Hướng dẫn xóa lịch sử trình duyệt tránh bị lỗi khi update

Thảo luận trong 'Hướng Dẫn' bắt đầu bởi HinaraFan, 6 Tháng mười một 2013.

1. HinaraFan

HinaraFan Thành Viên Mới

Trong lúc chơi game nếu phát sinh một số tình huống: đạo cụ, trang bị, nguyên liệu...không xuất hiện trong túi, hình ảnh update không hiển thị đầy đủ v...v...Lỗi này có thể phát sinh do bộ nhớ cache trình duyệt.Bạn nhanh chóng thực hiện các thao tác sau để xóa cache trình duyệt trên máy tính của mình.

Mình sử dụng trình duyệt firefox làm mặc định vì thế mình xin hướng dẫn các bạn cách xóa cache trên firefox. Các trình duyệt khác các bạn có thể tiến hành tương tự không khác nhau nhiều lắm.

Mở trình duyệt Mozilla Firefox. Bạn bấm vào tab history rồi chọn Clear Recent History... Sau đó cửa sổ Clear Recent History hiện ra, tại đây bạn bấm vào ô cạnh dòng chữ Time Range to Clear để tùy chọn thời gian xóa lịch sử trình duyệt.

Nhà sản xuất cung cấp cho bạn công cụ để có thể xóa lịch sử trình duyệt 1 giờ trước đó, 2 giờ, 4 giờ, 24 giờ và cuối cùng là xóa toàn bộ từ đầu đến cuối.

Sau khi đã chọn khoảng thời gian muốn xóa..Hệ thống sẽ chuyển sang của sổ Time range to Clear, bạn nhấn vào Clear Now để tiền hành xóa lịch sử trình duyệt web và cache.

Sau khi bấm Clear Now, hệ thống sẽ tiến hành xóa lịch sử trình duyệt web..

Sau khi hoàn thành việc xóa lịch sử trình duyệt và bộ nhớ cache thì cửa sổ Time range to Clear sẽ tự động biến mất . Như vậy lịch sử truy cập và cache đã được xóa hoàn toàn.