VHT [HỎI] Hướng chơi

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi KuBill, 16 Tháng tám 2018.

1. KuBill

KuBill Cao Thủ Forum

Các bác tư vấn giúp e với:
    - Thời gian trc mình có chơi Main theo lối chơi đánh thường và trận hình như kia
    - Hiện tại Sabo mạnh quá mình đã chuyển dần sang hướng chơi MC là chủ lực
    - Vậy các bác tư vấn giúp em với..với trận hình như kia có lên giữ hết lại stdt để chơi sabo đánh thường k..tại em nghe nói sabo nộ x1.5 đánh thường, nên em muốn cho sabo cầm trí nộ ngay lượt đầu để đc buff miễn dịch cho đồng đội..như vậy trận hình bên dưới nên tẩy cái gì, bỏ cái gì và lấy cái gì...TKS mn trc ạ :)
  2. J-Fla

J-Fla Tuyệt Thế Anh Hùng Staff Member ♥ Wanted Only Alive ♥ ♥ QTV Dễ Thương ♥ Chữ Ký Động Moderator Cộng Tác Viên 568Play ♥ QTV Thân Thiện ♥

::bad_smelly:: trận hình là của cả team nên vote tẩy cái j cả team hưởng dc chứ tẩy vc hay vctp thì chỉ mỗi con main vc ăn dc . Tùy theo bạn dame ntn nữa 1 con sabo nộ 1 con main đánh thường . có 2 dame thôi à
    KuBill thích bài này.
  3. KuBill

KuBill Cao Thủ Forum

Team bh có 3 dame đó là TC, VC, MC..chủ lực là MC..giờ tẩy gì cho cả team bh hả mod, tẩy stdn thì dof cũng dùng đc nhưng main lại k dùng đc vì ngọc main đang toàn stdt :(
  4. J-Fla

J-Fla Tuyệt Thế Anh Hùng Staff Member ♥ Wanted Only Alive ♥ ♥ QTV Dễ Thương ♥ Chữ Ký Động Moderator Cộng Tác Viên 568Play ♥ QTV Thân Thiện ♥

thế chắc hỗn hợp 2 cái =)) tẩy ra nào sao cao hơn thì lấy
    KuBill thích bài này.
  5. KuBill

KuBill Cao Thủ Forum

Tư vấn khó thế :(
  6. J-Fla

theo mình trận hình chỉ nên lấy stdt or stdn thôi . Mà trận bạn vừa thường vừa nộ thì tẩy ra cái nào sao cao hơn thì lấy . Còn nếu muốn lấy tp cho đẹp thì tùy :D
    KuBill thích bài này.
  7. Phong86

Phong86 Cao Thủ Forum Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới

lấy stdt cho main + ít stdn cho sabo là xong :]]
    KuBill thích bài này.
  8. HealthySmile

HealthySmile Cao Thủ Forum Tân Tinh Biển Đông Wanted 100.000.000 Beri

cho mình hỏi STDN thì có tăng buff máu của mấy con như kaya, chopper không
  9. KuBill

KuBill Cao Thủ Forum

Sát thương thì chỉ tính khi có sát thương gây ra..còn buff nó k làm mất máu k tính :)
  10. Rose

Rose Độc Cô Cầu Bại ♥ Wanted Only Alive ♥ Chữ Ký Động Công Hội MANUTD.S4 Vạn Nhân Mê

Để sabo đánh thường cũng đc. Vì hình như nó bị lỗi hay sao chứ mình test dmg thường dmg nộ bằng nhau
    KuBill thích bài này.
  11. KuBill

KuBill Cao Thủ Forum

Như vậy là bỏ hết dòng trí lực, tẩy lại dòng stdn hử.
  12. KuBill

KuBill Cao Thủ Forum

Bằng nhau là do bạn tẩy quá nhiều stdt lên đâm ra dame nó = đánh nộ...:) đối với ng tẩy TP or dame ở trận hình thì mới so sánh chuẩn đc.
  13. KnightOfDestiny

KnightOfDestiny Cao Thủ Forum Chữ Ký Động Băng Mũ Rơm Haki Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 50.000.000 Beri Băng Mũ Rơm Shura

1 là tẩy full stdt, 2 là full máu nhé bạn, đều dùng dc cho cả team ::confuse::
    KuBill thích bài này.
  14. Rose

Rose Độc Cô Cầu Bại ♥ Wanted Only Alive ♥ Chữ Ký Động Công Hội MANUTD.S4 Vạn Nhân Mê

Acc mình ko có tí stdt nào nhé :) Điều kiện chuẩn thì mình mới lôi ra so sánh :)
  15. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

Theo quan điểm cá nhân của mình thì thời buổi này chỉ cần ưu tiên cho sthuong chính trong team.
    Ví dụ: nếu focus build sthuong chính là main VC thì tẩy full stđt cũng đc, full VCTP cũng đc.
    Build MC sabo dame chính thì full stdn hay full MCTP cũng đc.
    Lý do: Ai cũng nhìn thấy, khi đối đầu với người ngang cấp hay kể cả là top trên, lượng sthuong gây ra cũng là rất lớn. Chỉ cần 1 sthuong chính đã có thể quét sạch hay chí ít là 2/3 máu all team địch. Sát thương phụ chỉ cần bồi thêm hố đen là chắc chắn clear được.
    (Ví dụ: main VC dame chính, clear 2/3 team địch, chỉ cần thêm sabo sthuong thêm + 20% hố đen theo trái sẵn có là chắc chắn clear các mục tiêu còn lại, không cần phải thêm thắt MCTP hay stdn gì cả, có thêm vài % stdn hay vài chục sao MCTP cũng ko mang lại nhiều hiệu quả lắm).
  16. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

Kể cả stdn của sabo gấp 1.6-1.8 lần stdt thì rõ ràng e hi sinh stat của main để đổi lấy vài % stdn hay mctp của sabo là ko bõ.
    Zens thích bài này.
  17. KuBill

KuBill Cao Thủ Forum

Ơ vậy à..thế lại ngon nhỉ..vì đánh đang theo đánh thường
  18. KuBill

KuBill Cao Thủ Forum

Tks bác đã tư vấn..vậy trong trường hợp trên thì hiện e đang chuyển sang sabo lm chủ lực vậy, mấy dòng trí cam kia có lấy k..hay tẩy lại dòng stdn or mctp
  19. Void

Void Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động

Mctp đi bác,đánh thường đánh nộ đều đc
    KuBill thích bài này.
  20. KuBill

KuBill Cao Thủ Forum

Uk b..chắc lấy MCTP nhìn cho đẹp nữa :)) nhma chắc là cả 1 quá trình khó..vì tẩy đã khó..đá lại ít :(
    Void thích bài này.