HOT!!! Đền Bù, Hỗ Trợ Liên Thông tháng 8/2014

Thảo luận trong 'Liên Thông Server' bắt đầu bởi ASL_Fujy, 30 Tháng tám 2014.

1. ASL_Fujy

ASL_Fujy Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Băng Mũ Rơm Haki Tung Hoành Tân Thế Giới CÔNG HỘI ASL.S75

Chào các bạn !
    Lời đầu tiên, sau khi đọc xong bài viết này, mình mong được các bạn ủng hộ.

Vấn đề mình nêu ra ở đây đó là việc đền bù, hỗ trợ liên thông có mấy vấn đề sau:

- Danh sách liên thông :
    Các bạn chú ý cho mình S67-Kumashi (s18 Zing)S109-Salchow (s31 Zing)

- Thời gian khai mở sv:
    + S67-Kumashi (s18 Zing) Được khai mở vào ngày 27/04/2013

+ S109-Salchow (s31 Zing) Được khai mở vào ngày 04/01/2014

- Cách thức mà NPH đưa ra cho chúng ta khi tính hỗ trợ đền bù liên thông:

Qua cách thức trên ta thấy khi gộp S67-Kumashi (s18 Zing) với S109-Salchow (s31 Zing)
    Số ngày mở muộn (N) của S109-Salchow (s31 Zing) sẽ là
    253
    100 vạn beri * 253 = 25300 vạn beri
    5 vạn chiến tích * 253 = 1265 vạn chiến tích
    20 lực hành động * 253 = 5060 lực hành động
    1000 danh vọng * 253 = 253000 danh vọng

Vậy mà chúng ta nhận được là như thế này đây:

Nay tôi mong được các Mod cũng như NPH đưa ra lời giải thích, Nếu không đưa ra lời giải thích chính đáng thì tôi yêu cầu các bạn trả lại đúng những gì chúng tôi đáng được nhận theo cách thức đền bù của NPH đưa ra ở trên !

Thân !
    deosys and wewewe like this.
  2. Inujasha

Inujasha Thành Viên Mới

theo như trả lời của mod thì không tính như vậy, vì sv 67 đã LT phải tính theo thời gian LT đó làm mốc để bồi thường
  3. ASL_Fujy

ASL_Fujy Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Băng Mũ Rơm Haki Tung Hoành Tân Thế Giới CÔNG HỘI ASL.S75

Hiểu điều bạn nói! nhưng như vậy không thỏa đáng chút nào.
    - Gộp sv thì nguyên tắc là lấy thời gian mở sv sớm làm mốc, vì khi gộp các sv mở sau được đền bù theo mốc ấy.
    trong trường hợp này S67 trước đây đã LT với vài sv khác và các sv đó đã được đền bù số N đó, vậy phải tính các sv đã liên thông đó là ngày mở S67 là đúng theo nguyên tắc đền bù.
    Nên không thể đem ngày lt của các sv đó làm ngày tính đền bù với các lần LT sau.
  4. ASL_Fujy

Các Mod đã chuyển bài của tôi vào đây thì cũng đã đọc qua này. Mong Mod hồi âm vài câu !
  5. BopStyleBeoStyle

BopStyleBeoStyle Thành Viên Mới

cac ban dc den bi all blue vay la ngon rui? dung keu la nua. neu ban choi sever game 5 thi` ban se thay la` bon minh gop sever con` k dc den bu` ty all blue nao`. dc moi berri + ct + luc hanh` dong. vay nen minh nghi la` ban dung keu la ma` bon minh thay them tuc?
  6. GOD

GOD Bá Đạo Forum Tứ Hoàng Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri

Của chú đây, Mod Onepice
    Về vấn đề công thức tính bồi thường server ghép lần 2, được trả lời như sau:

Ví dụ: (S1-S2-S3)-(S4-S5-S6) vì S1 S2 S3 do trước đây đã ghép với nhau nên được tính là 1 server, tương tự S4 S5 S6 cũng được tính là 1 server nên mức bồi thường của S1 S2 S3 là như nhau, mức bồi thường của S4 S5 S6 cũng là như nhau. Còn cách tính toán của 2 cụm server này như sau: Đối với cụm (S1-S2-S3) thì lấy thời gian mở S1 làm chuẩn, đối với cụm (S4-S5-S6) thì lấy S4 làm chuẩn, và số ngày mở muộn hơn N bằng thời gian mở server của S4 trừ đi thời gian mở server của S1.
    Nếu N lớn hơn hoặc bằng 100 thì N=100, còn N nhỏ hơn 100 thì lấy N.

Theo công thức như trên dù N >100 ngày thì vẫn chỉ lấy 100 thôi các bạn nhé. Vậy nên các bạn chỉ được tối đa là 2000 lực.
  7. ASL_Fujy

Bạn tức ! Bạn không kêu la? vậy đó là việc của bạn.
    Còn mình thì không tức mình chỉ nói lên điều mình thấy và mong Mod và NPH trả lời. nếu không trả lời được thích đáng lúc ấy mình mới đòi quyền lợi mà những gamer như tôi được hưởng theo đúng cách mà NPH đưa ra.
  8. ASL_Fujy

Mình cũng lấy dẫn chứ của Mod cho bạn

9. BopStyleBeoStyle

ban keu la thi la viec cua ban. ban cu keu di. chang dc them gi ma chi them met thoi? ban nghi bon minh k keu la khi nhan dc boi thuong nhu vay ak? bon minh cung tung keu. tham tri dot do bon minh con dc 1 cu troll hon ca cac ban? ns la` tui all blue 7* rui` thanh` ra la` cha dc cai all blue nao`? rui` bon minh nhan dc loi` gt la`. phien ban? bên TQ nó bồi thường như thế nên các cấp trên chỉ làm` đc như vầy? roi` bon minh dc cai code cui` bap ho~ tro lien thong ( code nay` thi` ca? sever ra trc cung~ dc nhan ) ???? vay thi` minh` hoi ban. keu de lam` gi..........................
  10. ASL_Fujy

Từ 2 trả lời của 2 Mod thì ai đúng? Còn nếu N >= 100 thì lấy N =100 thì tại sao lại gộp chênh lệch quá vậy?
  11. GOD

GOD Bá Đạo Forum Tứ Hoàng Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri

CHoi lâu nói cho nghe đây, đền bù thì cũng tù bên TQ qua nhé, Mod cũng chỉ kiến nghị lên, jo vấn đề là chờ thôi, nếu được NPH xét duyêt, trả lời mấy ngày nay rồi mà còn lên kêu la j nữa, Mod cũng chỉ là người chơi, chứ có pahri NPH đâu
  12. GOD

Nói cho những ai chưa hiểu về Mod, nhiều chú cứ làm như Mod là THÁNH không bằng :eek:
  13. ASL_Fujy

Bạn viết có dấu giúp @@ hoa cả mắt khi đọc bài của bạn.
    Cảm ơn bạn !
  14. BopStyleBeoStyle

ccmnr. các mod cũng chỉ kiến nghị vs cấp trên như thế. đc duyệt thì a e ms đc ăn ké chứ k đc duyệt thì đành chịu. cảm thấy chơi đc tiếp thì chơi. còn k thì nghỉ cho lành? ^^
  15. BopStyleBeoStyle

unikey của mình lỗi rùi. ^^. mình nói vậy chỉ để các bạn ( sever mở sau ) đừng kêu la và trách móc hay chửi các mod. họ đâu có làm trái cấp trên dc. cũng như bạn đi làm thôi. ^^ mong bạn sẽ hiểu. :)
  16. ASL_Fujy

Các bạn chơi lâu góp ý, ok ! mình đăng bài thì để Mod xem và cho đôi lời, chứ mình chưa có câu nào làm khó cả.
    mình cũng chỉ bảo Mod nào vào cho vài câu. vậy mà các bạn hừng hực lên như là mình sắp cho Mod ăn ... không bằng.
  17. Inujasha

Inujasha Thành Viên Mới

mấy mod nói h đang kiến nghị bên TQ bồi thường thêm cho mình thôi, dc thì tốt không thì chịu, còn mấy lời mod nói trước đây thì chỉ có thẻ giải thích là ngay cả mod cũng ko rõ quy chế bồ thường :oops:
  18. ASL_Fujy

"Con không khóc, Mẹ nào cho bú"
    Mình có thắc mắc nên đưa kiến nghị đến Mod để Mod trình lên NPH, rồi cho mình câu trả lời.
  19. BopStyleBeoStyle

mình tò mò dau ... của bạn đấy =))))
  20. ASL_Fujy

..
    Bản chất như thế này: bên TQ là người làm ra game, NPH mua bản quyền rồi phát hành đến GAMER.
    Khi GAMER có khúc mắc mà ngay cả NPH thấy đúng thì không cớ gì TQ làm khó cả.
    Giống như mình(GAMER) Mua cái Điện thoại, Điện thoại bị lỗi mình yêu cầu người bán (NPH) Bảo hành. Người bán có trách nhiệm đem đến nơi sản xuất bản hành đổi mới cho sản phẩm của mình. Điều đó chẳng có gì khó cả. quan trọng là NPH yêu cầu Bảo hành như thế nào thôi !