VHT [Thắc Mắc]: Chấp nhận tối đa 2 tài khoản cùng IP tham gia event

Thảo luận trong 'Góp ý - Thắc Mắc' bắt đầu bởi ÚttTranq, 20 Tháng mười một 2016.

1. ÚttTranq

ÚttTranq Member Tích Cực Tân Hải Tặc Wanted 16.000.000 Beri

Em hỏi ngu tí, mấy Mod tạo event có ghi thêm chú thích: "Chấp nhận tối đa 2 tài khoản cùng IP tham gia event"
    -- Em vẫn k hiểu lắm, mấy bác thông não giúp em với.. Đừng ném đá em nha.. Tội em lắm.. :pde77::pde77:
  2. Shaddoll

Shaddoll Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Biển Đông Wanted 100.000.000 Beri

:) là máy từ 1 nguồn mạng được 2 nick tham gia event
  3. Dennys268

Dennys268 Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri Chuyên Gia Rắc Thính Người Chơi Cuồng Nhiệt Người Thanh Trừng Lừa Đảo

ghi sao hiểu vạy thôi, không hiểuowr chỗ nào nhỉ :pde77:
  4. ÚttTranq

Tớ vẫn k hiểu, bạn giải thích rõ giúp mình với =)) ::big_smile::::big_smile::
  5. Silent Cat

Silent Cat Độc Cô Cầu Bại ♥ Wanted Only Alive ♥ Chữ Ký Động Vạn Nhân Mê Thợ Săn Tích Điểm

là chấp nhận 2 acc tham gia = 1 Ip, 1 ip mà 3 4 acc thì tạch thế thôi
    ÚttTranq thích bài này.
  6. ÚttTranq

Chấp nhận tối đa 2 tài khoản là tài khoản forum hay tài khoản game vậy bạn.. ^^
  7. Tanner

Tanner ニカ Moderator Cộng Tác Viên 568Play Đại Tá Hải Quân

Diễn đàn :)
    ÚttTranq thích bài này.
  8. ÚttTranq

Thông rồi, kk.. mình chỉ bối rối chỗ tài khoản vs ip.. Tks mấy thánh.. :pde29::pde29:
  9. Silent Cat

Silent Cat Độc Cô Cầu Bại ♥ Wanted Only Alive ♥ Chữ Ký Động Vạn Nhân Mê Thợ Săn Tích Điểm

:pde86:
  10. ÚttTranq

:pde19::pde19:... Tks Mod Taner nhé.. :pde31::pde31:
  11. Dennys268

Dennys268 Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri Chuyên Gia Rắc Thính Người Chơi Cuồng Nhiệt Người Thanh Trừng Lừa Đảo

12. naizz

naizz Member Chính Thức

13. Trần Ngọc Sơn

Trần Ngọc Sơn Cao Thủ Forum Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 100.000.000 Beri Siêu Tân Binh CCT-205

hiểu dễ lắm 2 nick diễn đàn cùng 1 ip tham gia sẽ ok nếu như 2 nick diễn đàn đó được đăng nhập vào 1 ip mạng khác mà người kia cũng làm 2 nick diễn đàn tham gia nữa thì sẽ coi như loại 2 nick diễn đàn chỉ còn dc 2 nick được ok còn 2 nick sẽ bị F. cũng khó để nói vì thấy cái này nhiều khía cạnh chưa cụ thể lắm :)
    ÚttTranq thích bài này.
  14. ÚttTranq

Cho mình hỏi IP là gì v :pde29::pde29:
  15. Shaddoll

Shaddoll Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Biển Đông Wanted 100.000.000 Beri

:pde30: https://vi.wikipedia.org/wiki/Địa_chỉ_IP
    --> Trích: " IP là một địa chỉ của một máy tính khi tham gia vào mạng nhằm giúp cho các máy tính có thể chuyển thông tin cho nhau một cách chính xác, tránh thất lạc. Có thể coi địa chỉ IP trong mạng máy tính giống như địa chỉ nhà của bạn để nhân viên bưu điện có thể đưa thư đúng cho bạn chứ không phải một người nào khác."
    ÚttTranq thích bài này.
  16. ÚttTranq

Tks bạn nhé
    Shaddoll thích bài này.