VHT [Trực tuyến] Vương giả chiến lần thứ 13

Thảo luận trong 'Cuộc Chiến Vương Giả - Mùa Thứ 13' bắt đầu bởi Levy, 5 Tháng năm 2016.

1. Nguyễn Hiền

Nguyễn Hiền Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

Đã bảo là quan điểm riêng muh, sao lại không tôn trọng mền chứ bác. mình có phản biện gì lại quan điểm của bác đâu nè :pde36:
  2. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

đồng ý, ý mình là 3-1 chưa hẳn là BR xếp trận hay hơn ái dà, mà do lợi thế build đồ, trái, ... nữa.
  3. 1stWait

1stWait Cao Thủ Forum Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới

Nhìn đi nhìn lại, mình thấy nếu BR đánh chuẩn đội hình Ray( mặc đồ TC), Dof, Law, Mirella, Main thì chỉ thấy cái cửa sổ thôi. Quá chênh lệch !
  4. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

nhìn zizou rã hết mạ pp toàn team, có vẻ chuẩn bị sẵn 3 hoặc 5 lá chắn đánh với BR rồi =))
  5. Nguyễn Hiền

Nguyễn Hiền Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

zizou có Rey có tên lửa có thể sẽ hấp dẫn nhĩ.
  6. GauIMeo

nhìn Ray zizou đá 1 phát 80% máu main soinho thì có lẽ cũng ghê đấy, mà TCP BR có vẻ ko cao cho lắm.
    Tuy nhiên nếu zizou xếp trận đánh theo kiểu phụ thuộc main VC (kể cả lắp lá chắn) thì mình đánh giá là BR vẫn lợi thế hơn.
  7. Nguyễn Hiền

Cũng hy vọng zizou khong đi theo lối mòn của Lee và aisa nữa .hôm có bảo tên Lee có tên lửa có Rey thì nên nêm tý gia vị hiệu ứng vào mà hắn ko ol.
  8. Yukinon

Yukinon Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 600.000.000 Beri

Nêm kiểu gì khi đánh sau và BR chơi team nộ hả a. aoH là k khả thi mấy rồi, với cái quan trọng là acc ông Lee tcp thấp lè tè nộ cái chết luôn như cb thứ 3 đó a. nhìn là chết chắc rồi.
  9. Nguyễn Hiền

Ý a là đã biết rõ BR bắt bài stđt , chuẩn bị quá kỹ. Thì nên tạo chút chút bất ngờ cho trận đấu đỡ tê nhạt ấy mà.
    Yukinon thích bài này.
  10. GauIMeo

dùng Ray thì bảo đảm bản thân và 1 đ. đội ko chết bất đắc kỳ tử (bị dính nộ full dame thì vẫn còn khả năng sống sót kéo dài trận đấu 1 chút).
    Ngoài ra ko nhất thiết phải đánh nộ, Ray stdt cũng đc chứ sao? BR chỉ VP cao, TCP thấp có khi bị đá lại hên xui chết ấy chứ đùa à? Chắc e còn lạ j dame stdt của Ray phũ thế nào?
  11. Yukinon

Yukinon Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 600.000.000 Beri

RL của ông Lee cũng k to a à, và main BR cầm neko thì ăn cháy vẫn bật nửa a ơi skill của RL k né đc cái cháy.
  12. Yukinon

vừa nghịch qua rồng xanh rồi :pde36::pde36::pde36:
    votinhcoc thích bài này.
  13. GauIMeo

e xem lại đi, neko BR đốt đc 429k (kém Nam tương đối do ko có áo HK, ngọc VC cũng chưa lên đc 100% lấy max dòng tẩy).
    1 lần đốt neko, 1 lần đốt thêm bằng OD mới có 858k. Dame nộ gốc THL thì ko quá 40% máu (2m máu thì đc 800k dame là max). Tức là max trong turn nộ đó mất 1m658 máu. (ko dùng lá chắn nhé).
    Vậy vẫn có thể sống đc, nếu main Lee đánh griff tụt máu trc, Ray đá bồi chết 1 mục tiêu (ví dụ Dof), rồi hồi lại máu là đầy rồi.
    Lưu ý là do Lee đánh sau nên nếu sắp xếp để Ray (slot 3,4) dứt điểm đc mục tiêu sau khi Ray, LawS của BR nộ thì vẫn có thể hồi đc full máu.
    Cơ mà bài BrookS OD cả lee và aisa đều ko dùng, có lẽ do cả 2 đều ưu tiên full cho main nên ko nỡ tháo OD sang brookS (mặc dù stdn của OD chẳng có tác dụng j, vì main của cả 2 có nộ đâu mà :D).
    Đây ko phải là chê bai j, đây chỉ là bàn luận ngoài lề những trận "có thể áp dụng". Còn về cá nhân mà nói aisa tính toán chuẩn chỉ rồi, bàn về cách chơi VC stdt tầm top , hạn chế điểm yếu thì aisa đương nhiên là hơn hẳn so với kinh nghiệm chơi VC của a.
  14. M.T.P

M.T.P Member Tích Cực Wanted 16.000.000 Beri

Bàn vui tý thì mình thấy nếu main aisa cầm bọ-hố+ OD-cá thì cực kỳ trâu cộng thêm quả hs main nữa trận đấu kéo tới 4 turn bỏ hết dame gifin cho cả hố cho jinS nữa thì khả năng lật kèo BR khá cao
  15. GauIMeo

nếu main aisa ko có griff thì mài đến turn 2,3 chưa chắc đã chết 1 đ. đội nào của BR (ko tụt nổi xuống dưới 20% máu), nên khả thi.
  16. M.T.P

Dame aisa khá rát, thêm jinS thì turn 2,3 cũng dẹo team BR rồi đeo gifin chỉ đc turn đầu thì ray nó lại buff giảm st mất dame có ti cũng vậy thôi cầm bọ hố với sm cao vậy thủ rất trâu lại thêm 2 mạng thì lợi hơn gifin nhiều căn bản aisa buông rồi nên hơi chán ::big_smile::
  17. GauIMeo

dame aisa để solo main VC thì mạnh, nhưng để so dame lên các đ. đội khác (ko thiên về SM), thì lại yếu hơn tương đối so với các siêu main khác (lee, soinho), bạn để ý 1 chút là thấy.
    Còn buff giảm st thì chỉ có Ray và 1 đ. đội tổng chỉ số thấp nhất (mirenlaH) được hưởng thôi. Xem trận Lee vs BR thì thấy, khi main Lee đc bắn griff thì tướng mỏng nhất bên BR là Dof đã gần chết rồi, aisa thì ko làm đc như vậy.
  18. M.T.P

Ông lee theo stđt nên dame rát hơn, aisa bù lại đc độ thủ nên cầm bọ thủ càng trâu nhưng cũng đồng ý với bác thủ aisa chỉ trâu khi gặp tướng VC nên solo VC mới thấy chênh dame như vậy chứ ko phải dame aisa to mà sm trâu nên kéo đc cái thủ còn khi bị đánh bằng TC thì khá thấm giờ it ai lên trâu TCP BR đánh vào điểm yếu khó ăn thật chỉ là mình thấy main 2 mạng như aisa cầm hố lợi hơn gifin nên thử biết đâu lật kèo đc::big_smile::
  19. GauIMeo

cũng phần nào có lý, nhưng đối đầu với team nộ khác với 2 team VC stdt đối đầu nhau.
    Nếu ko clear đc ít nhất 1 vài đ. đội sớm thì rất có khả năng là main hồi sinh dậy vẫn dính hiệu ứng và bị khống chế (do bên mình bị clear sạch rồi, đối phương thoải mái dí main). Mà đến lúc đó thì nếu team stdt đối đầu, vẫn có khả năng hỗn loạn chém bừa đc (vì stdt ko đánh chết nhau ngay đc). Còn đánh nộ thì chỉ cần main sống tới lúc nộ tiếp là chết chắc rồi
    M.T.P thích bài này.
  20. M.T.P

Ở thời đại siêu h.ư như này chơi VC, TC or MC thì quan trọng nhất vẫn là def đều cả team dame có rát mấy dính h.ư cũng vậy nếu no1 còn chơi thì team hắn mới là khủng khiếp khả năng chơi đc với OTAN ::big_smile::