VHT [Trực Tuyến] Công Hội Chiến lần 11

Thảo luận trong 'Công Hội Chiến Lần 11' bắt đầu bởi StrikeBack, 27 Tháng năm 2016.

1. Ruler

Ruler Độc Cô Cầu Bại Cộng Tác Viên 568Play Đại Tá Hải Quân

Ở mùa CHC lần 11 này có thêm chuyên mục phỏng vấn, các mem cảm thấy thế nào khi chuyên mục này đưa vào hoạt động trở lại gần đây? :)
  2. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

hôm trc mình nói votinhcoc có vẻ ko tin.
    Hôm nay vào ké chụp trộm acc Hà Dương với acc gato sum, 2 vị trí khá quan trọng, còn đa số ae tầm trung cũng đều nâng tương tự ntn.
    Hà Dương
    gato sum
    Lý do vì sao mà mình nói là chỉ build anti VC là chính.
  3. YumyKiddy

YumyKiddy Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Lữ Khách Thiên Đường Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri

có vẻ như gato lại anti VC à :cool:
  4. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

ko phải là thái độ anti VC, mà cách build là ko cầu max dame mà chỉ để giành thêm lợi thế khi đối đầu với VC.
    Bản thân 2 acc ở trên cũng đang chơi theo hướng VC stdt là chính đó thôi.
    Susu210 and YumyKiddy like this.
  5. Susu210

Susu210 Member Tích Cực

2 acc trên dam VC vẫn là chủ yếu nhưng build VP cao hơn phải ko ạ ?
  6. GauIMeo

cũng ko hẳn là VP cao hơn.
    Nhưng riêng đối với VNC CH thì nó + all tướng, tăng VP thì ít nhất lợi thế cho cả team, còn tăng VC tốn điểm hơn mà chỉ có tác dụng cho mỗi main.
    Đối với trang bị thì mình chủ trương lên cân bằng, khoảng 65% cho công và 35% cho thủ. Duy trì mức mạ vàng để vk hơn khoảng 2-3 cấp so với áo của các tướng quan trọng, khắc ấn cũng tương tự (ví dụ 7 sao đỏ vk thì có 1 cái áo 5 đỏ, 1 áo 4 đỏ cho 2 tướng quan trọng nhất, cụ thể là main và LawS).
    Với cách build như vậy, đương nhiên tầm trung vẫn ko thể phòng thủ đc top. Nhưng đối đầu với người ngang tầm đầu tư thì lại có lợi hơn là build full dame. (ví dụ ngang tầm LC thì tối thiểu là đánh hòa, thậm chí là cân 2, 3 - thực tế ghi nhận tại chc). Ngay cả gặp top hạ LC khả năng bị cân 4 cân 5 cũng thấp hơn nếu có những người build như vậy chặn đằng sau.
    Susu210 thích bài này.
  7. votinhcoc

votinhcoc Cao Thủ Forum

chuẩn, thế CH bác đúng là build VNC vp trước vc, cho hỏi các chỉ số khác cũng build như vậy chứ, giáp trc vk... hay vẫn max công trc? Bởi vì VNC chỉ đóng 1 vai trò trong toàn bộ lối chơi thôi.
    Mình chỉ khó chịu cách đặt tên anti VC của bác ::big_smile::, vì rõ là các acc trong CH vẫn ưu tiên lên công trc khi lên phòng. Tại sao mình hỏi acc zep là vì bác bảo top 5 CH bác anti VC, nhìn dam mình có ước lượng zep đi theo vc chủ đạo, rộng hơn trong CH thì black, hổ báo chắc cũng vậy. Còn bác lôi thí điểm 2 acc ra để nói thì tất nhiên bác biết cách build đấy ứng với 2 acc đó từ trc rồi.
    Mà cũng có phải mình top 5 CH bác mới làm thế đâu? Chắc các sv khác giờ cũng anti VC hết.

Nói thế ko phải chê gì 5 slot top của bác, họ đều rất cứng và có lối chơi riêng, đặc biệt ngoài zep với BR ra giờ biết thêm Bắp với DTH. Dù gì lối chơi thiên vp của bác phải nói cũng giúp gato mạnh dạn giữ vững đội hình khi nghênh chiến các top hạ LC, tận dụng đc yếu tố full đội hình.
  8. GauIMeo

Đúng thế, vẫn có người này người khác chứ.
    Tr. hợp của Zep là đạt tới tầm top, khi đó hầu như rất ít người thủ đc (thủ đc đa số là ae trong nhà rồi - BR). Vì vậy tầm top build công là đương nhiên, mình ko có j phản đối.
    Tr. hợp của black, inori là do vài người chơi nhiều acc. 2 acc đó nếu nói là bỏ cũng ko phải, nhưng chỉ duy trì ở mức min chơi gần như free lâu lắm rồi. Đọ sức trong sv thì đối đầu ngang tầm đuối hơn hẳn, do full dame ko có phòng, nhưng để cho đa dạng lối chơi, đồng thời để gây ấn tượng (ví dụ cân người yếu G khác trong chc) thì đã lựa chọn full dame.
    Riêng con hổ thì, đúng ra với lực của nó cũng mạnh lắm, ít nhất cũng vượt xa sum, gần ngang Hà Dương, nhưng do OL chơi thất thường, lại hơi ngố ngố thành ra bị đuối quá.
    Susu210 thích bài này.
  9. Susu210

Susu210 Member Tích Cực

Cảm ơn bác đã phân tích , thế mà trước h mình build full dam nên đánh với người tương đương có thể clear họ trong 2-4 turn nhưng hẩu như chỉ còn 1-2 con sống .

Bây h thay đổi cách build hướng đến CHC tiếp theo luôn . :D
  10. LeeNaNa

LeeNaNa Vạn Người Kính Nể Tứ Hoàng Chữ Ký Động Công Hội MANUTD.S4 Bách Chiến Nhẫn Giả Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Hải Tặc Vương

Thế này thì còn cao hơn cả acc Boo =)))
    Susu210 thích bài này.
  11. GauIMeo

Lựa chọn ntn là tùy người thôi bạn. Chủ yếu là mình muốn nêu quan điểm của mình, và cũng lý giải vì sao nhìn LC thì gato chẳng ấn tượng gì ở cụm 1. Nhưng thực tế thi đấu chc thì ko dễ quét, dễ cân như LC hiển thị.
    Nhưng cũng cần cảnh báo bạn, do xu hướng cụm 1 cụm 2 90% mọi người chơi VC nên thiên hướng VP dễ lên hơn có lợi. Chứ nếu đối phó với người build TC VP thì lại bất lợi hơn (Eric, edragon của Bks đã chứng minh khi 1 người cân 4 gato và 1 người đánh bại Hà Dương). Lựa chọn ntn để có lợi với đa số (ko biết tình hình cụm bạn ra sao).
    Susu210 thích bài này.
  12. GauIMeo

Lên VNC bên phòng nhanh mà, con sum còn bỏ bê bn lâu, chả ai vào đi boss (mất khoảng 3 tháng).
    Chứ nếu ko thì VP con đấy cũng tầm 140+ cấp.
  13. LeeNaNa

LeeNaNa Vạn Người Kính Nể Tứ Hoàng Chữ Ký Động Công Hội MANUTD.S4 Bách Chiến Nhẫn Giả Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Hải Tặc Vương

Lee gần đây mới biết đến boss CH
    Trc đây chả bh đi + chả bao giờ tăng điểm trog đó
    Trog khi acc Hor nó max vnc r
  14. votinhcoc

votinhcoc Cao Thủ Forum

Chuẩn là sm của hổ là ko thể coi thg, art lúc đầu spy cũng bảo phải để ý nvat này nhg lúc đó chưa thực sự chú ý nên mình mới chỉ để VBT xuống. Nch lúc đầu cũng sốc vì black cân 2, hổ báo cân 2 nhóm 2 Nato, tưởng cá nhân nào cũng máu chiến như vậy, sau thì à cá nhân này mạnh điểm này, cá nhân này mạnh điểm kia. Dù gì qua 1 chặng đường của gato cũng mường tượng đc hết sức mạnh của Gato rồi, tiếc 1 cái nếu đc gặp gato sau khi thu thập đủ thông tin thì chắc sẽ có 1 trận đấu hay hơn.
  15. Susu210

Susu210 Member Tích Cực

Hiện tại cụm mình chưa thấy ai chơi dam TC là chủ đạo cả nên xác định sẽ đổi hướng build :D
    LeeNaNa thích bài này.
  16. LeeNaNa

Chưa ai chơi thì mình phải chơi nó mới ngầu =))))
  17. Susu210

Susu210 Member Tích Cực

Trót yêu em VC mất rùi ::adore:: . H mà đổi sang có mà tiền tấn lee ơi ::beat_shot::
    LeeNaNa thích bài này.
  18. Lovefing

Lovefing Tuyệt Thế Anh Hùng Moderator Cộng Tác Viên 568Play Đại Tá Hải Quân

nên thay đổi các câu hỏi tránh hỏi ai cũng 1 form
    Ruler thích bài này.
  19. LeeNaNa

Lee đag tính lên lại vc cho Jins nhân đôi kinh nghiệm =)))
    Susu210 thích bài này.
  20. M.T.P

M.T.P Member Tích Cực Wanted 16.000.000 Beri

Sao ko thấy Ơ kìa vếu ra trận nhỉ acc đó mạnh lắm mà nếu nhóm 5 có vếu nam ko cân 5 dễ vậy đâu