VHT [Trực Tuyến] Công Hội Chiến lần 11

Thảo luận trong 'Công Hội Chiến Lần 11' bắt đầu bởi StrikeBack, 27 Tháng năm 2016.

1. Benkun

Benkun Member Tích Cực Công Hội MANUTD.S4

tôi nghĩ chẳng có j là sai lầm ở đây cả... chỉ là quá đen khi Hor bị ăn hiệu ứng, đứng im gần như trong trận 2. ko thì cũng phải làm 3 chú
  2. votinhcoc

votinhcoc Cao Thủ Forum

Nói thật team Bks @Aladanh_363 @LeeNaNa toàn quái vật nhưng cũng như team dragon hồi trc nếu ko có cách sắp xếp thỏa đáng từ ng cầm key thì sẽ ko phát huy hết khả năng đc. Dàn team đồng đều có thể nói là trên cơ so với gato ở nhóm 1-4, nếu tháo bớt 15 ng ra thì slot 1 của bks có thể đạt LC 2m8, 1 base LC khá khủng cho khởi đầu. Ngoài ra ở turn cuối mức LC 2m6 khi nhét ng lại vào cũng quá đủ trong trg hợp các top muốn hạ LC xen xuống để duy trì lợi thế.

Ở trận vừa rồi sẽ là đẹp khi Bks thay vì turn 4 thì ở turn 3 tiếp tục tấn công tổng lực, mua LC và cho top xuống, ở đây sẽ mở ra cơ hội lớn hơn để bắt bài gato ở nhóm 4. Quan trọng: việc cập nhật LC bao giờ cũng phải sát giờ, Bks toàn cập nhật sớm cho đối phg cbi phương án, đưa ra cách đánh là 1 chuyện, vận hành sao cho đối phg ko để ý, ko biết mình đánh tnao cũng là điều tiên quyết. Cũng cần ủ mưu 1 tí, khi nhóm 3 lee lúng túng nhét hết ng vào chẳng hạn, đến sát h rút sạch ra lại, gửi top phù hợp xuống cân kèo tạo lợi thế.

Nchung khá ấn tượng với mấy cá nhân của cả 2 team, mới đây bên Bks là virgos, maria, eric, pegasus(thực ra là ko ấn tượng lắm) eric, học đàn, edragon... cũng như sự đặc biệt vô dụng của cá nhân lee. Nato có lẽ về vườn đc rồi, lót dép TDC VGC thôi:pde16::pde16::pde16: mong các sếp trên cho nato xuống cụm để rèn rũa lại kỹ năng.
    yuukis153, GauIMeo and LeeNaNa like this.
  3. Vivu

Vivu Cao Thủ Forum

Top sever mà hạ lc chỉ mục tiêu 3 chú là quá tầm thường, Bắp còn làm một mạch 5 chú mà chẳng cần hạ lc đánh đúng hạng cân của mình kìa. Gato là thua nhóm đầu chứ ko bao giờ sợ nhóm 5 cả, các top Bks mạnh lên thì các top Gato cũng mạnh lên, riêng cái kèo Hor hạ lực chiến trốn Gấu fake đã là kém 1 trình top rồi, sợ đối thủ vừa giải đấu trước clear

::big_smile::
  4. OTAN

OTAN Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động QUY ẨN GIANG HỒ Wanted 1.000.000.000 Beri

chỉ cần sát nhập tuyển thêm khoảng 10 người online thường xuyên là được rồi.
    votinhcoc thích bài này.
  5. Benkun

Liệu Nato có chịu ko khi bị đẩy xuống cụm 2 mà ko có được sự trả thù ngọt ngào với Gato. Tôi nghĩ Nato sẽ xin được ở lại cụm 1. Họ đâu thiếu j chức VĐ CHC chỉ là muốn so găng với các top sv khác. TĐC, VGC thực tế chỉ là giải của cá nhân, mình ko khoái lắm, Nếu giải CHC được tổ chức thường xuyên và giải thưởng mình nghĩ nên thay được rồi đó.
  6. votinhcoc

votinhcoc Cao Thủ Forum

lẽ ra là sex.lyra xuống đầu tiên, trước horseman có thêm sex.corvus là hợp lý, tại chọn sai điểm LC để chen vào. horseman cũng phải chỉnh để máu main thấp hơn, boa cũng thấp hơn, law cần cao nhất thì mới đánh đc, cái này tốt nhất là thực hành trc khi vào trận để ng chơi tư duy trc cái gì cần, cái gì ko cần khi hạ LC.
  7. Benkun

vậy a cố nên nhé... 10 ac onl thưởng xuyên có vẻ sẽ rất khó đấy a ạ
  8. votinhcoc

votinhcoc Cao Thủ Forum

thôi đi a cho CH mình nghỉ đi, bên @LeeNaNa đông và hung hãn lắm, tránh thú ăn thịt ra thôi::beauty::::beauty::
    e thấy chờ cái vụ sát nhập chắc chắn còn khó hơn update, mà chờ update tình hình hiện tại là never.::big_smile::
    LeeNaNa thích bài này.
  9. Benkun

tầm tháng 6 update đó bạn, đừng nghĩ hướng tiêu cực chứ
  10. votinhcoc

votinhcoc Cao Thủ Forum

ko ai sợ cả, cún có cái đek gì mà sợ. horseman muốn nhằm vào Bắp với DTH nên mới để vậy, nhiệm vụ của hell (ko onl) và lee mới là cún và zep.
  11. Vivu

Vivu Cao Thủ Forum

Ko sợ cún fake thì ngậm hành của cún thật, chạy đâu cũng ko thoát được cún

::haha::

Trận của Hor bị cún thật bắt theo cách quá là đơn giản

::feel_good::
  12. Benkun

nói chung là 2 CH sẽ có thêm mối duyên nợ, đề nghị sát nhập 2 sv này rồi bem nhau cho có động lực nào
  13. votinhcoc

votinhcoc Cao Thủ Forum

kinh, bắt đc ng log tạm acc horseman ko quen acc ko hạ đc LC chuẩn. Chỉ giỏi hót . Bên Bks ko quen việc hạ LC lúc sát giờ thôi, ko có đoán ra bằng giời.
  14. Vivu

Vivu Cao Thủ Forum

Giỏi hot thì cũng cho được Nato dừng lại ở top 16

:cat16

Gato vẫn dám nhận kèo Nato mùa sau cơ mà, sao phải coi thường nhau thế

:cat16
  15. Benkun

Cám ơn Gato đã hạ Nato @OTAN, chia buồn với a otan.
  16. LeeNaNa

LeeNaNa Vạn Người Kính Nể Tứ Hoàng Chữ Ký Động Công Hội MANUTD.S4 Bách Chiến Nhẫn Giả Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Hải Tặc Vương

Định mệnh có cần phải nhắc Lee vào k
    yuukis153 thích bài này.
  17. votinhcoc

votinhcoc Cao Thủ Forum

trừ con kidH ra thì gì cũng nhận, ko phải coi thường "nhau" ở đây mà là chỉ 1 cá nhân vậy thôi, đừng lôi CH vào.
    kumiko thích bài này.
  18. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

@votinhcoc từ đầu đến h mình vẫn nói ko giả vờ tí nào nhé. Anti VC ko phải là câu tự khoe mà đúng là thực tế ae gato build chỉ để đối phó VC là chính.
    Slot cứng như Hà Dương hay 3 slot ở nhóm 4 và 1 slot ở nhóm 5 gặp TC của edragon và eric suýt nữa làm hỏng cả trận. Thực ra do ko review kỹ nên hơi tự tin, cứ tưởng là top cứng bên Bks toàn VC chủ đạo.
    Chứ nếu là người khác với lối chơi VC chủ đạo và tầm LC như thế thì ko dễ loại 5 slot của gato đâu.
  19. LeeNaNa

LeeNaNa Vạn Người Kính Nể Tứ Hoàng Chữ Ký Động Công Hội MANUTD.S4 Bách Chiến Nhẫn Giả Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Hải Tặc Vương

Bên Lee đông mà toàn 1 ng cầm vài acc
  20. Raito

Raito Vạn Người Kính Nể Tứ Hoàng Chữ Ký Động Lữ Khách Thiên Đường Tung Hoành Tân Thế Giới Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

Con @Vivu làm loạn vãi =)) chuyên gia chả coi ai ra gì ::amazed::