VHT Xin phép mod cho mình đăng cảnh báo top 1 268 lừa đảo

Thảo luận trong 'Chợ Trời' bắt đầu bởi SiêuNhânHồng, 4 Tháng bảy 2016.

1. SEN.GO.KU

SEN.GO.KU Member Chính Thức Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 16.000.000 Beri

lqdat148 01212115424a chuẩn xác tk và pass =]] không ngờ tới cái mức độ này đánh đổi 1 cái ních gây dựng bao nhiêu lấy vãi trăm bạc , danh dự con người thật là chịu ... chia buồn cung bác để nó lừa bác ...
  2. Denny

Denny Cao Thủ Forum Tân Tinh Biển Đông Wanted 50.000.000 Beri

xài cả facebook, nick diễn đàn, nick ingame luôn mà :pde36:trọn bộ
    SiêuNhânHồng thích bài này.
  3. SEN.GO.KU

SEN.GO.KU Member Chính Thức Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 16.000.000 Beri

chiu thanh niên con người khó đoán thật trả hiểu suy nghĩ kiểu éo gì nữa nạp bao nhiêu rồi đi lừa người ta lấy tiền đó làm gì , cái tiền cướp của người khác hậu quả sớm muộn gì cũng tơi thoi ...
    SiêuNhânHồng thích bài này.
  4. SiêuNhânHồng

SiêuNhânHồng Member Tích Cực Tân Tinh Biển Đông Wanted 16.000.000 Beri

e phải chắc chắn nắm đầy đủ hết thông tin,k phải clone,k phải là fake nick top đầu đi lừa đảo nên mới giao trước như thế chứ bác.Nhưng k ngờ thành phần giờ nó lại như thế
  5. Tanner

Tanner ニカ Moderator Cộng Tác Viên 568Play Đại Tá Hải Quân

:pde62: #NgưngQuậy
    Ruler thích bài này.
  6. SiêuNhânHồng

thiếu cái tài khoản ngân hàng nữa có phải ngon k :))
  7. Ruler

Ruler Độc Cô Cầu Bại Cộng Tác Viên 568Play Đại Tá Hải Quân

8. Denny

Denny Cao Thủ Forum Tân Tinh Biển Đông Wanted 50.000.000 Beri

phải bác DonaldTrump dạo nào ko :pde36::pde36:
    Levy and Ruler like this.
  9. Haruka

Haruka Chém Gió Thần Sầu Người Hướng Dẫn - Naruto

rốt cuộc thằng EFC gì gì đó là scam phải k? :cat25
  10. Nguyễn Hiền

Nguyễn Hiền Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

Cô thớt coa thấy vì sao topic của cô ko có mem cũ vào cmt ko?? Và mod cũng ko bàn nhìu ko??
  11. 132

132 Cao Thủ Forum Tân Tinh Biển Đông Wanted 16.000.000 Beri

thang ld này đang đưa CAM phải không :pde27:
  12. SiêuNhânHồng

sao k biết,biết chứ,nhưng chả nhẽ im ỉm k làm gì ?
  13. SiêuNhânHồng

chính thế :)))) đang top cam đó
  14. Nguyễn Hiền

Nguyễn Hiền Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

Nếu thật cô biết thì cô đã ko kiu ban ingame!!
  15. FAIZ

FAIZ Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Hải Tặc Wanted 50.000.000 Beri

Đúng rồi, cái này bác chỉ báo cho mn biết để phòng tránh vì có thêm phần tử lừa đảo mới thôi chứ làm gì được nữa bây giờ?
    Không lẽ lại tận nhà nó đòi? Còn nói câu "...chẳng cần sinh ra nhiều mod thế đâu" Mod sinh ra chỉ để phụ vụ
    1 là quản box các forum (sắp xếp, xóa bài viết, edit lại bài,....) Không phải đầy tớ của mem toàn diện, mem sai gì làm đấy nhé! ;)
    2 là hỗ trợ trung gian cho mem. Ví dụ như báo lỗi, giải đáp thắc mắc, "mua vui" cho mem đỡ buồn phần nào ở shout box thôi. :)
    Nếu một mod mà đi lừa đảo thì chỉ cần mem báo, ắt là sẽ có các mod cấp cao hơn + một số mod khác giải quyết cho vì mod là bộ mặt nhỏ thay mặt NPH để hỗ trợ cho game như nói ở 1 và 2. Nên vấn đề này có thể yên tâm :) (có thể check IP nếu mod giả dạng :))
    Về mặt mem giao dịch vs mem xảy ra như tình trạng của bác thì phải chịu thôi chứ đừng quơ đũa cá nhân rồi làm như mình quan trọng lắm. Biết là bác mất 500k là một con số ko nhỏ nhưng bác tin người quá, nên đành chịu thôi đâu làm gì đc nữa mà cố gắng nhờ các mod giải quyết cho mình? Cùng lắm là BAN nick forum thôi chứ chả làm đc gì?
    Nếu bác giàu hay có quyền lực trong cái xã hội này thì có thể đấy! ;)
    Mà thôi cảm ơn bác đã đăng tin này lên để cho mn biết và phòng tránh, coi như bác là nạn nhân bất đắc dĩ trong vụ lừa đảo với tên @Etrama :)
  16. SiêuNhânHồng

lừa đảo thì nó là chuyện như cơm bữa,chẳng bh giải quyết đc cả,cũng chẳng biết nó là thằng nào,nhưng đằng này,lù lù cái thằng top 1.Tất cả thông tin đều rõ mà vẫn k làm gì đc nó,hay tại nó cống tiền cho game nhiều quá,cũng k biết đc là cái tiền đấy của nó hay nó cũng đi lừa biết bn người nữa.
  17. SiêuNhânHồng

bác đọc đầy đủ nhé,thằng clone Ftrama kia nó nói là quên đi này nọ,ừ thì mình ngu mình phải chịu thiệt,nhưng là 1 cái box mà bảo k có luật của nó,vẫn k thấy ý kiến xử lí cụ thể ra sao thì hơi khó nghe nhỉ.Mod thì cũng từ gamer mà ra,cũng hiểu rõ gamer cảm thấy ntn.
    Làm như mình quan trọng lắm là như nào ? chẳng nhẽ cái thằng nạp nhiều với thằng nạp ít nó k đc bình đẳng,tôi chưa thấy ý kiến giải quyết cụ thể của 1 mod nào đưa ra cả.Mỗi người nói 1 ý,người thì bảo theo luật ban ingame,người thì bảo chỉ ban diễn đàn thôi.Nhưng chưa chốt cái cụ thể nào cả thì phải hỏi.Còn cái xã hội giờ ấy,chẳng tin đc đứa nào ? giờ nó dừng ở con số 500,nếu thêm vài số 0 nữa,lòng tham con người liệu k có ? tôi k áp đặt vào ai,nhưng bác có dám chắc là yên tâm.
  18. Nguyễn Hiền

Đã từng có vụ top 1 chỉ định top 2 lừa xong gòi chính top 1 đi lừa. Với cô thằng top 1 đó lừa đảo nhưng với NPH điều đó ko có ý nghĩa, họ làm game không hướng đến giao dịch giữa người và người, đó là tự phát và mod tạo " chợ trời" là do chính gamer đăng loạn xà ngầu ở khắp topic nên gom về 1 mối.bây giờ cô mất tiền cô đổ thừa rằng sao ko xử lý nó để cô nguôi giận?? Giờ nếu chị kiu gọi thêm nhìu người tạo bằng chứng giả tố cô lừa đảo rồi iu cầu NPH xoá acc ingame của cô được ko??
  19. SiêuNhânHồng

thế làm ơn tạo hộ bằng chứng thuyết phục nhất,thíc kiểu gì tôi cũng chơi đc tới cùng.Nếu ban đc ingame tôi mà cũng ban đc ingame của thằng đó thì tôi ok luôn ? Cùng lắm tạo lại acc nạp lại từ đầu thôi chứ gì.Tiền vẫn kiếm đc,chỉ sợ người k làm đc ra tiền thôi.
  20. Nguyễn Hiền

Cô cảm tính tới mức bảo thủ.ví dụ thế cô không hiểu thì chị chịu vậy! Không phải khơi khơi chị vào cmt nói cho cô biết, vì nếu nói về giao dịch mua bán code trong game này ko ai rành và gặp nhìu trường hợp hơn chị đâu.
    Cô nghĩ chị không tin cô bị gạt?? Hay cô không tin chị tạo bằng chứng được bằng chứng cô lừa đảo?? Vướn đề chị nói cho dù thằng top 1 đó có lừa thêm được 100 thằng nữa thì acc ingame nó vẫn thế .
    1 acc ingame clone cấp 7x còn không thể xoá để gộp server