VHT Xin phép mod cho mình đăng cảnh báo top 1 268 lừa đảo

Thảo luận trong 'Chợ Trời' bắt đầu bởi SiêuNhânHồng, 4 Tháng bảy 2016.

1. ChristianKhanh

ChristianKhanh Member Tích Cực

bị lừa thì chịu thôi bác ơi,
  2. SiêuNhânHồng

SiêuNhânHồng Member Tích Cực Tân Tinh Biển Đông Wanted 16.000.000 Beri

Game nào cũng thế thôi,có cung ắt có cầu,chẳng có game nào mà k có hình thức mua bán,k có cái chợ cả mà đã là chợ thì nó cũng phải có luật của chợ.Chứ nói bảo k có ý nghĩa gì với NPH liệu có hơi vô tâm, cứ coi như đây là khiếu nại,là phàn nàn thắc mắc mà k có ý kiến giải quyết nào đc đưa ra ở đây cả.Tôi k biết bạn có thể làm những gì,nhưng kể cả cho dù bạn có tạo ra bằng chứng tôi đi lừa đảo,nếu tôi k làm việc đấy thì có thể ngay ngày mai tôi cũng sẽ đặt vé máy bay vào tận trong chi nhánh của công ty mình hoặc tìm cách gặp người bị hại thì tôi cũng sẽ làm nhé :) vì đấy là danh dự của tôi.K xóa đc nhân vật,vậy ban tài khoản hay như nào,cũng đã có ai nói gì ở đây đâu.Tôi chỉ thắc mắc thế thôi
  3. ChristianKhanh

ChristianKhanh Member Tích Cực

mấy thằn lol rẻ rách vkl , quỳ. gặp tao, tao cũng tạo chục cái thread để chửi nó
  4. SiêuNhânHồng

Như topic cũ này chẳng hạn ? http://forum.568play.vn/index.php?t...ng-hợp-các-thành-phần-lừa-đảo-chơi-vht.47682/
    Tôi k biết vì sao nó bị khóa bình luận,nhưng nó khá hữu ích,và có vẻ như cũng đc sử dụng 1 thời gian.Tại sao k rõ ràng rành mạch như này mà cứ 1 mực bảo phải ngậm bồ hòn làm ngọt.
  5. FAIZ

FAIZ Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Hải Tặc Wanted 50.000.000 Beri

Suy cho cùng là bác đang so sánh giữa nạp nhiều vs nạp ít? Bảo box chợ trời không có luật (thì đúng là đâu có luật, vì nó tồn tại lâu rồi) và bác.... bác là ng mới? Mới chơi game online lần đầu tiên? Mới bị lừa đảo làn đầu tiên trong nghiệp chơi game online của mình?!
    Tôi nói vs bác rồi bác làm bác chịu, mod không giải quyết đâu...cùng lắm như mấy đứa kia chỉ là ban acc forum thôi, còn ban ingame, bác đừng tin YummyKiddy, vì xưa đến nay chưa có tiền đề nào là lừa đảo xong rồi nhờ NPH lock acc ingame của tên lừa đảo cả. Trừ khi nó bug, hack, kick,.... này nọ làm cho đa số gamer khác khó chịu thì NPH mới vô cuộc thôi... Cho dù bác có cmt ở cái topic này của bác lên đên chục trang đi nữa thì mod sẽ không quan tâm đến bác đâu (như đã nói ở đầu câu), chỉ đi dạo đọc cmt, tám vs mấy cmt khác! Như bác thấy đó... xuyên suốt 8 trang (sắp lên 9 :)) đó, thấy có con mod quyền lực nào giải quyết cho bác không? Thậm chí bác còn đc nhận lại cmt trái chiều vs mình từ mod nữa, bác không thấy sao? Ở đây không thiên vị ai cả, tất cả cũng chỉ tại bác tin người thôi. Cuối cùng bác vẫn làm mình quan trọng ở vế sau của bác nói với tôi. Cái nữa nếu như bác nói "....nếu thêm cài số 0 nữa,..." thì cái này sẽ không còn là một vụ lừa đảo quy mô nhỏ nữa, lúc này nhờ đến luật pháp can thiệp đc rồi, nếu có đủ bằng chứng.
  6. SiêuNhânHồng

ừ,người mới,mới được có hơn chục năm chứ mấy.Từ trên xuống dưới,đọc lại tất cả,tôi bảo tôi tự trách mình ngu,mình tin người.Tôi chỉ thắc mắc k 1 mod nào có ý kiến cụ thể.Kể cả 1 mod có quyền nhất vào phán "ừ,không giải quyết" thì nó cũng là 1 phương án nhé,chứ k phải mỗi ông vào 1 câu khác nhau rồi đùa cợt nhau,cho rằng là vui ?
  7. Nguyễn Hiền

Nguyễn Hiền Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

Chị ko cấm cô chửi rủa, thậm chí nếu cô gặp được nó đánh chết mẹ nó cũng được. Nhưng có phải topic cô gửi tiêu đề là " cảnh báo" đúng chứ?? Nếu hành động lấy tiền người khác được xem là lừa đảo thì NPH làm tốt hơn rất nhiều rồi! Cần gì phải bênh vực thành phần lừa đảo nhỏ lẻ thế.cho nên chị muốn nói cô rằng cô yêu cầu xoá acc ingame của nó là ko thể và việc qui chụp CTV bênh vực cũng ko hợp lý
  8. SiêuNhânHồng

Đọc lại ngay từ trang 1 xem là mình k hề yêu cầu ai phải làm gì, Yummikiddy vào bảo theo luật là ban ingame,rồi mình bảo đc như vậy thì tốt quá,k ai bị lừa nữa,rồi mỗi người vào 1 ý khác nhau rồi đùa cợt.k ai đưa ra đc 1 giải pháp cụ thể :)))
  9. FAIZ

FAIZ Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Hải Tặc Wanted 50.000.000 Beri

Tôi nói vs bác rồi, bác không có ngu. Mà bác đã giúp cho forum này biết thêm một mối lừa đảo nữa để cho mn tránh. Bác nên cảm thấy tự hào 1 phần nhỏ nào. Vì cũng có ng cmt 1/2 đồng tình vs bác, họ ko thuộc phe cánh tả như tôi :) Nên bác cũng đừng tự trách nặng chi cho mình như thế, đâu phải có mình bác bị, còn nhiều ng khác bị nữa mà! Về vấn đề mod "lớn", như tôi nói ở vế trên thì chắc chắn trc sau gì cũng sẽ cmt nếu topic này trở thành tâm điểm của forum nhé! ;)
  10. Kylin

Kylin Chém Gió Thần Sầu Cộng Tác Viên 568Play

Chẳng hiểu sao bạn cứ đá vào rằng các mod ko có trách nhiệm. Bạn muốn chúng tôi phải làm gì nữa? Tôi đã nói rằng việc ban ingame là ko thể và mua bán giao dịch bạn phải tự đề phòng cơ mà? Và đừng có nhắc lại câu nói của Yumi nữa vì không có cái luật đấy.
  11. Denny

Denny Cao Thủ Forum Tân Tinh Biển Đông Wanted 50.000.000 Beri

ahihi chủ thớt cứ giãy giụa thì càng đau thôi :pde8: h thằng Etrama đang sáng nhất sv:pde36::pde36: ko chơi tiếp đc đâu
    SiêuNhânHồng thích bài này.
  12. SiêuNhânHồng

đọc có hiểu k,ngay từ đau topic tôi chưa hề biết nó bị xử lí ra sao,mục đich là cảnh báo,các bạn vào cmt thì tôi thắc mắc vì mỗi ng các bạn 1 ý.Ok k ban đc ingame thế đã làm đc gì rồi,nói là cùng lắm là ban tài khoản 4rum,tôi cũng chưa thấy đâu.chưa 1 hình thức nào đưa ra rõ ràng chốt ở đây như kiểu "cảm ơn bạn đa cảnh báo,trường hợp này chúng mình sẽ xử lí như này .. như này để k còn ai bị" tôi cũng chỉ cần có thế,đằng này bạn đọc xem có chỗ nào k,tôi chỉ thấy toàn vào ngu thì chịu rồi vv..vv đu thứ,kể Faiz ở trên cũng có cảm ơn nhưng tôi k biết đay có phải mod lớn ở đay như bạn ấy nói chưa hay chỉ là ng tích cực tham gia diễn đàn.Bạn hiểu chứ,nếu muốn tôi k đa' vào các bạn nói các bạn thiếu trách nhiệm trong việc xử lí thì cho tôi thấy là tôi nói sai đi ?
  13. SiêuNhânHồng

giãy gì chứ :))) chẳng qa k ai giải đap đc thắc mắc lại cứ vào 1 bài ca ngu thì chịu,ok tôi chịu,k có tôi ngu trc liệu có đảm bảo k có thằng khác bị lừa bởi cái mác ingame nthe k :))) update tình hình ae xem nào,nó vẫn làm như mình trong sạch à
  14. Tanner

Tanner ニカ Moderator Cộng Tác Viên 568Play Đại Tá Hải Quân

@VietAnhhp : bạn xem lại tiêu đề đã đúng nội quy chưa đã nhé !
    SiêuNhânHồng thích bài này.
  15. SiêuNhânHồng

ok, mình phải sửa tiêu đề thành như nào cho đúng và sửa ở chỗ nào vậy. Mình k biết cách
  16. LeeBaNaNa

LeeBaNaNa Member Tích Cực

Bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ...
    bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ... bla ...
  17. Nguyễn Hiền

Nguyễn Hiền Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

cô không yêu cầu nhưng cô đồng tình với vấn đề đó thì có khác gì nhau?? cô tán thành 1 cách vô tội vạ mà không hề nghĩ xem nó có hợp lý hay không?? cô nhất quyết muốn phải có 1 hình phạt dành cho tên lừa đảo?? Cô xem các ý kiến khác nhau kia là đùa cợt ,sao cô không nghĩ cô Yumi cũng đang đùa cợt?? hay là sự đùa cợt của Yumi đúng ý của cô nên cô xem đó là Luật??
  18. Trần Ngọc Sơn

Trần Ngọc Sơn Cao Thủ Forum Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 100.000.000 Beri Siêu Tân Binh CCT-205

:)) a ơi có gì tối em nhờ tý nha :)
  19. SiêuNhânHồng

ý kiến khác,còn đùa cợt khác,ý kiến là đưa ra phương án chứ k phải như 1 số cmt là vào hùa nào là bạn ngu rồi tin người các kiểu,đọc thì sẽ biết phân biệt đâu là ý kiến,đâu là đùa cợt chứ.Tôi k hề nói những ý kiến phương án bảo k giải quyết đc là đùa cợt,nhưng cứ kiểu như chẳng có 1 ý kiến nào là chắc chắn cả.Đúng,tôi nhất quyết muốn có hình phạt cho những kẻ lừa đảo,dù trường hợp của tôi k phải đầu tiên,mà cũng có thể k đc giải quyết,nhưng ý kiến của tôi đóng góp là như thế.Liệu là sai sao.
  20. SiêuNhânHồng

Ok,chốt đi,1 câu là không giải quyết trường hợp này,1 câu thế cho nhanh,sao mọi người cứ phải lằng nhằng.Đằng nào tiền cũng k lấy lại đc,cũng chẳng đáng là bn cả.Nhưng ae bạn bè cùng sever nó cũng biết đc cái bộ mặt của thằng top đầu nó ntn