Giúp đỡ vua hải tặc mỹ part 2 ( chuẩn bị có mũ rơm 2 năm)

Thảo luận trong 'Chiến Báo' bắt đầu bởi TyVip123, 9 Tháng bảy 2014.

1. KaizokuKaKa

KaizokuKaKa Thành Viên Mới

Mình thì mới chơi lại acc khác nên định hướng lên 101 là usopp 3 buff! up đồ cho usopp và main xong rồi quay sang cho chopp rồi mới đến nami! Vì thánh nữ nhà ta đứng kèm thì đố thánh nào nộ đc nên def thấp hơn chopp 1 chút cũng k khó khăn gì lắm! :5:
  2. TyVip123

TyVip123 Thành Viên Mới

trung bình thì bao giờ mới có bộ nami-ussop- chopper nếu ko dùng gold/ hoặc dùng ít ?

còn nếu muốn up ussop ngay 3 ngày đầu thì phải đốt bao nhiu gold ?

ah ai có bí quyết chơi haki bá vương hem
  3. Violet.PrQ

Violet.PrQ Tuyệt Thế Anh Hùng Staff Member Chữ Ký Động Moderator Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

20$= vip 3 tức là 1$ = 50 vàng à
    tính ra đắt gấp 4 lần VN
  4. Violet.PrQ

Violet.PrQ Tuyệt Thế Anh Hùng Staff Member Chữ Ký Động Moderator Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

Tốt nhất là nên đánh luffyH 3 buff vừa rẻ vừa khỏe, sau này chuyển sang aceH 3 buff, usopH phế chơi làm gì cho tốn
  5. TyVip123

TyVip123 Thành Viên Mới

luffyH gặp nami là ngáp . Với lại nếu bạn coi đồ mình . MÌnh có nhẫn 100 , vũ khí 110 mà chơi luffyH thì phải up nhẫn . Up nhẫn thì tốn thêm 1 mớ nguyên liệu nữa .
  6. Onepiece

Onepiece Thành Viên Mới

Thấy bạn tìm lời khuyên nên mình xin mạo muội đưa ra vài quan điểm theo cá nhân mình, nếu có j sai mong bạn đừng gạch đá. Theo như mình thấy thì pb hiện tại của sv bạn đã có haki, theo kinh nghiệm của mình thì tức là thời điểm này vật công dần đến thời thoái trào, nếu cứ cố đấm ăn sôi theo dòng VC thì mình thấy chỉ có đường thọt thui:4:, như ở sv mình lúc mới gộp sv có 1 số gamer tiếc rẻ vẫn cố theo usopH, mà dần dần đến top cao cầm usop còn bị bem như thường nên giờ đa phần đều chơi namiH hoặc 3 buff. Theo mình bợn nen up nhẫn và dồn vào dame TC, vừa lợi cả pk lẫn đi map....
    :52::52:
  7. TyVip123

TyVip123 Thành Viên Mới

:33: tại sao lại gạch đá bản nhỉ ? Mình nghĩ là tầm 2-3 ngày nữa thì có phiên bản mới .

Server này rất thiên về TCP . Đa số đều có áo choàng 105 , nhưng ít ai có giáp 105 ( bắt đầu nhiều người xài jinbe nên theo phong trào ) .

Mình ko chụp nhiều hình cho coi cái nhân vật trong game nên mình đưa acc ( của 1 người đã nghỉ cho mình pilot) để AE check hàng của tụi top ( mình cũng có thể gọi là top ) . Trong server ngoài trừ 5 thằng mạnh nhất ra , còn lại thì bt hết .

Website : animepirate.net
    iJuvia
    123456dd

Chọn server Enel s17 .

Ko hiểu tại sao lúc mình post chiến báo ít ai xem được :emo.s2u.vn_020:

http://ap.prodigy.co.id/api/replay?serverid=game30017&bid=e997e8eeb81d9348
    đa số hiện giờ đều chơi như thế nào , jinbe + kuma . có law thì jinbe + law
  8. TyVip123

TyVip123 Thành Viên Mới

vậy là phiên bản haki mình sẽ up nami rồi chopper đúng ko ?
  9. TyVip123

TyVip123 Thành Viên Mới

Mình danh vọng là hạng 51 . Ít người có mihawk lắm .
  10. KaizokuKaKa

KaizokuKaKa Thành Viên Mới

Lên như bạn cũng đc vì namiH haki cấp 7 là có rồi! xài tạm jinbei cũng đc! :emo.s2u.vn_003: hướng build đồ bạn có thể xem chiến báo trong box chiến báo này có khá nhiều cb namiH + usoppH!
  11. Onepiece

Onepiece Thành Viên Mới

Mình copy cb để bạn tham khảo hướng build team
    http://s14-haitac.game5.vn/api/replay?serverid=game20014&bid=86d5017817e4ed35
    Cb này đồ đạc 2 bên là cân nhau, bên công yếu hơn 1 chút, thua về TB và tư chất pet. Mà dù là theo hướng nào thì bjo dame chính cũng là TCC. Mình nghĩ bạn nên up 1 nhẫn 110 và dồn vào dame TC thi về sau kể cả vip cao hơn cũng ko bị thọt nhiều.
    Ps: Ko phải mình cuồng hóa dòng TC nhưng mà đang la thời đại TC mà bạn cứ tiếc cái dòng VC thi mình nghĩ về sau sẽ thọt. Mà mỗi người 1 sở thjck nên cứ làm sao thấy thoải mãi là dc:65:
  12. TyVip123

TyVip123 Thành Viên Mới

tất nhiên là mình sẽ lên nhẫn và trường ( max đồ hiện giờ là 110)

Nhưng quan trọng là sự dụng crews nào ? Mihawk thì còn lâu mới tới ( 2t2 DV) . Trong server mới có 1 thằng có , aokiji thì cũng chưa ai có . Nếu up nhẫn như các bạn nói thì phải up luffyH . Lúc được luffyH chắc mình mới có nhẫn 105 , làm sao OHKO mấy người khác . :75::75:
  13. Violet.PrQ

Cứ lên luffy 3 buff cho nó ăn tri thức +2 với cầm cái vũ khí 105 kia vào kể cả nami khoá nộ thì cũng bị luffy đấm chay đủ chết rồi
  14. OverPro

OverPro Thành Viên Mới

Server US

chủ thớt or ae nào đang chơi tại server US có cần vàng thì pm mình nhé
    mình lấy giá rẻ 1 nửa thôi ^^ 231231.jpg
    plan thấp nhất 50$ = 25$ nhé
  15. Darren shan

Darren shan Cao Thủ Forum Wanted 50.000.000 Beri

căn bản là thế này:
    - chủ thớt thích chơi hướng nào thì chơi, nhưng mà thấy bạn dồn theo hướng VC, mà mấy bác kia cứ khuyến cáo lên luffy này nọ. đồng ý là luyện nhẫn lên TCC sau này dùng MDH, theo mình đoán thớt tầm 340v dv là cao, còn mướt ms có MDH
    - theo mình nghỉ cứ lên nami, chop. lên xong mà vẫn chưa có MDH thì lên ushop.
    - ushop k phải là yếu, cái cb mình cho xem, đồ mình thì gần như ngang nhau, nhưng tinh bàn, pet đều thua, Lv nữa tướng thì chưa có MDH.
    - vấn đề còn lại là thớt theo TCC hay VC thôi.

P/s: mình thì 1 lòng vs VC:27: có MDH thi đổi đồ main qua thôi:64:
  16. Darren shan

Darren shan Cao Thủ Forum Wanted 50.000.000 Beri

17. Onepiece

Onepiece Thành Viên Mới

Theo thông tin thớt đưa ra thì bạn ấy ms dc 220van DV, và đã up đến pb haki... Do chơi sv US nên ko nạp đc nhìu nên nhờ tư vấn build team sao cho hiệu quả:43:. Theo cá nhân mình khi đã up đến pb haki ma ko theo dòng TC, thì ko sớm cũng muộn ăn hành thiên hạ... Có thể do mình nhận thức hạn hẹp đưa quan điểm sai, nhưng mình vẫn đưa lời khuyên nếu mà thớt ko cào dc thẻ nhiều thì nên build team theo dòng TC, có lợi hơn nhìu trong pb này. Thân!:3:
  18. Buggy

Buggy Chém Gió Thần Sầu Công Hội Pirate.S2 Chữ Ký Động Băng Mũ Rơm Haki Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 200.000.000 Beri

Chơi bản american mà cũng nạp lên VIp được à !

:emo.s2u.vn_056::emo.s2u.vn_056::emo.s2u.vn_056::emo.s2u.vn_056::emo.s2u.vn_056:
  19. TyVip123

TyVip123 Thành Viên Mới

thank you

đây là hình danh vọng của 20 thằng đầu , mình nằm ở 52 với 2tr2
    hình như cái chiến báo ko xem dc bạn ơi

mình lên sẽ lên trượng 100 rồi sau đó lên nhẫn 105 . Chơi ở server us có lợi ở chỗ là có mấy ACE đi trước chỉ được :41::41: . Hồi đó 7x 8x mình chơi robin 3 buff hạ 1 khối tụi hơn 50k+ LC hehe .
    Với lại nạp thẻ us mắc lắm , 20$ = vip 3 . Muốn lên vip4 phải nạp thêm 20$ nữa :65: . 20$ là mua dc 2 vé xem phim rồi lol .
    nạp = paypal bạn ơi :1::1:
  20. TyVip123

TyVip123 Thành Viên Mới

:1::1: Mình còn 1 acc nữa , dc người ta nghỉ cho . Acc này thì sẽ lên LuffyH :41::41:

Vip1 lol