Công bố bảng xếp hạng trợ uy

Thảo luận trong 'Cuộc Chiến Vương Giả - Mùa Thứ Năm' bắt đầu bởi Blader, 21 Tháng tám 2014.

1. Katsugami KetsuRei

Katsugami KetsuRei Thành Viên Mới

giản lược cho các bác này
    gọi 1 saphirine
    2 là acc clone đã bị khóa trước trợ uy
    3 là acc clone bị phát hiện sau trợ uy
    -
    1 có liên quan đến 2
    2 có liên quan đến 3
    vậy theo tính chất bắc cầu 1 có liên quan đến 3
    -
    trong một số even có thông tin cho thấy 1 có thể dan díu với các thông tin của 3
    -
    các cơ quan chức năng vẫn đang tiếp tục điều tra làm rõ

ps: klq nhưng mà bác nào còn thừa 1 cặp code trợ uy thương tình send cho em nuốt với, cũng đua đòi clone bị mod khóa mất tiêu rồi T.T
  2. SmokerWill

SmokerWill Thành Viên Mới

MOD ơi cho hỏi
    Giả sử có 50 người cùng công hội k trợ uy trên subweb ( đại khái là k cần phần thưởng ). Và những người đấy đăng nhập vào subweb đặt ngược để giúp 1 người nào đó trong công hội được hạng 1 thì có phạm luật không nhỉ?
  3. nuns2koi

nuns2koi Tuyệt Thế Anh Hùng Joker make in vn

Chắc chắn là ko vì họ có email sđt + chứng minh thư hoàn toàn khác nhau.
  4. Prog s50

Prog s50 Member Tích Cực

Cá nhân mình là mình thấy bạn tự khẳng định đó là acc của bạn và mod đưa ra thêm = chứng có đều có liên quan tới tài khoản clone và theo mình thấy bạn lúc đầu thì nhận lúc sau thì chối. Như vậy là quá đủ cho bạn Saphi rồi. Và mình 1 vote cho bạn ko nhận đc giải. Có bạn nào gato giống mình ko :v
    pepsi18, wind1119, GOD and 1 other person like this.
  5. Tà Tà Kiếm Cơm

Tà Tà Kiếm Cơm Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

e ủng hộ bác
  6. GOD

GOD Bá Đạo Forum Tứ Hoàng Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri

Woa, 1 đêm ngủ dậy tới 20 trang rồi
    Chuyện này nhìn vào bất cứ ai cũng có thể thấy rõ ai đúng ai sai mà
    Vấn đề là các Mod phải chứng minh pak ấy sai thì mới tước giải được
    Cũng tốt, hi vọng các Mod sẽ có nhiều kinh nghiệm cho mùa sau:)
  7. mrbotao

mrbotao Cao Thủ Forum

Thím ko biết bán độ người ta làm như nào ah? 1 cách đơn giản để ko bị thua là nói chuyện trực tiếp với 2 thằng đang đánh nhau rồi đàm phán này nọ...vậy là ok rồi...;)
  8. zZkyo007

zZkyo007 Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 200.000.000 Beri Wanted 300.000.000 Beri Băng Mũ Rơm Shura

đề xuất mod đập trai có j thưởng hôm offline động viên anh em tý :)
  9. mrbotao

mrbotao Cao Thủ Forum

Theo em thì mấy thím mod bỏ it công ra loại bỏ toàn bộ điểm trợ uy của các clone. sau đó tính lại toàn bộ điểm cho tất cả người chơi. vậy là công bằng nhất. ai thấy hợp lý cho em phát like :D
    pepsi18, huuphuch and Phong86 like this.
  10. huuphuch

huuphuch Thành Viên Mới

chuẩn luôn :D
  11. Prog s50

Prog s50 Member Tích Cực

Theo điều 4 của topic này: http://diendan.game1.vn/index.php?threads/thông-bao-vấn-đề-spam-đăng-ký-trên-subweb-trợ-uy.39564/
    Ko có nói rõ là trợ uy hay ko trợ uy mới bị ban và tước giải. Thì cũng đồng nghĩa là bao gồm cả 2 khoản. Nếu NPH làm căng thì chỉ cần dựa vào việc những email trùng thì ông saphi này teo luôn rồi.
    Cái mình ko thích và ko hề đồng tình ở bạn này là:
    1. Cmt của bạn ý tự nói rằng clone là của bạn ý.
    2. Khi sắp bị tước giải thì lại kêu rằng ko phải clone của bạn ý và yêu cầu các mod đưa ra bằng chứng. Theo mình thấy các mod đưa ra các bằng chứng khá rõ những clone là bạn ý. Bạn ý cũng chẳng cãi gì được chỉ loanh quanh đi tìm đồng minh mong là ủng hộ mình. Và đến đây mình cảm thấy bạn quá đuối lý.
    Và các mod cũng nói làm việc dựa trên theo nguyên tắc - và nguyên lý.
    Nếu sét về mặt nguyên tắc: Thì ban saphi đã vượt quá 3 clone có cùng số đt và mail đăng kí theo luật họ tước quyền top 1 của bạn chẳng có gì sai cả. Mình hoàn toàn đồng ý.
    Nếu sét về mặt nguyên lý: Bạn là một người khá tâm huyết với VHT đối với các mod có lẽ các mod ko thể nào phủ nhận đc điều này. Bởi lập clone cũng khá vất vả. Số điểm bạn có đc nói bạn là hacker thì ko phải bởi lẽ bạn chỉ là chăm chỉ hơn người khác. Và các mod hoàn toàn có thể di động và trao giải cho bạn bởi dĩ các mod cũng chưa ra điều luật chặt chẽ.
    P/s: Nên tốt nhất bạn Saphi đừng có làm căng thẳng chỉ thiệt cho bạn thôi. Có ai đồng tình như mình ko...
  12. king0fking

king0fking Member Tích Cực

mình đồng ý với bạn.
  13. BopStyleBeoStyle

BopStyleBeoStyle Thành Viên Mới

14. DrLecter

DrLecter Member Tích Cực

Mình ko ủng hộ nhưng đồng cảm cho hoàn cảnh của bạn saphire91 lúc này bởi mình củng từng là người lập kế hoạch ẵm vàng của event và củng rơi vào cảm giác thất vọng hụt hẫng khi công sức bỏ ra suýt thì mất trắng.
    Anw,nếu lần này bạn thắng kiện hãy farm vàng theo cách khác chứ đừng đầu tư quá nhiều time công sức như thế ;)
  15. Poseidon

Poseidon Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới

có mình nè :p
  16. Nguyễn Hiền

Nguyễn Hiền Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

theo dõi thư khuya tới giờ!!! bạ n Saphi đâu nhất thiết hỡ cái gì ra cũng lôi người khác vào, ai cũng hiểu rõ bạn đang làm cái gì, người ta lên tiếng là nói về vấn đề ra Luật của NPH để họ sửa chứ đâu phải hùa theo để bênh vưc bạn!!! Bạn đã tự tin thì cứ chắc chắn với luận điểm của mình,dù đúng dù sai thì mình vẫn kiên quyết mà bảo vệ chứ, hơi đâu nói lung tung ra để người ta nắm được cái đuôi của mình.
  17. Banchou

Banchou Cao Thủ Forum

mình hóng cái topic này từ hôm qua và thấy

1: một phần là nph cũng có lỗi khi đưa ra luật không chặt chẽ , không có chứng cứ thuyết phục để tước giải bạn ý vì cá nhân mình thấy bạn ý không vi phạm gì với các luật đưa ra

2: bạn này thì đã sai rõ ràng, đã đuối lý nhưng các mod chưa có chứng cứ nên bạn ý cứ cố cãi đến cùng

vậy nên theo ý kiến của mình nph nên hủy bỏ kết quả của trợ uy lần này và xin lỗi các gamer vì 1 phần cũng do sự quản lý lỏng lẻo của đội ngũ kĩ thuật chứ không riêng gì bạn kia
  18. ASL_Fujy

ASL_Fujy Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Băng Mũ Rơm Haki Tung Hoành Tân Thế Giới CÔNG HỘI ASL.S75

Vụ này đang rơi vào bế tắc, Chờ những chứng cứ tiếp theo của hai bên để nắm thêm thông tin giúp giải quyết vụ việc công bằng.
    P/S: Mong là sự việc này được giải quyết trong ngày hôm nay để ngày mai đi off SN được vui vẻ không thấy cảnh lùm sùm giải quyết tranh chấp...
  19. Can Quet

Can Quet Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới

Bạn này được giải thì bạn hạng 2 sẽ rất không phục đó ^^
  20. Blader

Blader Cao Thủ Forum

Như đã hứa mình sẽ post toàn bộ quá trình trợ uy lên:

1. Những acc bạn saphirine nhận clone (saphirine và sonyerin) của mình có chung tên, email, số điện thoại: Hoàng Mạnh Huy, 0987257191, sonyerin222@yahoo.com

2. Hàng loạt clone phụ có trùng thông tin như trên

3. Lịch sử trợ uy của saphirine có những acc clone trên

Vậy, bạn saphirine có thể đã sử dụng các thông tin về tên, sđt, email để làm ra những clone kia hoặc nhờ bạn bè clone ra để lách luật. Cho dù có nhờ bạn bè thì việc để lộ thông tin cá nhân sẽ bị quy vào việc cố tình vi phạm luật. Kể cả bạn không trực tiếp làm ra clone nhưng có cung cấp thông tin đẻ người khác tạo ra đặt cửa có lợi thì tất cả kết quả liên quan sẽ bị hủy bỏ. Hoặc bạn có thể giải thích vì sao những acc clone lại có được thông tin cá nhân của bạn.

Chúng tôi ko cầm bạn sử dụng email khác để tham gia các hoạt động, nhung như mod nun có cung cấp hình ảnh bạn đã từng sử dụng email sonyerin2222@yahoo.com đẻ nhận giải. Kể cả đó là bạn của bạn thì rõ ràng đang giúp sức cho bạn, đó là phạm luật, với số lượng lớn clone thế này thì trường hợp trùng hợp gần như được loại bỏ.

Ngay sau khi làm rõ việc này, mình sẽ chính thức công bố top 1 trước chiều hôm nay.
    saphirine91 thích bài này.