Đề nghị G5 + NHP xem xét lai gộp s39 s40 s 42

Thảo luận trong 'Liên Thông Server' bắt đầu bởi bignude, 6 Tháng ba 2013.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. PerFect

PerFect Thành Viên Mới

đầu tư tiền của vào để gọi là có chút địa vị trong game, mà gộp sv kiểu này coi như vứt tiền qua cửa sổ. 2 sv ra cách nhau 20 ngày mà đền bù 100v/1 ngày. tao địt thèm nhé.
    Đọc đc thì band nick luôn đi nhé.
  2. luatknight

luatknight Thành Viên Mới

các bác cứ bình tõm còn tận hơn 10 ngày cơ mà :42: :42: Liều ở game5 là ko đc nhiều đâu :42:
  3. 0oxxthansauxxo0

0oxxthansauxxo0 Thành Viên Mới

NPH giống như nhà nước, gamer giống như người dân, muốn phát triển lâu dài thì phải biết lắng nghe chia sẻ, NPH nên bỏ tư tưởng thống trị mà chuyển sang tư tưởng phục vụ thì mới có vững bền
    Còn nếu các bạn muốn làm ăn kiểu chộp giật, cứ vơ đủ rồi lại chuyển sang tên NPH mới và phát hành game mới để tiếp tục chu kỳ như trên thì các bạn sắp đạt đc mục đích rồi đây, và con đường đi tìm one piece của gamer sẽ không còn xa nữa......
  4. nuns2koi

nuns2koi Tuyệt Thế Anh Hùng Joker make in vn

Mình là 1 nember tây hải s39 nhưng mình thấy top 1 S42 kém top 1 S39 có 60k lực chiến .. tớ thấy gộp vậy là đúng rồi .... có sai thì sai về mức đền bú ít quá thành ra sinh thiệt cho sv S42 ......... về phần mình thì thấy theo khảo sát sau khi gộp S40 và S42 lượng các bạn ở cảng Bắc rất đều . S40 thiên về Nam và bắc còn tây thì ít hơn 1 chút ... còn về S42 lượng tây khá mạnh nam và bắc mình thấy đồng đều còn về S39 mình đa phần tây hải đồng đêu hơn bắc mặc dù bắc nhiều top nhưng về tính tập thể thì bắc ko ăn đc tây còn nam thì còn lại 1 số nhưng yếu ........ nên mình có thể thấy xét về mức độ cảng biển là cũng khá đồng đều ............còn về fần các bạn các bạn chỉ biết nhìn về 1 phần trc mắt là các bạn tụt top và các bạn ko ăn đc mỏ ........... các bạn gọp với sv sau các bạn có đền bù mà các bạn đòi gộp với sv ngang mình vậy khi đền bù xong các bạn S cũ mang tiếng mở trc mà bị các bạn sv mở sau cho ăn hành àh ......... như vậy theo mình thì ko có lí cho lắm ............ gộp sv là tạo tính cạnh tranh là đẻ tăng lượng ng chơi và cũng làm cân bằng các cảng chứ ko phải gộp là để so đo tụt top hay ko ................. nếu như bạn bá đạo quá thì thành ra ko chán sao gộp sv là để pk vui HĐ đông cạnh tranh sv minh top cũng tàng tàng là 104 cân = chung và S42 các bạn cũng vậy mình chỉ nói qua số lực Lực HĐ đền bù là 20x20 ngày là gần 400 lực HĐ với sv bạn mức sàn sàn 102 103 có thể đuôi và ngang với sv S39 rồi như vây cũng ko trách nhà phát hành đc. ............ nhưng mình cũng khá đồng tình với các bạn rằng mức đền bù quá ít 100v beri 1 ngày cũng chỉ = làm nv hằng ngày và tiền treo thương và độ tích cực + lại ............... mình thiết nghĩ các bạn lên lập 1 topic cùng nhau nói về việc đền bù để mod và admin kiến nghị lên NPH chứ ngồi đua nhau phá ních chả giải quyết đc vấn đề gì cả lại còn tốn số tiền mình bỏ ra quá vô bô .......... các bạn làm vậy chỉ thiệt các bạn thôi , đây cũng là ý kiến riêng của mình mong các bạn đọc qua và suy nghĩ lại và lập 1 topic kiến nghị về việc bồi thường đi ..................... đợi khi gộp sv rồi xem tình hình tnào rồi hãng tính chứ hành dộng như các bạn chỉ đem lại lợi ích cho game 5 thôi . game này là game chiến thuật , game dành cho tập thể chứ ko phải game cá nhân như 1 số game khác .... vip 7 vip 8 cũng có thể ăn vip 9 vip 10 ................. Vậy nên chúc các bạn thành công
  5. vitiet

vitiet Thành Viên Mới

nuns2koi đồng quan điểm với ý kiến của bác
  6. zHOROz

zHOROz Thành Viên Mới

cái gì mà có 60k lực chiến,ông biết ngần đấy là hơn nhau bao nhiêu không.còn về đền bù cứ ra trước thì có lợi à,vậy thì sv mới mở của g5 ai sẽ chơi.về cảng biển thì mời cậu check lại nhé,cứ xem mỏ 55 cảng nào ngồi thì biết chứ đừng nhìn vào số lượng thành viên và cấp độ CH chưa chắc tây đã đoàn kết và đông hơn bắc đâu.ông ở s39 thì nói thế được,cho sv ông gộp với s24 s35 chẳng hạn xem ông có giẫy nẩy lên không
  7. MrYoto

MrYoto Thành Viên Mới

Thông qua khảo sát các anh em trong sv thì dù có gộp với S1 bọn mình cũng vui vẻ thôi ^^
    ZzintT and (deleted user) like this.
  8. Leader

Leader Thành Viên Mới

Thực sự thì tùy sv tùy mức đầu tư của gamer mà chia sv cho hợp lý, bản thân mình là 1 mem ở S39 nhưng cũng thấy khá bất công cho S42, nhưng bạn nói S39 mình gộp vs S24 S35 mà giãy nảy lên thì bạn nhầm, bọn mình dù gộp vs bất kì sv nào, kể cả S1 cũng sẵn sàng chiến hết mình nếu có chiến tranh nhé bạn :)
    Mình là 1 mem ở S39 đây, nói gì thì nói chứ gộp vs S42 người ta thấy bất công cũng đúng thôi, kém lực chiến quá nhiều mà, cảm giác ngày nào cũng quất 2 mỏ xanh mỏ đỏ, mà bh gộp sv, mỏ vàng có khi ko có mà ăn thì ai chả bức xúc :)
    ZzintT and (deleted user) like this.
  9. nuns2koi

giẫy nẩy thì bạn nhầm rồi trc đó có lịch gộp với S37 đây bọn mình cũng ý kiến ý cò gì đâu S40 cũng có ý kiến gì đâu bạn... các bạn đang làm trò hề đó nếu nói về top sau khi đền bù các bạn có lực hđ để farm NL kiếm đồ cam còn bọn thì đâu có đc NPH hút máu các bạn đó nhưng ko công khai đâu về top 1 2 3 àh thần sầu sv bạn bá đạo mãi có chán ko nếu đã vip 11 12 thì vấn đề đó khắc phục vs nhưng bạn ăn thua vậy thì ko khó................S39 top tây ít lắm nhưng mỏ 55 là tây ăn đấy bắc cũng top đó nhưng lượng ng phía duới ko đồng đều và ít ol chứ bắc top nhiều hơn tây .............. bạn nghĩ gì mà kêu mình ko chếch mình check qua từng nv từ top 1 - 50 đó cũng khoảng gần 4 tiếng mình ms viết bài đó bạn ............ còn sv trc mỏ trc khi gộp bọn mình ko đc đền bù còn các bạn thì có đền bù chỉ là 1 phần bước đệp để các bạn phấn đấu và ganh đua thôi ........ các bạn thử vd như các bạn ở S42 mà khi gộp với S50 để mà pk thắng thua có chửi nhau có nhưng cái này ko thể ko thiếu ..... bạn thử nghĩ xem khi bạn thua và bị chửi là mang tiếng sv cũ mà bị sv mới đập cho như cho thì có ra gì ko ............... Thời gian sẽ TL cho bạn điều đó có thể lúc đầu bạn thua nhưng sau bạn sẽ thắng.....................bạn nghĩ sao mà vừa gộp đẫ đồi phải ngang cơ đập cũng phải ngang pheo lúc gộp mà ngang cơ thì các bạn đập nhau với s cũ ngang như thế thì thử hôi + thêm cái đền bù thì các bạn thành bá đạo trên hạt gạo àh
  10. bignude

bignude Cao Thủ Forum Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 50.000.000 Beri

mình s42 xin nói đôi lời về phần cản biển s42 gần đây do cai vụ gộp sever nên moi người cũng ko thiết chiến tranh nửa ( còn về sự đồng điều giửa các cản thì xin lổi bạn theo mình nhận sét . Sau khi gộp sever sẻ là cuộc đại chiến giừa Nam hải và bắc hải chứ theo mình thấy sever nào tây cũng khá đông nhưng vể chất lượng thi khỏi phải bàn tới .( muốn đứng vưởng thì ít ra phải có một top lảnh đạo đằng này tây hải chẳng có ai ) . chúng tôi ko đòi hỏi phải đền bù mà nếu mức đền bù thỏa đáng thì củng chẳng nói làm gì đằng này mức đền bù nph đưa ra cho 1 sever ra tre những 20 ngày chỉ dc tầm 2k beri chẵng bằng chúng tôi cấy trông 2 ngày .( nếu bỏ vào thêm 5000 vàng ma cấy thì 20 ngày có thể full off 60 % ) ( tại sao không được quyền kiến nghị khi chúng tôi bỏ công sức ra cây . bỏ tiền ra nạp thẻ mà lại phải chiệu sự áp chế cũa những người đầu tư ít hơn mình
  11. nuns2koi

Tại sao NPH ko gộp S41 vào S39 mà lại gộp S42 là vì lực chiến và sự đồng đều của S42 các bạn mạnh hơn S41 Còn bạn nói là top tây hải ko có thì sẽ thọt thì bạn đang sai lầm đó .......... ngược lại ở S39 top tây hải cũng chỉ là 7 8 thôi ..... các bạn chỉ biết nhìn về cái trc mắt mà ko nhìn đc cái sau này .......... cho dù có bất cứ chuyện gì thì cũng chỉ là do các bạn nhìn nhận trc mắt và tự đánh giá................ sự thật ra sao thì đợi gộp rồi hãng tính chưa thể nói nam với Bắc mạnh nhất đâu bạn ạ ..........................các bạn bỏ tiền vào bỏ công sức ra chơi vậy thử nghĩ đó mà làm điểm bật đợi gộp rồi xem tnào đã đằng ngày mồm thì kêu mất tiền này nọ chưa biết tình hình ra sao mà đã nông nổi đập đá all này nọ nhìn thật nực cười ....................mình ko bênh NPH đâu . nhưng cũng phải thừa nhận rằng đền bù vậy là quá ít ....................... đều là đàn ông mà có tí đã giận dỗi dell acc này nọ haiz..:23:
  12. 0oxxthansauxxo0

suy nghĩ bạn hơi lệch lạc một chút với tiếng nói của ae S42. bọn mình kêu đây là kêu cho toàn sever chứ không mình mình. chắc bạn đã cất công đi từng sever tìm hiểu và bạn cũng nhẫn thấy đồ cam của sầu còn nhỉnh hơn top1 S39 vậy mà lực chiến còn thua tới 60k, vậy vấn đề nằm ở đâu? nằm ở % ngọc, % ngọc nằm ở đâu ? nằm ở số lượng beri mà các bạn kiếm trong những ngày chơi sớm hơn các sever sau. và khoảng cách càng xa khi sát nhập khi không còn mỏ không còn hồ thưởng, đấu trường, chiến trường. còn đối với VHT chúng mình chơi vì thích truyên one piece, chúng mình bỏ tiền ra mua niềm vui chứ không phải mua sự ức chế. chúng tôi lên tiếng vì một cuộc sát nhập công bằng để còn động lực mà tiếp tục hành trình cùng one piece, nếu không công bằng thì chúng mình tự động xin rút lui:D để các bạn có thể bá đạo đến từng hạt gạo với số tiền = 1/5 mà sever mình bỏ ra nếu muốn bá đạo như các bạn:D.
    cảm ơn về sự chia sẻ chân tình của bạn!
  13. nuns2koi

Quả đúng là lượng beri quá ít theo mình nghĩ thì đền bù khoảng 500v beri X ngày thì sẽ đỡ đc phần nào về ngọc cho các bạn.....................nhưng các bạn cần phải lập 1 topic đòi hỏi 1 quyền lợi về việc bồi thường chứ ko phải là lập 1 topic tiêu đề dell ngọc nghỉ game chẳng hay ho chút nào........................... về vấn đề mỏ với hồ thưởng chưa chắc các bạn đã ko có mình xin nói thật để mà bạn ko cần quan tâm tới ae trong sv thì bạn hoặc ai đó tầm ngang sàn cũng có thể ăn đc mỏ mà ko quan tâm tới ai khác ...............................nhưng đây là game tập thể NPH gộp sv là muốn cân = cảng mà các bạn có thể cảng nào nhập với cảng đó và cũgn có thể chuyển cảng sang bên mạnh mà .................... khi các bạn nhập sv cũng sẽ có nhưng ng ở S39 đứng ra bảo vệ các bạn cơ mà hoặc ngược lại biết đâu có cá nhân nào đó lại bảo vệ lại S39 thì sao ........................... mình xin nói thật Buidoi hơn bác tận 60k đó nhưng có lúc off 2 3 ngày là chuyện bt ol 1 ngày giỏi lắm ăn đc 1 2 lần mỏ là nhiều ......................các bạn đâu có biét điều đó top 1 2 3 chỉ là 1 phần nhỏ của đánh giá thôi
  14. serlockwright

serlockwright Thành Viên Mới

không hay ho ai mượn chú em xía vào...đi ra chỗ khác cho mấy anh làm việc...hay chú em là người của g5..:64::64::64:
  15. MrYoto

MrYoto Thành Viên Mới

Sao nick bị ban rồi :51:
  16. 0oxxthansauxxo0

để mình nói cho nuns nghe nè, nếu không quan tâm đến ae sever thì mình cũng ra cái topic này làm gì, bản thân acc mình nếu còn chơi vẫn còn đất sống, ít nhất cũng còn cái mỏ xanh bên trung lập, đấu trường thì cũng bon chen đc cái 32, nhưng bạn bỏ a thêm 1p để lướt qua BXH những acc trong top10, bạn thử phát biểu một câu khách quan từ tâm bạn liệu còn được ăn mỏ xanh đối các bạn top10 và mỏ vàng, bạc, đồng với các bạn top thấp hơn ở S42 nếu sát nhập với sever bạn.
    còn về cảng thì top 1-2 bên S39 là biển bắc, mình cũng là biển bắc nên cũng không sợ củ hành củ tỏi mà phải ra đây kêu la nuns à. mà tiêu chí đầu tiên khi sát nhập mà NPH đưa ra là cân bằng, với bảng sát nhập này đã có sự cân bằng chưa? chính bạn cũng đã có câu trả lời phải không!
    chuyện dele đồ là do một số ae ức chế với sự thờ ơ của chính NPH, thà dele đồ off game để giữ lại tình cảm với one piece còn hơn tiếp tục chơi để mua lấy sự ức chế. ae S42 đang lặng lẽ chờ sự quyết định của NPH trước ngày 19/2 và chuẩn bị hành trang cho một sự chia tay đầy tiếc nuối nếu không có một hành động níu chân của NPH
  17. MrYoto

MrYoto Thành Viên Mới

Mình nghĩ nếu NPH đã quyết định thì các bạn xoá đồ hay tách đồ hay đập đá gì đó cũng vậy thôi :emo.s2u.vn_086:
  18. nuns2koi

Nói chung cũng vì cái lợi cho các bạn trc mắt chỉ nhìn thấy top với mỏ nói nhiều cũng vậy cả ............ trc mắt chả nói đc điều gì cứ đợi gộp xem rồi tính

yo huynh mà cũng có TG lên diễn đàn hả :39:
  19. MrYoto

MrYoto Thành Viên Mới

8/3 cơ mà :67: quốc tế phụ nam
  20. nuns2koi

LQ gì chứ :emo.s2u.vn_039: huynh cho đệ ăn mỏ đỏ đi
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.