Đội hình damage boss: bộ đôi Haku và Kabuto - giá trị thực sự của nộ khí

Thảo luận trong 'Nhiệm Vụ - Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi Hallelujah3649, 18 Tháng mười một 2013.

1. Hallelujah3649

Hallelujah3649 Member Tích Cực Banned (cant create thread )

Chắc cũng đã có nhiều bạn test damage với ngọc nộ khí và kết luận rằng: thêm nộ khí cũng chả thêm được bao nhiêu dame. Hoàn toàn đúng!

Nhưng nộ khí thực sự có giá trị riêng của nó trong đội hình dame boss cũng như PK, điều này thể hiện rõ rệt qua tính năng 7 ảnh. Ở dưới đây sẽ chỉ tập trung nói về đội hình damage boss

- Với 1 "đại gia" trong điều kiện lý tưởng (ko nói tới trường hợp đầu tư quá nhiều để cả 5 tướng full nộ 100 nhé - cái này ko thực tế lắm) thì có thể đầu tư để có như sau:

+ Kabuto full 100 nộ ( 4 viên ngọc nộ cấp 8 và 2 viên cấp 9) ==> nộ khí ban đầu là 100
    + Haku nộ khí 75 ( thêm 50% nộ = 5 viên ngọc nộ cấp 5) ==> nộ khí ban đầu là 75
    + 3 tướng damage chính còn lại - hàng giữa ==> nộ khí ban đầu là 50

(*Mình đưa ra ví dụ này vì nó khả thi và hiện tại đã có vài người có thể build theo hướng này rồi, thậm chí thấy có bạn full 100 nộ cho 2 con luôn từ turn 1...*)

Thứ tự ra đòn (tốc độ) giảm dần từ trên xuống...Vì kabuto buff 25 nộ, haku buff 30 nên lượt 1 thì cả 5 con của bạn đã ra skill ngay turn 1 cả rồi.

Giá trị của skill thì các bạn cũng biết - skill tăng hệ số (Tăng damage 200%, 300% hay là 1 con số nào đó khác, nhưng thường là cao hơn đánh chay - 100% damage)

Build theo hướng này thì đã có nhiều thuận lợi rồi...

- Còn thông thường với những người chơi ko có điều kiện đầu tư nộ thì thứ tự turn như sau; turn 1 - chay, turn 2 - skill (cái này rất phù hợp với các bạn ko có tiền đầu tư nhiều hoặc ko có ý định này)

Qua turn 3, TH bạn bạo kích quái thì được 100 nộ và turn 4 ra skill tiếp, cái này ko phải lúc nào cũng được.

TH còn lại bạn đánh chay và nhận được 50 nộ turn 3, xảy ra 2 TH sau:

1. Nếu như không được buff nộ, turn 4 thì bạn vẫn đánh chay và turn 5 mới ra skill
    2. Được thêm 55 nộ từ Haku + Kabuto thì chắc chắn turn 4 bạn sẽ ra skill (boss ko né tránh đâu :D). Cái này có lợi nếu bạn set tướng chính tốc độ cao hơn 2 con damage hàng giữa còn lại, ví dụ skill tăng tấn công hàng giữa 15% lực công.

Tóm lại nhờ bộ đôi hàng sau Haku + Kabuto mà bạn có điều kiện đảm bảo ra skill sớm hơn vì thế damage cũng tăng theo

Ngoài ra tăng thêm nộ khí cho cả đội (5 người) cũng giúp bạn thêm 1 số dame, theo mình cũng ko phải quá ít, đặc biệt x4 hay x5 turn trong trận damage boss

Ví dụ: mình cấp 8x dame chênh lệch giữa ra skill 100 nộ và 150 nộ (không bạo kích và có bạo kích) là khoảng 10k HP (bạo kích) và trừ 50% nếu ko bạo kích
    Chỉ số chênh lệch càng cao khi lực vật công của bạn càng cao.

Suy rộng ra, với thêm Minato 9x hàng giữa , bạn hệ nhẫn thuật
    , hay thể thuật trong TH ko có điều kiện hoặc có điều kiện mà đầu tư dàn trải cho 3 tướng dame thì mình nghĩ là ko nên.

1 ví dụ đưa ra như sau với người chơi đầu tư làm hokage hàng ngày, ko có nhiều time farm vạn bạc để lấy hồn vàng chiêu mộ tướng. Từ đây các bạn có thể mở rộng ra theo hướng của mình:

Đội hình lên 9x của bạn đó để damage boss sẽ là: Kabuto + Haku + TC + Minato + Jiraiya(thứ tự nhanh nhẹn giảm dần từ trái qua)

Vì ko có nhiều ngọc nên với đội hình này sẽ đầu tư damage chính cho Minato, TC chọn skill hợp kích. Như vậy sau khi hợp kích có tác dụng (thường là tới turn 3) thì Minato sau đó sẽ có 2 lần skill liên tiếp và hồi 2x25 = 50 nộ cho các tướng còn lại ==> thêm 1 lượng damage nữa

1 lưu ý nhỏ là quá trình buff nộ của Haku và Kabuto cũng có thể xảy ra bạo kích (tăng thêm 50% nộ, tức là bt buff 25 với 30 nộ thì có thể thành 37 với 45 nộ ==> tổng số nộ thêm có thể tăng từ 55 lên 82 nộ). Cái này mình chưa test kỹ nhưng TH bạo kích này thường xảy ra khi turn 1 cả kabuto và haku đánh chay bạo kích và nộ khí lúc đó là 150. Nếu thêm Minato 9x buff nộ thì tổng số nộ buff trong 1 turn CHẮC CHẮN vượt quá 100.

Có thể có bạn lên cao sẽ ko xài haku nữa thì kết hợp Kabuto với Minato cũng là 1 kết hợp tốt, đặc biệt với bạn nào có điều kiện full nộ 100 từ turn 1

Trên đây là ý kiến đóng góp từ cá nhân mình, bạn có thể tham khảo rồi cho ý kiến.

Have fun!!!
  2. Negative

Negative Thành Viên Mới

Ý kiến cá nhân là bài của bạn hay và tinh thần đóng góp rất hoan nghênh.

Còn mình thì tiểu nhân hơn bạn, cái này thì mình nghĩ tới ngay từ khi vừa lên 65 rồi (lúc đó đã thấy được kabuto) nhưng không chia sẻ mà giữ làm của riêng :59:

Nếu ai build team đánh boss thì cứ theo bài này là chuẩn gần đúng nhất nhé, không phải lăn tăn gì đâu :emo.s2u.vn_015:

Có cái là với cá nhân mình thì mình chả thích con minato tí tẹo nào hết trơn, lên 100 có bộ đôi Đệ Tam + Naruto rồi lên 110 up Naruto lên thì turn nào nó cũng skill, nó cân con boss ngon lành, lúc đó lại tiếc hùi hụi 1 nùi hokage cho minato, số đó để lấy Pain lục đạo cân bằng CVT với thất ảnh phê hơn.

Nhấn mạnh rằng đấy là ý kiến cá nhân và chưa có kiểm nghiệm thực tế nhóe, muốn lên 100 chắc phải cả tháng nữa, để xem thực tế ra sao mới cân nhắc được. Ai chiêu minato làm chuột bạch thì mình xin chân thành cảm ơn .
  3. Kim Huynh

Kim Huynh Thành Viên Mới

Moj 70. Khog bjt khj nao moj len 80, 90, 100 roj 110 nhu may bac noj. Toj do chac naruto ko aj choj nua r dje lun wa.
  4. Luhakkk

Luhakkk Thành Viên Mới

Những điều bạn nói đều rất chính xác .. Nhưng có điểm số 2 là ko chính xác nha bạn ...
    Haku vs kabuto chọn 1 trong 2 thôi .. Haku thì turn 4 vẫn ra skill nha , Kabuto thì cũng vậy !!! ko nhất thiết là phải 2 con tturn 4 mới ra skill nha .
    Giờ Ví dụ 2 Nhân vật Haku + TC thôi cho mấy bạn dễ hình dung :
    Tốc độ Haku > TC
    Haku 50 Nộ: => turn 1 đánh trúng Haku 100 Nộ => turn 2 Haku ( 100 Nộ ) ra skill buff 30 Nộ cho TC =>turn 3 Haku (100 Nộ) ra skill Buff TC 30 Nộ => Turn 4 Haku ra skill Buff TC 30 Nộ
    TC 50 Nộ : => turn 1 đánh trúng TC 100 Nộ => turn 2 Nhận Buff Haku TC 130 Nộ ra skill ( Nộ Khí trở lại 0 ) => Turn 3 TC (0 Nộ ) nhận Buff haku 30 Nộ + Đánh chay thêm 50 Nộ = 80 Nộ => turn 4 TC ( 80 Nộ ) Nhận Buff Haku 30 Nộ = 110 Nộ => Tướng Chính ra skill ngay turn 4 .

Đều này chứng tỏ ... Có Kabuto + Haku thì TC turn 4 vẫn ra skill . Mà có 1 trong 2 đi nữa thì Tướng chính Turn 4 vẫn ra skill .
    Chỉ cần chiêu 1 trong 2 Kabuto Hoặc Haku . Ko Nhất thiết phải chiêu cả 2 .
    Đồng Ý là Nộ khí càng cao dame skill càng lớn . Nhưng ko đáng la bao đâu nha nên các bạn cần suy nghĩ rõ ràng khi có ý định chiêu cả 2 Kabuto vs Haku
    ý kiến của mình thôi .. Đừng gạch đá dã man .
  5. Hallelujah3649

@NEgative: lên 90 chỉ có Đệ Tam thôi mà bạn. Từ 9x lên 10x lâu lắm nên đợi tới khi có Naruto nữa thì lâu quá, cứ nên chiêu Minato đi.

@Luhakkk: cảm ơn bạn đã đọc bài viết và đã cho những góp ý.

Mình đưa Kabuto vào vì hướng đi của mình là 9x sẽ chiêu thêm Minato để có thể có cơ hội buff 100 nộ 1 turn trường hợp dùng hợp kích.

Mình ko chắc chắn lắm khi so sánh kabuto với terumei hay 1 vài tướng hàng đầu khác như phù ấn ssk chẳng hạn... Nhưng cá nhân mình nghĩ Kabuto sẽ phù hợp hơn với nhiều bạn trong TH mà ko có đầu tư ngọc đồng đều mà chỉ tập trung vào hàng giữa dame.

Ngoài ra thì thêm nộ nó cũng sẽ thêm hơn nhiều thứ khác...

P/S: 1 chút chuyện vui là nếu trong turn 3 mà TC có cơ hội thêm lượt để ra skill thì turn 4 cũng đánh chay mà thôi ^_^. Quan trọng là thấy được ý nghĩa của nộ khí mà thôi. Have fun!!!
  6. Negative

Negative Thành Viên Mới

Mình đang 90 nên biết 90 có đệ tam, bạn khỏi nhắc ... Ý ở đây là lên 100 sẽ HOÀN THÀNH cái combo đó, bạn hiểu chưa :emo.s2u.vn_023: , còn hiện tại bộ đôi của mình là killer Bee và đệ tam, đánh rất ngon và không biết minato có ngon không, dĩ nhiên là ngon không nhưng có đáng để bỏ tiền mà thay vào không, nếu có ai làm chuột bạch thì mình xin cảm ơn.

Còn mình nói rồi, từ 90 lên 100 thì với tầm những người có đầu tư kha khá như mình thì chắc 1 tháng là cùng, tính ra là đc 75 cái hokage (60 từ nhiệm vụ hàng ngày và 15 cái tự chọn từ ký tên tương đương chứng nhận hokage).

Giờ mà chiêu minato thì phải hao hokage vì mình vừa up kks lên thần uy xong, nếu chiêu minato thì dùng tới 100 lại phải up minato và ko có hokage cho Pain lục đạo, rất bất tiện đó bạn :43:
  7. Hallelujah3649

Hihi, mình chắc chắn chiêu Minato khi lên 9x. Cũng vài ngày nữa thôi...
  8. w2e3sdx

w2e3sdx Thành Viên Mới

lam` phat gop server giao luu chu nhi
  9. Hallelujah3649

E là ko có chuyện đó lúc này đâu bạn ah...Dù nhiều khả năng bạn là top 1 liên server :D.
    Ko thích lắm 1 cuộc chạy đua về ngọc nhạy bén và nộ khí.........
  10. Luhakkk

Luhakkk Thành Viên Mới

Top 1 liên sever có thể là SGK nha bạn ... SGK hiện giờ là đã 2 Bộ Nộ rùi ....
  11. w2e3sdx

w2e3sdx Thành Viên Mới

minh cung dang rat hung thu muon gop sv xem songoku manh den co~ nao`:emo.s2u.vn_063:
  12. babydomci

babydomci Member Tích Cực

SGK co 2 bo no nhung toc do ko bang Duck, du bao top 1 lien sv co the la Duck hoac VuBom =))
  13. Hallelujah3649

1 bộ nộ hay 2 bộ thì lên 100 sẽ biết được. Mình nghĩ chỉ cần đầu tư hết cho anh Pain là gần như win, lúc đó 1 với 2 chả khác biệt mấy đâu...
  14. babydomci

babydomci Member Tích Cực

Minh cung nghi nhu ban, 100 du dinh dau tu 1 bo ngoc no 100% + max toc do cho pain thi con gi bang, nhung minh thay ben sv trung quoc, top 1 xai Madara va Obito ( ko deo mat na ) mac du trong doi hinh van co pain roi, nhung de co obito va madara thi du dinh co the la 10 cu? hoac hon =)), gio cung it dau tu nen co le len 100 nen de gianh 2k hon kim chieu harashima ve de gianh hokage cho naruto va pain la su lua chon sang suot =)
  15. Lone Wolf

Lone Wolf Thành Viên Mới

Đang định viết mấy cái này ~....,~ , move cho mọi người xem vậy :43:
  16. Hallelujah3649

Vừa mới chiêu mộ xong nên chia sẻ với những ai chưa có hay chưa biết một chút là status của Minato mới chiêu như sau: (những cái sẵn có)

Chính xác : 111%
    Bạo kích: 9%
    Né tránh: 8%
    Hợp kích: 1,7% (giống Haku và Kabuto) => dù rất nhỏ thôi nhưng vẫn có cơ hội để thêm lượt ==> 1 điểm hay của nhân vật này (kakashi thần uy tỉ lệ hợp kích còn cao hơn)

Cá nhân mình nghĩ những chỉ số này đã giúp cho Minato ở cấp S+...

Have fun!
  17. Hallelujah3649

Buff nộ khí với Minato đây:

1. Minato buff 1 turn là 25 nộ (thay vì 20 như thông báo)
    2. Tỉ lệ bạo kích khi buff là khá cao ==> nếu dùng hợp kích + haku và Kabuto thì chắc chắn 1 turn buff > 100 nộ cho hàng giữa, mà ở đây là 3rd hokage thay cho Gai khi damage boss (25 + 30 + 25 + 25)
    3. Trường hợp không dùng hợp kích thì chỉ có 3 lượt buff và yêu cầu 2 trong 3 lượt phải bạo kích thì mới đủ 100 nộ cho lượt skill kế tiếp. Ví dụ: 37 + 30 + 37
  18. trungdxhp

trungdxhp Thành Viên Mới

họ bjo toàn tg mạnh thất ảnh gần qua hết zui, nhiu tiền mỗi ngày đc 2 cái hokahe mà đến lúc đó vẫn chiêu đc hết
  19. cxzvxb

cxzvxb Thành Viên Mới

Vubom ở s5 cũng 2 bộ nộ bạn êi