AE đã chuẩn bị chưa tuần sau sẽ ko còn one piece để xem nữa =))

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi Terumi Afuro, 30 Tháng chín 2012.

1. LangTham_S

LangTham_S Thành Viên Mới

k có bản RAM ... thì k có việc cho các nhóm dịch rùi @@!
  2. BlackRose

BlackRose Thành Viên Mới

hic!! one piece của mình thì sao đây. theo dõi 2 năm rồi chứ k ít đâu nhé. luffy mới đi đc 1 nửa đường thôi mà. huhu!
  3. Protect

Protect Thành Viên Mới

ở nước ngoài chứ có ở VN đâu , ở VN nước nghèo mà cấm download thì nó *** vào mồm cho . closed đi là vừa :66:
  4. Protect

Protect Thành Viên Mới

23/6 vừa qua, qua đó bộ Thông tin và bộ Hình sự đưa tội tải nhạc, hình, phim ảnh, trò chơi, dĩa các loại, chương trình có bản quyền từ mạng về máy tính mà không có sự cho phép của người sản xuất từ tội dân sự sang hình sự, và bị xem như là một hành vi phạm pháp có thể bị bỏ tù từ 2 năm trở xuống hay cao hơn (tùy theo mức độ).
    Thế tác giả cho phép download về xem thì sao :33: bó tay , ko cho download về xem thì bọn nó nghỉ xem onepiece , thế mà cũng lập pic bó tay
  5. Protect

Protect Thành Viên Mới

Vớ vẩn . . .
    Thứ nhất bạn nên hiểu là các bản scan trên mạng là scan lậu , tức chúng ta , những người xem chùa như vậy ,là các pirates , là những người xấu . . . Họ ra luật như vậy thì ta chẳng có quyền gì mà phàn nàn . . . vì thế đã xem lậu thì đừng có than vãn , kêu ca gì cả .
    Thứ hai là nếu xét theo góc nhìn của những kẻ xài chùa như chúng ta , việc này chẳng có ảnh hưởng mấy :

Bài viết đã nói : <<Điều này đã đưa Nhật vào cùng hàng ngũ với Mỹ, Hàn Quốc và Châu Âu . . .>>
    Tức là , nó chẳng thay đổi gì cả , bạn không thấy bấy lâu nay người ta vẫn down nhạc Hàn , nhạc US-UK , phim ảnh , phần mềm các thứ , . . . khá là thoải mái đó sao , mặc cho hàng trăm thứ luật kia vẫn còn tồn tại rành rành ?
    Dĩ nhiên rằng điều này là không được phép ở các nước trên , nhưng mà đừng quên rằng bạn đang ở Việt Nam =)) một nơi mà bạn có thể down mọi thứ mà chả sợ gì cả =)) (nếu không nói đến chuyện ta đang ở ngay phía Nam China , God of Piracy =)) )

Nó chẳng ảnh hưởng gì đến ta , sao phải than ? =))

Thứ ba là bạn sợ Anime Manga sẽ không được upload hay scan nữa do có cái luật này ? Đừng lo vì chúng ta đã có người anh em đáng tin cậy là TQ (lại là TQ =)) ) : RAW Manga , Anime đa số do TQ tuồn hàng =))

Thứ tư , chốt lại là , việc làm của họ có thể thật vô lý , khó chịu trong mắt chúng ta , những người sử dụng Internet , nhưng khó có thể trách họ
    1. Thiệt hại , tổn thất về tiền bạc do piracy là quá lớn
    2. Chúng ta dùng free thoải mái , chỉ có tác giả ( những người làm ra sản phẩm cho bạn thưởng thức hay sử dụng) là chịu thiệt .
    3.Mình cũng là 1 trong số đó =)) =))

<<Luật tạo ra không phải để tuân theo , mà là để lách =)) >>

Ý kiến của mình là thế . :41::1:
  6. Zee100

Zee100 Thành Viên Mới

- Cái bọn đéo biết gì nói vs nó là gì ...não phẳng ý mà Aphrodi
  7. Wind D Chipi

Wind D Chipi Thành Viên Mới

:)) mình thì ko lo lắm, đằng nào 21/12 chả chết tất =)))
  8. bietdkak

bietdkak Thành Viên Mới

Lại 1 thằng trẻ trâu :40:
  9. NamiSwam

NamiSwam Thành Viên Mới

may quá =)) xem anime OP tập nào mình load về hết tập nấy =)).
  10. LangTham_S

LangTham_S Thành Viên Mới

bạn lại nghĩ trẻ con quá ... bạn lên hiểu luật của họ # luật bên mình .. chỉ mong những nhà dịch thuật có thể đàm phán và đưa đc những bản RAM lên _ nếu k thì những bộ truyện đang theo dõi bên Nhật ... sẽ dừng vô thời gian
  11. maxx2610

maxx2610 Thành Viên Mới

chuẩn rồi, chỉ cần tác giả còn viết thì việc chúng ta xem chỉ là vấn đề thời gian thôi, sao phải xoắn
  12. Wind D Chipi

bạn này có hiểu j ko nhỉ, bạn Protect nói thế là đúng rồi , chả sai j cả, các bạn đọc truyện có trả tiền ko, xem anime có trả tiền ko. Chính tác giả cũng chả ai muốn truyện của mình bị share tùm lum trên mạng , chính mình đã thấy và hiểu đc 1 tác giả thấy đứa con tinh thần của mình bị người ta share free trên mạng đã khổ sở như thế nào

bạn nghĩ những nhà dịch thuật là ai? các nhóm dịch của VNS? đàm phán kiểu j? bạn đùa vui nhỉ =)))
  13. Protect

Protect Thành Viên Mới

Kệ họ đi , thời gian sẽ chứng minh tất cả để rồi xem , đến tết vẫn cứ xem truyện trên mạng vẫn cứ download nhạc bt .
    Các bạn còn lại đừng hơi tí là nguy hiểm nhé .
  14. forcesdevil

forcesdevil Thành Viên Mới

OP trên vuighe.net vẫn xem phà phà đó mới ra tập 566 ngày 1/10 hnay có vietsub cờ vớ vẫn
  15. Wind D Chipi

ở chỗ khác người ta lo chứ ở VN chả lo thiếu đồ =))) nản toàn tập

may mà các tác giả ko qua VN chơi ko thì còn lâu mới mua đc truyện về xuất bản :))
  16. Protect

Protect Thành Viên Mới

Đừng hơi tí là tỏ ra nguy hiểm nhé . Bạn cá tiền ko ? đến tết 2013 vẫn cứ đọc truyện với download bt thì sao ? :16: :48:
    Hay bạn đang chứng minh mình là người não phẳng ?
  17. akla_kelzi

akla_kelzi Thành Viên Mới

bây giờ có đứa nào dám vô tù , đền tiền chỉ để up lên mạng cho đứa ở đâu còn không biết không ?

không biết đừng có phát biểu. giỏi sang Nhật mua mấy quyển Jump về mà scan ...
  18. Wind D Chipi

đầy người vẫn mua Jump mà bạn, căn bản là ở trong nước nhật thì ai dám scan thôi :)) mình ko biết dân nhật thế nào
    đợi 1 2 tháng nữa xem tình hình sao đã , nếu ko có truyện up có khi mình đi đầu cơ chục bộ OP về bán lấy lời =))))
  19. Protect

Protect Thành Viên Mới

Thế tại sao vẫn còn truyện , luật chỉ nói thế . Bạn cứ chờ mà xem vẫn có phim , vẫn có truyện để đọc như bt .
    Vớ vẩn . . .
    Thứ nhất bạn nên hiểu là các bản scan trên mạng là scan lậu , tức chúng ta , những người xem chùa như vậy ,là các pirates , là những người xấu . . . Họ ra luật như vậy thì ta chẳng có quyền gì mà phàn nàn . . . vì thế đã xem lậu thì đừng có than vãn , kêu ca gì cả .
    Thứ hai là nếu xét theo góc nhìn của những kẻ xài chùa như chúng ta , việc này chẳng có ảnh hưởng mấy :

Bài viết đã nói : <<Điều này đã đưa Nhật vào cùng hàng ngũ với Mỹ, Hàn Quốc và Châu Âu . . .>>
    Tức là , nó chẳng thay đổi gì cả , bạn không thấy bấy lâu nay người ta vẫn down nhạc Hàn , nhạc US-UK , phim ảnh , phần mềm các thứ , . . . khá là thoải mái đó sao , mặc cho hàng trăm thứ luật kia vẫn còn tồn tại rành rành ?
    Dĩ nhiên rằng điều này là không được phép ở các nước trên , nhưng mà đừng quên rằng bạn đang ở Việt Nam =)) một nơi mà bạn có thể down mọi thứ mà chả sợ gì cả =)) (nếu không nói đến chuyện ta đang ở ngay phía Nam China , God of Piracy =)) )

Nó chẳng ảnh hưởng gì đến ta , sao phải than ? =))

Thứ ba là bạn sợ Anime Manga sẽ không được upload hay scan nữa do có cái luật này ? Đừng lo vì chúng ta đã có người anh em đáng tin cậy là TQ (lại là TQ =)) ) : RAW Manga , Anime đa số do TQ tuồn hàng =))

Thứ tư , chốt lại là , việc làm của họ có thể thật vô lý , khó chịu trong mắt chúng ta , những người sử dụng Internet , nhưng khó có thể trách họ
    1. Thiệt hại , tổn thất về tiền bạc do piracy là quá lớn
    2. Chúng ta dùng free thoải mái , chỉ có tác giả ( những người làm ra sản phẩm cho bạn thưởng thức hay sử dụng) là chịu thiệt .
    3.Mình cũng là 1 trong số đó =)) =))

<<Luật tạo ra không phải để tuân theo , mà là để lách =)) >> :65:
  20. akla_kelzi

akla_kelzi Thành Viên Mới

mà thôi lo lắng làm gì , hại não ...

sắp đến ngày 21 tháng 12 rồi ... :D
    Wind D Chipi and (deleted user) like this.