NRT Các cao thủ zo đây giúp cái

Thảo luận trong 'Nhiệm Vụ - Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi RyuTi, 9 Tháng một 2016.

1. RyuTi

RyuTi Member Chính Thức

sau nhiu năm chơi game này hk pit có cao thủ nào đã tích lũy dc vài cuốn bí kíp có thể chia sẻ cho ae chút hk a.
    chẳng hạn như:
    +nạp sao vừa tiết kiệm lại lời
    +way tướng event sao cho tốn ít vàng vs lk nhất
    +những cái gì wan trọng nên đầu tư
    còn thiếu vấn đề gì ae biết có thể bổ sung cho mn cùng biết xin cảm ơn::welcome::
  2. awc2006

awc2006 Member Tích Cực

CÁCH CHIÊU TƯỚNG EVENT SAO CHO TIẾT KIỆM NHẤT ĐÂY
    ( lưu ý quay kho báu phải đi kèm với thập vĩ mới được nha )

Do mình không biết các bạn có tổng cộng bao nhiêu lễ kim và vàng nên mình coi như đích của các bạn là 500 điểm nên tài sản tối thiểu của các bạn phải có là 14184 lk (để có thể quay lượt cuối).
    + Ngày 1 : quay 10k thôi, cửu vĩ trả lại 1k5 lk, thập vĩ trả lại 188, 288 và 388 lk tương ứng với mốc tiêu 5k, 7k và 9k. Tổng kết lại bạn có 250 điểm và được trả 2364lk.
    lúc này các bạn còn 6548 lk
    + Ngày 2 : quay trước 6k lk, cửu vĩ trả lại 800 lk, thập vĩ trả lại 488, 588 và 688 lk tương ứng với các mốc tiêu 11k, 13k và 15k . Tổng lại, các bạn có thêm 150 điểm và có 3112 lk.
    quay tiếp 2k các bạn được thập vĩ trả 888 lk cho mốc tiêu 17k lk, bạn có thêm 50 điểm và có đủ 2k lk để quay lượt cuối cùng, quay xong cửu vĩ trả lại 700 lk, thập vĩ trả lại 1888 lk cho mốc tiêu 20k.
    Tổng kết 2 ngày quay, các bạn có 500 điểm và còn lại 2588 lk.
    Đây là cách hay nhất và tích kiệm nhất rùi, nếu bạn muốn >500 điểm thì đợi ngày thứ 3 quay nốt số điểm còn lại để hưởng cửu vĩ trả lại (còn nếu máu quá quay luôn trong ngày thứ 2) . Nếu đích của bạn <500 điểm thì vẫn nên chia ra 2 ngày quay nhé.
  3. oneandonlydth

oneandonlydth Member Tích Cực

hay quá, thank bác!
  4. RyuTi

RyuTi Member Chính Thức

cảm ơn bạn đã chia sẻ
  5. ndviet

ndviet Member Tích Cực

thứ nhất : kiếm đợt event nào mà lãi khoảng x3 thì mới nạp vd nạp 500k thì cũng phải đc 13-15kv thì mới nạp
    thứ hai: tướng thì quay báu là lời nhất rồi lấy vàng đầu tư nhẫn quốc ra lễ kim rồi quay báu ... bảo đảm chỉ có NPH lỗ chứ bạn ko lỗ - đặc biệt nên lựa quay báu chung với event thập vĩ
    thứ ba
    : mới chơi dưới 90 thì đầu tư pet sài cho đã chứ đừng mua tướng vội dư dả thì mua pháp khí 10 nâng lên +10 sẵn quá bá luôn .... sau 90 thì bắt đầu mua tướng event thì tuỳ mục đích mà sẽ mua tướng như thế nào ...
  6. bibumase

bibumase Cao Thủ Forum Chữ Ký Động Truyền Thuyết Nhẫn Giả Ninja Vô Song Người Hướng Dẫn - Naruto

Xin chia sẻ 1 số kinh nghiệm mình tích lũy được sau khi chơi game 1 thời gian cho bạn.

Điều 2-3 yêu cầu bạn phải có khă năng kiễn nhẫn cao, biết nhìn xa trông rộng, phải biết chờ thời và làm giàu, nếu ko có khả năng này thì đọc ý 1,4,5,6 là được rồi.

1. Trước khi nạp bạn phải xem tất cả những khuyến mãi mà mình sẽ nhận đc khi nạp, nên tích rồi nạp 500k/1 lần nếu là người khó khăn về tài chính, nạp 500k ngoài nhận đc 5000 vàng thì khuyến mãi có thể lên thêm 9000 10000 vàng nữa, tổng nhận đc sẽ rơi vào khoảng ~15.000 vàng, nếu đc như vậy coi như bạn đã nạp thành công
      Một số sự kiện nên nạp : Mèo Chiêu Tài, Tặng Lễ, World Cup,... những event này sẽ tra rất nhiều Vàng cho bạn trong 1 thời gian ngắn sau khi nạp.
    2. Vàng nhận đc sau khi nạp bạn nên đầu tư chuyển sang Lễ Kim (có 1 số event đổi Vàng -> Lễ Kim rất hấp dẫn nhưng lâu lâu mới ra, yêu cầu bạn phải biết tích Vàng và chờ đợi Event ra để đầu tư), điển hình là Event Đầu tư nhẫn quốc với tỉ lệ 1 vàng = 2 lễ kim.
    3. Sau khi đổi được Vàng -> Lễ Kim thì sẽ bắt đầu kế hoạch mua sắm, khuyến khích bạn nên tiêu tiền = Lễ Kim, ko nên tiêu = Vàng vì Vàng có thể đầu tư ra x2 Lễ Kim. Một số Event tiêu bằng Lễ Kim đang Hot : Tranh Mua + Kho Báu.
    4. Có Lễ Kim nên mua gì? có nhiều sự lựa chọn cho bạn, mình liệt kê ra 4 cái quan trọng nhất mà Lễ Kim có thể mua đc : Ninja, Pháp Khí Bậc 10 + Phù thăng cấp PK, Pet và Ngọc. Thứ tự về độ quan trọng như trên luôn.
    5. Sau khi xác định được mục tiêu là gì, đến phần bạn nên tiêu xài như nào là hợp lý, cơ bản nhất khi chơi Event Kho báu là phải có Event Thập Vĩ đi cùng thì mới chơi, ko có ko chơi, quá trình chơi Event thế nào bạn có thể tham khảo ngay trên Diễn Đàn, có rất nhiều người có khả năng tính toàn thần kỳ sao cho Lễ Kim bỏ ra để quay được Mục Tiêu đạt con số nhỏ nhất.
    6. 1 số Lưu ý khác để chơi Event tiết kiệm nhất: trước khi mua 1 cái gì đó bạn nên tính toán cẩn thận, sao cho mục tiêu bạn mua phải dùng được lâu dài, tránh tình trạng mua xong 2-3 tuần lại vứt đi, rất phí, đã mua là phải dùng trên 1 tháng
    NaruHina thích bài này.
  7. anheo

anheo Member Chính Thức

cho mình hỏi ev lần này nạp 500k thì quay kho báu đc 450đ nổi k mn
  8. bibumase

bibumase Cao Thủ Forum Chữ Ký Động Truyền Thuyết Nhẫn Giả Ninja Vô Song Người Hướng Dẫn - Naruto

dc ban nhe
  9. anheo

anheo Member Chính Thức

quay trong một ngày hay chia ra v bạn
  10. bibumase

tất nhien là phải chia ra rồi
  11. Knight Shark

Knight Shark CẮN CÁP THẦN CÔNG Moderator Bách Chiến Nhẫn Giả Ninja Thần Thoại

Nhiều khi chán chả buồn nói. Cơ mà lâu lâu vẫn phải tỏ thái độ phát. Cơm trước mặt muốn ăn thì tự mò ra lấy, còn muốn bưng tận mặt chỉ vào " Đây là cơm".
    Chả có lẽ đang có 6 7 cái topic chỉ cách Quay vàng quay báu rồi tích vàng tích lễ kim, thì mình phải vào copy toàn bộ đưa sang
    NaruHina thích bài này.
  12. bibumase

cơ bản là bọn này nó lười mò lắm cậu mập ạ, mình muốn giúp thì lại phải giải thích hoặc copy lại cho tụi nó, cần 1 topic hướng dẫn toàn bộ rồi gim lên trên cùng để cho các bạn này dễ tìm, nếu mod gim đc thì mình có thể viết lại 1 bài hoàn chỉnh từ a-z hướng dẫn newbie
    Knight Shark thích bài này.
  13. Knight Shark

Nếu thím làm đc topic chi tiết thì e sẽ gim lên trên luôn cho. Ae càng hoạt động 4rum các vui thôi. Không thì vài hôm nữa e cũng làm ::big_smile::.
    Tại e có viết Hướng dẫn mà toàn bỏ qua bên cái News bên kia, mà cái đó có box riêng rồi. Còn bên đây, cũng nhiều topic HD nhưng k tổng hợp nên nếu gim lên thì trang 1 nó sẽ mất hết topic mới mà toàn topic gim ::confuse::
  14. Knight Shark

Sẽ hỗ trợ hết mức cho các bài viết như vậy ::big_smile::::big_smile::. Nếu cần edit về nội dung các kiểu thì mình cũng sẽ giúp hết sức ::brick::
  15. bibumase

ừ có thể nay hoặc mai sẽ viết 1 bài hướng dẫn các bạn newbie
  16. JubeKazama

JubeKazama Member Chính Thức

quay trong 1 ngày nếu bác quay đủ tất cả vàng nạp vào trả lễ và nhận cả lễ kim của vĩ thú em đảm bảo bác được ít nhất là 560 điểm tích phân trong kho báu , em đã từng quay !!!