[Chia sẻ] Kinh nghiệm của tôi, có thể giúp mấy bạn v6 qua phong ảnh sớm!

Thảo luận trong 'Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Cken Marry, 29 Tháng mười hai 2013.

1. Cken Marry

Cken Marry Thành Viên Mới

Sau khi chơi Naruto từ ngày 29/9 cũng được 3 tháng rồi. Hnay mình xin mạn phép chia sẻ ít đúc kết kinh nghiệm của mình, các bạn ko có điều kiện chơi dưới vip 8 đọc có thể giúp được các bạn đôi chút. Mình chơi đến vip 6, cũng qua 3 4 sv rồi, theo mình đã chơi mới nên chơi luôn sv mới nhất để hưởng rất nhiều đặc sắc của Sv mới :4:
    - Giai đoạn level 1-50, chắc chắn ai có vàng đều phải ốp ngọc giai đoạn này rồi, vì ko lên đc v8 v9 nên ko mơ đến 1 set nộ 100%, theo mình các bạn nên mua hộp ngọc cấp 1 or cấp 3(vì lúc đầu này ngọc gì cũng có giá trị của nó hết, và mua hộp này sẽ tiết kiệm rất nhiều vàng), rồi lên ngọc riêng sau. Với bạn trên vip 6 khi build ngọc riêng như là sức mạnh, thể lực, nhanh nhẹn,... thì mua ngọc cấp 1 rồi hợp lên, và cố gắng hợp được 6 viên sức mạnh cấp 6, thể lực cấp 6, trí lực cấp 6, nhanh nhẹn cấp 6, để hưởng cái đặc sắc rất lớn hợp ngọc của sv mới. Việc chiêu tướng ở giai đoạn này cũng chả có gì nhiều ngoài việc các bạn nên chiêu sakura và rocklee, vì 2 con này dùng ít nhất đến 70 :emo.s2u.vn_072: Mình chú ý các bạn nên tích cái pháp hồn thăng phù đừng ngứa tay mà sài vào PK cấp 1 mà để dùng cho PK mạnh nhất mình có thể có bằng các event, hay đặc sắc CVT naruto sv mới. Các bạn nên vào Tổ chức mạnh nhất của tộc, nhớ cống hiến bạc mỗi ngày để cộng điểm thuộc tính trong tổ chức. Đi hoạt động đầy đủ 1h 8h 9h 10h để lên level nhanh nhất, và để ý đến cái tu luyện 1 chút nên tu luyện nhanh 1 2 3 phát! Ai có điều kiện làm nhiệm vụ hàng ngày thì nên làm luôn đi để tích hokage, còn bạn ko biết thì nên tìm hiểu đi vì ko làm đc trên 150 điểm thì rất khó chiêu mộ tướng hội quán sau này, SR mình ko tìm đc lại link hướng dẫn các bạn chịu khó lục lại box nhé!
    - Giai đoạn 50-70, các bạn nên chơi đội hình 2-2-1 ngay từ level 50 vì nó ưu việt hơn rất nhiều so với đội hình 1-3-1 rất rất là nhiều , nó thuận lợi trong việc PK vượt ải và đi boss, tý mình có thể phân tích kỹ sau. Lên 50 theo mình các bạn nên chơi đội hình dame hàng đầu luôn vì ko có điều kiện lên v9 10 mà, tất nhiên chơi dame hàng đầu cũng ko thọt PK và vượt ải so với hàng giữa đâu nhé, ví dụ là mình lúc 53 đã qua được hết CVT 50 rồi và ăn trọn cái Pháp khí 90 đặc sắc ( mình lúc đó nạp 2tr)! Level 50 bạn nên chiêu Karin - Gai-Kimi-Haku, chiêu hết 4 con trong tuần đầu mở sv để hưởng lễ kim và cuốn exp.
    Để đội hình đi ải và PK là sakura-karin-TC-kimi-Gai với bạn dame hàng đầu, còn bạn thích hàng giữa thì nên thăng bậc sớm ssk áo đen, thay Kimi bằng SSK. Khi dame boss thay sakura=haku, Gai = rocklee, có bầy sói thì dùng, chưa có thì sài Skill 185% hệ số! Mình xin hướng dẫn qua CVT 50 con naruto và Gai cho các bạn dame hàng đầu:
    + Qua Naruto yêu cầu trên 5k6 tốc độ là đi trước, bạn phải có ít nhất 2 tướng đi trước thì khả năng qua sớm hơn, tướng chính sài skill trừ 35% phòng ngự. Đội hình của mình qua: Karin- sakura-TC-kimi-Gai, tốc độ giảm dần từ trái qua phải.
    + Qua Gai yêu cầu tốc độ trên 6k7, Tướng chính sài skill Thủ hộ. Yêu cầu TC và Karin bắt buộc phải tốc độ trên 6k7! :emo.s2u.vn_072:
    Khi các bạn lên tầm 6x nên có hướng là để dành bạc để lên 70 chiêu tướng quán rượu. khoảng 6k bạc 1k hồn vàng nên định hướng sớm nhé, và tích rương tài liệu thường, và rương cực phẩm, đừng ngứa tay mở, nói vậy thôi chứ đa số đều ngứa tay à :4:
    - Giai đoạn 70-80, ưu tiên chiêu ssr-kkz-dei-kabuto, nếu có đủ 1 k hồn vàng nên chiêu Sasori luôn, vì con này level 100 vẫn sài vì ko có tướng nào khóa hàng sau đâu ngoài nó và hinata bikini! Các bạn có skk áo đen rồi thì đừng chiêu kks vì nó ko hơn ssk là mấy, ai chưa có thì cố mà nhịn lên 80 chiêu ITC nó khác biệt quá lớn so vs kks, nếu ko thì phải lên kks thần uy àh, tốn kém! Chúng ta vẫn tiếp tục đội hình 2-2-1 đó là SSR-Karin-TC-Kimi-Gai. ai có chơi ssk áo đen thì thay bằng kimi, Mình thì chiêu darui thay kimi vì thừa 500 hồn tím và cũng qua con KAkuzu CVT 70 ở level 71! Giai đoạn này với các bạn dưới V7 quả thực là rất khó qua phong ảnh, gần như là ko thể! Lên 75 thì nhớ hàng ngày hỏi thăm cái tháp thất lạc để kiếm đá giám định, và vẫn tích bạc để chiêu tướng quán rượu!
    - Giai đoạn 80-90 chắc chắn là phải lên 80 chiêu luôn ITC rồi, đẹp zai khoai to mà :emo.s2u.vn_024: Với bạn nào có điều kiện sv thuận lợi thì chiêu thêm Killer Bee để dame boss còn mình thì ko may mắn như thế, boss 1h ngày nào cũng 12 phút chết 3 con àh :44: Còn tướng 8x chả con nào đáng để chiêu trong quán rượu cả. Giờ lên 8x chỉ có nv là qua CVT, Phong Ảnh và làm NVHN lên 90 up ITC huyễn thần thôi. MÌnh vừa lên 80 hqua và may mắn qua đc phong ảnh rồi, cvt còn con K.Bee! Đây là 1 số hình ảnh của đội hình mình, các bạn có thể xem để tham khảo! Còn mình chưa chơi đến 90 ko dám viết, vì lần nào cũng đến 80 rồi bỏ àh!
    Thanks đã đọc bài!
  2. Hoa Van Ta Than

Hoa Van Ta Than Thành Viên Mới

thừa cơm sao viết dài thế cu :44:
  3. Cken Marry

:emo.s2u.vn_024: ko đọc được hết àh cu
  4. HoaiNamTV

HoaiNamTV Thành Viên Mới

lc 213 thi qua là đúng @@,
  5. HoaiNamTV

HoaiNamTV Thành Viên Mới

t vip5 đây con sắp qua ải2 :))))
  6. Cken Marry

ải 2 và ải 3 khác biệt quá lớn bạn àh, mình v6 àh :))))))))))))))
  7. duymaster81

duymaster81 Thành Viên Mới

Bạn cho mình hỏi là sakura khi lên 70 có cần thiết nữa ko? hay là ssr với karin hàng cuối là ổn rồi? Đi CVT hay rèn luyện gì đó có cần sakura nữa không? Tại con sakura của mình thọt lv quá, đang phân vân ko biết có nên cho nó ăn exp nữa không
  8. Cken Marry

Mình thì lên 70 ko cần sakura nữa, sasori và karin là đã qua hết CVT và rèn luyện 70 rồi, vì ko cần sakura nên sau này bạn nên chiêu sớm kakuzu để tank cứng qua phong ảnh
  9. duymaster81

Kakuzu ưu tiên hơn Deidara hả bạn?
  10. Hoa Van Ta Than

Hoa Van Ta Than Thành Viên Mới

kkz ưu tiên hơn deidara bạn à. vì karin có thể thay thế deidara đc.. còn gai so vs kkz thì kkz hơn hẳn về mặt trâu bò :emo.s2u.vn_000:
  11. duymaster81

Nhưng có vẻ trong đấu trường thì gai vẫn tốt hơn kakuzu đúng không bạn? Kakuzu đánh đấu trường chắc là cục thịt ăn dòn thuần túy thôi nhỉ, vì nó không có né tránh, không có đỡ đòn
  12. Cken Marry

bạn có thể nói rõ hơn bạn vip mấy, ngọc và pháp khí ra sao để mình tư vấn cho bạn rõ ràng hơn.Kakuzu chỉ kém né Gai 15% thôi còn đỡ đòn như nhau nhé bạn! Đấu trường có nhiều đối thủ nên có thể trong trường hợp của bạn Gai lợi hơn, nhưng đối phương chính xác trên 160% chắc Gai bạn 1 turn đầu đi :D
  13. duymaster81

Mình giờ mới cấp 69, vip6, ngọc 5,6,7. Pháp khí thì ngày nào cũng đánh CVT thôi. Đội hình bây giờ có Gai- SSK áo đen- Karin, sakura. kimi với haku để đánh boss. Lên 70 là mình chiêu được sasori luôn. Bạn chỉ mình cách qua Phong ảnh nhanh nhất nhé!
  14. Fanfare

Fanfare Thành Viên Mới

do ko có kukazu mà mình ko qua nỗi phong ảnh vì chết tank quá nhanh này :)) :4:
  15. Cken Marry

Bạn build như thế cũng khá ổn, giờ lên 70 bạn chiêu SSR luôn chơi đội hình SSR-Karin-TC-SSK-Gai, và tích bạc để chiêu kakuzu sớm nhất nhé. Lên 80 bạn chiêu ITC là có thể qua. Giờ còn event mua pháp khí bậc 6 cấp 100 bạn có điều kiện mua rồi đổi ra cái bố đô và up nó lên dần dần đến 80 là chắc chắn qua bạn àh!
  16. KaKaShi Senpai

KaKaShi Senpai Thành Viên Mới

Thất sự rất bùn khi xem team bạn qua 7 ảnh... :(
    Mình 230k lực mà chưa qua phong ảnh.... lí do là thấy mấy bác nạp tiền cứ đua nhau chơi đấu trường ... thế là nản và chơi team dame boss.....:( Mie, Haku (Karin ) , Itachi , TC, Darui ( Gai )
    Nhưng thật sự thì tuy k qua đc Phong Ảnh nhưng mà nói về KS phản kích thì mình ks rất nhìu ( dù đi 3 acc ) còn Boss 1h thì khó mà đc vì top cứ chờ đến 2tr 3tr là ăn tuốt.... :(
  17. Cken Marry

Hic chắc bạn dame boss cũng tầm 1tr5 thôi, mình cũng như thế trong khi chưa chiêu tướng dame boss chính. Tại top 1 top 2 sv mình 1 hit chết boss 10h nên mình ko hứng build lắm. Nếu mà mình build thì cũng được 2 tr 1 phát. Còn bạn nếu dame boss khuyên bạn nên chiêu kabuto, lên 90 chiêu minato, hiruzen khác biệt lớn so với chơi mei bạn àh!
  18. duymaster81

ok. thanks bạn nhá