[Dự thi] - Các cách cày level chính trong game

Thảo luận trong 'Nhiệm Vụ - Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi Kakashi93, 25 Tháng chín 2013.

1. Kakashi93

Kakashi93 Thành Viên Mới

Và sau đây mình sẽ trình bày các cách cày kinh nghiệm chính trong game.

Điều đầu tiên phải đề cập đến chính là hệ thống nhiệm vụ của game. Trong game mỗi level sẽ có 2 loại nhiệm vụ đó là nhiệm vụ [Chính] và [Phụ].
    Nhiệm vụ chính tuyến thì thường ta chỉ phải đánh 1 lượt theo yêu cầu của nhiệm vụ là hoàn thành.
    Đối với nhiệm vụ [Phụ] thì yêu cầu đánh 10 lượt một ải nào đó để hoàn thành nhiệm vụ. Các bạn có thể đánh bằng tay hoặc càn quét để hoàn thành nhiệm vụ này.

Khi hoàn thành hết các nhiệm vụ mà vẫn còn thừa nhiều hoạt lực, các bạn có thể đánh bằng tay các ải hoặc sử dụng chức năng càn quét để nhận thêm nhiều kinh nghiệm. Ở đây mình khuyên các bạn dùng chức năng càn quét vì một ải thường có 3 tổ đội quái. Khi bạn tấn công thắng tổ đội đầu thì sẽ bị trừ hoạt lực nhưng nếu vô tình mất mạng phải out ra ngoài thì các bạn sẽ không thể quay lại đánh tiếp ải đấy mà phải đánh từ đầu nên sẽ coi như phí mất 1 hoạt lực.
    Thời gian càn quét là 3 phút/ải.

Tiếp đến là hệ thống chủ nhân. Ở đây các bạn sẽ có cơ hội thu phục 3 nô lệ và mỗi phút bạn sẽ nhận được kinh nghiệm các nô lệ phục vụ cho mình. Ngoài ra các bạn có thể tương tác với nô lệ để nhận được thêm kinh nghiệm. Kinh nghiệm có được từ hệ thống chủ nhân không phải là nhỏ nên các bạn nên tận dụng tất cả số lần tương tác cũng như số nô lệ có thể chiếm.

Cuối cùng chính là hệ thống "Hoạt động hàng ngày" gồm:
    Bắt thú: Mở 12h59 - 13-30.
    Tranh bá làng lá: Mở 19h30-19h50 báo danh, 20h khai chiến.
    Bảo vệ làng lá: Mở 20h59-21h30.
    Phản nhẫn đột kích: 21h59-22h39.

Có ý kiến đóng góp các bạn comment ở bên dưới để mình bổ sung và chỉnh sửa!

gdv123456 Thành Viên Mới

Cũng được đấy nhưng bác giải thích thêm cái nhận, lấy cạn, bóc lột ở cái chủ nhân được không? Cái đấy chưa thử và cũng chưa hiểu rõ lắm. Mãi mới bắt được nô lệ nên chả dám thử @@
  3. Hugotime

Hugotime Thành Viên Mới

Bổ sung thêm phần bắt nô lệ, 1 người đc bắt 3 nô lệ, lv nô lệ càng cao thì exp nhận đc từ mục tương tác nô lệ càng cao. Và bực mình cái là tương tác bắt nô lệ này rất oải. Vì một người nào đó bị bắt sẽ là nguồn cũng cấp exp cho chủ, khi thoát được trong 24h thì bị canh bắt lại ngay lập tức. VD như tớ top 3 và là nguồn cung cấp exp cho chủ. Ko thể nào ra đc vì nó là top 1. Mình nghĩ nên giới hạn lần bắt 1 nhân vật nào đó. chứ bắt liên tục thế này ko ổn cho lắm. Đây gọi là đỳ sói trán.
  4. Kakashi93

Kakashi93 Thành Viên Mới

Nói chung thấy cái khi bị bắt làm nô lệ thì không được đi bắt nô lệ hơi thiệt thòi. Còn bác bị top1 đì thì thua rồi, khó mà chạy nổi :))
  5. Sever3

Sever3 Thành Viên Mới

Cái này khó chịu thật, bị bắt không phản kháng được
  6. NhocKhi

NhocKhi Member Tích Cực

bác thiếu cái hoạt động lúc 10h tối rồi
  7. Kakashi93

Kakashi93 Thành Viên Mới

"Cuối cùng chính là hệ thống "Hoạt động hàng ngày" gồm:
    Bắt thú: Mở 12h59 - 13-30.
    Tranh bá làng lá: Mở 19h30-19h50 báo danh, 20h khai chiến.
    Bảo vệ làng lá: Mở 20h59-21h30.
    Phản nhẫn đột kích: 21h59-22h39."
    Hoạt động j hả bạn???
  8. Mama Rock

Mama Rock Thành Viên Mới

lưu ý nhỏ ko biết phải lổi game ko
    tương tác khi đã max exp cấp của nô lệ. như thế bạn có 6 lần* mấy k kinh nghiệm
    đánh cảnh vạn tường cũng tăng rất nhiều exp
  9. Kakashi93

Kakashi93 Thành Viên Mới

Exp nhận được khi có nô lệ theo mình không liên quan đến exp tương tác nhé.