NRT Final ssk & Obito zetsu trắng

Thảo luận trong 'Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi BiBo195, 20 Tháng một 2019.

1. BiBo195

BiBo195 Member Tích Cực

Thấy final ssk mới làm lại cũng ngon , dame khá to . có miễn giảm nộ và 70% giải cc. skill lại có buff siêu né và hồi máu nhiều hơn obito( khó chịu hơn obtio ), kiểu đơn độc gánh team hơn là chơi chung vs đội và skill buff chủ yếu cho hàng sau. Đeo 2 cặp ts giảm 60% cc nhưng vẫn có thể bị dính cc cứng.
    Còn obito mới , nhưng lại ko có miễn giảm nộ mà bù lại có 75% bị đánh tăng nộ ( hên xui ) . nên gặp team giảm nộ hợp kích vẫn khó chịu. thiên phú mất máu tăng ST , MT nhiều hơn. skill thì hồi máu cả team mà 120% ko bằng 250% của final ( nhưng chỉ 1 mình ). Có 40% bỏ qua cc nhưng lại ko có giải hiệu ứng , chủ yếu là giải cái DOT ( nhưng mà bị DOT rồi mới nộ nên giải hiệu ứng ở skill vẫn có j đó ko bằng tự giải như final ) .
    Nên mình đang thắc mắc ko biết nên quất con nào, mà obito thì đợi cỡ tới tháng 5 mới ra lận. Mong mn cho ý kiến
  2. PU

PU Member Tích Cực

final đi, đi ải bá lắm đó
  3. BiBo195

BiBo195 Member Tích Cực

đi ải thì 2 con như nhau mà, có khi obito còn nhình hơn ấy
  4. TrumThienHa

TrumThienHa Member Tích Cực

ZetsuObito nếu team tốc sử dụng thì sẽ khác so với team thủ . Team tốc sẽ gần như khắc chế được bệnh giảm nộ (vì theo kiểu tốc cao là có tất cả) .
  5. PU

PU Member Tích Cực

obito đâu có đánh xuyên thủ
  6. BiBo195

BiBo195 Member Tích Cực

có hết bac ơi, sửa lại giờ còn hàng đầu nào mới đây cũng có xuyên thủ hết
  7. BiBo195

BiBo195 Member Tích Cực

mình chơi team thủ
  8. Thanhtong

Thanhtong Member Tích Cực

tôi thấy final cũ còn mạnh hơn final mới chắc admin thấy tướng lỗi quá nên sửa lại thành yếu vãi ra
  9. BiBo195

BiBo195 Member Tích Cực

thời buổi dame nhau có 5 - 10 máu thì phản thương final ko mấy hiệu quả lắm, chưa kể những con hàng sau sau này có cả miễn phản thương , cả gailee cũng buff miễn phản thương nữa. Đặc biệt nhất là mấy con sau này hỗn loạn 100% , như hanabi bây giờ, mặc ts, tb tăng % khống chế thì phản thương nó là bóp đồng đội đó, dính hỗn loạn mà phản thương đa số toàn bạo kích , tự sát thôi :v Nên bỏ phản thương đó thấy ok . Còn final mới theo mình thì nó mạnh vs khó chịu hơn
  10. Thanhtong

Tại bạn chưa thấy final 1 cân 5 ah. Nếu bạn biết build đội hình và trang bị thì trên lệch 10tr lực chiến thì team thủ vẫn ăn nha. Đội hình dự kiến final, gailee, hakuzabuza, sakura. Còn đồ thì bạn suy nghĩ xem coi tại mỗi người mỗi ý..........
  11. TrumThienHa

10m ăn thua gì chênh nhau 70 80m còn ăn :pde30:
  12. Thanhtong

Hay, ít nhất có người hiểu và biết cách đánh giống tui
  13. PU

PU Member Tích Cực

:V con final cũ tôi xài đi cắn trộm hoài, giờ đổi lại đem đi ải thôi, hơi buồn một chút
  14. BiBo195

BiBo195 Member Tích Cực

final 1 cân team thì thấy đầy rồi. Mà ý của mình ở đây là những tướng sắp ra hàng sau đều có miễn phản thương và buff miễn phản, chưa kể thời buổi hanabi hoành hành, và sau này cũng có mấy con hỗn loạn 100% thì cái phản thương của final nó hơi bóp team mình ấy
  15. TrumThienHa

Nếu đã chơi Final rồi thì bạn phải xác định vị trí đánh của nó làm sao cho có lợi nhất đối với team mình , cái hỗn loạn là gì vs Final khi nó giải all team + tự giải rồi :) , chỉ sợ mấy cái Băng mù giảm nộ thôi chứ khóa thường với Final là vô nghĩa :)
  16. BiBo195

BiBo195 Member Tích Cực

Hỗn loạn ở đây là mấy con hàng sau hay hàng giữa bị dính kìa, nó bị dính hỗn loạn nó đánh Final thì tự bóp nó. Chứ có nói Final dính hỗn loạn đâu. Trừ khi up hết tốc cho Final
  17. Thanhtong

Hình như bạn vẫn chưa hiểu muốn giết final bạn tốn rất nhiều sức đã là team xoay quanh final thì bọn họ tính hết cả rồi, bạn cần 2,3, thậm chí cả team bạn đánh sốc cho nó chết one hít. Mà final đã kháng chủng tử vong đem boom cảm tử vô vọng, muốn giảm nộ để nó hết nộ đánh mà nó sinh ra đã kháng. Nó còn hồi máu nữa. Hay bạn cứ nghĩ thế này đi admin biết tướng đó bị lỗi nên sửa nó với zetsu (tướng mới) vậy sao ko chỉnh con obitokakashi đi nó còn phản dame ấy, theo tôi thấy admin biết tướng hàng sau sinh ra là tốc độ nên ko có máu nhiều chỉnh hay ko chỉnh cũng vậy ah. Cái này ý kiến cá nhân thôi đừng gạch đá nhiều cảm ơn
  18. PU

PU Member Tích Cực

bạn đó đã chơi final bao giờ đâu mà, con final mạnh là nhờ đứng chung với team mấy turn đầu, bạn bảo ép kiểu 1 cân 5 :V. mà final mất phản dame thì cũng không khác bọt gì mấy, giờ nhà nhà ý thức với phản dame rồi, đánh tinh anh giờ kiếm được chỗ để phản dame cũng nản
  19. PU

PU Member Tích Cực

đơn giản bên kia team công mà đánh final 5 máu, bên mình dù có bỉ hoảng loạn thì đánh final đâu ra dame, chỉ sợ thủ không đủ trâu để đếm máu thôi
  20. PU

PU Member Tích Cực

cái phản thương của final sẽ giúp đối phương cân nhắc đội hình hơn, mình dễ bề build counter lại, giờ mất rồi thì tha hồ tung hoành