[GÓP Ý ] SINH LÝ TDC 19

Thảo luận trong 'Tổ Đội Chiến Lần 19' bắt đầu bởi J-Fla, 10 Tháng năm 2017.

1. Giấy

Giấy Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri

Tán thành luôn chị =))
    Tất nhiên lên xuống random vậy cũng vui và ít bị phàn nàn
  2. Petrolimex

Petrolimex Chém Gió Thần Sầu

Làm kiểu đó ko ai ý kiến được, ý kiến khách quan team này mạnh, nhưng ý kiến chủ quan thì họ ko nghĩ vậy, hên xui mới hay
  3. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

chưa hợp lý lắm, ví dụ 1 cụm giải gồm 7-9 cụm sv thì chỉ bốc random nhóm 5 sv đuối nhất và ko có thành tích khả quan. Thế còn chấp nhận đc.
    Lý do: tôi ko muốn xuống, tôi muốn thi đấu đỉnh cao gặp đối thủ đỉnh cao hoặc muốn gặp lại để thử sức. 2 là vị trí vốn ở đó, xuống vừa ko đc thi đấu vừa sức (cả giải đều auto hoặc là ko tham gia), vừa mang tiếng xuống bắt nạt.
    ví dụ: chc thì gato, nato, bks ko thuộc nhóm bốc random. VGC thì s74, s4, s54.
    Thêm nữa, thay đổi phần thưởng dành cho sv quán quân lên (cụm càng gần top thì pt càng nhiều), để cho ae trong sv giảm bớt áp lực lên cụm. PT này thì chọn những thứ lợi cho tầm trung mà đối với top giá trị ko cao (túi AB, exp b.thach, kccd, đá khắc ấn, lhd, ...)
  4. Petrolimex

Chc đồng ý 1 số cụm không auto bóc, nhưng tdc thì vẫn nên, vì tạo đk cho top kéo tạ lấy DH ( nếu may mắn được xuống )
    Chơi hên xui là dành cơ hội cho tất cả gamer, chứ vẫn đè cái thành tích thì gần như thành viên chung cụm gần như ko có cơ hội rồi.
    Thật ra, lý do thử sức cho vui gần như chỉ là số ít mà thôi, đa số vẫn nghiêng về vật chất ( là danh hiệu ) trước rồi tính sau, nên mới có vụ cãi nhau ỏm tỏi vụ lên xuống cụm
  5. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

vấn đề nó làm ảnh hưởng tới tâm lý chung của toàn bộ các sv cụm dưới, làm cả giải gần như ko còn hấp dẫn cho cả người thi đấu lẫn người xem.
    1 vấn đề khác: nếu bản thân đã làm tạ mà còn mong có dh, làm ảnh hưởng đến cố gắng của bn người khác (sv sau, người đang cố gắng), thì nên tự thấy bản thân mình quá ích kỷ đi.
  6. GauIMeo

giả sử, lấy 1 ví dụ cụ thể đi, s4 tdc mùa trước ở cụm 2 ko vđ được. Mùa này bốc thăm thế nào lại tụt xuống cụm 3, vậy tất cả mọi người ở cụm 3 còn hứng thú tham gia ko?
  7. Petrolimex

À , bác hiểu sai ý, ko vô địch vẫn ở cụm 2 chứ, 1 cụm bao nhiu ser là do NPH qui định
  8. GauIMeo

đây đang nói là ví dụ, 5-6 sv thành tích ko tốt, thực lực ko cao trong cụm có thể xuống. Còn 1 số sv bởi vì vị thế cho nên ko thể xuống đc.
    Từ cụm 1 xuống cụm 2 bốc random, đương nhiên cũng có sv từ cụm 2 xuống cụm 3 chứ.
  9. Petrolimex

Rep cmt này trước, ít kỷ có thừa mỗi lần chia cụm, ko tin bác cứ coi lại chia cụm khoảng time nghỉ,
  10. GauIMeo

Đương nhiên phải phục vụ lợi ích số đông, ko thể dung dưỡng cho tâm lý ích kỷ ỷ lại đấy được.
  11. GauIMeo

lấy ví dụ nếu bốc random thì:
    Tính theo dsach chia cụm mùa trước:
    - Cụm 1: S64, S127, S208 (cựu VĐ cụm 2) ko bốc thăm. S22, S54, S87, S164 bốc thăm chọn 1 xuống. S110 lên.
    - Cụm 2: S1, S3, S130, S67 (cựu VĐ cụm 3) ko bốc thăm. S110 lên cụm 1. S11, S26, S37, S99, S179 bốc thăm chọn 1 xuống.
    Tương tự cho các cụm dưới.
  12. Petrolimex

Đúng dòi đúng dòi, bác trở lại quá hay , ý tưởng chị có nhưng trình bày còn kém,hehe
    Nhưng ae phải bỏ tính ít kỷ đã, còn ko auto như chị ,khỏi ai cãi
  13. hai94

hai94 Member Tích Cực Tân Tinh Đại Hải Trình

số khổ suốt ngày ló đường