Hướng dẫn farm danh vọng và beri toàn tập!!!!!!

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi siucaytien, 26 Tháng mười một 2012.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. siucaytien

siucaytien Thành Viên Mới

hướng dẫn chi tiết farm DV
    Đi thẳng vào vấn đề luôn nha. Có gì sẽ bàn luận sau.

Tổng hợp 1 số cách để có điểm DV.

1. hội đàm : max 150 DV / lần ( đại gia VIP9+ free hội đàm mới chơi trò này )= 150 x6 = 900 DV / ngày
    2. đánh đấu trường : 10 DV / lượt , 1 ngày free 20 lượt = 200 DV ( có thể mua thêm số lượt ). 3 ngày tranh hạng đấu trường tuỳ theo xếp hạng sẽ đc DV nhất định. Hạng 1 đc 12k DV
    3. đánh boss thế giới mỗi lượt đc 20 hay 25 DV gì đấy ko nhỡ rõ ( dạo này toàn để auto đánh nên ko xem đc ). Và xếp hạng , xếp hạng càng cao điểm DV càng nhiều + thưởng giết boss đc 1k DV.
    4. tầm bảo : tuỳ vào loại thuyền lục > lam > vàng > đỏ > tím mà có số lượng DV nhất định , cướp thuyền khác cũng đc DV.
    5. tấn công người chơi khác trong cảng (DV nhận được tuỳ vào điểm tấn công của đối tượng ).

Ở đây mình chủ yếu nói về mục thứ 5 đó là tấn công người chơi khác. Chỉ dành cho những ai chưa wa cảng Water7 ( wa Water7 vẫn farm đc nhưng có khả năng bị phá nên cũng khá ức chế. )
    1. tạo 3,4 acc noob tuỳ ý ( càng nhiều thì cày nhiều DV thôi )
    2. làm nv chính tuyến ,... chạy 1 lèo lên lvl35 sau khi làm nv đánh con Cabaji sẽ mở chức năng tấn công người khác ( làm khoảng 1 ngày vì phải chờ điểm HĐ )
    NOTE : các bạn chú ý là khi đc quyền chọn cảng, thì phải chọn khác với acc cần farm DV
    3. tới bước này thì cũng đã qua ngày thứ 2, đừng vội dùng điểm HĐ đánh ai cả vì đánh ko lại ai đâu , chịu khó CH full đồ , đồ nào cũng đc cứ cường hoá max 4 bộ.
    (12h và 19h30 nó có cho điểm chiến , sever , công , khoáng thì đánh chứ từ giai đoạn này acc noob ko dùng điểm HĐ nữa )
    4. sau vài ngày acc bạn đã full cường hoá và chắc cũng up 37 ( nhận tu luyện 2 ngày là up 37 ). lúc này thì cứ vào cảng gặp đứa nào yếu mà ko cùng phe thì cứ đập thoải mái ( ko cần quan tâm đến điểm tấn công của kẻ địch ).

vâng bài viết chỉ có như thế và các bạn chịu khó cày để acc noob lên điểm tấn công cao thật là cao.

Và sau đây là 1 số câu hỏi thường gặp

1. điểm tấn công có ảnh hưởng gì đến farm DV
    khi tấn công người chơi khác DV nhận được phụ thuộc vào điểm tấn công của người đó , điểm tấn công càng cao thì DV nhận được càng cao

2. Nếu farm lên cao mà bị người khác phá thì sao ?
    điểm tấn công càng cao khi bị đánh thì cooldown ( thời gian đóng băng ) càng lâu nên có bị phá cũng ko bị phá nhiều

3. Vậy mình farm acc có cần chờ hết cooldown ko ?
    ko cần (ít nhất là phiên bản hiện tại chưa cần) , vì khi mình đánh acc noob sẽ bị cooldown, sau đó dùng acc noob đánh lại mình or 1 người chơi khác chiến thắng sẽ mất cooldown

4. Có nên nạp card cho acc noob ko ?
    nếu bạn có điều kiện tài chính thì up cho mỗi acc noob Vip2
    + có chức năng kế thừa hàng ngày free 1 lần
    + có chức năng " tiền ra khơi " free trong băng hải tặc ( đỡ tốn thời gian )
    + có chức năng đào bảo thạch nhanh ( đỡ tốn time , xài autoclick dạo này dễ bị ban nick lắm )

5. nếu farm như vậy khi nào mới lên đc Water7 ?
    exp chủ yếu là từ tu luyện , clear map = điểm bonus " chiến " 12h và 19h30 nên khá mất thời gian, nhưng cày kiểu này ko nên chuyển cảng sớm quá

6. nên cày thêm bao nhiêu acc ?
    tầm 2,3 acc hoặc hơn. Vì 1 acc noob chỉ đc khoảng 50+ lượt tấn công / ngày và yêu cầu là ko được tuột điểm tấn công. Giả dụ bạn giành 30-40 điểm HĐ để đánh acc noob / ngày , thì acc noob bị giảm 30-40 điểm HĐ. thêm mấy vụ phá acc noob của bạn mất tầm 20 điểm HĐ nữa để giữ mức ổn định thì 1 acc là ko đủ.

7. nếu farm theo cách này thì 1 ngày đc khoảng bao nhiêu DV
    cái này mình cũng ko rõ lắm. 1.000+ điểm tấn công thì đc khoảng 400-450DV/lượt

trước mắt chỉ suy nghĩ đc nhiu đó câu hỏi thôi các bác từ từ chém tiếp nha, vì lợi ích lâu dài thì phải chịu khó thôi ^^!

------------------------------------------------------------------------------------------
    HƯỚNG DẪN FARM BERI

B1: Rủ rê lôi kéo thêm 5 ~ 6 thằng ( càng nhìu càng tốt để đỡ tốn thời gian,một mình làm cực lắm).
    B2: Tạo 500 acc / 1 đứa ( ví dụ rủ được 5 mem nữa thì ta sẽ co 3000 acc ).
    B3: Luyện bình thường các acc này ( luyện 1 acc len lv 35 trong ngày đầu, rồi dùng fexlive cắm máy để cho no luyện các acc kia( cắm được 3 cửa sổ 1 lần,rãnh thì ngồi cày tay 500 acc).
    B4: xong ngày 1 ta đã có 3000 acc lv 34 35 ( khi có chức năng chinh phục thì farm tạm đi cũng được,do mình cắm máy để luyện nên phải ngày 2 mới farm được),lúc này các acc phụ lần lượt chinh phục acc chính rồi hành hạ xong rồi bỏ cho thằng khác hành hạ tiếp.
    2000beri x 2 =4000beri/acc x 3000 = 1k2 beri/ngày ( cấp 35 thui nha ).(6 thằng sahre acc cho nhau để chinh phục, có 2 lần chinh phục free nên 6 acc tốn 3 4 luc /acc thui.còn ko chờ được thi 6 lực/acc cũng chả sao ).Lưu ý acc chính phải làm đầy đử thành tựu ẩn để nâng sao lên càng cao càng tốt để tăng số beri nhận được.
    B5:Cứ thế mà làm hằng ngày,log 3000 acc chinh phục mất khoảng 2 tiếng,hên xui tùy lúc,
    B6: Các bác giỏi toán tính dùm số beri nhận được nhá ( acc chính vẫn làm đầy đủ nhiệm vụ nha ko thọt đồ đâu,cấp nhỏ bá đạo nữa là khác nhưng do các acc phụ sẽ theo ko kịp nên acc chính sẽ tùy tình trạng acc phụ mà đứng cấp hay luyện típ).
    B7: Tới Skypeai mới farm danh vọng ( luyện 3 acc # cảng lên tới đó toàn phe ta đánh sao chả thắng lên 1 k điểm tấn công rất nhanh.)
    B8: vừa farm danh vọng vừa farm beri có điều sẽ không có đồ tím( vì trước đây chưa có chức năng tích điểm đổi đồ),với lại ko đủ cấp mặc đồ nếu có đồ.
    B9: Sau khi lấy tướng ngon, lúc này nạp 2 m vào mua lượt cày lv thui......Hết.
  2. kael905

kael905 Thành Viên Mới

đây là cách điên nhất đẻ cày beri ( nếu ko muốn nói là ngu) đây có phải game cày cuốc đâu mà lập 3000 acc, tiền điện bạn để nạp thẻ lên beri nhanh hơn đấy
  3. VietPrao

VietPrao Thành Viên Mới

sao ko nói tạo 1 tỉ acc luôn đi , đúng là rảnh rỗi ngồi nghĩ ra mấy trò vớ vẫn vc. Mình log 1 acc đã đủ mệt r. Thế nhỡ có 1 thằng trùm nó chinh phục mày xong éo thả ra thì clone mày cướp kiểu gì =)))
  4. meodens

meodens Thành Viên Mới

mình ko hiểu tại sao các bác lại ném đá người ta, đây thực sự là 1 cách kiếm beri dành cho những người siêng, có time và nghèo. Cách trên hoàn toàn đúng, ng ta share các bạn làm thì làm, ko thì thôi, chứ có sai hay có ép các bạn làm đâu mà chửi người khác thế. Làm ơn mắc oán, cón các bác kia thì cứ ... (lớn tự hiểu, ko muốn nói ra vì ko muốn mình giống các bác ấy)
  5. RoronoaZoro

RoronoaZoro Thành Viên Mới

chinh phục mất hoạt động đấy bác chủ topic thông minh ạ =)) 3k acc bác định chinh phục trong bao lâu =)) mơ hão nó cũng có giới hạn thôi chứ =)) lv35 cho lv 8x chinh phục đc à =))...
    sí sớn mò vào nhìn rồi lại mạng cục tức để cm =))
  6. vLGatts

vLGatts Thành Viên Mới

Điên cmnr =]]
  7. leovu1993

leovu1993 Thành Viên Mới

lv 34 35 chinh phục acc chính lv 8x 9x :-s . vượt cảng à
    còn nếu mún thực thi việc farm beri kiểu này cho acc chính thì phải có 3000 acc như bác nói ( 3000 acc 8x) , thôi mình bỏ ngay vụ này :))
    thời gian tạo 3000 acc 8x thì mình đi làm thêm cũng đã có tiền nạp vào game nhiều hơn việc farm kiểu này rồi :))
  8. VietPrao

VietPrao Thành Viên Mới

3k acc 8x thì đi làm lấy tiền mà ra khơi nấu ăn còn hơn ngồi cầy game :)))
  9. MissCapu

MissCapu Thành Viên Mới

siêng,có time nhưng nghèo -->vô công rỗi nghề thì đúng hơn =))thời gian đó đi xin việc làm ổn định hoặc cố gắng học cho xong ra trường còn có lý hơn =))

1 cách hướng dẫn vô bổ =))chưa kể ngồi máy nhìu phát sinh nhiều bệnh tật khác =))tiền chữa bệnh thà nạp vào cho lành hoặc tàn tàn mà chơi cho xong =))
  10. RavenS

RavenS Thành Viên Mới

Đm 3000 acc - Liệu có phải vì như này mà mỗi lần HĐ lag đéo thể đỡ đc ko???
  11. devilX

devilX Member Tích Cực

2. Nếu farm lên cao mà bị người khác phá thì sao ?
    điểm tấn công càng cao khi bị đánh thì cooldown ( thời gian đóng băng ) càng lâu nên có bị phá cũng ko bị phá nhiều
    mình đã nhắc nhiều bạn về vấn đề này r` mà vẫn cứ copy i xì về
    4h sáng sẽ reset mọi loại thuyền ở mọi điểm và mọi màu,lượt đánh đầu sẽ bị đóng băng 3p cho mọi loại thuyền,lượt thứ 2 là 6p lượt 3 là 9p,không có chuyện điểm cao thì đóng băng lâu đâu,nếu thế farm dv ở w7 chả còn gì là khó
    còn nữa cd lên đến 3-4 tiếng hoàn toàn là nhờ thủ thuật,không thể đánh cho cd lên đến nhần ấy đâu
  12. MrTrieu

MrTrieu Chém Gió Thần Sầu Công Hội Pirate.S2 Tung Hoành Tân Thế Giới

Khó diễn tả bằng lời :18: :77::24::emo.s2u.vn_077::emo.s2u.vn_024:
  13. siucaytien

Nhin commet la bit ko co doc ky~ roi`. 3000 acc la acc cua 6 nguoi choi, moi dua 500 acc, hiu~ thi noi ko hiu~ thi im dum`,ai bao may ong luyen ??? co cai fexlife no luyen dum` ma`, mo~ may' len treo 24/24 ( pass cac acc phu nhu nhau, so thu tu tang dan` 00000001 ~ 00003000 thi dc roi`. Co bao la danh vuot cang ko ??? Cao lam la len skype ( thieu dieu` acc chinh la trum o~ do' chu dao` dau ra thang` o~ lai ma pha',neu no fa' thi chuyen cang ve` roi lai ra lai) . Day la cach farm vua co tien` vua co danh vong ( thuc hien 2 cai cung 1 luc) hiu~ y' ko vay???
  14. siucaytien

Noi chung cac bac van chua bit cach farm kieu nay` !!!!! Tum lai la nhu the ( chua ke binh thuong 1 ngay` 1 acc chinh phuc dc 1 nguoi duy nhat 1 lan` nhung tui co the chinh phuc dc 2 lan` ( nhung la bug nen ko huog dan), Cac bac' ko thuc hien dc, roi moi co chuyen gato ng ta dupe ( 1 so acc bi khoa kiem tra van ko bans vi` nguoi ta ko he dupe ,dung` thac mac,neu it time hoac ko co nhiu` ban. de~ lam` chung thi tu lam 1 minh` 300~ 500 acc thui,van~ dc !!! ( fai~ farm kem danh vong) , thua cap' 1 2 thang' la bang`!!!!
  15. siucaytien

Chinh phuc lam ji co cd, nc nhu vai~ that !!!!!!!!!!!
  16. siucaytien

o~ cang duoi, acc chinh co ban ko the~ bi acc lon' hon chinh phuc ( vi` 35 da co tien` nhiu do farm kieu~ nay`) voi lai dung' cang~ nua~,may bac' dua top leo len het roi`,nen truong hop bi pha' ko bao h xay ra (100% chac chan).
  17. meodens

meodens Thành Viên Mới

Toàn mấy người tầm xàm ko hiểu được. Đọc thì ko đọc, ko hiểu hay đầu óc có vấn đề về đọc hiểu? rồi ý kiến loạn cả lên, chủ topic nói là cày cho lv 34-35, Top đâu ra ở đó, đâu ra mà loạn lên "8x thà kiếm beri từ bán hàng còn hơn" rồi "3k acc 8x tốn thời gian" rồi lại "34-35 sao chinh phục 8x". Đọc mà thấy mấy comment này nhãm hoặc ko có óc suy nghĩ.
    Thêm cái nữa là chủ Topic nói rõ : dùng fexlive cắm máy chứ ko phải cày tay và nhiều người cùng làm chứ ko phải 1 người mà ý kiến tốn time này nọ, có ai đọc Bước 8 và 9 chưa??? Chấp nhận cày Beri và danh vọng luôn từ lv 34-35 ko lấy đồ, ko lấy cấp rồi sau đó mới dùng tiền đua cấp lên

TOÀN DÂN ĐỌC THÌ KO ĐỌC HẾT, CÓ VẤN ĐỀ VỀ ĐỌC HIỂU (HOẶC VỀ NÃO) RỒI ... LOẠN CẢ LÊN, NGƯỜI TA SHARE KINH NGHIỆM, KO AI ÉP LÀM THEO, ĐỪNG CÓ HÙA NHAU CẮN CÀN THẾ. MỖI NGƯỜI 1 CÁCH CHƠI, NHƯ CÓ NGƯỜI ÉP CẤP LẤY DANH VỌNG, THÌ CÓ NGƯỜI CÀY BERI KIỂU NÀY, CHƠI THÌ DỄ, TÌM TÒI VÀ TỰ TẠO CÁCH CHƠI, SỰ KHÁC BIỆT MỚI KHÓ MÀ KO PHẢI AI CŨNG LÀM ĐƯỢC, CẮN CÀN THÌ TỰ SUY NGHĨ MÌNH CÓ THÔNG MINH, Ý TƯỞNG ĐƯỢC NHƯ NGƯỜI TA KO TRƯỚC ĐI.
  18. leovu1993

leovu1993 Thành Viên Mới

thế thì thực tế là bạn đã làm dc điều này thì bạn cho mình cái tên nhân vật của bạn và server bạn để mình vào xem độ khủng của bạn cái :emo.s2u.vn_041:
    còn lý thuyết suông ngay cả bạn còn chưa làm dc thì :emo.s2u.vn_065:
  19. Trafagar Law

Trafagar Law Member Tích Cực

có lẽ hơi ngu nhưng bạn cho mình hỏi cái fexlive bạn nói là cái j mà mình tìm google mà không ra ?
  20. kael905

kael905 Thành Viên Mới

nói thẳng ra đây ko phải game cày quốc mà lập 500 acc nhé, bạn rỗi hơi cmn vừa thôi, cái này mà cũng gọi là Ý TƯỞNG ah =))
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.