[HaiTacVl] A love story of Cindry

Thảo luận trong 'HaiTacVL' bắt đầu bởi Cindry, 7 Tháng bảy 2015.

Moderators: Vinci
  1. Cindry

Cindry Member Tích Cực

PorterACE thích bài này.
  2. Cindry

Cindry Member Tích Cực

Kiếm ít gạch về xây nhà lầu thôi:haha:
  3. McLouis

McLouis Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động

Bài này bạn có ý tưởng tốt, nhưng mắc một số thứ theo mình thấy đã làm cho bài của bạn không hay:
    Thứ nhất là nó dài quá, giá như bạn rút ngắn nó bớt đi, làm cho câu chuyện mạch lạc và súc tích hơn, sẽ dễ gây cười và thư giãn hơn
    Thứ hai là, cái phần đầu với cái phần hai nó chưa đủ dữ kiện, làm cho mình thấy nó không liên kết với nhau, tại sao cindry đang độc thân khó tính lại muốn tuyển chồng? Lý do gì? Nếu không có thì bỏ những thứ rườm rà đi. cả về phần của luffy cũng vậy. Câu chuyện của bạn có thể là:
    Hình 1: Cindry, độc thân khó tính, giờ vẫn ế chồng, muốn tuyển hôn phu
    sau đó là từ yasopp tới Luffy kêu "chờ đã"
    rồi bỏ hình cindry tiếp theo đi, để hình luffy "điêu một chút" với câu thoại "anh là người cao su"
    Sau đó bạn đặt một tấm hình cindry để làm kết thúc, như vậy ngắn gọn hơn nhiều.
    Thứ ba là, bạn đầu tư, nhưng mà đầu tư chưa có tới, nếu mà bạn đã mất công lựa hình đẹp và rõ nét như vậy, biết cách tạo bóng thoại rồi, tại sao không ráng thêm chút nữa vào khoảng edit khung hình, sửa chữ bằng blending options, chọn font chữ mềm mại và ưa nhìn hơn, có lẽ bài của bạn sẽ tuyệt hơn
    Primebolt thích bài này.
  4. Cindry

Cindry Member Tích Cực

Tks các góp ý của bạn, mình sẽ tiếp thu ý kiến và hoàn thiện bài viết
  5. McLouis

McLouis Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động

Chỉ là chút đóng góp cho bạn, thiệt sự là tui thấy tiếc, trời ơi, ý tưởng có, nội dung có, đầu tư cũng có, nhưng mà lại bị thiếu một chút nữa thôi, chỉ một chút là sẽ hay và ổn liền
    Bài này công bằng mà nói, nếu theo cách trao giải trước đây thì bạn đã được giải rồi ấy chứ, tuy bạn mới nhưng không kém người cũ
  6. Cindry

Cindry Member Tích Cực

Còn rút kinh nghiệm cho nhiều lần sau nữa bạn ah. Thấy mọi người chế truyện hình thức rất đẹp mà chưa biết cách ^.^
  7. Primebolt

Primebolt Bá Đạo Forum Chữ Ký Động Băng Mũ Rơm Haki Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri CÔNG HỘI ASL.S75 Băng Mũ Rơm Shura

Làm theo cặp thì hay biết mấy :pde22:
  8. Cindry

Cindry Member Tích Cực

Mình không biết phải làm như thế nào luôn, cũng muốn ghép ảnh mà chịu. Chỉ mình với:p
Moderators: Vinci