[Hot] Danh sách liên thông đợt 2

Thảo luận trong 'Liên Thông Server' bắt đầu bởi nuns2koi, 22 Tháng tư 2014.

?

Theo bạn List nào phù hợp nhất ???

Poll closed 24 Tháng tư 2014.
  1. List 1

24 vote(s)
    4.1%
  2. List 2

295 vote(s)
    49.9%
  3. List 3

15 vote(s)
    2.5%
  4. List 4

284 vote(s)
    48.1%
Multiple votes are allowed.
  1. zZzVoTinhzZz

zZzVoTinhzZz Member Tích Cực

Bạn nghĩ lực NPH có thể đền bù là nhiều?mình đã tính toán và level của mình sau khi update chỉ có thể từ 129 lên 131( trong trường hợp sát nhập với s54, lực nhận được là 3k ) cùng lắm là 132 đi, nếu điều đó làm bạn hạnh phúc :8:
    Để nói thêm về cái level, thua level là thua cường hóa, thua chùng sinh. 1 lần chùng sinh đã là quan trọng rồi, đơn cử như jim sau 1 lần chùng sinh tăng 3,4 SM, với mình thì tăng 4 SM. 2 lần chùng sinh là 8 SM, 3 lần là 12 SM, đánh nhau là biết rõ độ mạnh yếu ngay. Đấy là 1 tướng chứ chưa phải cả đội hình nhé.

Nhìn cái top 2 cụm server khác biệt nhau như vậy, và bạn cũng đã nghe mình giải thik về việc tại sao LC bình quân lại bằng nhau rồi mà bạn còn cố cãi thì thua, mình chả biết nói gì hơn:emo.s2u.vn_027: Bị ném gạch thì bạn rút kinh nghiệm đi cho mình nhờ!!!
  2. nuns2koi

nuns2koi Tuyệt Thế Anh Hùng Joker make in vn

Bạn nên chơi game nhiều hơn để học hỏi kinh nghiệm gộp sv dần là vừa. Ko có NPH nào gộp sv cho bạn sv mới làm bố sv cũ đâu. Hiện tại các bạn kêu ca sau này khi ng chơi cũ thấy các bạn mới mạnh ngang mình gộp vào đc đền bù thì có lẽ họ sẽ là người lên kiến nghị chứ ko phải bạn đâu. Vua Hải Tặc hiện nay tướng rất đa dạng check nhau 50k ~ 100k Lc vẫn pk vẫn thắng như bình thường. Điển hình bạn có thể xem Event lt đợt trước rất nhiều ng chơi kém lv kém lc nhưng vẫn thắng. Bạn nên bỏ cái ý cá nhân đấy đi.
    Thân!
  3. xnogamex123

xnogamex123 Thành Viên Mới

thím có quá lời ko@@
    cái thứ 1 là lvl ko quyết định mức độ mạnh yếu 1 cách thần thánh như thím miêu tả.
    cái thứ 2 đợt này up haki, bạn cũng thấy các cb mod optimus đưa r` đơn giản 1 câu là lv chả ảnh hướng shjt j mức độ cách biệt
    cái thư 3 bạn nói lv 13x j đó nglà đã max tim thì việc khoảng cách lv lại càng chả đáng cho sự chênh lệch sức mạnh.

kết luận của mình:
    đợt này việc gộp thật sự làm mình cực kì hài lòng. 1 là đưa ra 4 sự lựa chọn cho game thủ chứng tỏ NHP đã chú ý đến ý kiến của game thủ,mà có sáng kiến cực hay để ae có thể tự mình chọn lấy cái đúng hợp lý, hoan nghênh cực kì:58:, bạn có thể đi so sánh các game khác liệu khi gộp sv có được quyền lợi như thế này ko.
    đừng được voi đòi tiên bạn àh....nếu NPH làm như mấy đợt gộp trước bạn còn phải lăn lóc khóc tiếng miên không chừng
    p/s: àh quên 1 vote cho list 2 :emo.s2u.vn_041:
  4. PiBaby

PiBaby Thành Viên Mới

mức lvl đâu có quan trọng ~.~ 1 khi có haki thì kém độ 10 lvl vẫn ăn tốt mà. Quan trọng là cách chơi ntn và ra làm sao thôi :)
    lần này đã đưa ra list sv để gộp, thay vì cãi nhau trên diễn đàn sao ko vote cho nó nhanh. Kêu gọi mọi người vào cùng vote cho list nào bạn thấy hợp lý
  5. zZzVoTinhzZz

Vậy à,VGC lần trước mình level 108 thua những thằng level 118 vớ va vớ vẩn chỉ vì kém chùng sinh đấy bạn ạ, đấy là còn đánh vs s60 s54... Kinh nghiệm gộp server thì tất nhiên là mình có, gộp từ s74 lên s72 ra trước 20 ngày thôi đã thấy thọt rồi chứ đừng nói gộp với 1 server ra trước 6 tháng. Nếu cả 2 server có thể đều kiến nghị thì rõ ràng là NPH gộp server ko hợp lý phải ko? Bạn gộp thử s72-74 với 1 server ra sau 6 tháng đi, mình sẽ làm bố server cũ cho xem.
    Nói là làm, gộp thử đi rồi delete cái server cũ đi là vừa:64:
  6. GOD

GOD Bá Đạo Forum Tứ Hoàng Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri

Chú nói nhiều vãi, ds có rồi, cứ vậy mà chơi, tính toán theo kiểu cua trong lỗ, nói gàn:65:
  7. zZzVoTinhzZz

Yentwp

1 thằng up haki đánh với 1 thằng ko up haki nó khác với việc 2 thằng cùng up haki choảng nhau, nói ngu vcl. Trong cái thời buổi này, up đc damage càng nhanh càng tốt, up max damage rồi, ko up level được thì cũng pk bằng niềm tin. Chính vì thế cái chùng sinh với cường hóa mới quan trọng.
    còn riêng về lật kèo, yếu thắng mạnh thì kiểu gì chả có, nhưng xin hỏi tỉ lệ đánh thắng là bao nhiêu?
  8. Prog s50

Prog s50 Member Tích Cực

http://s50-haitac.game5.vn/api/replay?serverid=game20050&bid=79fd23d06dd5d59c

Mình thấy bạn quan trọng hóa vấn đề về lv vcl. Kém 5 lv, 5 cấp CH đồ, 1 lần cs và 120k lc bạn nhé.
  9. OTAN

OTAN Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động QUY ẨN GIANG HỒ Wanted 1.000.000.000 Beri

Rất ủng hộ ý kiến VOTINH

Chơi cái này quan trọng là level,
    Còn nói về có haki để lên vậy mỗi mấy ông biết lên còn những thằng khác nó ngồi yên nhìn các ông lên. Còn nếu ông Nun nói sever ra sau được thưởng nọ thưởng kia rồi vậy hãy cho 72 74 hoặc 68 70 ghép với những đứa sinh sau đẻ muộn xem chịu được khoảng bao lâu thì báo nghỉ :D
    P/s rất đồng ý quan điểm gộp để sever đông vui hơn nhưng gộp sao cho phù hợp với tất cả, 68 70 72 hay 74 không cần phải gộp vào sever sau nhưng những sever sát nhau thì nên gộp chung vì mức độ chênh lệch không quá lớn.
  10. nuns2koi

Bạn nghĩ việc gộp sv là trò đùa à. Mà thử hay ko thử. Tất cả đều dựa vào dữ liệu để chia list. Tại sao bạn ko chia sẻ cảm xúc của mình với những ng chơi cùng CH lên vote list mình thấy hợp lý??
  11. zZzVoTinhzZz

vote rồi đó, may là vào cái list 2 chứ vào list 4 thì với những nhân vật 3 phải thế này có nói cũng bằng thừa. Dữ liệu của bạn chỉ là phù phiếm thôi mod ạ. Nhìn 2 cái list nó khác lòi thế mà cũng quy chụp nó về giống nhau thì cũng bằng thừa, còn chỉ số khác mà bạn quên mất như danh vọng thì chả thấy thống kê ở đâu. Bạn đền bù thế nào khi top 1 danh vọng cụm s72 74 ko lọt vào top 10 s54. Trong khi đó, Mihawk vẫn đc xem là 1 tướng lợi thế trong đợt VGC tiếp theo...

Thôi ko cãi nhau nữa, gộp list 2 là ok rồi!
    [HR][/HR]
  12. NickBD

NickBD Member Tích Cực Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 30.000.000 Beri

2 cái hình thấy LC 1tr5 ~ 1tr6 nè

Rồi sao hay bị tình trạng 0% quá , đề nghị nhà phát hành kiểm tra lại tình hình giùm cái , nản quá
  13. TuanDJ

TuanDJ Thành Viên Mới

s24-s30-35 với s25-s31-s36

Tks Mod . Mong Mod sẽ lưu tâm vấn đề của mình và phản ánh với NPH để thay đổi lại
    Chứ để s24-s30-35 với s25-s31-s36 gộp với nhau thì chỉ con biển bắc .tây và nam coi như bị xoá xổ rồi:eek:
  14. xnogamex123

xnogamex123 Thành Viên Mới

rep

nói ngu vcl
    ý bạn là sao, nguyên cái cmt tui ko hề xúc bạn 1 câu nào.
    Nhắc khéo bạn 1 câu trước khi bạn nói ngta ngu này nọ thì hãy xđịnh độ nhăn của não mình có phù hợp để nói câu đó ko nhé...
    bạn nói 1 thằng up haki 1 thằng ko...đừng đùa chứ bạn, bên kia cũng có chop tiến hóa...đồ đạc còn hơn cả tá ko thể tả nối sao bạn ko so sánh, bạn thua vài lvl còn nó thua đến cả hơn 2 chục lvl nhưng đấy cũng là 1 trong số các ý kiến. Các ý kiến # của t sao m ko ý kiến cứng họng ko đáp lại được àh.
    bạn đòi tlệ thắng thua??? đầy người lv nhỏ vẫn áp đảo như thường - vđề là bạn phải đtư hợp lý thế nào đã - cái này phụ thuộc vào độ nhăn của não nhưng thiết nghĩ bạn ko có cửa rồi.
    bạn nghĩ lật kèo ko được là thế nào, chỉ cần mihawk chưa cần đến haki mà đã có thể lật kèo ầm ầm r` nhé.
    t chỉ đưa ra đánh giá khách quan, đợt gộp trước ý kiến cá nhân NPH k thèm đã động 1 câu dù để mất bnhiêu người chơi tui cực kì bức xúc đến nỗi bị cho ra đảo, nhưng đợt này t ko chê trách j bạn có quyền bình cho list bạn thích.
    còn tsao list bạn bình lại ko được nhiều người đồng ý thì tự nhận ra nhé...
    p/s: ban đầu mình chỉ nghĩ bạn chưa hiểu chưa thông nhưng sau cmt trên của bạn mình thấy bạn độ phẳng của não bạn còn ghê ghớm hơn mình tưởng tượng
  15. nuns2koi

mình là ng chia ra 4 list để bạn bình chọn. Thấy bạn nói 3 phải mình khá là buồn cười đó =))
  16. Prog s50

Prog s50 Member Tích Cực

Bạn giả vờ ko thấy cmt của mình à.
    http://s50-haitac.game5.vn/api/repla...fd23d06dd5d59c
    Mình thấy bạn quan trọng hóa vấn đề về lv vcl. Kém 5 lv, 5 cấp CH đồ, 1 lần cs và 120k lc bạn nhé.

Nhưng mình thấy list 2 hợp lý vote list 2 thôi.
  17. blooh119

blooh119 Member Tích Cực

Ông này não ngắn vậy. Người ta là NPH dữ liệu của ng ta check ông bảo là phù phiếm. Thế ko dựa vào dữ liệu ng ta gộp kiểu gì.
  18. zZzVoTinhzZz

ghê gớm đây, lật kèo ko cần haki mà chỉ cần MH.400v DV sao thấy nó easy thế nhỉ, thần thánh server nào vậy?

hài t có thèm để ý đến các ý kiến khác của m đâu, nói ra đã thấy nhảm nhí rồi. cb m nói chắc là nami ussop vs chopper, level khoảng 117 với 140 chứ gì, thằng 140 mà nó cũng chơi nami với ussop thì khác đấy. Build chuẩn thì việc lật kèo đấy là ko bao giờ có. Cứ thử mượn 1 nick cùng server level 120 mà bem t đi, để xem lúc đấy m cảm thấy bất lực thế nào.
    mà việc gì cứ phải não phẳng với cả não nhăn, nói trắng ra là ngu đi cho nhanh. đồng chí có đứng top server nào thì cho biết quý danh để vào tham khảo cái.
  19. zZzVoTinhzZz

có những người cầm đc những số liệu đó xong đưa ra 4 cái list thì 3 trong đó là nhảm nhí :emo.s2u.vn_032:
  20. zZzVoTinhzZz

click vào có thấy gì đâu mà rep với chả ko rep. haiz mà cb LC thấp thắng LC cao ko phải mình chưa thấy bạn ạ