[Tổng hợp] TOP Những người mạnh nhất One Piece!

Thảo luận trong 'One Piece Box' bắt đầu bởi oOZoroOo, 24 Tháng chín 2012.

?

Chất lượng bài viết thế nào?

1. Tốt

64.0%
  2. Tệ

36.0%
  1. zeeltt

zeeltt Thành Viên Mới

- Kể cả ko xếp theo top Wanter....Còn 2 trong 4 Tứ Hoàng vẫn trong vòng bí mật...sao mà đã bịa đặt thứ hạng cho họ rùi ???
  2. bietdkak

bietdkak Thành Viên Mới

Xin lỗi chắc mình phải lập 1 bài về wanted rồi hầu như mấy ông khủng là fan làm :emo.s2u.vn_108:
  3. zeeltt

zeeltt Thành Viên Mới

- Đúng đấy...Dragon đã xuất hiện ở anime 1 vài lần rùi vẫn còn nhiều bí ẩn ^^!
  4. oOZoroOo

oOZoroOo Thành Viên Mới

Nói mãi vẫn không hiểu, vậy Jang cho mình biết đi ! Các đô đốc dùng các loại Haki khi nào vậy??? Chỉ mình với, Ray Leigh+WB dùng haki nhận thức khi nào vậy???
    Còn bạn OPFZee?? Cho hỏi bạn đọc được đoạn Shanks đánh thắng Kaidous chưa? Rồi lúc Shanks vs WB trên thuyền của WB nữa? Như thế không để xếp Shanks vị trí đó ah? Còn Bigmom + Kaidou tôi không biết 2 điều thứ nhất là Kaidou > BigMom hay ngược lại còn BigMom vs Shanks thì sao cũng không rõ nữa??? Cái này bịa thật ! Các vị trí khác tôi khá chắc ! Vì đã xem phim kỹ rồi !
  5. zeeltt

zeeltt Thành Viên Mới

- Ai nói gì Shanks đâu.....@@!~....nhầm đề à....ta nói những nhân vật còn chưa xuất hiện lần nào và đang trong vòng bí mật ý....Kaido vs Big Mom...và 1 số ng nữa
  6. bietdkak

bietdkak Thành Viên Mới

Bạn nên xếp Sengoku-grap-Shiki cùng 1 hàng, Edward Nujet và Gol.D.Roger cùng 1 hang vì Gol.D.Roger thành vua hải tặc là vì đã tìm ra hon đảo cuối cùng 2 ông này là địch thủ nhiều năm. đương nhiên nên cho 3 đô đốc lên trên Teach :41:
  7. zeeltt

zeeltt Thành Viên Mới

- Nghe có vẻ hợp lý
  8. oOZoroOo

oOZoroOo Thành Viên Mới

Mình hiểu ý kiến của các bạn và cũng thấy nó khá hợp lý ( không hoàn toàn) ! Mình cũng biết như thế sẽ giống với sự thật hơn ! Nhưng vì mình đang muốn xếp rank nên sẽ không có 2 người cùng rank ! Mong AE thông cảm !
    Nhưng Shiki hơn Sendoku+Garp bạn ah! Chi tiết Shiki đòi giết Roger, phải 2 người Sengoku+Garp mới đánh bại được hắn chứng tỏ sức mạnh của Shiki! Còn Sengoku vs Garp ai mạnh hơn thật sự mình không rõ, nhưng vì phải chọn ra một người hơn nên mình chọn Garp ( vì dù sao Garp cũng được phong là anh hùng hải quân).
    Nói về Big Mom + Kaidou ! Mình và các bạn đều không rõ thực lực của 2 người này chắc chắn không chính xác hoàn toàn, nhưng có thể nói họ chỉ thuộc class Super không thể vào class Ultimate được vì nếu họ vào luôn class Ultimate ( thì sẽ mất cân bằng trầm trọng giữa hải quân vs hải tặc).
    Ở class Super ta thấy Dragon có tiềm năng cực lớn vì được cho là "tội phạm nguy hiểm nhất thế giới" và lãnh đạo quân nổi loạn+ dòng dõi nhà Monkey @@"...toàn siêu nhân --> khả năng cực cao! Xếp no1 trong Class Super !
    Còn vị trí thứ 2 mình phân vân giữa Shanks vs BigMum ( Shanks thắng Kaidou, BigMum có năng lực giết Marshall.D.Teach) nên mình chọn Shanks :| Vì thấy có cảnh Shanks đọ bá khí với WB ( hay người ngang tài). Nên thứ 2 mình cho thuộc về Shanks.
    Vị trí 3,4 thật ra 2vị trí này, Kaidou cũng được, BigMum cũng được ! Vì không biết chính xác, mình chỉ muốn cho mọi người biết sức mạnh của 2 người này!
    Vị trí 5 chúng ta có thể năng lực bẩm sinh của Mihawk + sức mạnh của thanh gươm Yoru ! Mình tin hắn có thể nhận vị trí này !
    Vị trí 6 Marshall.D.Teach sợ BigMum+Kaidou --> hợp lý ! Nhưng có trái cây Yami Yami + Gura Gura (lấy từ WB) => kết hợp 2 năng lực ấy mình nghỉ Teach xứng đáng với vị trí này!
    Tiếp theo là 3 đô đốc !
  9. Jang006

Jang006 Thành Viên Mới

.
    nếu bạn xem anime thì phải rõ chứ nhỉ . lúc Rayleigh dạy cho luffy . khả năng biết trên đảo có gần 500 con thú ?
    lúc râu trắng đánh vào bệ xử tử ace . 3 người nào đã dùng vũ trang để đỡ ? .
    lúc luffy sử dụng HSK . tên đội trưởng đã bảo giống của râu trắng và shanks . tên phó đô đốc đánh lén từ phía sau sao râu trắng biết mà đỡ ? .
    JeremyHoang and (deleted user) like this.
  10. Jang006

Jang006 Thành Viên Mới

quên ghi thiếu . lúc coby cảm nhận được tiếng mọi người đang dần biến mất . lúc sau thằng bác sỹ bảo đó là năng lực mà phó đô đốc trở lên đều có ? .

bạn hiểu chứ :))
  11. JeremyHoang

JeremyHoang Thành Viên Mới

vote 1 phiếu bạn này chuẩn rồi :69:
    ông kia bỏ mấy cái haki sai tùm lum rồi =))
    buồn cười câu rayleigh dùng haki nhận thức khi nào, chắc là chưa đọc truyện or xem film chỉ làm 1 bài câu like @@
  12. bietdkak

bietdkak Thành Viên Mới

sao bạn biết shiki manh hơn grap và sengoku + lại mới ăn đk bạn có xem phần ngoại truyên ko.
    thậm trí lúc vây bắt shiki chả thằng nào thèm đến sengoku thì ở văn phòng ngồi máy lạnh uống trà cử mấy thằng phó đô đốc đi chứng tỏ senguko chả coi shiki ra cái j :77:
    cái cuối cùng mình muốn nói là bạn nên cho nhưng thằng đã thể hiện tài năng vào thì hơn là mấy thằng ko rõ thông tin.XIN HẾT
  13. NguyenHB

NguyenHB Thành Viên Mới

sai nhiều chỗ phết copy thì cũng phải chỉnh sửa chút chứ ==!
  14. bietdkak

bietdkak Thành Viên Mới

công nhận :27:
  15. oOZoroOo

oOZoroOo Thành Viên Mới

Cái này là mình tự làm chỉ coppy từ sườn bài của bài này qua bài kia nên sai ! Search cả GG cũng không có cái khác !? Shiki không mạnh??? :) Vậy mà dám khiêu chiến Roger, Shiki không mạnh??? Vậy mà bắt Garp+Sendoku ra tay ngăn cản??? Chuyện lạ trên đời !
  16. oOZoroOo

oOZoroOo Thành Viên Mới

"Sengoku seemed to view Shiki as his main enemy twenty years ago in the same sense that Garp viewed Gol D. Roger. He warned Garp that Shiki was his to capture and was annoyed when Garp said he would give him the credit, showing Sengoku felt the need to capture Shiki himself and wasn't merely after fame. Although he was willing to fight Shiki with Garp when he attacked Marineford, this could be to limit the damage Shiki could cause seeing as he destroyed half of Marineford when fighting both of them." Bạn đọc cái nào chắc cũng hiểu Shiki mạnh thế nào !

"Shiki also is a firm opposer of both the World Government and the Marines: he tried to conquer the former with an army of mutated animals, as seen in Movie 10, and in Chapter 0 deemed the Marines of being too weak to capture a man like Roger. He was however defeated by Sengoku and Garp, and this may have caused him to hate the two as well." Còn đây là chi tiết chứng tỏ Shiki bị đánh bại khi Garp+Sengoku ra tay !
  17. oOZoroOo

oOZoroOo Thành Viên Mới

Thanks bạn đã chỉ ! Mình sẽ nhờ mod fix lại để hoàn thiện ! :)...Nhưng mình ghét cái thái độ góp ý của bạn (nó không phải góp ý bình thường) ! Mình không phải là ODA, nên mình viết sai cũng là điều dễ hiểu, đừng vì những cái sai mà nói chuyện khó nghe ! Mình có sao nói vậy thôi !
  18. bietdkak

bietdkak Thành Viên Mới

Làm ơn xem lại http://vuighe.net/xem-phim-online/one-piece-the-movie-tap-10-one-piece-the-movie-ep-10_31831.html
    Grap là người đã bắt shiki vào imperdown.
    khi shiki trốn khỏi imperdown sợ bị bắt lại hán đã chốn đi và thành lập 1 đội quân hòng tàn phá vùng biển yếu nhất TG là nơi sinh ra của 2 kẻ thù shiki căm hận nhất
    Gol D Roger,Grap
    nếu đã xem phim bạn chắc đã xem đọan cuối bạn có thấy trận chiến với shiki khác xa so với trận chiến của râu trăng 5 phó đô đốc chả có đô đốc nào cả :23: nói vậy thôi chắc bạn cũng hiểu sengoku nghĩ j rồi :15:
  19. vietphu le

vietphu le Thành Viên Mới

không có gì để nói ai mạnh hơn ai cả...như thằng ENEL đáng lẽ phải ngang ngửa 3 đô đốc hải quân nhưng vẫn thua LF => ko mạnh = LF chắc..:)))
  20. bietdkak

bietdkak Thành Viên Mới

Enel thua luffy vì chủ quan và kị hệ nữa bạn hiểu ko và nó ko thể mạnh bằng 3 đô đốc vì nó thiếu KN chiến đâu :10: