[Thông báo] Thay đổi của Box HaitacVL

Thảo luận trong 'HaiTacVL' bắt đầu bởi McLouis, 1 Tháng bảy 2015.

Moderators: Vinci
  1. McLouis

McLouis Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động

Chào tất cả các bạn, hiện tại, box haitacvl sau thời gian hoạt động khiến các bạn cảm thấy không mấy hài lòng, thì sau một thời gian tạm ngưng để tiếp thu ý kiến, kèm theo đó, chúng tôi xin đưa ra một số cải cách như sau:

Đầu tiên, là về phương thức chấm, sẽ cải tổ lại vấn đề này, mod cũng sẽ tham gia, nhưng chỉ dừng lại ở mức độ tham gia cho điểm, chứ không còn nắm toàn quyền quyết định số phận bài viết của bạn nữa!

Việc thứ hai, chúng tôi sẽ mở ra một số giải thưởng khác, như là "bài chế hay nhất", "người chơi tham gia bình luận tích cực nhất", " người chơi có bài viết được ưa thích/ bình chọn nhiều nhất", và giải dành cho những bạn tuy chế không được hay nhưng kiên trì và có nỗ lực tham gia chung vui với box!

Thứ ba, số lượng giải thưởng, chúng tôi sẽ không trao giải cho các bạn một cách cố định nữa, mà sẽ trao giải theo đánh giá sơ bộ chất lượng và số lượng bài tham gia, tức là, trước đây mỗi một đợt thi đua, cố định trao 5 giải, bây giờ chúng tôi sẽ thay đổi trao giải linh động hơn, chỉ trao cho những bài viết xứng đáng, tối thiểu là 0 giải và tối đa là 10 giải/ đợt, tuy nhiên, nếu có những bài chế thực sự hay, chúng tôi sẽ đưa vào danh sách trúng thưởng, có thể là 2-3 giải đặc biệt thêm vào trong đợt đó. Làm như vậy để tránh những trường hợp "spam cho có" và những bức xúc khi bạn bỏ tâm huyết ra chế lại chỉ bằng một bài sơ sài sẽ không còn nữa!

Thứ tư, cơ cấu giải thưởng. Về việc này, chúng tôi muốn nói rằng, độ "ngon" hay "dở" của giải thưởng hoàn toàn tùy thuộc vào bạn! Chúng tôi đã điều chỉnh để cho giải thưởng phù hợp với người chơi, do đó, nếu trong đợt tham gia có nhiều bài viết, hoặc trong đợt tham gia đó có bài viết hay, chúng tôi sẽ trao giải thưởng ngon, còn nếu không, thì các bạn biết rồi đấy! Tại sao lại như vậy? Vì nếu bạn chế hay, thì bạn tất nhiên được thưởng tốt cho sức lao động trí óc của mình, còn khi số lượng bài viết trong box nhiều, tức tỉ lệ chọi để đoạt giải của bạn sẽ khó khăn hơn, bạn sẽ được thưởng tốt hơn! Vậy cho nên, giá trị phần thưởng nằm ở tay người chơi, chứ không phải trong tay chúng tôi, các bạn sẽ tự quyết định mình được nhận giá trị thưởng nào! Nên đừng yêu cầu chúng tôi cho bạn biết trước trong phần thưởng có gì!

Thứ năm, chúng tôi vẫn giữ nguyên box Góp ý, các bạn khi chưa hài lòng hay có vấn đề gì, các bạn vẫn có thể tiếp tục góp ý, chúng tôi sẽ tiếp nhận và xem xét thay đổi nếu yêu cầu của bạn đưa ra là hợp lý!

Việc thứ sáu, chúng tôi sẽ thay đổi hoàn toàn chủ đề của các bạn, chủ đề mới nhất cho các bạn đó là: "chủ đề nào cũng được", nhận thấy việc ra chủ đề không đáp ứng yêu cầu là gợi ý cho các bạn tham gia, mà nó mang ý nghĩa "buộc" các bạn phải tham gia vào chủ đề chúng tôi đưa ra, nên chúng tôi quyết định sẽ không ra chủ đề nào nữa hết! Như đã nói, box khuyến khích sự vui chơi sáng tạo của các bạn, cho nên, chủ đề chỉ mang tính chất gợi ý cho những ai đang bí bách không biết phải làm gì, chứ không phải công cụ buộc các bạn phải làm theo mới có giải! Từ nay về sau, box sẽ để các bạn tự do, thích chế nội dung gì , chủ đề gì, tùy các bạn. Trong cuộc sống thấy cái gì hay hay ghép OP vào rồi ném lên cho mọi người xem giải trí đều được!

Việc thứ bảy, có lẽ là quan trọng với mấy bạn nhất, đó là thời gian trao thưởng, chúng tôi đã lưu ý vấn đề này, và sẽ cố gắng trao thưởng cho các bạn trong thời gian sớm nhất, không để chậm trễ như trước nữa!

Nếu có vấn đề gì thắc mắc, xin các bạn đề lại lời nhắn tại topic này.
    Nội Quy và các nội dung chi tiết hơn sẽ được gửi đến các bạn trong thời gian sớm nhất!
  2. zZzGinzZz

zZzGinzZz Thành Viên Mới

k biết các bạn thì sao , nhưng mình thích như thế này :pde19::pde19:
  3. Primebolt

Primebolt Bá Đạo Forum Chữ Ký Động Băng Mũ Rơm Haki Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri CÔNG HỘI ASL.S75 Băng Mũ Rơm Shura

4. Atila vuong

Atila vuong Cao Thủ Forum

Lần này mình chắc làm vài bài chơi sau khi quay trơ lại dd :D
  5. Cindry

Cindry Member Tích Cực

Cho mình hỏi, nếu bài chế được dịch từ tiếng anh sang tiếng việt thì sao?
  6. Cindry

Cindry Member Tích Cực

Mình cũng thích. Quyết tâm dành giải với bạn luôn
  7. McLouis

McLouis Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động

Ừ thì cũng được, nhưng hạn chế bạn nhé!
  8. gunslinger

gunslinger Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Ngôi Sao Làng Giải Trí Tân Tinh Tân Thế Giới

nếu bài chế tiếng anh đó là của bạn, đừng lấy bài của người khác rồi dịch sang tiếng việt rồi nhận là của mình là đc :pde9:
  9. Cindry

Cindry Member Tích Cực

Ý mình là chỉ tham khảo thôi chứ bê nguyên xi vào ai lại làm thế
  10. Primebolt

Primebolt Bá Đạo Forum Chữ Ký Động Băng Mũ Rơm Haki Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri CÔNG HỘI ASL.S75 Băng Mũ Rơm Shura

tưởng làm 1 bài haitacvl tiếng anh được thì mình chấp nhận rồi :pde36:
  11. Tên Lửa

Tên Lửa Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 400.000.000 Beri

Vậy đã bắt đầu chế chưa :pde39:
Moderators: Vinci