[THĂM DÒ] Khảo sát chia cụm Vương giả chiến mùa thứ 5!!!

Thảo luận trong 'Cuộc Chiến Vương Giả - Mùa Thứ Năm' bắt đầu bởi NtVictory, 1 Tháng tám 2014.

1. boboiboy00

boboiboy00 Thành Viên Mới

bình đẳng có bình đẳng
    có thể khoảng cách thời gian giữa s117 vs mấy sv kia cũng chỉ là 1 thàng, nhưng như mình đã nói là do điều kiện ăn ở, chứ bạn đọc kỹ bên trên mình muốn s117 so tài vs bên zing và mấy cựu trâu bò của VGC mùa 4, chứ mình đâu bảo ai lót đường, chính mình cũng phản đối việc đó mà
    Can Quet thích bài này.
  2. nuns2koi

nuns2koi Tuyệt Thế Anh Hùng Joker make in vn

Các bạn nên đọc kĩ cmt của mod.
  3. Can Quet

Can Quet Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới

Mình thấy ý kiến bạn này cũng hay nè, cho các sv zing ngang ngang lc và s100-s119 ở cụm 3, s12x và các sv zing mới mơ ở cụm 4 thì sẽ kịch tính và hấp dẫn hơn :)
  4. nuns2koi

Mấy bạn này ý kiến mà chẳng thèm quan tâm mod nói gì. Chịu thua luôn.
  5. boboiboy00

đã đọc kỹ và đã hiểu cái chuyện thử sức cho mấy bác lớ ngớ
    nhưng thử sức thế nào để nó hay là 1 chuyện. thử sức vs trâu nước thì chả nói, nhưng thử sức vs bên zing lại dc 1 công đôi việc, vừa giúp k phải làm lót đường, vừa dc so tài ngang sức
    mình k biết là trong mấy sv 115->119 là ai có tên lửa, nhưng mod bảo gặt hái thì ms gặt dc 1 quả tên lửa, có cách nào để thử sức vs mấy bác 2 quả tên lửa lc 1m5 tướng nào cũng hơn 500k máu?
    thử sức vs những j mình đã gặt hái dc là phải thử sức vs những ng' ngang tầm, k phải cứ nhìn vào lc và thành tích qua các event là xếp để lại kêu ca là bất công này nọ
  6. boboiboy00

mình xem hết ý kiến của mod ms suy ra ý kiến của mình chứ ai k xem xét
  7. nuns2koi

Bạn hiểu đối trọng là gì k ??
  8. boboiboy00

thực sự mình vẫn chưa hiểu dc ý của mod muốn nói là j, mình chỉ suy diễn logic theo luận điểm của mod mà đưa ra ý kiến hợp lý và hợp tình cho tất cả
  9. shyboy_94

shyboy_94 Cao Thủ Forum Công Hội AE...GATO.S145

Mod nói vậy là ý gì?
    Mình thấy Mod có nói " Các bạn là cụm sv mới nên thử sức đi sao cứ nhìn bề ngoài đã sợ hết rồi vậy", ừ thì thử sức nhưng như thế thì sức đâu mà thử :D
    " Nếu để 117 ỏ cụm 3 mà 115 116 ơ cụm 4 thì có đôi chút bất công quá cho s117. Vì các cụm mới đây là lần đâu tham gia có thể coi đây là mùa thử nhiệm nếu có bất công thì mùa sau sẽ đc chú ý và có chút thiên vị lại cho mùa sau", bất công thì cũng đc, chấp nhận vậy, đành chờ sự chú ý và thiện vị của Mod ở mùa sau :)
    "Chuẩn rồi tại có 2 cq mà mod lại nhầm cq s119 là s117 nên có chút nhầm lẫn. Có lẽ phải đưa ông 119 lên cụm 3 rồi.",vấn đề này Mod xử lí như thế nào?
  10. nuns2koi

Tức là sẽ đưa thêm s119 lên cụm 3 chứ sao.
  11. boboiboy00

thì ý của mình có khác dek người ta đâu mà mod kêu như là mình chỉ quan tâm đến quan điểm của mình
  12. nuns2koi

Tức là mùa trc cụm 8x 9x là cụm chót. Mùa này họ cần có lợi thế. Tiếp đó là đối trọng. Tức là các thuyền trưởng có thể gặp nhau trog giải đấu. Khoảng 7 8 ng như: cúc , hell, mrbig, ngan chi, vuthien, tienvnn, canquet, canquet.119
  13. shyboy_94

shyboy_94 Cao Thủ Forum Công Hội AE...GATO.S145

Uầy, theo mình thì nên chuyển s115 s117 lên cụm 4 đi Mod, cụm 4 là sv mới, có khá ít. Với lại từ s115 trở đi đã tham gia VGC lần 4 đâu, Mod làm thế thì các top dưới phải làm sao?:). Như vậy tất nhiên cụm 4 cũng sẽ ít đối trọng đi, cuộc chiến làm sao hấp dẫn hả Mod ;)
    Gộp với s87... thì thi với chả đấu gì đc :(
  14. boboiboy00

thực sự cái đối trọng mà bác nói thì mình chưa rõ lắm, nhưng mình để ý thấy là những người ms tham dự VGC lần đầu như canquet cần có những ưu tiên dc đánh vs những ng' ngang tầm để mùa sau có hứng thú để đánh VGC
    mấy bác cúc hell kenz kia hay tienvnn, lần tham gia VGC đầu tiên họ đều đã dc tỏa sáng, dc làm nhưng ứng cử viên và khi họ đối đầu thì đều rất kịch tính
    và mình đang nhận thấy mod hơi chú tâm vào VHT bên game 5 chứ k để ý đến bên zing lắm. bên zing chưa từng 1 lần dc biết đến là ứng cử viên, bên đó xứng đáng dc 1 lần thử sức, những lần trc thì đều vướng những oda, hoalq, otan quá trâu rồi. bây giờ người ta nhảy hết vào 1 cụm đánh nhau, thì bên zing cũng như những người lót đường hồi trc nên đc đánh ngang vs sức của mình, chứ mình nghĩ mod đang nghĩ theo kiểu, mùa trc ăn hành thì mùa này phải trả lại hành cho người khác, xong đến mùa sau lại như vậy để thành vòng tuần hoàn
    Can Quet thích bài này.
  15. Can Quet

Can Quet Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới

Đồng ý quan điểm này của bạn, chưa bao h thấy sv zing đc lên top nên mod cố gắng tạo đk cho sv zing thì hơn :)
  16. dungs121

dungs121 Thành Viên Mới

TĐC cụm 5 lần trước sver zing top rồi mà :))
  17. boboiboy00

TDC nó khác VGC chứ bạn zing có cá nhân nào nổi bật đâu :(
  18. dungs121

dungs121 Thành Viên Mới

không phải không nổi bật mà vì ít ai tìm hiểu về sver zig mà bác
  19. boboiboy00

k cần tìm hiểu cũng thấy là VGC lần nào cũng chỉ thấy mặt mấy bác bên game 5 chứ chả thấy zing đâu hết
  20. Dondo yolo

Dondo yolo Thành Viên Mới

bọn mình chỉ đưa ra các ứng viên có khả năng cạnh tranh chức vô địch thôi. Cũng giống như Ngoại hạng Anh có 20 đội nhưng năm nào ứng cử viên vô địch cũng chỉ toàn hàng máu mặt như MU, MC ...