[Tham gia]Event Người hướng dẫn

Thảo luận trong 'Sự Kiện Diễn Đàn' bắt đầu bởi Raito, 6 Tháng chín 2015.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
Moderators: Vinci
  1. Raito

Raito Vạn Người Kính Nể Tứ Hoàng Chữ Ký Động Lữ Khách Thiên Đường Tung Hoành Tân Thế Giới Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

Xin chào các bạn !

Event Người Hướng Dẫn đã được lên sóng bọn mình lên sóng

Bài tham gia của các bạn gồm 2 phần :

Phần 1 : Điền thông tin vào link Google Form : http://goo.gl/forms/ulYORZcjkM
    Phần 2 : Post bài hướng dẫn tại topic này

Các bạn vui lòng post bài tham gia ngay tại topic này !
  2. Datpapa

Datpapa Member Tích Cực

Mình cũng mới chơi, vip cũng k cao nên chỉ tích lũy được ít kinh nghiệm chơi game, mình xin mạn phép chia sẻ cách đầu tư acc như sau:
    Để acc mạnh thì cần phải có sự may mắn và 1 khoản tiền nhỏ hàng tháng ( tùy tài chính mỗi người), riêng mình thì mỗi tuần cố 1 cái thẻ 100k để nhận quà ở phản hồi siêu lớn. Riêng mình vì chơi ở sever mới vào ngày có HD thương thành + wanted + tích lũy tiêu phí lên mình cần phải tính toán, đầu tư, chi tiêu vàng sao cho hợp lý để có thể đứng top all (tuy rằng chỉ dc top 2 3 4). Vấn đề chọn tướng và hướng đi ngay từ đầu cũng là việc rất quan trọng.
    +Để tiêu vàng đúng cách : Vì sever mới có HD thương thành + wanted lên việc đầu tiên là mình mua quỹ trước, rồi mỗi ngày cố dành tiền nấu ăn 20 phát dùng vàng, ra khơi 30 phát dùng vàng(đây là chưa kể lần ra khơi và nấu ăn free mỗi ngày) cứ vậy điểm wanted của bạn mỗi ngày sẽ tăng đáng kể, cộng thêm việc cố gắng 1 ngày tấn công cảng 5 người, chinh phục người chơi để hành hạ càng nhiều càng tốt ( để chinh phục được nhiều mà bạn không phải khỏe nhất thì lên đi map từ từ để cùng cảng vs nhiều người còn làm điểm wanted được), còn 1 số điểm của wanted như chiếm TN, đánh đấu trường, nv hàng ngày, vv.... thì ngày nào cũng làm nên k cần phải quan tâm
    Khoản nhiệm vụ hàng ngày mình chỉ làm để lấy 115 điểm lên dường như là k tốn bao nhiêu vàng cả, có khi còn lãi, đợi nâng cấp nv đến 85 mình mới làm lên nv 120
    Tầm bảo mình thấy sử dụng kích hoạt chức năng tầm bảo tỉ lệ ra thuyền đỏ và tím rất là cao ( cũng có thể do mình hên)
    Chế đồ thì mình chỉ dùng bình thường k dùng 1 đồng vàng nào vào vì thấy k cần thiết lắm
    Săn boss TG, boss CH thì cảm thấy dame mình có thể đứng top 1 thì lên dùng vàng, k thì auto gọi là tham gia, nhưng cố gắng dùng ít vàng để kêt liễu boss, bạn sẽ có phần thưởng kết liễu rất là ngon
    Cái HĐ thương thành tiêu 1v = 2 tích điểm, mọi người hay dùng đổi pet, danh hiệu, thời trang, nhưng mình chỉ dùng để đổi nguyên liệu, rất nh cái hữu ích cho sv mới như thủy tinh thời trang, tích điểm bảo thạch, đá khắc ấn, vv....
    Cố gắng lên kim cương 7 sao sớm rồi 8 sao từ tích điểm bảo thạch b đổi ở HĐ thương thành, b sẽ khỏe hơn rất nhiều
    +Để chọn tướng và hướng đi đúng ngay từ đầu thì team nên có là 2 buff 1VC 1TC 1MC như vậy sẽ đỡ tốn đồ và ngọc, mình thì mình rất thích main( tướng chính) nên mình rất đầu tư cho main, vì mới chơi level còn thấp mình để main là TC dùng thêm 1 MC như sayo, nami, VC như mismonday, mr2 (danh vọng thấp), lên cao mới đổi sang usop tiến hóa và usopH, vì giờ lên level rất nhanh nên, chỉ còn Upsopp,Chopper,Nami,Mr2 là có thể tồn tại ở Early game :z
    Đối với vip thấp or free ,thì ít nhất cũng nên gắng gượng lấy VIP3 để mua cây trưởng thành.
    +Nhẫn,Trượng,Vòng 85: nếu đã may mắn được nhận qua code outgame thì tốt,còn nếu không bạn nên tự sắm để khỏi rơi vào cảnh "kẻ đồ cam,người thiên sứ" :h
    +Bánh mì:cái lợi quá lớn để có thể bỏ qua.
    +Danh vọng: nếu quá nghèo,bạn cũng nên mua 5k danh vọng ở ngày đầu,vì đủ 20k danh vọng thì cũng sẽ nhận lại 500v thôi =))
    +Trái ác quỷ: 1 đến 2 quả sẽ có lợi hơn ở đầu game. Đặc biệt là khi VIP thấp,nó sẽ có lợi hơn nhiều so với việc bạn bỏ công sức vào đua event Cây Ác Ma. Và khi rủng rỉnh trái cây,bạn có thể tích đồ để 2-3 đợt CAM thì xả 1 lần,hi vọng sẽ có thứ hạng cao hơn,đỡ tốn 500k dial
    Còn nhiều nữa nhưng mình mới chơi lên chỉ đóng góp ít tích lũy vốn có từ sever mới của mình, mong các b thông cảm, vì mình cũng chỉ tham khảo qua các bài viết hướng dẫn nên chỉ tích lũy được ít ỏi kinh nghiệm :)
    AnhKhongYeu and gdfhghjgfj like this.
  3. vampie001

vampie001 Member Chính Thức

Xin mạn phép khai đao evnet này hehe.
    Sau đây là những kinh nghiệm của mình trong quá trình lênh đênh trên biển.
    Mở đầu mình xin phép hướng dẫn những new member những người lần đầu chơi VHT
    * Hệ thống tướng và skill.
    - Ở sever mình, mình gặp rất nhiều bạn hỏi mình tại sao chiến lực mình cao thế mà vẫn yếu. Nhân có event này mình xin nói luôn.
    - Trong game VHT phân ra 2 hệ thống tướng là tướng buff và tướng chiến, tướng chiến là những tướng có khả năng sát thương lên đối phương vd như"main, nami,zoro, luffy vân vân "
    + Tướng chiến có 2 skill đánh thường và đánh nộ,
    + Sát thương đánh thường của các tường hầu hết là sát thương vật công chúng ta có thể cường hóa vũ khí và bảo thạch vật công để nâng cao dame đánh thường
    + Sát thương đánh nộ là sát thương skill đặc biệt của tướng khi đạt 100 điểm nộ trở lên, về sát thương này các tướng có những skill khác nhau và được phân thành 3 hướng chính sau
    + Tuyệt chiêu : như Sạnji, zoro, luffy.... muốn nâng cao sát thương ta cường hóa Nhẫn và nâng bảo thạch tuyệt chiêu.
    + Ma công : như nami, sayo, nico robin ... muốn nâng cao sát thương ta Ma khí " trượng, Sách" và nâng bảo thạch Ma công.
    + Vật công : như Miss Monday, mr 2, Usopp" usopp mới đầu là tướng TC nhưng sau khi nâng cấp lên sẽ là tướng vật công" ... muốn nâng cao sát thương ta Vũ khí và nâng bảo thạch Vật công.
    + Riêng main của chúng ta có thể học được rất nhiều skill nộ nên có thể đánh được cả 3 loại sát thương trên, tùy vào hướng đi và skill bạn dùng có thể thay đồ cho phù hợp.
    * Vì chia theo 3 hướng trên nên các bạn hãy lưu ý khi trang bị trái cây ác quỷ cũng như cường hóa và tẩy thuộc tính trang bị để có lọi nhất khi chiến đấu
    + Tướng buff là những tướng có tác dụng hỗ trợ cho đội hình như buff máu buff nộ cho các đồng đội khác các tướng này hầu hết skill đánh thường không có sát thương hoặc có sát thương khá yếu vì thế các bạn không ên cường hóa vũ khí cho các tướng này làm gì. Skill nộ của các tướng này hầu hết là Ma công các bạn có thể nâng cấp Ma khí để tăng tác dụng của skill" có thể là nâng khả năng buf máu hoặc tăng dame tùy thuộc vào skill của tướng".
    Chính vì có sự phân nhánh trong hệ thống tướng chiến nên xảy ra trường hợp nhiều bạn mới chơi không biết cường hóa, nâng bảo thạch ở những trang bị không có tác dụng, tạo nên lực chiến ảo. Ví dụ như tướng TC các bạn lại đi cường hóa Ma khí, nâng cấp bảo thạnh Ma Công.
    Nhiều bạn mới chơi lắp vào đội hình 5 tướng chiến tạo nên 1 lực chiến cao vọt" các tướng chiến thường có chỉ số cao hơn so với tướng buff", nhưng trong thực chiến thì lại thua những bạn có kinh nghiệm xử dụng tướng buff có chiến lực thấp hơn hẳn.
    Nhiều bạn phân bố thuộc tính đồng đều nên lực chiến khá cao nhưng lại thua những bạn tập trung dồn sức mạnh về 1 hướng nên lực chiến thấp hơn.
    *
    Một số kinh nghiệm khác dành cho các bạn mới chơi.
    Thứ nhất

Như các bạn có thể đã biết hiện tại trong phiên bản hiện tại tướng chính"main" của chúng ta được hỗ trợ rất nhiều như hệ thống thời trang, tinh bàn thiên phú, hải hồn, dẫn đến việc main có chỉ số vượt trội hơn hẳn những tướng khác. Chính vì vậy theo mình về lâu dài việc đầu tư nâng cấp main là rất cần thiết
    Thứ hai
    Khi các bạn chơi nên tham khảo xem nhũng tướng nào sẽ đi với đội hình mình trong thời gian dài. Tránh việc đầu tư nâng cấp tốn kém vào các tướng chỉ dùng ngắn hạn để rồi sau này chỉ ngồi uống rượu giải sầu trong quán rượu. theo kinh nghiệm của mình trong phiên bản hiện tại chỉ nên tiến hóa ảnh hồn đồng đội tình tiết đến Chopper rồi dừng lại để đỡ tốn ảnh hồn vì những tướng tiếp theo gần như không chỗ đứng trong đội hình khi các bạn lên lv cao.
    p/s bài viết của mình có lẽ còn khá sơ sài mong cựu nhân của VHT đừng ném đá
    :y
  4. Gin1984

Gin1984 Member Chính Thức

Xin chào các bạn.hôm nay mình sẽ viết 1 bài hướng dẫn mọi người cách tối ưu hóa nhất khi chơi lại sever mới của game VHT. Đây Kinh nghiệm riêng bản thân mình:

+ Chúng ta có 3 mục phải chú ý khi mới bắt đầu chơi đó là:

-Cấp độ.

-Danh vọng( Dùng để chiêu mộ tướng và giúp tướng chính chuyển nghề).

-Beri và chiến tích( Cường hóa đồ, nâng cấp trận hình, nghiên cứu, huấn luyện đồng đội và pet).

-Trận hình ( Dùng để đánh đấu trường và đi map làm nhiệm vụ )

Chúng ta sẽ chia ra từng mốc cấp độ và các việc nên làm.
    I .Giai đoạn leve l từ 1 –>40:

Đây là khoảng thời gian Hầu như ai cũng muốn mình có thể đạt được cấp độ một cách nhanh nhất để có thể lấy đc phần thưởng trong mục khai mở sever. Và thêm 1 điều nữa là up cấp càng nhanh chúng ta còn vô vàn những lợi ích khác nữa, ví dụ như có các hoạt động sớm ( làm nhiệm vụ hang ngày, tầm bảo, chế đồ, hội đàm,…) đặc biệt là có những vị trí cao trong xếp hạng đấu trường, nếu được top 1 đấu trường bạn sẽ nhận đc danh hiệu “ Tam Quan Vương Giả “ sẽ tăng cho bạn khá nhiều chỉ số trong khoảng thời gian đầu.Trong giai đoạn này có các mốc cần chú ý, vì vậy mình sẽ chia ra từng mốc cho các bạn dễ tham khảo.

- Muốn up lv chắc chắn chúng ta phải clear map để làm nhiệm vụ thật nhanh. Vì thế các bạn nên nạp thẻ ngay khi bắt đầu chơi để nhận đc những món quà lớn. Khi nạp thẻ lần đầu bạn sẽ đc tặng 1 chiêc Vũ Khí đỏ với sức sát thương khá cao cùng với đó là bộ ngọc cấp 4 cũng giúp ích cho bạn nhiều

Với chiếc Vũ khí đỏ này bạn sẽ clear map rất dễ dàng và có thể up cấp liên tục.

- Khi lên lv 4 các bạn sẽ có mục cường hóa đồ. Ban đầu ko nên cường hóa các vật phẩm màu trắng, tốt nhất là cường hóa cái Vũ Khi đỏ max theo level của nhân vật, và cường hóa những vật phẩm màu xanh được cho khi làm nhiệm vụ. Khoảng thời gian này bạn nên cho đồng đội Kent cầm hết những đồ dame và cho Kent đứng trước tướng chính của mình.

- Khi tới lv 10 các bạn sẽ có hoạt động Ra khơi

Đây là 1 trong nhưng hoạt động kiếm beri chủ yếu của game, ngoài beri ra còn có thể kiếm được chiến tích và danh vọng. Tuy nhiên khi vừa có hoạt động thì chỉ nên dùng ra khơi 1 lần để làm nhiệm vụ. Còn lại để sau khi làm nhiệm vụ hàng ngày lần đầu sẽ ra khơi hết. Với những người muốn đua top sớm ngoài 10 lần ra khơi free 1 ngày thì nên dùng vàng để ra khơi từ 10-30 lần. Vừa được beri mà vừa tăng danh vọng rất nhiều.
    Ngoài những nhiệm vụ chính ( màu vàng ) thì còn những nhiệm vụ phụ ( màu xanh ) các nhiệm vụ này các bạn nên làm mỗi khi làm hết nhiệm vụ chính nhưng vẫn chưa đủ lên level tiếp theo để nhận nhiệm vụ khác.Thời gian này sau khi làm nhiệm vụ các bạn sẽ được cho thêm 1 vài đồng đội (Lena và Yorki), nhưng không cần quá chú trọng vào các đồng đội nàychỉ cần cho vào đội hình để phụ thêm dame.

Các bạn nếu có điều kiện có thể nạp thêm tiền để up lên các vip cao hơn để nhận đc những vật phẩm đỏ rất có giá trị tại thời điểm hiện tại cũng như các được hưởng các quyền lợi của cấp vip ( các bạn có thể tham khảo quyền lợi này ở trong game, mục Nạp thẻ ). Những vật phẩm này các bạn có thể sử dụng được đến lv 50, rất tiện lợi.
    - Sau khi lên lv 14 và làm xong chuỗi nhiệm vụ, các bạn sẽ có hoạt động Đấu Trường

đây là hoạt động giúp các bạn kiếm đc thêm rất nhiều Danh Vọng, nếu sở hữu thứ hạng cao. Vì vậy nên cường hóa đồ của mình max theo lv hiện tại để hỗ trợ tốt nhất. Với các bạn nạp từ vip 4 trở lên, các bạn sẽ có thêm 1 vài đồ đỏ. So với đồ xanh ở thời điểm hiện tại thì đồ đỏ có sức mạnh hơn rất nhiều so với đồ xanh lá cây vì thế nếu sở hữu chúng thì việc leo đấu trường không có gì là quá khó khăn .Một ngày sẽ được 10 lần đánh đấu trường, dù thắng hay thua thì các bạn cũng nên dùng hết để tăng danh vọng.
    Trận hình hay được sử dụng ở giải đoạn level này là Ám hỏa trận và Địa liệt trận, ngoài ra các bạn có thể tự sắp xếp các trận hình khác để bắt bài đối phương. Tướng hay được sử dụng là Sayo ( 500 danh vọng sẽ chiêu mộ được ) với khả năng one hit one kill, nên cường hóa đồ ma công tối đa cho tướng này, tuy nhiên cũng cần đồ phòng thủ nữa, vì có sống sót được tới lúc có nộ thì Sayo mới phát huy được hết khả năng.

- Tại lv 14 này sẽ có thêm giao diện: Thuyền Chính

Ra khơi. Càng lên level thì sẽ có thêm 1 vài phòng nữa được mở ưu tiên nâng max level của các phòng này trước đó là: Nhà bếp – phòng giao dịch – phòng nghiên cứu - phòng thuyền trưởng.

- Thêm 1 hoạt động nữa sẽ có khi đạt level 14 đó là Tu luyện:

Đây cũng là 1 hoạt động giúp các bạn tăng level rất nhanh chóng, ngoài việc dùng tu luyện free các bạn cũng có thể dùng vàng để được tăng thêm kinh nghiệm. Cấp vip càng cao thì được tăng thêm số lần tu luyện nhất định, nếu các bạn có ý định đua top level thì một ngày nên tăng tốc tu luyện thêm 10 lần, sẽ giúp ích rất nhiều cho việc up level.

- Khi lên level 18 thuyền chính sẽ mở phòng nghiên cứu và chúng ta sẽ có thêm hoạt động Nghiên cứu.

Càng lên các level cao thì sẽ càng mở thêm các mục trong level nghiên cứu, nâng cấp các mục này sẽ giúp tăng chỉ số cho toàn bộ đội hình. Khuyến cáo các bạn nên mở CD nghiên cứu 4 giờ để có thể tăng max level các mục nhanh nhất.

- Khi lên level 20 và làm xong chuỗi nhiệm vụ chính các bạn sẽ được mở giao diện của Công Hội.

Đây là nơi sẽ gắn bó với các bạn suốt thời gian chơi game, tham gia Công hội sẽ được hưởng nhiều lợi ích ( tăng kinh nghiệm khi đánh map, tăng chiến tích, tăng lượng beri khi chiếm mỏ , tăng danh vọng và chiến tích khi tham gia yến tiệc ).

Hàng ngày các bạn có thể đóng góp công hội để nhận được danh vọng. Với những người cần tăng danh vọng nhanh, có thể cống hiến cho Công hội bằng vàng, lượng danh vọng nhận được sẽ rất đáng kể.

- Lên level 20 cũng là lúc mà tỉ lệ cường hóa đồ không còn luôn luôn là 100%, vì vậy để tránh tổn thất beri khi cường hóa đồ quá nhiều, các bạn nên up lên vip 5 mà mở cường hóa 100% vĩnh viễn. Càng up đồ lên cao beri tốn càng nhiều, nếu như cường hóa thất bại nhiều sẽ rất tôn beri.

- Sau chuỗi nhiệm vụ chính 20 sẽ có Hội Đàm

Đây là nơi các bạn có thể chiêu mộ thêm cho mình các vị tướng sau khi đã vượt qua các phụ bản có lien quan tới vị tướng đó, một ngày có số lần hội đàm nhất định, tuy nhiên nếu muốn chiêu mộ được những vị tướng khủng thì phải bỏ vàng ra, tuy nhiên việc này là do may mắn quyết định. Hoặc nếu bạn nạp lên vip 9 và tốn 1 số vàng nhất định bạn sẽ được mở chức năng hội đàm free không tốn vàng, lúc đấy có thể chiêu mộ được những vị tướng theo ý thích của mình.

Thêm 1 giao diện nữa ở level 20 đó là Pet, đây là thú cưng của bạn giúp bạn tăng chỉ số cho toàn đội rất nhiều. Vượt qua các map có thể nhận được pet, tuy nhiên chỉ nên farm pet ở level cao hoặc khi nào dư giả lực. Các bạn cũng có thể nhận được nhiều Pet khủng khi tham gia các Event mà nhà phát hành đưa ra.

- Sau khi làm xong chuỗi nhiệm vụ level 26 sẽ mở giao diện Tinh Bàn

Tăng cấp tinh bàn, các chỉ số về công và thủ của tướng sẽ được tăng lên. Ngoài ra còn có thêm mục “ Tinh bàn chúc phúc” các bạn sẽ nhận được một lượng kinh nghiệm tương đối khi sử dụng. Cấp tinh bàn càng cao thì lượng kinh nghiệm nhận đc càng cao.Mỗi ngày có thể dùng một lần.
    Cùng lúc này bạn sẽ nhận được đồng đội Usopp.Đây là 1 trong những đồng đội mạnh nhất tại thời điểm hiện tại. Vì vậy ưu tiên là sẽ dùng Usopp thay cho 1 Lena hoặc Yorki. Nên thay hết đồ dame từ Kent chuyển qua cho Usopp.

Khi lên level 30 cũng sẽ nâng cấp đươc trận hình 4 người, lúc này mọi người nên cố gắng đat 500 danh vọng để có được Sayo xếp vào làm trận hình 4 người, có 2 trận hình vẫn phổ biến nhất là Ám Hỏa và Địa liệt trận. Để tăng cường sức mạnh của đồng đội, các bạn có thể vào mục Tìm kiếm bảo thạch để tìm ngọc 4-5 sao để add vào đồ tăng thêm khả năng tấn công và phòng thủ. 2 đồng đội Sayo và Usopp sẽ được sử dụng đến khi các bạn đạt level tầm 5x mới thay đồng đội mới, bởi vậy nên chú trọng up đồ cũng như level cho 2 đông đội này.

- Để đủ danh vọng chiêu mộ Sayo. Các bạn có thể tham gia hoạt động săn boss vào các chiều và tối trong ngày tại mục Hoạt Động

Ngoài săn boss để kiếm danh vọng, các bạn có thể tham gia yến tiệc công hội, clear rương báu mỗi map ( nhưng cái này nên để làm sau, vì ban đầu cần lực để lên level sớm), đánh đấu trường ( hạng càng cao càng được nhiều danh vọng), tấn công cảng, trả lời câu hỏi ra khơi ( nếu Vip 5 sẽ có câu trả lời ngay cạnh câu hỏi khi ra khơi, còn các bạn vip thấp có thể tham khảo trên diễn đàn của game ).

- Lên level 32 và làm xong chuỗi nhiệm vụ chính, sẽ có hoạt động Chế Đồ

Hoạt động này sẽ giúp các bạn chế tạo ra nhẫn và ma khí từ cấp 25 trở lên, các bạn nên cố gắng tìm được càng nhiều thợ thì khả năng chế được đồ cấp cao sẽ cao hơn, vì để chế được 1 đồ cấp cao mất nhiều thời gian nên cần phải chuẩn bị sẵn ngay từ ban đầu.

- Lên level 34 sẽ mở giao diện Tầm Bảo

Tham gia tầm bảo các bạn sẽ kiếm được Phi Phong và Mũ. Thuyền tầm bảo càng cao thì phần thưởng càng lớn, đây cũng là 1 trong những hoạt động tăng danh vọng của game.

- Sau Tầm bảo sẽ là hoạt động Nấu ăn

Cùng với ra khơi nấu ăn sẽ là hoạt động kiếm beri chủ yếu của game. Kinh nghiệm của mình giành cho những người chơi muốn đua top. Đó là mỗi ngày ngoài 10 lần nấu ăn free, các bạn nên dùng vàng chế biến thêm từ 20-30 lần và mỗi lần đều sử dụng bạo kích để tăng bếp nhanh nhất có thể.

- Lên level 37 – 38 bạn sẽ mở được giao diện hoạt động Nhiệm vụ hang ngày

Làm nhiệm vụ theo hướng dẫn các bạn sẽ được thưởng thêm tích điểm để nhận các vật phẩm bên phải. Hoạt động này là nơi để kiếm beri và Vật phẩm Vòng cho các đồng đội. Đến mỗi mốc nhất định sẽ được nâng cấp nhiệm vụ hang ngày để có thể kiếm được Vòng cấp cao hơn. Các bạn cần tính toán để nhận các nhiệm vụ có tích điểm cao, đủ để đạt mốc nhận vòng. Ví dụ như trong hình là hình ảnh nhiệm vụ hang ngày level 8x để đủ 127 điểm thì trong 10 nhiệm vụ các bạn phải đạt được 37 điểm + với 90 điểm ở mục Hướng dẫn sẽ đủ 127 điểm. Mỗi 1 nhiệm vụ hang ngày đều có các mốc là 2 – 3 – 4 tích điểm, cần căn sao cho đủ. Ở các level thấp hơn thì mốc điểm để nhận được vòng cũng thấp hơn, nhưng cách làm nhiệm vụ thì đều giống nhau.

- Sau khi nhân hết được các hoạt động trên mốc level các bạn đạt được cũng nằm ở khoảng 39 gần 40. Những lúc này cách để lên level tiếp là làm các nhiệm vụ phụ, đánh các map đã qua, ăn tu luyện. Lực hoạt động nếu hết các bạn có thể mua bằng vàng, hoặc đợi 30 phút sẽ được một lực. Và có 1 cách nữa đó là theo dõi diễn đàn, fanpage của game, cũng như ngân hàng code để nhận được những code phù hợp với mình ( Mỗi code đều sẽ có số lượng lực HĐ riêng .
    II. Giai đoạn level từ 40 – 50:

- Sau khi trải qua giai đoạn I chắc hẳn các bạn cũng đã làm quen được với game và cách chơi. Đến giai đoạn này là lúc bắt đầu bước vào những cuộc chiến giữa người với người và người với NPC, nói vậy vì tới giai đoạn này NPC cũng khá mạnh nên đi map không hẳn là dễ dàng.

Nếu chăm chỉ và bỏ ra một ít vàng để kiếm danh vọng thì lên mốc level này các bạn cũng đã có thể sở hữu buff Kaya với 4500 danh vọng, mới đầu Kaya chưa thực sự hiệu quả trong những trận chiến, chỉ thích hợp để cho vào đội hình săn boss, cùng lúc này cũng đã mở được trận hình 4 người ( lên 50 mới mở đc 5 người ) nhưng trước khi có buff Vi Vi ( 22k danh vọng ) thì trận hình boss chỉ dùng 4 người. Sau đây là trận hình 1 buff có thể có 1 turn nộ khi đánh boss, đạt dame cao nhất. Nên ưu tiên tướng nào có sát thương nộ cao nhất tại thời điểm này cho vào đội hình, và thường đó là Sayo.

Nếu các bạn có đồng đội Đại Tướng Morgan có thể thay thế cho usopp hoặc sayo.

- Giai đoạn này cũng không có gì chú ý nhiều ngoài tham gia đầy đủ hoạt động để kiếm danh vọng và beri. Để lên level 1 cách sớm nhất, các bạn có thể hạn chế đánh nhau vì chiếm mỏ tài nguyên ( chỉ cần ăn mỏ bằng lực hoạt động free vào 12h trưa và 7h tối hàng ngày )

- Có 1 điều cần chú ý, tới giai đoạn này sẽ có tăng Tim thân mật cho tướng, Ưu tiên max tim cho 1 đồng đội trước , các đồng đội sau có thể truyền từ đồng đội đã max ( Lời khuyên là max cho Kaya + Tướng chính )

- Còn 1 vấn đề cần chú ý, có 1 vài đồng đội khi Tim đạt đến mức nhất định thì tướng chính sẽ học được skill của đồng đội đó. Điển hình là skill của Usopp.

- Các trận chiến với những người chơi khác thì giai đoạn này trận hình khá đa dạng. Vì sẽ không ai sử dụng 1 trận hình lien tục, như thế dễ bị bắt bài. Tuy nhiên chỉ có các trận hình sau là phổ biến được dùng: Địa Liệt Trận – Ám Hỏa Trận - Lôi Ngâm Trận. Người chơi có thể tùy biến để sử dụng

- Về mặt đồ thì nêu các bạn chưa mở Cường hóa 100% vĩnh viễn thì nên đợi những lúc 100% tỉ lệ cường hóa thành công hãy cộng đồ để tránh tổn thất, tham gia tìm bảo thạch để nâng cấp bảo thạch. Giai đoạn này nên dùng ngọc cộng thẳng điểm, không nên dùng ngọc cộng theo %.

- Đồng đội chủ yếu ở level này vẫn là Sayo, Usopp, Kaya. Nếu ai hội đàm may mắn sẽ có Hachi và đại tá Morgan. Các tướng danh vọng giai đoạn này ngoài 2 động đội vừa kể ra thực sự không có đồng đội nào hữu ích, k nên chú trọng nhiều.
    III. Giai đoạn level từ 50 -74:

Lên 50 chúng ta sẽ mở trận hình 5 người, như vậy là lại có thêm nhiều cách sắp xếp đội hình. Đầu tiên vẫn sẽ là đội hình để ăn boss hiệu quả nhất.

Với những người danh vọng mới chỉ đủ đạt để mời Miss Monday và ViVi

Nếu danh vọng bạn có thể đủ để mời được Nami ( 60k danh vọng ) thì có thể thay vị trí của Sayo cho Nami

Hoặc sử dụng trận hình

Đều có thể đạt được sát thương cao nhất khi đánh boss.

- Sau đánh boss sẽ là cách xây dựng đội hình để pvp giữa người với người. Hầu hết mọi người đều sẽ sử dụng Vi Vi và Kaya, có người sẽ thay Kaya bằng Chopper ( nhưng theo mình là nên dùng kaya tốt hơn ). Đội hình như vậy sẽ là 2 buff và 3 dame. Tốt nhất 3 dame nên chia đều giữa Ma Công, Vật Công và Tuyệt Chiêu. Không nên dùng 1 đội hình chỉ có 2 dame vật công ( cũng tương tự với tuyệt chiêu và ma công ) nên up đầy đủ các loại dame, để khi lên level cao hơn có thể thay đổi dễ dàng.

- Các đồng đội hội đàm giai đoạn này chỉ Smoker và Enel là đáng chú ý, nếu ai chịu khó bỏ vàng đâu tư hội đàm mà được 1 trong 2 đồng đội này, sứ c mạnh sẽ tăng vượt bậc vì khả năng gây sát thương toàn đội hình.

- Về mặt cường hóa đồ thì nên cường hóa max Vũ Khí của tướng vật công, Nhẫn của tướng tuyệt chiêu và Ma khí của tướng ma công. Các đồ thủ chỉ cần cường hóa đến 1 mốc nhất định. Nếu max được thì tốt.

- Tướng chính lúc này nên học skill Tim của Vi Vi.

Khi đạt level 70 sẽ mở Ảnh hồn giúp tiến hóa các đồng đội đã có

Các bạn nên bắt hồn hết số lần bằng beri, và dùng tăng trưởng nhanh nếu như được 2 tử hồn hoặc 3 tử hồn để sớm có thể tiến hóa được đồng đội cần thiết ( điển hình nhất là Usopp tiến hóa ). Với những ai có nhiều vàng có thể dùng vàng để bắt hồn thêm từ 4-5 lần một ngày.

- Về mặt trận hình, thì cũng không có gì thay đổi nhiều, hầu hết vẫn sử dụng các trận hình ở giai đoạn 50. Đi map làm nhiệm vụ giờ cũng không còn khó khăn nhiều các bạn có thể tham khảo chiến báo của những người đi trước để học hỏi theo

- Giai đoạn này trang bị đỏ vẫn là những trang bị sợ hữu nhiều sức mạnh nhất, nên cố gắng làm đủ điểm nhiệm vụ hàng ngày để lấy vòng, chế sẵn đồ các level cao để chuẩn bị trước, các bạn nên xài đồ cách nhau 10 level , không cần thiết level nào dùng đồ level đó ( level 60 dùng đồ 60 thì lên tới 70 hãy thay đồ 70) như vậy sẽ hợp lí nhất, lên 70 thì sẽ cho buff xài đồ 60 của dame, còn dame dùng đồ 70. Hoặc nếu ai có điều kiện thì cho buff xài đồ bằng cấp cũng tốt.

- Nên up tim cho Vi vi, Nami và Mr2 ( nếu có).

Ở giai đoạn này cũng sẽ mở 1 vài hoạt động như phụ bản vực sâu hay là nuôi cá all blue, cũng như pet phụ.

- Phụ bản vực sâu sẽ giúp bạn nhận được các Báu vật, level này các bạn chỉ nên cường hóa Báu vật không nên tẩy luyện nhiều

- Nuôi cá giúp bạn tăng các chỉ số của pet và pet phụ giúp cho đồng đội tăng thuộc tính lên nhiều.
    III. Giai đoạn level từ 75-89:

Đây cũng có thể coi như 1 bước ngoặt về đồ đạc cũng như đội hình.Vì khi lên 75 chúng ta sẽ bắt đầu có đồ tím. Sẽ là 1 cách biệt so với đồ đỏ level 70. Vì thế mọi người nên cố gắng tầm bảo và chế đồ để sở hữu được những trang bị này.

Về trận hình đánh boss, các bạn có thể thay Miss Monday bằng Mr2 nếu như đã có, còn trận vẫn giữ nguyên Phá Băng hoặc Lôi Ngâm.

- Nếu như bạn có chiêu mộ được Enel hoặc Smoker thì có thể cho tướng chính học skill Tim của Mr2 để sử dụng dame vật công, như vậy đội hình vẫn sẽ đủ 3 dame tuyệt chiêu , ma công và vật công.

- Trong hội đàm ở level này cũng sẽ xuât hiện 1 tướng buff, và qua map sẽ được thêm 1 tướng buff. Nếu ai thích có thể chuyển từ đội hình 3 dame 2 buff sang đội hình 2 dame 3 buff ( lời khuyên là nên dùng Conis thay Nami). Tuy nhiên đội hình 3 buff chỉ thực sự mạnh khi bạn có Trái Tri Thức + 2. Khi đấy tướng đeo trái sẽ đc nộ ngay từ turn đầu tiên.

- Các bạn nên cố gắng bắt hồn để tiến hóa được Usopp và Nami, 2 đồng đội này khi tiến hóa sức mạnh tăng rất đang kể. Và khi có usopp tiến hóa thì hầu như cả sever chỉ chơi 1 trận hình duy nhất đó là Lôi ngâm trận để tránh skill nộ của Usopp, mọi người nên lưu ý điều này.

- Khi có đồ tím đồng nghĩa với việc là các chỉ số của bạn cũng đã cao lên nhiều, và lúc này Ngọc của các bạn nên sử dụng ngọc theo % để có thể tăng được chỉ số cao nhât, cố gắng tìm được càng nhiều ngọc 6 sao càng tốt.

- Xuyên suốt các giai đoạn, các bạn hãy nhớ ra khơi và nấu ăn đầy đủ, hạn chế đánh nhau để chiếm tài nguyên, vì vậy sẽ bị thọt level, tham gia đầy đủ các hoạt động để có thể có danh vọng cao nhất có thể. Ngoài ra còn có các Event do nhà phát hành tổ chức, các bạn nên tham gia vì các hoạt động này sẽ mang lại rất nhiều lợi ích. Cùng đó là theo dõi event trên fanpage và diễn đàn của game để có thể nhận được những giftcode giá trị.
    + Giai đoạn 90+: Đồ cam
    + Giai đoạn 95+: Mạ vàng
    + Giai đoạn 97+: Ngọc 7*
    + Giai đoạn 99+: Tấn công hải quân
    + Giai đoạn 100+: Khắc ấn
    + Giai đoạn 101+: Haki
    + Giai đoạn 102+:Hải hồn
    Trên đây 1 vài kinh nghiệm nho nhỏ của mình trải nghiệm game vua hải tặc thân ái gửi toàn bộ mọi người chơi vua hải tặc đạt được trải nghiệm vui vẻ ngoài giờ rảnh trong công việc học tập.
  5. giang19832

giang19832 Thành Viên Mới

Bạn không phải la Vip vung vài chục triệu vào 1 mua CAM, Bạn không phải là đại gia nạp mỗi tuần vài triệu để tiêu vàng cho sướng tay.
    Sau đây là kinh nghiệm của mình trong quá trình bon chen giữa các vip của sv mà vẫn có một nick không dễ bắt nạt.
    Câu hỏi làm sao nạp tiền ít nhưng chơi vẫn Vip chỉ có 1 câu trả lời đó là:
    Nạp tiền thông minh, tiêu vàng hợp lý.:haha:
    * Nạp tiền thông minh:
    - nên nạp tiền vào những khi có code out game hay phản hồi siêu lớn điều này thì ai cũng biết nhưng nhiều bạn mỗi lần chỉ nạp một ít để lấy 1,2 code, 1,2 cái phần thưởng phản hồi mà bỏ qua những phần thưởng phía sau. theo mình nghĩ thì không nên như vậy. Bạn có biết nhũng code cuối luôn là những code có những vật phẩm rất khó kiếm trong game như thời trang, pet, trang sức ... Bạn có biết trong phản hồi siêu lớn luôn có 1 viên 50k KC cổ đại một bộ thời trang, 1 con pet nhiều người mơ ước bỏ vài chục nghìn vàng để quay thưởng, 50k KC cổ đại bằng cả năm các bạn triệu hồi tinh thạch. vì vậy tại sao ko tích tiểu thành đại để lấy những vật phẩm đó. mình thiết nghĩ thay vì mỗi tuần các bạn nạp cái thẻ 100 sao ko dồn số tiền ấy lại để dành lấy những vật phẩm kia. -Kiên nhẫn không nóng vội sẽ có hiệu quả rất lớn. Các bạn đừng nên nóng vội nạp card vào đầu mùa event mà hay chờ đến cuối mùa thường cuối mùa sẽ có 1 event khác trồng lên lúc đó là khoảng thời gian nạp hợp lý nhất vì 1 lần nạp ta có thể được hưởng cả 2 event 1 lúc.
    * tiêu vàng hợp lý.
    - như kinh nghiệm của mình trong quá trình chơi tại sever mới mở. Việc am hiểu và định hướng trước hướng đi cho ac mình sẽ giảm thiểu rất nhiều việc tiêu vàng, với những sv mới mở việc tiêu vàng chỉ nên dành cho việc mua bánh mì lên cấp và mở 1 số ô hành trang ban đầu. Nấu ăn, ra khơi hay nv hàng ngày ko nên dùng vàng vì tương quan giữa được và mất là không đáng để dùng vàng. Nấu ăn ra khơi nên free hoàn toàn nhiệm vụ hàng ngày chỉ nên làm đến 90 điểm để lấy vàng. Đi đấu trường nên dừng lại ở hạng 500 đến 400, tìm cơ hội để lĩnh thưởng vàng ở đấu trường. Thay vì việc tốn lực và vàng để đua wanted bạn dùng số tiền đó để lên lv vì những phần thưởng, những hoạt động ở lv cao. Các bạn thử tính xem 1 tuần lên lv 70 trước là mình có lợi hơn bao nhiêu tử hồn. 2 tuần lên lv 90 trước lợi hơn bao nhiêu NL. 1 tháng lên lv 100 trước lợi hơn bao nhiêu hải hồn. Việc đua wanted đên để đến lúc các đại gia đã ăn đủ đồ, với lượng vàng tích kiệm được mình sẽ có 1 số vốn kha khá để đua và cũng nên có sự chia sẻ nhường nhau để có thể dùng số vàng it nhất mà có kết quả tốt nhất. Hạn chế tiêu vàng vào những vật phẩm sau này sẽ có rất rất nhiều như đồ tim 85, tử hồn....nên nhớ giai đoạn này chỉ nên tập chung cày lv việc có đồ 85 và nâng cấp tướng sớm sẽ làm bạn tụt lại sau này vì không có vàng khi cần. Trong các event quay thưởng cái đáng tiêu vàng nhất là vòng quay may mắn vì vòng quay này có tỉ lệ ra báu vật cam rất, rất cao. Hơn nữa bạn có thể tiết kiệm được trong vòng quay may mắn bàng cách dung 498 vàng kích hoạt tinh linh, vừa đươc lên time mỏ ko mất vàng, đỡ tốn lực lại được 30 lần miễn phí. Nên luôn luôn giữ trong người 10k vàng dành để chờ mua quỹ khi có. Còn gì thích hơn khi có cả quỹ hải tặc cả thương thành:^^:.
    Tham gia CAM 1 cách hợp lý nên để dành 2 đến 3 mùa để gom vật phẩm rồi mới tham gia 1 mùa.
    Tham gia hoạt động, kiếm code diễn đàn va facebook cũng chính là 1 cách mà bạn tiết kiệm cho mình những khoản tiêu vàng không cần thiết vì thế hãy ủng hộ thật nhiều các mod thân yêu của chúng ta nhé:haha:.
  6. Minh Phát

Minh Phát Member Tích Cực Tân Tinh Biển Đông Wanted 50.000.000 Beri

Mình chơi game này không bao lâu và đã đi khắp diễn đàn để lục lội,tìm hiểu kiến thức dù có những câu hỏi ngớ ngẩn đến bao nhiêu thì họ vẫn không hiểu là mình đang thay mặt các bạn tân thủ đặt câu hỏi.
    Và mình xin tuyên bố là không phải cứ nạp thật nhiều vàng là sẽ khủng hơn người khác,thay vào đó sẽ là cách tiêu vàng hợp lí,là một người tiêu dùng thông minh.
    Cách chơi dành cho người ít nạp:
    Các bạn có thể thông qua phụ bản để mở hòm,cứ chày cối thì bạn sẽ có một lượng vàng nhất định.
    Bạn nên tăng cấp phòng chứa vàng max level để khi ra khơi sẽ có xác suất nhặt 10 vàng các bạn nhé,và bạn nên khai thông slot đóng tàu để tiện cho việc up và đừng có tiếc,người ta nói thả con tép bắt con tôm :pde19:
    Mỗi thứ 7 bạn nên tham gia trợ uy lôi đài để có cơ hội nhận được 100 vàng hậu hĩnh nhé.
    Và đặc biệt các bạn đừng cố gắng leo top đấu trường vì các bạn có thể sẽ bỏ qua '' hạng may mắn'',các bạn cần để ý đến điều này ở bảng '' May mắn vòng này '' khi click vào giao diện đấu trường.
    Cách sử dụng vàng:
    +Cần hạn chế việc sử dụng vàng bất hợp lí như : reset delay huấn luyện,cường hóa.
    +K nên đổ tiền nhiều vào Vòng quay may mắn hoặc các vòng quay khác để đỡ tiêu hao về vật chất lẫn tinh thần.
    Chỉ dùng vàng khi:
    + Có event Hoạt động tích lũy thương thành
    + Có event Giảm giá thương thành
    + Có event tích lũy số vàng sử dụng
    Cách chơi dành cho người nạp nhiều:
    Các bạn có 1 số vốn khổng lô mà k biết tiêu xài như thế nào?,sau đây là một chút kinh nghiệm từng trải của mình
    Nên ưu tiên nạp vào các dịp event code out game,phản hồi in game.
    Nên sử dụng tiền mặt mua các code từ các thanh niên chợ đen,mình khẳng định code sẽ nhỉnh hơn nạp rất nhiêu
    Và đặc biệt lưu ý,nếu các bạn có điều kiện thì nên nạp 1 lần số lượng lớn. Rồi tiêu xài hợp lí tiết kiệm vẫn nhỉnh hơn nhé(để đạt được mốc nạp,phản hồi,tiêu vàng tích lũy các loại,v..v)
    Cách chơi hiệu quả:
    Không nên tốn lực nhiều vào việc gây war như đá mỏ,kiếm danh vọng bằng cách đánh thuyền là khá bất hợp lí,nên sử dụng vàng clear phó bản và hòm để kiếm danh vọng + vàng,tiết kiệm được rất nhiều
    Nên nâng max phòng nghiên cứu để tăng được lượng chỉ số nhất định,ăn thua nhau từng điểm mà:pde10:
    Đào bảo thạch các bạn cảm thấy mình may mắn thấp để đạt được bảo thạch quí,thì mình khuyên chân thành hãy đợt beri nhiều rồi hãy đào,xác suất cao hơn...
    Nếu có máu quay các vòng quay ,thì các bạn nên biết dừng lại đúng lúc,kẻo nhận ra là đã muộn màng như mình:pde11:
    Hoạt động chiến trường : các bạn nên mua quà tặng tăng điểm thân mật lúc đầu,rất bổ ích.
    Nên chú trọng vào main nhất,vì main sẽ là chìa khóa cho việc thành công.
    Đến đây thì đã có hành trang nho nhỏ cho việc khám phá game rồi nhé,chúc các hải tặc chinh phục kho báu OP thành công :pde22:
    habeo0000, Elninof9 and Shockmaster like this.
  7. Code_dau

Code_dau Member Tích Cực

Hic nói thật là mình chơi game từ lúc mới ra, nay đã gần 3 năm rồi, acc đầu tư tạm ổn, chỉ vip 8 thôi nhưng LC cũng 2m15.
    Mình up mục đích tạo niềm tin là 9, khoe là 10 :|
    Và mình xin tuyên bố là không phải cứ nạp nhiều vàng là sẽ khủng hơn người khác, mà là phải nạp thật nhiều mới được, còn nếu không thể đập tiền vào mặt người khác thì thay vào đó hãy học cách tiêu vàng hợp lí, thông minh.
    Cách chơi dành cho người ít nạp:
    - Các bạn có thể thông qua phụ bản để mở hòm, cứ chăm chỉ clear map lấy rương thay vì tấn công liên tiếp rồi off thì bạn sẽ có một lượng vàng nhất định.
    - Bạn nên tăng cấp phòng chứa vàng max level để khi ra khơi sẽ có xác suất nhặt 10 vàng các bạn nhé,và bạn nên khai thông ô đóng tàu để tiện cho việc up.
    - Mỗi thứ 7 bạn nên tham gia trợ uy lôi đài để có cơ hội nhận được 100 vàng hậu hĩnh nhé.
    - Và đặc biệt các bạn đừng cố gắng leo top đấu trường vì các bạn có thể sẽ bỏ qua '' hạng may mắn'',các bạn cần để ý đến điều này ở bảng '' May mắn vòng này '' khi click vào giao diện đấu trường.
    - Hãy tích cực tham gia event diễn đàn để nhận những code với quà cực hấp dẫn.
    - Tham gia offline VHT để kiếm code nhé.
    Cách sử dụng vàng:
    +Cần hạn chế việc sử dụng vàng bất hợp lí như : reset delay, huấn luyện, cường hóa.
    +K nên đổ tiền nhiều vào Vòng quay may mắn hoặc các vòng quay khác để đỡ tiêu hao về vật chất lẫn tinh thần. Cái này dễ gây suy sụp cho người nghèo lắm. Nghèo ko phải là cái tội, cái tội là nghèo mà thích đú:@@:
    Chỉ dùng vàng khi:
    + Có event Hoạt động tích lũy thương thành
    + Có event Giảm giá thương thành
    + Có event tích lũy số vàng sử dụng

Cách chơi dành cho người nạp nhiều:
    Theo kinh nghiệm của mấy thằng giàu CH mình :y
    Nên ưu tiên nạp vào các dịp event code out game, phản hồi in game, quỹ hải tặc đi chung. Sẽ lời kha khá.
    Nên sử dụng tiền mặt mua các code từ các thanh niên chợ đen, mình khẳng định code sẽ nhỉnh hơn nạp rất nhiêu
    Và đặc biệt lưu ý, nếu các bạn có điều kiện thì nên nạp 1 lần số lượng lớn. Rồi tiêu xài hợp lí tiết kiệm vẫn nhỉnh hơn nhé (để đạt được mốc nạp,phản hồi,tiêu vàng tích lũy các loại,v..v)
    - Chúc các bạn tiêu vàng hợp lý.
    - Còn kinh nghiệm chơi game thì các bạn có NPH chỉ rồi, mình nhiều quá cũng chả nhớ nổi hehhe:o2
  8. Vit5c

Vit5c Member Tích Cực

Mình cũng mới chơi đc 3 năm, vip cũng k cao nên chỉ tích lũy được ít kinh nghiệm chơi game, mình xin mạn phép chia sẻ cách chơi game VHT tại phiên bản hiện tại như sau:
    1. để chẩn bị chơi bạn nên tham gia diễn đàn làm even và mua tích luỹ mội số bộ code nhất định để làm bàn đạp tăng cường sức cạnh tranh trong game ( nhất là thời gian đầu chơi như 7 ngày đầu mở SV )
    2. bạn cần biết đầu tư và tiêu gold hợp lý
    3. chú trọng vào việc lên lv trong những ngày đầu nhưng vẫn phải tăng cả lược chiến nhất là t9 vì lên 125 tăng đc t9 giai4 bá lém ( bây giờ mấy thím top lên t9 giai4 gần như chỉ dùng mình t9 vs ken, boa haki thôi )
    4.luôn chăm chỉ tham gia các HĐ trong game để tăng nhanh danh vọng cũng như kiếm beri lên ngọc
    5. đề nghị ae chú trọng lên VC vì chơi tướng gì cũng cần chút VC hơn nữa tướng VC như ad trong LOL vậy có khả năng kết liễu team của đối phương trong 1 đòn trí mạng :)
  9. Psiloveu

Psiloveu Member Tích Cực Tân Hải Tặc Wanted 16.000.000 Beri

Xin chào tất cả các ACE mình chơi VHT cũng không gọi là lâu sau đây mình xin chia sẽ 1 số bước cơ bản dành cho các bạn newbie.
    Hệ thống tướng và skill.

- Tướng : Trong game VHT sẽ có phân chia ra làm 2 loại tướng là tướng buff và tướng tank (chiến).
    +Tướng buff : các tướng buff sẽ chuyên về đường Ma Công như là Choper . Kaya . Vivi . Ivan......

+ Tướng chiến : các tướng này đa số sẽ đi theo đường Vật Công và TC Công vì vậy các bạn nên định hướng từ lúc đầu để dễ dàng cho việc xây dựng sau này
    - Skill : sẽ có 2 loại skill : đánh thường và Nộ
    + Skill thường : Sát thương đánh thường của các tường hầu hết là sát thương vật công chúng ta có thể cường hóa vũ khí và bảo thạch vật công để nâng cao dame đánh thường ( tùy thuộc vào loại tướng bạn có thể đập ngọc hoặc là không khi đó là tướng TC Công )
    + Skill Nộ : Sát thương đánh nộ là sát thương khi Tướng đó đạt 100 điểm nộ và được chia làm 3 đường.
    + TC Công : Một số tướng khi mới vào như Dalton , HaChi , Kuro , Sanj , Zoro , Lufy....để nâng cao sát thương ta cường hóa trang bị Nhẫn và nâng cấp bảo thạch tuyệt chiêu.
    + Ma công : Một số tướng khi mới vào như Lena , Alvida , Nami ,Robin , Law , Boa....để nâng cao sát thương ta cường hóa trang bị Ma khí và nâng cấp bảo thạch Ma công.
    + Vật công : Một số tướng khi mới vào như Miss Monday, Bellamy , Mr1 , Mr2 , Jinbe....để nâng cao sát thương ta cường hóa trang bị Vũ khí và nâng bảo thạch Vật công.
    + Riêng tướng chính (Main ) chúng ta có thể học được rất nhiều skill nộ nên có thể đánh được cả 3 loại skill nộ , tùy vào hướng đi và skill bạn dùng có thể chọn 1 hương đi cho main về sau.

+ Tướng buff là những tướng có tác dụng hỗ trợ cho đội hình như buff máu buff nộ cho các đồng đội. Các tướng buff hầu hết là tướng sử dụng kỹ năng Nộ thuộc loại Ma Công.

* Một số điều cơ bản về các tính năng :
    - Đối với các bạn khi tham gia VHT để có 1 trận hình tốt để có thể vượt Phụ Bản hoặc chiến đấu các bạn nên xây dựng 1 đội hình có 2 tướng buff 2 tướng chiến để có thể dễ dàng đi Map , ngoài ra các tính năng như Pet Cưỡi, Pet Nuôi, Viện Nghiên Cứu , Tinh Bàn sẽ giúp các bạn rất lớn trong việc hổ trợ các chỉ số sát thương và phòng thủ. Các tinh năng Địa Ngục Dung Luyện ,Haki , Hải Hồn khi đạt lv cao bạn có thể tìm hiểu.
    - Riêng Tính năng AllBlue sẽ giúp các bạn thu thập Nguyên liệu để nâng cấp trang bị lên cấp cao và ngoài ra có thể nuôi cá dùng cho việc cường hóa và tiến hóa Pet.
    - Các bạn thường xuyên tham gia các Hoạt động Tuần và hoạt động hàng ngày như đánh Boss gia nhập Công Hội để nhận được nhiều hổ trợ.
    - Đấu trường là nơi bạn có thể kiêm được rất nhiều Danh Vọng và nó rất quan trọng cho việc chiêu mộ Tướng "khũng" vì vậy đối với những bạn mới tham gia thì DV rất là quan trọng . mỗi ngày các bạn nên tham gia đánh hết lượt đấu trường và có thể kiếm DV ở việc đánh cảng nhé....
    - Nấu ăn , ra khơi , chiếm Tài Nguyên sẽ giúp bạn nhận được rất nhiều Beri và đừng quên nâng Thuyền nó sẽ giúp bạn kiếm được nhiều beri hơn.
    - Hệ thống Trái Ác Quỷ (DF) : Mỗi DF sẽ có tác dụng khác nhau vì vậy khi sử dụng hãy lựa chọn phù hợp cho các Tướng.
    P/S: Đến đây thì bạn có thể tổng quan lại và cùng bạn bè tham gia vào cuộc hành trình trở thành VHT nhé!
  10. BlueOcean

BlueOcean Member Tích Cực Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 16.000.000 Beri

thứ 1 : để ý đến đoạn vivi là tướng buff nộ oke nhưng mà thuần dame MC liệu có đúng (đơn giản chỉ là buff giảm nộ ko gây dame )
    thứ 2 : mình thấy chủ đạo là main là chính sau tiếp theo cuộc hành trình sẽ có các tướng hỗ trợ đi theo từng giai đoạn, mặc dù là bài này chia sẻ kinh nghiệm chơi nhưng nên chú trọng đến lối chơi bầy đàn ( ý mình đó là quan hệ giao lưu bạn bè trước lạ sau quen, chính họ sẽ chỉ đường dẫn lối cho chúng ta)
  11. Super Saiyan God

Super Saiyan God Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Người Hướng Dẫn

bạn mới gia nhập 4rum ? bạn tình cờ thấy mấy event ngon-bổ-rẻ nhưng k tham gia bởi mớ nội quy lằng nhằng,rắc rối ? bạn tham gia event nhưng bị loại do mấy lỗi ngớ ngẩn kiểu ảnh die,ảnh nhỏ ? Từ đó, mình mạn phép viết bài hướng dẫn cấp tốc tham gia event,up ảnh to rõ, đúng cách cho các "new member" theo cách dễ hiểu nhất.Sau đây là các bước
    • B1 : đăng kí tài khoản tại https://id.ssgroup.vn/ ( có thể đăng nhập bằng nick game5 nếu có )
    • B2 : vào http://goo.gl/90DuVp spam 30 lần "VUA HẢI TẶC" cho đủ bài viết
    • B3 : đọc rõ thể lệ event để tránh sai sót,nếu có chỗ nào k rõ thì vào topic [Thắc Mắc] của event đó để hỏi ace ,mod cho rõ.OK hết các bước thì đăng ảnh ( đăng ảnh là thể lệ chiếm đa số event ,thi thoảng có event ngoài lề dạng comment )
    Dành cho ai k biết chụp màn hình,đăng ảnh, muốn đăng ảnh to rõ k bị die :
    1. Xác định mục tiêu,làm đủ yêu cầu event .Sau đó nhấn print screen SysRq để chụp màn hình[​IMG]
    2. Vào start -> Programs -> Accessories -> paint. Chọn edit-> paste -> save ảnh[​IMG] [​IMG]
    3. vào trang postimage.org chọn file lần up, chọn kích thước,chế độ an toàn rồi tải ảnh lên sau đó coppy link [​IMG]
    chèn link vào tab công cụ . và thế là bạn đã đăng ảnh thành công
    • B5 : kiểm tra lại ảnh, điền thông tin tham gia vào link ở #1 topic tham gia
    Đây là hết.Đó là các bước cơ bản,tùy event mà cách thức khác nhau. chúc các bạn thành công và gặm nhiều code :pde78:
    p/s : các bạn nhớ gọi thêm đồng bọn tham gia để 4rum ngày càng xôm hơn nhá :pde79:
    hung45345 and BlueOcean like this.
  12. BlueOcean

BlueOcean Member Tích Cực Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 16.000.000 Beri

1 like cho bạn
  13. wsKOKsw

wsKOKsw Thành Viên Mới

[​IMG] Chào các bạn... mình là nhân vật mới chơi của s198.. sau khi đọc và tìm hiểu về lối chơi của các bậc đàn anh,chị đi trước thì mình thấy :
    1. Nói về tướng thì cũng đã có a bost bài lên rồi.
    2. Cách kiếm danh vọng cũng có.
    Vậy mình xin đóng góp 1 số ý kiến nhỏ nữa cho các remenber mới.?
    - Khi có 1 sever mới mở thì kèm theo đó là những event giúp chúng ta thuận lợi trong quá trình vượt MAP tăng cấp Lực chiến. Ngoài những event trong game còn có gifl code tăng cấp + vip + tích lũy..vv...?
    - Nhưng muốn được thỏa mãn event thì ngoài việc dành thời gian train map ra là không đủ.. vấn đề vẫn là kinh tế của mỗi cá nhân game thủ. Nếu các bạn muốn đứng top để nhận giải thưởng thì các bạn phải bỏ ra không ít thời gian và kinh tế. Còn nếu các bạn muốn chơi ở mức giải trí thì cũng tùy theo mức giải trí của các bạn thế nào mà sử dụng thời gian cũng như kinh tế của mình.?
    + Dành cho các bạn đầu tư kinh tế : ngoài việc các bạn đầu từ vào game để lên vip và ăn event để đua top.. muốn đua top có hiệu quả hơn các bạn sẽ phải chi ra nhưng khoảng tiền ngoài để mua thêm gifl code mà mình cần thiết nhất cho việc đua top. VD : gifl code chứa beri + lực HĐ vì 2 cái này cần thiết nhất cho đầu game.! Phần thưởng gifl code thì cái gì cũng có.. chỉ là các bạn có nhu cầu gì trong đó..! mình nên khuyên các bạn mua gifl code nên có người trung gian an toàn và đáng tin . giao dịch trực tiếp.. khi bạn dùng gifl code đúng với nhu cầu các bạn trả giá.?
    + Dành cho các bạn ít đầu tư : Đây cũng là nói về mình luôn.. vì mình đam mê one picene nên chơi.! tất nhiên mình vẫn đầu tư một phần kinh tế vào game.. Nếu không có cái VIP1.VIP2 các bạn sẽ rất là khổ. Đơn giản nhất là việc kế thừa đồ.. nếu các bạn không có VIP1 mà các bạn cường hóa 1 món đồ lên 30-40 rồi khi các bạn kiếm 1 món khác ngon hơn. nếu ko có kế thừa các bạn sẽ phải cường hóa lại từ đầu.. rất mất thời gian. 20.000 là đã thành VIP1. mình nghĩ mức tiền này không lớn.. Thời gian nếu các bạn có nhiều thì đó là 1 lợi thế để phát triển nhân vật của mình nhanh hơn.. Ngoài thời gian train map. Các bạn có nhiều thời gian gãy trong ngày có thể đi các hoạt động như săn boss kiếm danh vọng.. giờ 1.2 chiến tích.! Còn như mình thì rảnh được mỗi tối. nên khá là thiệt thòi..! có những lúc VIP cao hơn nhưng cũng ko bằng các bạn dành thời gian nhiều hơn.. Chỉ cần các bạn đam mê thời gian các bạn sẽ có tất cả ( ngoài những thứ bắt buộc kinh tế ) .
    - Đa phần các bạn chơi game thì toàn là đầu tư.. chỉ là ở mức nhiều hay ít mà thôi.! Nó cũng như là cuộc sống hiện tại vậy.. thời gian trôi đi thì xã hội hiện đại lên.. xã hội hiện đại lên thì cũng đi kèm với nối sống phải khác.! trong game cũng vậy.! hết điều lạ này đến điều lạ khác.. muốn sở hữu những điều lạ đó chúng ta cũng phải bỏ ra 1 cái gì đó.?
    - Đây cũng là 1 tâm sự cũng như chia sẻ nhỏ cho các bạn.! vì mình thấy những điều mình biết các menber trên đã nói rõ. Mong sao VUA HẢI TẶC ngày càng phát triển.. có những event dành cho các game thủ đam mê. tâm huyết có thể hoạt động.? Chúc các bạn chơi game. học tập . làm việc tốt.! Thân ái chào
  14. AiLinh

AiLinh Member Tích Cực Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 30.000.000 Beri

Wanted là 1 event quan trọng của game và phần thưởng của nó vô cùng lớn. Mình viết bài này là để những bạn mới chơi chú ý hơn về nó. Có thể bù 1 khoản vàng đáng kể so vs top tất nhiên bù lại bạn sẽ tốn thời gian và lực hoạt động
    - Theo như mình thấy top wanted sv mới điểm số không hề cao. Khoảng tầm 10k điểm 1 ngày là đã có cơ hội được wanted và sau đây là 1 số chú ý của mình:
    - Hãy làm hết những gì bạn có thể. Nó như 1 điều hiển nhiên nhưng có thể không phải ai cũng chú ý về nó. Đánh hết đầu trường, nhớ tìm kiếm bảo thạch, cướp tầm bảo ăn mỏ, nấu ăn ra khơi, tấn công cảng và bắt đệ ... Tiêu vàng cũng là 1 cách tăng điểm nhưng mình không nói nhiều ở đây
    - Hãy xác định lấy wanted một cách ít tốn kém nhất. Trước khi lấy wanted bạn hãy tích 30 lần nấu ăn ra khơi vì đó cũng là một số điểm đáng kể.
    - Hãy thỏa thuận vs anh em trong sv ( cách này sv mình làm ) để chia nhau ăn sẽ giảm về vấn đề kinh tế
    - Ở cảng đông người nhất. Với nhưng người không phải vàng là vô tận điều này khá quan trọng. Việc bạn ở cảng đông người nhất sẽ giúp bạn có 2k điểm mỗi ngày tử việc bắt đệ ( Khá là nhiều phải không ).
    - Chuẩn bị vàng trước event. Điều này là hiển nhiên, kể cả top có nhường bạn nhưng bạn không có vàng để nấu ăn ra khơi bằng vàng thì cũng sẽ bị những thành phần khác cướp wanted thôi. Hãy đảm bảo có đủ vàng để ra khơi full 10 vàng và nấu ăn full 20 vàng khi đó bạn có thể đạt ngưỡng 10k điểm 1 ngày.
    Đây là những gì mình muốn chia sẻ. Cảm ơn vì đã đọc
  15. askthegod

askthegod Thành Viên Mới

Chào các bạn,

Mình có đọc được các bài phân tích hay ở bên cộng đồng Vua hải tặc TQ, ngày hôm nay xin mạn phép dịch ra và tiến hành test lại để ae tham khảo và cùng thảo luận.

Bài viết khá nhiều chữ nên mình xin phép các Mod được sử dụng chữ màu nổi ở 1 số trường hợp !

Bắt đầu nào:

Vua Hải Tặc là một game chiến thuật, đặc điểm của nó thể hiện rõ ở việc sắp xếp trận hình, tuy nhiên, bạn đã bao giờ để ý đến sự khác biệt giữa các trận hình chưa, hay đơn thuần chỉ là sự sắp xếp vị trí !

Nhìn vào hình, có bạn sẽ nói “Địa Liệt” tăng nhiều hơn 160 vật phòng, “Ám Hỏa” tăng nhiều hơn 160 vật công, ngoài ra không có gì khác.

Câu trả lời đúng là “Ám Hỏa” tăng 6% sát thương vật công, “Địa Liệt” giảm 6% sát thương vật công. Điều mình nói ở đây là sát thương vật công, không phải chỉ số vật công và vật phòng nhé.

Mỗi trận hình sẽ có đặc trưng khác nhau, việc “nâng cấp” trận hình sẽ gia tăng 0,2% đặc trưng của các trận hình đó, cụ thể:

Viêm bạo, Ám hỏa level 30 tăng 6% sát thương vật công

Địa liệt, Phá băng level 30 giảm 6% sát thương vật công

Hỏa liệt level 20 tăng 4% sát thương tuyệt chiêu

Phong hành level 25 giảm 5% sát thương tuyệt chiêu

Lôi ngâm level 15 tăng 3% sát thương ma công

Quang dực level 10 giảm 2% sát thương ma công

Ví dụ:

Giả sử trong điều kiện lý tưởng, sát thương vật công bạn gây ra là 500k. Khi sử dụng trận “Viêm bạo” hoặc “Ám hỏa” level 30, với cùng điều kiện, sát thương vật công bạn gây ra sẽ là:
    500 000 x (1 + 6%) = 530 000

Tuy nhiên khi tính toán chính thức, việc hình hành lực sát thương sẽ có các liên kết chồng chất với nhau. Điều đó có nghĩa là gì:
    Giả sử Khi bạn sử dụng Kizaru, thuộc tính tẩy luyện báu vật và trận hình có tổng % gia tăng sát thương đánh thường là 4% và sát thương đánh nộ là 5%.

Bạn sử dụng trận hình “Hỏa Liệt” level 30 vì Kizaru có kỹ năng thường và nộ đều là Tuyệt Chiêu. Lúc này:
    Tổng sát thương tuyệt chiêu khi đánh thường sẽ là 4% + 6% = 10%.
    Tổng sát thương tuyệt chiêu khi đánh nộ sẽ là 5% + 6% = 11%

Chắc hẳn lúc này, các bạn sẽ thắc mắc “làm sao lại có số liệu và cách tính như vậy, căn cứ vào dữ liệu nào”, thì hãy nhớ " đây là bài test, các số liệu sẽ được giả định, kết hợp với các số liệu sẵn có, nhằm tìm ra các câu trả lời gần đúng nhất"

Công thức tính “Lực Sát Thương” sẽ là:

Sau đây sẽ là bài test và xác minh ý kiến trên của mình:
    Lần 1:

Thông số của bên công và bên thủ như sau:

Cả 2 bên đều sử dụng "Viêm Bạo".
    Tiến hành nhập liệu vào bảng tính excel và thu về số liệu dự kiến:

Kết quả thực tế gần đúng với đáp án sai số 1%

http://s140-haitac.haitac-gs.com/api/replay?serverid=game20140&bid=db8ee0960ba8a14d
    Lần 2:

Thông số lần 2 như sau: phe công tháo griffin, chỉ số vật công giảm.

Dữ liệu dự kiến sẽ như sau:

Kết quả thực tế gần đúng với mức sai số -3 %
    http://s140-haitac.haitac-gs.com/api/replay?serverid=game20140&bid=017acfa80ed2385d

Lần 3:
    Lần này mình sẽ tiến hành thay đổi vũ khí, dữ liệu của cả 2 phe để kiểm tra lại lần cuối.
    Cả 2 đều không sử dụng trái ác quỷ có hiệu quả liên quan tới miễn giảm, gia tăng sát thương đánh thường, cả 2 đều sử dụng trận "Địa Liệt"

Thông số dữ liệu như sau:

Dữ liệu dự kiến như sau:

Kết quả thực tế gần đúng với mức sai lệch 5%

http://s140-haitac.haitac-gs.com/api/replay?serverid=game20140&bid=d251fc70a0c57f2c

Như vậy, dựa vào 3 lần thử nghiệm, kết quả đều nằm trong phạm vị tính toán của dữ liệu.

Hiện tại phương pháp tính damage này không chính xác nếu phe tấn công, có các chỉ số thấp hơn phe phòng thủ, tuy nhiên cũng giúp chúng ta thấy rõ được hiệu quả của trận hình cũng như sự tác động của các thông số trong game.

Bên cạnh đó, bài viết này chưa có sự can thiệp của các nguyên tố Lôi Hồn, mình sẽ trình bày ở bài tiếp theo.
  16. sSZeroSs

sSZeroSs Member Tích Cực

xin chào các bạn tân thủ.
    mình chơi game vua hải tặc được một thời gian rồi và mình củng xin được chia sẽ một số kinh nghiệm không ít thì nhiều củng giúp bạn có thể chơi game tốt hơn hoạc cảm thấy hứng thú hơn với game vua hải tặc.
    - đầu tiên: lên lv là điều cần thiết đối với mỏi game nên bạn cần tập trung lên lv cao để trải nghiệm nhiều tính năng mới khi bạn lên lv cao. để bạn lên lv nhanh bạn cần online để làm nhiệm vụ hằng ngày. nhân tu luyện và chúc phúc của tinh bàn ( khi có tinh bàn) đi map củng giúp bạn lên lv nhanh hơn. càng lên lv cao thì có nhiều tính năng của game giúp bạn chơi cảm thấy thú vị hơn gấp nhiều lần.
    - tiếp theo: để mạnh bạn cần phải lên đồ cao. đồ có thể có được thông qua việc đi map, tầm bảo, chế tạo, nhiệm vụ hằng ngày. có các loại đồ theo thứ tự tăng dàm về sức mạnh: đồ trắng,xanh lá,xanh dương,vàng,đỏ tím, cam(lv95 sẽ mở all blu lúc đó sẽ có lên đồ cam).
    - tiếp theo: việc lên lực chiến là điều luôn cần thiết, lực chiến lên được là nhờ trận hình, các đồng đội lên trận, tinh bàn, bấu vật, trái ác quỷ, và các chỉ số sức mạnh, trí lực, nhanh nhẹn của đồn đội. nghiên cứu, vnc công hội, pet chính, pet phụ, bảo thạch... tất cả làm nên lục chiến của bạn.
    - cuối cùng: tuy không chia sẽ được nhiều điều và biết rằng còn nhiều điều mà bạn chưa biết cần biết nhưng mình không thể nói hết được. nếu bạn còn thắt mắt chổ nào thì liên hệ với mình tại diễn đàn với mình để mình giúp bạn có những trải nghiệm game tốt nhất.
    chúc bạn chơi game vui vẽ :D
  17. vuahaitac92

vuahaitac92 Member Tích Cực

Chào các bạn,
    Sau đây mình xin hướng dẫn cách cường hóa và sử dụng (áp dụng từ vip 3 trở xuống)

• Cường hóa: tức là nâng độ + của trang bị. + càng nhiều thì trang bị càng tăng và HP càng lớn.
    Trình tự nâng:

1 Vũ khí: số lượng cần nâng 3-5 cái (Thông thường nâng 3-4 là đủ. Tuy nhiên, với những ai muốn kiếm thú cưng Rồng Punk và Kraken thì khuyến khích nâng cả 5)

2 Nhẫn/ Ma khí: số lượng cần nâng: 2-4 Ma khí và 3-4 nhẫn. (Bình thường cần nâng 1-2 ma khí và 2-3 nhẫn là được. Tuy nhiên theo quan điểm của mình, main cần trang bị cả nhẫn và ma khí vừa để dự phòng khi có lính mới vừa để tiện chuyển đội hình khi cần. và Lí tưởng nhất là nâng 4 ma khí và 4 nhẫn. Nhưng cái này chỉ dành lúc thừa tiền rồi.

3 Phi Phong và mũ: số lượng cần nâng: cả 5. Điều này cần thiêt trong quá trinh đánh từ sau Alabastra, và thực sự cần khi đánh trên Skypie. Khuyến khích nâng đồ từ màu vàng trở lên. Tuy nhiên, vẫn cần hoàn thành theo các mốc chỉ định (sẽ trình bày ở dưới).

4 Vòng cổ: nâng cuối cùng, là giải pháp chữa cháy khi đánh mãi không thắng được. Khuyến khích nâng đồ từ màu vàng trở lên. Tuy nhiên, vẫn cần hoàn thành theo các mốc chỉ định (sẽ trình bày ở dưới).

• Sử dụng Beri
    Thứ tự ưu tiên:

- Nâng Thuyền: thực chất là nâng 5 phòng sau trước: Phòng Kinh Doanh, Nhà Bếp, Phòng thuyề trưởng, phòng thủy thủ, phòng giấu vàng

- Nâng Đồ (ưu tiên vũ khí trước) hướng dẫn cũ thể đọc ở ngay phía trên

- Nâng Điểm tiềm năng (ưu tiên đồ đỏ, tím): có 2 loại: Tẩy điểm ngẫu nhiênTẩy điểm có định hướng. Vũ khí có thể sẽ tốn kiếm hơn, có thể dùng Vàng để tẩy với giá 10 vàng/lần

- Cống hiến bang hội: (đây là nhiệm vụ và trách nhiệm của các thành viên, Đừng quên)

• Sử dụng vàng (ap dụng với VIP3 trở xuống, đặc biệt là VIP0 và VIP1)
    Thứ tự ưu tiên

- Làm mới nhiệm vụ hăng ngày: Vì đằng nào cũng nhận tối thiểu 25 vàng/ngày khi hoàn thành các mốc trong nhiệm vụ, do đó hãy dùng để làm mới 5 lần lấy phần thưởng cao nhất thì hơn. Lưu ý, nâng cấp phần thưởng nhiệm vụ hằng ngày ở lv 55, 70, 80.

- Cống hiến vàng: góp công hội 10 vàng/ngày. Sẽ nhận được danh vọng. Thay vì phải tốn nhiều tiền hơn mua lượt để tấn công hoặc đấu trường. Bên cạnh đó tăng điểm đóng góp để nâng Công hội.

- Chế đồ: Tối nhất là từ lv 70 mới nên sử dụng vàng để chế đồ đỏ (tương đương 60 vàng/trang bị) sau khi có hết công nhân. Ở mốc lv thấp hơn thường đa số ra đồ vàng, chế rất vàng

- Lưu ý: Khi đào tạo linh mới về sau, ngày đâu tiên khuyến khích đào tạo 120% trong 1 ngày (mất 6 xu)

- Ra khơi: không khuyến khích

- Nấu ăn: không khuyến khích

- Giảm thời gian chờ đóng băng: Không khuyến khích. Nếu muốn, hãy dùng khi đánh Boss TG để kiếm pet. Tổng chi phí mất khoảng 600-1000 vàng/1 pet với người có lực đánh 0,1%/lần (như Wat chẳng hạn)

- Mở 6 ô thú cưng (VIP3 trở lên): nên làm để hoàn thành Thành Tựu

- Mua ô đào tạo thú cưng: 3 là đủ, không thì 4

- Mở ô đào tạo Tướng: tối thiểu là 4 là đủ rồi

- Mở ô lính (để mời nhiều đồng đội lên thuyền hơn): Không khuyến khích

- Nâng Điểm tiềm năng: không khuyến khích

- Mua lượt: Không khuyến khích

- Bạo kích (nấu ăn, cường hóa): không nên dùng

• Sử dụng chiến tích
    - Nâng nghiên cứu: phải nâng đến max theo trình tự sau:

+ Vật công (dưới 6x), Công kích tuyệt chiêu (lv 5x), Ma công (lv 6x)

+ Vật phòng, Phòng ngự tuyệt chiêu, Ma công (tương tự ở trên, gần như song song nhưng sẽ nâng sau một chút)

+ Sinh mệnh (tương tự với trang bị, lại giải phá cuối cùng)

Lưu ý, khi đến level 60, phải max toàn bộ. Dù thế nào cũng phải max rồi mới lên Skypie.

- Tăng tốc (tướng và thú cưng).

Khi nào chuyển sinh hoặc cần dùng quá gấp mới cần tăng tốc. không khuyến khích.

Khi lên Skypie sẽ thừa khá nhiều, nên lúc đó dùng cho chuyển sinh tướng hoặc đào tạo mèo biển và chim phương Nam là tốt nhất
  18. Nguyễn Phước Lộc

Nguyễn Phước Lộc Cao Thủ Forum Người Hướng Dẫn Tân Tinh Đại Hải Trình Wanted 100.000.000 Beri

Hướng dẫn làm lag chiến báo - Đi Map nhanh
    Lag chiến báo cũng không xa lạ gì với mọi người chơi game vua hải tặc. Tuy nhiên đây là có thể là một vấn đề khá mới đối với những bạn mới chơi vua hải tặc lần đầu, hoặc không biết làm cách nào để có thể đi map 1 cách nhanh gọn lẹ mà không cần chờ hết lần đánh.
    Đối với các bạn đã có hoạt động Khu Vui Chơi
    Đối với trường hợp này thì việc làm lag chiến báo thực sự vô cùng đơn giản.
    Bạn chỉ việc post 1 chiến báo bất kỳ lên kênh chat sau đó nhanh tay bấm tham gia hoạt động “Khu vui chơi” và chiến báo đó là các bạn đã làm lag được chiến báo rồi.
    Đối với các bạn chưa có hoạt động Khu Vui Chơi
    Khi chưa có hoạt động Khu Vui Chơi thì việc làm lag chiến báo có lẽ là khó khăn hơn nhiều. Các bạn cần một số yêu cầu sau
    Chuẩn bị:
    + Level 15
    + Có “Cảng” hoặc “Tài nguyên”
    + Auto Click
    Đối với Auto Click thì các bạn có thể lên Google để tìm kiếm và Download khá dễ dàng
    Ok vậy là xong bước chuẩn bị.
    Các bạn bắt đầu khởi động Auto Click lên
    Nhấn F4 để Auto Click trở thành giao diện như thế này
    Cũng giống như hoạt động “Khu Vui Chơi” các bạn cần chuẩn bị một chiến báo và “Cảng”
    p/s: Sẽ có nhiều bạn hỏi mình Level 15 thì làm sao úp được chiến báo. Đối với Level này thì các bạn có thể “Chat riêng” với một người chơi để úp chiến báo nhé
    Ok xong khâu chuẩn bị thì các bạn sẽ có những thứ như hình
    Các bạn “Nhấn” và “Giữ kéo chuột” từ Chữ Record của Auto Click và kéo về “Cảng”
    Làm tương tự như trên với “Chiến báo”
    Sau đó bạn F4 lại để trở về giao diện ban đầu của Auto Click
    Các bạn nên chỉnh lại 1 số thông số để Auto Click có thể chạy chính xác hơn khi làm lag chiến báo. Mình đã chỉnh thông số thích hợp để lag chiến báo, các bạn có thể chỉnh theo.
    Sau khi đã chỉnh xong phần Auto Click thì các bạn có thể vào game. Sau đó nhấn F3 1 lần và sau khi đã hiện giao diện cảng thì bạn F3 thêm lần nữa để tắt Auto Click
    Video hướng dẫn:
    Một Số Lưu Ý:
    + Không vào đấu trường để đánh => Khi vào đấu trường đánh thì sẽ bị đen màn hình phải F5 lại
    + Sẽ không hiện chiến báo khi các bạn đánh Map
    + Khi đi Map các bạn đánh 1 con rồi thoát ra khõi Map sau đó vào lại để đánh tiếp tục con khác
    + Khi đánh nhiều lần mà không qua được con quái đó thì có nghĩa là bạn đánh không lại nó, cần F5 để điều chỉnh trận hình cho phù hợp hơn.
    Chúc các bạn thành công
    God D Dung, Natsuz and Cindry like this.
  19. zLyrics

zLyrics Member Chính Thức

Chào các bạn... mình là nhân vật mới chơi của s186.. sau khi đọc và tìm hiểu về lối chơi của các bậc đàn anh,chị đi trước thì mình thấy :
    1. Nói về tướng thì cũng đã có a bost bài lên rồi.
    2. Cách kiếm danh vọng cũng có.
    Vậy mình xin đóng góp 1 số ý kiến nhỏ nữa cho các remenber mới.?
    - Khi có 1 sever mới mở thì kèm theo đó là những event giúp chúng ta thuận lợi trong quá trình vượt MAP tăng cấp Lực chiến. Ngoài những event trong game còn có gifl code tăng cấp + vip + tích lũy..vv...?
    - Nhưng muốn được thỏa mãn event thì ngoài việc dành thời gian train map ra là không đủ.. vấn đề vẫn là kinh tế của mỗi cá nhân game thủ. Nếu các bạn muốn đứng top để nhận giải thưởng thì các bạn phải bỏ ra không ít thời gian và kinh tế. Còn nếu các bạn muốn chơi ở mức giải trí thì cũng tùy theo mức giải trí của các bạn thế nào mà sử dụng thời gian cũng như kinh tế của mình.?
    + Dành cho các bạn đầu tư kinh tế : ngoài việc các bạn đầu từ vào game để lên vip và ăn event để đua top.. muốn đua top có hiệu quả hơn các bạn sẽ phải chi ra nhưng khoảng tiền ngoài để mua thêm gifl code mà mình cần thiết nhất cho việc đua top. VD : gifl code chứa beri + lực HĐ vì 2 cái này cần thiết nhất cho đầu game.! Phần thưởng gifl code thì cái gì cũng có.. chỉ là các bạn có nhu cầu gì trong đó..! mình nên khuyên các bạn mua gifl code nên có người trung gian an toàn và đáng tin . giao dịch trực tiếp.. khi bạn dùng gifl code đúng với nhu cầu các bạn trả giá.?
    + Dành cho các bạn ít đầu tư : Đây cũng là nói về mình luôn.. vì mình đam mê one picene nên chơi.! tất nhiên mình vẫn đầu tư một phần kinh tế vào game.. Nếu không có cái VIP1.VIP2 các bạn sẽ rất là khổ. Đơn giản nhất là việc kế thừa đồ.. nếu các bạn không có VIP1 mà các bạn cường hóa 1 món đồ lên 30-40 rồi khi các bạn kiếm 1 món khác ngon hơn. nếu ko có kế thừa các bạn sẽ phải cường hóa lại từ đầu.. rất mất thời gian. 20.000 là đã thành VIP1. mình nghĩ mức tiền này không lớn.. Thời gian nếu các bạn có nhiều thì đó là 1 lợi thế để phát triển nhân vật của mình nhanh hơn.. Ngoài thời gian train map. Các bạn có nhiều thời gian gãy trong ngày có thể đi các hoạt động như săn boss kiếm danh vọng.. giờ 1.2 chiến tích.! Còn như mình thì rảnh được mỗi tối. nên khá là thiệt thòi..! có những lúc VIP cao hơn nhưng cũng ko bằng các bạn dành thời gian nhiều hơn.. Chỉ cần các bạn đam mê thời gian các bạn sẽ có tất cả ( ngoài những thứ bắt buộc kinh tế ) .
    - Đa phần các bạn chơi game thì toàn là đầu tư.. chỉ là ở mức nhiều hay ít mà thôi.! Nó cũng như là cuộc sống hiện tại vậy.. thời gian trôi đi thì xã hội hiện đại lên.. xã hội hiện đại lên thì cũng đi kèm với nối sống phải khác.! trong game cũng vậy.! hết điều lạ này đến điều lạ khác.. muốn sở hữu những điều lạ đó chúng ta cũng phải bỏ ra 1 cái gì đó.?
    - Đây cũng là 1 tâm sự cũng như chia sẻ nhỏ cho các bạn.! vì mình thấy những điều mình biết các menber trên đã nói rõ. Mong sao VUA HẢI TẶC ngày càng phát triển.. có những event dành cho các game thủ đam mê. tâm huyết có thể hoạt động.? Chúc các bạn chơi game. học tập . làm việc tốt.! Thân ái chào
  20. HiRo Mono Rin

HiRo Mono Rin Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Người Hướng Dẫn Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

Chào các gamer của Vua Hải Tặc, mình là 1 gamer đến từ 1 server lâu đời S1 Luffy, suốt quãng thời gian chơi 3 năm mình đã đúc kết được vài mẹo quay ra đồ ngon từ những lượt free của vòng quay vui vẻ, vốn là vòng quay gây ức chế nhất hiện nay vì độ lỳ lợm khó ra đồ của nó :

+ Để có thể quay được một món đồ bạn muốn, thì bạn phải sử dụng lượt làm mới cho đến khi có nhiều đồ ngon cùng xuất hiện trong 1 vòng quay (Thời trang, pet cưỡi, DH, Báu 7*)

+Tiếp theo bạn cần 3 yếu tố cốt lõi : Thiên thời, Địa lợi, Nhân Hòa. Vậy 3 yếu tố ở đây là gì :
    >>>Thiên thời : Một ngày đẹp trời, mạng chuẩn, không lag, sóng wifi mạnh :pde36:
    >>>Địa lợi : Nhà bạn mặt phố bố làm to, vợ đẹp con xinh bla bla:pde30:
    >>>Nhân hòa : Sống ingame cũng như out game chan hòa, đoàn kết và đừng gây War:pde29:
    +Haizza nãy giờ đùa các bạn chút để hâm nóng bài viết thôi, bây giờ mình mới bắt đầu nè:pde4::pde4::pde4:
    >>>>Vòng Quay Vui Vẻ thật khác xa so với cái tên của nó, chẳng những không những làm ta ''Vui Vẻ'' mà còn làm ta ức chế muốn lật cmn bàn đúng không, vì vậy các bạn nên lựa chọn thời điểm để quay, các mốc giờ mình thường quay là : 7h-8h30 sáng, 12h trưa, 12h đêm. Bởi vì sao, thời điểm đó ít gamer chơi nên tỉ lệ đồ ngon không bị san sẻ cho khắp Server (Chỉ là quan điểm riêng của mình)
    >>>>Bạn không nên không phí tiền vào cái Vòng Quay Ức Chế này, hãy để vàng vào Vòng Quay May Mắn.
    >>>>Hãy chỉ sử dụng 3 lần free mà NPH cho ta mỗi đợt quay trong ngày, và nhớ không QUAY NHIỀU LẦN mà hãy QUAY TỪNG PHÁT MỘT:pde2: tạo cảm giác hồi hộp cao độ và tăng tỉ lệ ra đồ hơn( Theo kinh nghiệm từ những lần quay của mình)

Và đây là một vài hình ảnh tô điểm sơ sơ cho cái mẹo vặt của mình:pde39:

Khi acc clone quay 1 phát duy nhất

1 phát ra luôn thời trang

Pet ơi, quẩy lên nào

Đó là một số mẹo vặt của mình, cũng có thể có một số người khác quan điểm của mình nhưng mình đã có rất nhiều acc được đồ ngon theo kiểu trên, mong được nhận thêm những phản hồi và góp ý của cộng đồng VHT VN, chúc các bạn mau quay được đồ ngon, thoát kiếp main nude bla bla:pde29::pde29::pde29:
Moderators: Vinci
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.