[Tham gia]Event Người hướng dẫn

Thảo luận trong 'Sự Kiện Diễn Đàn' bắt đầu bởi Raito, 6 Tháng chín 2015.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
Moderators: Vinci
  1. MINHASCE

MINHASCE Member Chính Thức

Hello các bạn !!!!
    Tự giới thiệu mình là 1 fan của Vua hải tặc từ trong truyện tới trong game,và cũng đã gắn bó vs game này từ khi ... nó còn chưa có mặt ở Việt Nam :)).Với kinh nghiệm lâu năm ,mình xinh hướng dẫn các bạn mới chơi đôi chút về quá trình bắt đầu chơi sao cho thuận lợi nhất,ít tốn kém nhất.
    Mình là 1 dân vip 1 chính hiệu,chơi cả chục nick chỉ nạp toàn 10k thôi,nhưng vẫn mạnh mẽ vui vẻ như các bác top :))).
    + Nếu muốn chơi ,điều đầu tiên là các bạn phải chờ sever mới ra,có ganh đua mới vui,dù không đua top nhưng có sự cạnh tranh với những thằng cùng hạng vui hơn vào mấy sever cũ tự kỉ 1 mình :q.
    +Canh đúng giờ sever ra,rồi ập vào thật nhanh,mục đích là để mở chiến trường càng nhanh càng tốt,vì mới mở sever nên ít người,sẽ có cơ hội lên top 1 lấy cái danh hiệu mạnh.Bằng chứng là mình đã từng làm được chỉ vip 1 nhé :cuoi:.
    + Trước khi chơi chuẩn bị 1 ít code,không cần phải bỏ tiền ra mua ,tốn tiền mà dễ gặp mấy thằng cô hồn các đảng.Chỉ cần vào event diễn đàn,fanpage kiếm 4,5 cái cùi cùi để ngày đầu chơi cho sung.Gợi ý các bạn là hãy chơi game Tây du ký(tdk.game3) để kiếm 3 mốc code vua hải tặc rất dễ dàng chỉ cần lên lv 30,mình mất có 3 ngày làm xong rồi.
    +Ngày đầu tiên các bạn vip 1 vẫn có thể kiếm 6-7k dv dù không dùng vàng nhé.Các bạn làm như sau: Dùng cái đống code mở ra được mấy trăm lực,tha hồ đi map cho tới khi kẹt lv không qua map khác được,khi đó các bạn clear map đã qua cũng được tầm 3k5-4k dv,đánh 2 em boss cũng được 1k4 dv , đấu trường 2oo dv, độ tích cực 300dv, trợ uy lôi đài 200dv, đánh npc tầm bảo 200dv,góp công hội tầm 300dv.Cứ như vậy trong 4 ngày đầu,các bạn sẽ đủ 20k dv để lấy 500v trong hoạt động mở sever.
    +Ngày đầu nên kết thân vs ae trong công hội để dễ dàng nhờ vả về sau,đặc biệt đừng làm nổi,gây hấn,chiếm mỏ,đánh tàu ae cùng cảng ,không là ăn hành mãi mãi đấy.
    +Trận hình ngày đầu tiên thì dùng main,usopp,sayo,kaya,...tùy vào cách các bạn xếp trận nhưng nên dồn ma khí cho sayo,vũ khí cho usopp và nhẫn cho main,up max lv và ngọc up 3 cái đó trước,tới vòng,tới đồ thủ.
    +Cơ bản là vậy,dài dòng lại nhác đọc,với vài kinh nghiệm như vậy,mong các bạn sẽ có khởi đầu thuận lợi .
    CHÚC CÁC BẠN CHƠI GAME VUI VẺ !!!
  2. Brock

Brock Member Tích Cực

copy bài của ad @kanrok
  3. aYizu

aYizu Thành Viên Mới

XIN CHÀO CÁC BẠN!
    Mình là 1 người chơi vip 1,nhưng với kinh nghiệm lâu năm,hôm nay mình xin trình bày 2 kinh nghiệm để các bạn có khởi đầu game thuận lợi,những định hướng đúng đắn để chơi hiệu quả hơn.
    I. 4 NGÀY ĐẦU MỞ SEVER
    - Để có chút lợi thế ,các bạn nên thủ sẵn vài code để có khởi đầu thuận lợi.Không cần phải bỏ tiền ra mua,tốn tiền và dễ gặp lừa đảo.Chỉ cần tham gia event diễn đàn và fanpage là các bạn đã có vài code bỏ túi rồi.Cứ mỗi tuần sẽ có tầm 1,2 event để các bạn kiếm code.Cách kiếm code cũng đơn giản ,đối với diễn đàn thì chỉ cần 30 bài viết trở lên,các bạn cứ lập tầm 3,4 cái nick clone(nhớ spam đúng chỗ) rồi tham gia,đen lắm cũng trúng 1 cái chứ không đến nổi:haha:.Còn trên fanpage cũng dễ hơn nữa,lập tầm 2,3 cái nick face,kết bạn vào cho nhiều,mở chế độ công khai,rồi tham gia event thôi.Lần nào mình tham gia cũng dư vài ba cái code đem bán lấy tiền nạp điện thoại nhắn tin người yêu mà :pde19:.
    -Trước ngày mở sever,các bạn phải có khâu chuẩn bị tốt,về kinh nghiệm chơi,hướng chơi,có sẵn trên diễn đàn rồi,các bạn tha hồ tham khảo.
    -Bỏ ra ít nhất 10k để lên vip 1,có chức năng truyền thừa trang bị và quỹ hải tặc vip 1.Với chức năng truyền thừa thì mỗi ngày được 1 lần truyền miễn phí,không cần thiết phải dùng vàng để truyền hết trong 1 ngày,vì sẽ có những ngày được 1 lần miễn phí mà không có món nào để truyền thừa,vô cùng phí.Vì vậy lời khuyên là không dùng vàng truyền thừa,bạn sẽ có 1 khoảng kha khá vàng.Quỹ hải tặc vip 1 tuy lời không nhiều nhưng đối với người chơi free là quá đủ.Mình thường dồn tầm 2k vàng để khi có quỹ sẽ lời tầm..... 400 vàng :qNhìu ....thật.
    -Canh đúng giờ ra sever mới và vào đua ngay.Nếu nhanh và may mắn cộng thêm chút ít kinh nghiệm thì các bạn sẽ có cơ hội đứng top 1 đấu trường lấy cái danh hiệu gì đó quên tên rồi,nhưng mạnh và rất oách.
    -Để đạt 1 số mốc trong hoạt động mở sever :
    +tấn công 30 lần boss :cái này dể rồi,cứ đánh đủ số lần thôi.
    +usopp lên cấp 35: 1 buổi là xong khỏi cần bàn.
    +Có con bò momho(được 5 lực): cái này làm cũng chằng được bao nhiêu,nhưng mình nghĩ nên làm vì tầm 1,2 lực là xong rồi,cũng lời chút đỉnh :))).
    +đạt 20k danh vọng (được 500 vàng): cái này hấp dẫn với các bạn vip thấp nha,thực ra lúc trước mình cũng không biết,toàn bị thiếu 1 chút ít dv nên không đươc,chơi lâu mình có kinh nghiệm như sau: Cùng với đống code cày được và code ngân hàng,bạn dư lực để đi map và clear map được tầm 7000 dv.Đánh boss 1 lần tầm 65odv,6 lần được 3900dv ,yến tiệc 3 ngày được tầm 850 dv, tầm bảo 4 ngày được 2800 dv,cướp tầm bảo tầm 320dv,cướp NPC được 800dv nữa,cống hiến công hội được 1200dv,đánh đấu trường được 800 dv,cố đạt tầm hạng 70 đấu trường được 4000dv nữa,trợ uy được 600 dv,độ tích cực được 1200 dv.Dư luôn phải không :))).
    +Được 16 đồng đội(20 lực) : với 21k dv bạn đã có 15 đồng đội,nếu có nhiều lực và đi map được thì sẽ có 16 đồng đội,nếu không thì hội đàm may mắn ra đồng đội.Kinh nghiệm là dồn lại max lần rồi quay luôn,dễ ra hơn.
    -Hướng chơi thì những ngày đầu là main,usopp,sayo,kaya sau đó mở được 5 đồng đội thì thành main,kaya,vivi,miss monday,sayo,trận hình thì tùy cơ ứng biến thôi.Đánh boss cũng như vậy,cứ xếp hình qua lại chập các bạn sẽ chọn ra đội hình tối ưu nhất.Với mình là trận lôi ngâm với kaya số 1,vivi số 2,main số 3,miss mon day số 4 và sayo số 5.
    -Vàng các bạn đừng dùng bậy vào vòng quay,rất phung phí,theo mình nên dùng vàng mở ít ô đồ,kho,mở phòng thuyền,ô huấn luyện,đặc biêt là cường hóa,khi thấy CH 100% thì dùng vàng để cường hóa liên tục đỡ tốn beri,nhưng đó là chuyện khi đạt cấp cao,cường hóa tốn nhiều beri,cấp nhỏ thì khỏi cần.NVHN cũng như vậy,khi đạt lv85 hãy dùng vàng kiếm đồ ngon,cấp thấp không cần.
    TRÊN ĐÂY LÀ 1 SÔ ÍT KINH NGHIỆM NHỎ CỦA MÌNH,VÌ THỜI GIAN CÓ HẠN NÊN MÌNH CHỈ TRUYỀN ĐẠT ĐƯỢC BẤY NHIÊU ĐÓ,MONG LÀ CŨNG ĐỦ ĐỂ CÁC BẠN CÓ SỰ THUẬN LỢI NHẤT VỚI NHỮNG BƯỚC KHỞI ĐẦU TRONG GAME.CHÚC CÁC BẠN VUI VẺ !!!:haha:
  4. hung45345

hung45345 Member Chính Thức

Hello, đây là lần đầu mình tham gia 1 EVENT trên diễn đàn, mong dc các bạn ủng hộ.
    Về kinh nghiệm cho tân thủ thì các bạn trên kia đã vít khá chi tiết rồi, cộng với những kinh nghiệm, hướng dẫn của các mod, "đàn anh" thì ko còn gì phải đắn đo trong việc quyết định trở thành 1 game thủ Vua Hải Tặc. Link:pde68::pde68::

http://diendan.game1.vn/index.php?forums/kinh-nghiệm-hải-trình.521/
    http://diendan.game1.vn/index.php?forums/hướng-dẫn-tính-năng.526/
    Nhưng có một vấn đề mà một game thủ mới như mình rất quan tâm, đó là sô dial trong KVC. Cái này thì có rất nhìu cách để tăng, như mua dial, hay cày nhưng nick phụ lên 80 để chuyển dial vô nick chính...... Và mình thì thuộc loại ko đủ điều kiện để làm như vậy. Nên chỉ có cách duy nhất là ngồi "đánh bài".

Sau vài tuần nghiền ngẫm cuối cùng mình cũng rút ra dc vài kinh nghiệm cho những ai như mình.
    Đầu tiên là gửi dial vào, mình khuyên các bạn nên có ít gửi ít, có nhìu gửi nhìu, tức là nếu các bạn có vài nghìn dial thì gửi 400,500 có vài chục nghìn thì gửi 2000 đến 5000, tùy độ giàu có của các bạn. Và ko nên chơi kiểu dc ăn cả ngã về ko.
    Bởi vì, chơi KVC cũng có vài mẹo. Thứ nhất là việc sắp xếp trận hình. Mình đã bít dc 1 trận hình rất thú vị, trận hình có thể trống đỡ với mọi kiểu đánh hàng ngang dọc chéo (ngoại trừ đánh toàn bộ, và kiểu "enel"). Chính là trận này, các bạn có thể tự suy luận ra.
    Và còn lại điều cuối cùng quan trọng nhất, đó là xác suất ra những lá bài mạnh như anh Ho, Vista, Cro, Marco.... Theo mình thì hệ thống đã dc sắp đặt cho người chơi độ may mắn để ra dc những con này. Điều đó quyết định ở những ván đầu tiên bạn đánh. 5 ván bài đầu tiên, bạn thắng rất đậm, dù chỉ thua 1 ván. Cứ thế mà tiến, đang lên tự dưng thua 3 ván liên tiếp, đấy chính là lúc bạn nên dừng, ko nên cố làm gì nữa, sẽ tốn dial, vì xác suất ra ít, ên đẻ ngày hôm sau đánh típ.
  5. Robbie

Robbie Cao Thủ Forum Tân Tinh Đại Hải Trình Wanted 200.000.000 Beri

Cái gì cần nói thì mọi người cũng nói rồi, cái gì ko biết nữa thì đã có trang chủ http://haitac.game5.vn/ mọi người cứ thế mà duyệt. Mình chơi game từ những ngày đầu mọi người ko tin cứ ấn vào cái avatar :pde7:mình chi xin chia sẻ chút thôi ạ. Thứ nhất, trong game Vua hải tặc này nếu muốn mạnh đừng nạp tiền vì khi lên lv cao sẽ sàn sàn nhau thôi, thế nên muốn mạnh phải nạp rất nhiều tiền :pde5:. Thứ 2, khi làm event Forum các bạn nên đọc kĩ từng chi tiết dù nhỏ nhất , nhất là những dòng màu đỏ, gạch chân để tránh sai xót và làm khó các mod đặc biệt là 1 số mod khó tính như @OldMen ( chắc đi nghỉ mát) hay mod @Raito ( chưa biết có khó tính hay không) mới chịu trách nhiệm về vụ event 4r và code, còn nhiều lắm nhưng chưa tiếp xúc nhiều nên chưa biết :pde51:. Trên đây là 1 ít chia sẻ cho anh em mới chơi và kiếm code 4r thoai, xin cảm ơn đã lắng nghe..!!!
    Chào thân ái và quyết thắng :pde39:
    hung45345 thích bài này.
  6. Robbie

Robbie Cao Thủ Forum Tân Tinh Đại Hải Trình Wanted 200.000.000 Beri

À còn điều nữa là khi các bạn có tên trong danh sách nhận code thì đừng nên hỏi bao giờ có code hay đại loại như thế vì như vậy chắc chắn các bạn sẽ ra đảo tùy vào mức độ có thể là 1 tuần , may mắn thì nửa tháng còn độc đắc thì ở đảo luôn ( trước mod Oldman làm là sẽ như thế) còn giờ hình như mod Raito dễ thở hơn rồi :pde22:
    hung45345 thích bài này.
Moderators: Vinci
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.