VHT [Trực Tuyến] Tổ đội chiến lần 10

Thảo luận trong 'Tổ Đội Chiến Lần 10' bắt đầu bởi StrikeBack, 9 Tháng năm 2016.

1. Giấy

Giấy Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri

hay mùa sau ta lại ôm nhau Zu nhỉ :pde19:
  2. kumiko

kumiko Chém Gió Thần Sầu ♥ Wanted Only Alive ♥ Công Hội Pirate.S2 Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

=)) @Rùa 1206 thích hơn kìa hãy ôm Rùa:pde36::pde36:
  3. Giấy

Giấy Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri

@Rùa 1206 hôm nay tính làm quả tỷ số 3-2 cho tăng phần kịch tính =)) mà giao cho tên @Primebolt làm ăn nhanh quá :pde36:
  4. Giấy

kỳ đấu giá rồi @mickies troll dữ quá, ăn đc có 2 lần beri toàn kích giá áo HK nên chưa bổ sung gì nhiều
  5. Rùa 1206

Rùa 1206 Chém Gió Thần Sầu Công Hội Pirate.S2 Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

Rùa thích ôm no1 hơn :cat9:cat9
    Ta cũng muốn lên 3-2 cho nổi tiếng mà 3-0 luôn ::angry:: Thất vọng dễ sợ :cat3
  6. Giấy

mai làm quả kèo bán độ cho team soaica cho mấy tên đặt event gãy hết :pde36: mùa sau vẫn muốn chém gió ở cụm 2 chứ lên cụm 1 nhạt quá
    Yukinon and LeeNaNa like this.
  7. ASL_Fujy

ASL_Fujy Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Băng Mũ Rơm Haki Tung Hoành Tân Thế Giới CÔNG HỘI ASL.S75

Nhìn đi nhìn lại, thì team ta có 1 slot auto thua rồi . team mi cửa rộng hơn team ta rồi @murom123s26 :pde73:
  8. Rùa 1206

Rùa 1206 Chém Gió Thần Sầu Công Hội Pirate.S2 Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

Ở lại đi mùa sau ta còn nằm trong vòng tay no1 :pde36::pde36:
  9. LeeNaNa

LeeNaNa Vạn Người Kính Nể Tứ Hoàng Chữ Ký Động Công Hội MANUTD.S4 Bách Chiến Nhẫn Giả Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Hải Tặc Vương

Thử đc 1 trận
    Soinho mạnh hơn Lee mà
    Ăn may mới thắng đc
  10. LeeNaNa

LeeNaNa Vạn Người Kính Nể Tứ Hoàng Chữ Ký Động Công Hội MANUTD.S4 Bách Chiến Nhẫn Giả Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Hải Tặc Vương

Chuẩn đấy
    Cho Lee lấy danh hiệu luôn =)))
  11. Giấy

vinh dự vcl luôn ý =))
  12. Primebolt

Primebolt Bá Đạo Forum Chữ Ký Động Băng Mũ Rơm Haki Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri CÔNG HỘI ASL.S75 Băng Mũ Rơm Shura

Cụm 3, cụm 4 ,cụm 5 ?
  13. votinhcoc

votinhcoc Cao Thủ Forum

Cách ray đá sớm nghe là k đối phó đc vs mình rồi :d main giờ máu thấp t4 team. Giờ ai thông minh thì mới để main nh máu thôi.
    Đúng là xếp ray vào team giờ cũng đc, bỏ mirella vì đằng nào mirella cũng ko có thiên phú miễn stđt nên ko trâu bằng, xếp ray trâu cầm đồ brook, brook cho cầm đồ mirella rồi cho ray buff bảo vệ brook. Nhg nói chung để có ray thì cần đầu tư mà giờ làm vậy là dại. Trc có suy nghĩ muốn đợi peronaS, dùng kidH tạm trc đó, giờ update chậm nên mất hứng, thái có từ lâu rồi mà mình vẫn lẹt đẹt. Team có main, boa, law, brook, perona thì ngon. Giờ để giảm chi phí thì bỏ qua ray đợi kayaH thay mirela ngon hơn nh.
  14. Violent

Violent Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri

đấy hiện tại là đang như vậy
    Yukinon thích bài này.
  15. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

vấn đề ngay từ đầu bạn đã hiểu sai ý mình. Bạn nghĩ là mình cố tình PR cho con Ray để thuyết phục bạn phải bỏ tiền ra để lấy, và nhìn nhận cũng khá là chủ quan.
    Ngay từ đầu ý kiến của mình là game nên tạo đk cho tất cả, người có khả năng nạp nhiều như top thì đương nhiên sẽ có khỏi phải bàn, nên bán cả trong đấu giá, giảm giá, ra VADC thường xuyên để tạo đk cho tất cả mọi người (đương nhiên tầm trung sẽ phải chờ lâu hơn top rồi).
    Tạo đk để có, giảm tải chi phí, tiếp cận tới nhiều người nhất có thể, ai muốn dùng thì lấy, tùy theo nhu cầu cá nhân. Ai ko cảm thấy ko thích hợp thì đương nhiên sẽ ko chọn, lựa chọn là ở bản thân cơ mà. Ít nhất là ko muốn lặp lại vết xe đổ akainu khi mà đối với đại đa số chỉ để ngắm, chi phí thì quá cao, thời gian chờ đợi lại quá dài, rất bất hợp lý.
    Ngay cả việc ko có TL thì dùng ko hiệu quả cũng là chủ quan, đó là ở tầm của bạn thôi, ví dụ như gunslinger, roronoa, .. hay nhiều người khác, có đk để lấy và áp dụng hiệu quả với từng tầm cấp chứ đâu phải là đặt mục tiêu phải thắng đc top, phải thể hiện ở VGC này nọ đâu?
    ee
  16. votinhcoc

votinhcoc Cao Thủ Forum

Bình tĩnh nào, làm gì có cmmt nào quy chụp cho bác điều ở trên đâu. Mình cũng ko nói bác ép buộc gì để chơi ray cả, chỉ đang gthik tại sao bản thân thấy ko hợp vậy thôi.
    Ý mình ntn thì vẫn bảo lưu, với ai vốn theo đg TC thì với 1 hệ thống hỗ trợ đầy đủ lấy ray về là hợp lý, còn nếu đang theo đg stđt mà lấy ray về để làm stđt phụ thì có vẻ ko suôn sẻ đâu. Tầm top thì ok, họ theo đuổi đc nhiều đg chứ ng khác mà loanh quanh ko tập trung thì cũng...
    Cb tham khảo thì có của lee vs soinho hqua, cuối cùng cũng về solo 2 main, ray 1 hit chưa đánh đã chết. Kể cả có để ray lên đầu thì cũng làm chậm 1 nhịp mất lợi thế đánh trc.
    Cb gặp MD thì thấy MD chơi cả 3 dam xong ko dam nào đc trọn vẹn, ấy là còn cầm 2 tên lửa 10, stđt ko ra stdt, nộ ko ra nộ. Hoặc như rouki sv bác, cầm nh hàng họ chứ ít đâu, cũng 2,3 ng đầu tư vào xong giờ gặp team stđt ngồi cầu may vào nộ dof.
  17. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

Cái này đúng rồi, có thêm tướng là có điều kiện để triển khai nhiều cách chơi thôi. Còn áp dụng ntn cho nó hiệu quả, phân bổ ntn cho hợp lý là tùy từng người. Ko phải cứ lấy Ray lắp vào trận là bá đạo đc.
    MD thì mình ko quen biết nên ko dám chỉ trích bình luận gì, chỉ là theo quan điểm cá nhân thì phân bổ ko hợp lý.
    Còn con rô phi nó xoay qua xoay lại mãi, mỗi lần thay đổi cách chơi thì bạn cũng biết tốn kém ntn. Vk 135, bộ báu 160 VC, nhẫn 130, rồi là tẩy tiểng các thứ ... Đến lúc định hình đc lối chơi thì lực cạn, tài nguyên cạn r =)) Cơ mà gặp tầm aisa, soinho, lee thì ko có cửa, chứ tầm dưới thì vẫn có đủ khả năng đánh, vừa rồi là nó thích nghịch đó thôi (dùng AoH, LawS mặc dù @Yukinon lắp PH vẫn thắng mà, chẳng qua nó thích chứng minh nó làm đc cái điều mà mình trc đây đánh giá là ko khả thi cho lắm).
    votinhcoc thích bài này.
  18. GauIMeo

LeeNaNa thích bài này.
  19. Yukinon

Yukinon Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 600.000.000 Beri

sao lại tag e vào @@ e làm gì có chơi stdt, e chơi đều đấy chứ. mà so ra độ nạp tiền cũng khác nhau, 2 3 người nạp phải khác 1 người nạp chứ.
  20. GauIMeo

so thế nào đc? Nói chung so sánh là tương đối thôi (1 ông nạp 10m và 5 ông nạp 1m?). Hay là mời mấy v11 cụm s17x 18x 20x đánh với v11 cụm 2?
    Ko thể có so sánh cân bằng tuyệt đối đc.