bạn yêu one piece,vì sao?

Thảo luận trong 'One Piece Box' bắt đầu bởi son167, 4 Tháng chín 2012.

1. son167

son167 Thành Viên Mới

one piece, bộ truyện tranh hay nhất từ trước đến nay mình từng đọc, tham gia vào one piece ta có cảm giác hứng khởi qua những chuyến phiêu lưu lí thú và hấp dẫn, những cuộc đụng độ gay cấn...
    one piece cho ta cảm xúc dâng trào về tình bạn, tình đồng đội, thầy trò...
    Ta cảm nhận được sự gan dạ của luffy, sự hi sinh của zoro, ngốc nghếch như usoop, đáng yêu như chopper... và nhiều nhiều những nhân vật khác với những cá tính riêng rất đáng để chúng ta học tập.

nhân vật tôi yêu mến nhất là luffy, hãy nhìn lại từ buổi đầu gặp gỡ các thành viên, chính luffy là người đã tạo dựng những ước mơ, ko có luffy, có lẽ zoro mãi là một thợ săn hải tặc yếu ớt và sanj chỉ là một anh đầu bếp ko có hoài bão. Luffy là chỗ dựa tinh thần cho nami, usoop, chopper, robin,franky, brook sẵn sàng bảo vệ và chống đối cả chính quyền thế giới hãy những băng hải tặc hùng mạnh khác..
    NY06709333_1_1.jpg mugiwara-vs-cp91.jpg
    499824-070_super.jpg images.jpg
  2. DarkHorse92

DarkHorse92 Thành Viên Mới

bổ sung thêm 1điều nữa là: nếu bạn để ý, bạn sẽ thấy tất cả các thành viên trong băng đều có hoàn cảnh xuất thân khá giống nhau, ai cũng đều mồ côi, sống lủi thủi 1mình, thiếu tình thương của gia đình, cha mẹ, nhưng nhờ có nghị lực kiên cường, họ vẫn tiếp tục sống và tìm đc niềm vui cho mình, và gặp đc những đồng đội để cùng nhau thực hiện chuyến phiêu lưu như hiện nay. mình rất thick băng mũ rơm ở điểm đó! tks!
  3. DarkHorse92

DarkHorse92 Thành Viên Mới

sức mạnh thực sự kô phải là sức mạnh của cá nhân, mà là sức mạnh đến từ tình bạn, của lòng đoàn kết, điều sẽ giúp bạn trở thành vua hải tặc!
  4. brook_yohohoho

brook_yohohoho Thành Viên Mới

mình yêu OP vì OP có nhiều gái đẹp :6:
  5. Jinres

Jinres Thành Viên Mới

số lượng char và DF đủ làm mình khâm phục trí tưởng tượng của tác giả :)
  6. PiShi764

PiShi764 Thành Viên Mới

mình thích OP vì sự đa dạng của nhân vật và trái cây ác wỷ, thích nhất là tính cách và sự hài hước của các mem trong băng mũ rơm :D
  7. Wind D Chipi

Wind D Chipi Thành Viên Mới

vì sự điên rồ của thánh Oda \m/:21:
  8. Razorblack

Razorblack Thành Viên Mới

Vì đây là Bộ OP chém thời gian hiệu quả
  9. BloodyOrchid

BloodyOrchid Thành Viên Mới

vote 1 phiếu cho chủ thớt và muốn nói thêm 1 điều nữa là thánh oda muốn thông qua bộ truyện gửi đến đọc giả đó là sự bình đẳng không phân biệt chủng tộc điển hình chính là nhóm của luffy
  10. XanhanX

XanhanX Thành Viên Mới

yêu OP vì khi đọc cảm nhận được tình bạn,lòng dũng cảm dám thách thức, đối đầu với sự khắc nghiệt, khó khăn, yêu OP vì đọc truyện có cảm giác về với tuổi thơ
  11. bietdkak

bietdkak Thành Viên Mới

Yêu one piece là vì các nhân vật 2`2` ngu ngu và quan trọng nhất là nhiều gái đẹp
  12. KubinChan

KubinChan Cao Thủ Forum Tân Hải Tặc Wanted 30.000.000 Beri

OP này mình chỉ thix mỗi Ace..mà tiết là anh ấy chết rồi.Sau 2 năm vào NW thấy bắt đầu hấp dẫn hơn rồi
  13. Mr Hoang

Mr Hoang Thành Viên Mới

mình yêu OP vì những vòng 1 nở nang của nhân vật :34::34:
  14. Logitech

Logitech Thành Viên Mới

Mềnh giống bạn này =))
  15. Edward D Shinn

Edward D Shinn Thành Viên Mới

Vì có ông Garp \m/
  16. zeeltt

zeeltt Thành Viên Mới

- Bị rủ rê xem OP.....=]]~ xem tập đầu tiên thấy khó thú vị...dần dần có cảm giác nhập vai và như 1 thành viên của team Mũ Rơm luôn luôn dõi theo từng cuộc phưu lưu mặc dù ko tồn tại trong anime OP.....=))*
  17. DONQUIXOTE

DONQUIXOTE Thành Viên Mới

Thích one piece từ lúc nhìn thấy Nami. Ý tớ là Nami khi nhóm SH tập hợp lại sau khi bị Batholomew Kuma đá bay đi ấy =))
  18. KubinChan

KubinChan Cao Thủ Forum Tân Hải Tặc Wanted 30.000.000 Beri

NHật Bản thì anime nào mà chả vếu to!!!!OP hết chắc mình đoán bạn này chuyển qua Echii:21:
  19. Wind D Chipi

Wind D Chipi Thành Viên Mới

bạn chỉ biết có Anime???? tạo hình manga của Oda đã ngực to hết rồi nhé =)) xin lỗi bạn chứ chắc bạn ko biết truyện One Piece?
  20. bigboss

bigboss Thành Viên Mới

những cảnh chiến đấu sinh động, nội dung cực kỳ gắn kết với nhau. I LOVE ONE PIECE