Nếu bleach vs one piece thì bộ truyện nào sẽ thắng

Thảo luận trong 'One Piece Box' bắt đầu bởi bietdkak, 8 Tháng chín 2012.

?

Bên nào thắng

1. One piece

64.7%
  2. Bleach

17.6%
  3. 2 bên tàn sát cuối cùng chết sạch

17.6%
  1. bietdkak

bietdkak Thành Viên Mới

Vâng chắc hẳn các bạn đã từng xem qua 2 bộ magan nầy rồi thì mình và ông anh thỉnh thoảng hay cái nhau xem bộ nào manh hơn.

Theo mình thấy là nhân vật trong bleach có tốc độ nhanh hơn hẳn one piece nhưng one piece lại có haki cảm nhận có thể bắt kịp tốc độ cua bleach

cò những người có DF hệ logia nữa

liệu như thế có đủ để one piece thắng bleach ko.
  2. NguyenHB

NguyenHB Thành Viên Mới

xàm quá ôg ơi :12: truyện nào ra truyện đó chứ
  3. bietdkak

bietdkak Thành Viên Mới

Thì mình giả quyết vấn đề ko 2 anh em cầm dao chém nhau bây giờ
    thôi vào rùi thì bầu đại 1 phiếu đi :58:
  4. Wind D Chipi

Wind D Chipi Thành Viên Mới

chả liên quan j tới nhau, bạn so sánh kiểu j vậy? sao lại so tốc độ vs HAki
  5. bietdkak

bietdkak Thành Viên Mới

Vậy theo bạn thì nên so gì cho chuẩn vì là 2 bộ truyện tách biệt nên không thể so về tuyệt chiêu được và nếu vè sức chịu đựng thì bleach hơn hẳn.
  6. zeeltt

zeeltt Thành Viên Mới

- One Piece ko so sánh đc vs Bleach đâu.....Haki hay trái ác quỷ cũng chả làm đc gì cả...^^!
  7. bietdkak

bietdkak Thành Viên Mới

ôi trời nghe có vể bleach thắng chắc rùi mà ko biết nhân vật ben one piece co nhìn thấy thần chết khong nhỉ
  8. BINHYB1004

BINHYB1004 Thành Viên Mới

So sánh bleach với OP hơi khó. mỗi bên đều có 1 cái riêng. hầu như không theo logic thông thường tí nào.
    đơn giản như OP điện giật mấy tr V mà vẫn sống. trong khi ngoài đời chỉ cần 220 là đủ =)) Bleach thì khỏi nói. đủ loại thương tích mà qua 1 ô truyện là lành lại hết
    Ngoài ra so sánh 2 nv trong bộ truyện chưa từng gặp mặt nhau cũng khó r`. ví dụ như Enel và Sengoku hoặc với 3 Admiral ai hơn ai rất khó =w=
  9. Razorblack

Razorblack Thành Viên Mới

Tất nhiên Bleach thắng, muốn nhìn mấy đứa đó phải có năng lực của ma quỷ mới nhìn được, bởi vậy One Piece thua 100%
  10. bietdkak

bietdkak Thành Viên Mới

ko nhìn thấy thì đánh bừa như là aokij cho chết cóng 1 vùng luôn ko tránh kip thì chết =))
  11. Trafalgar_law

Trafalgar_law Thành Viên Mới

nói năng xàm VK ra ,mịa có đọc one piece bao giờ ko thế , trong bleach hầu hết nhân vật là xài kiếm ( xài kiếm mà gặp mấy thằng hệ Logia thì đánh đến đời éo nào mới giết được nó , như kiểu lufy đánh nhau với crocodile ấy , thằng đấy mà ko có nhược điểm là sợ nước thì lufy ăn thế éo nào được ) , trong Bleach thì làm éo gì có Haki mà đòi chạm được vào mấy thằng đấy , kể cả là nó ko nhìn thấy luôn . Mấy thằng hệ logia nó xài kỹ năng AOE thì BLEACH chết con mịa hết thì có , chấp luôn cả vụ éo nhìn thấy bọn nó :55:
  12. F52112

F52112 Thành Viên Mới

BLEACH là thần chết đấy bạn .
    Còn OP là người thường [ hải tặc ]

=> Làm sao so sánh = nhau dc
  13. zeeltt

zeeltt Thành Viên Mới

- Ko nhìn thấy thì ko thể chạm vào...thì đánh làm sao đc.???
    - Còn chưa kể tốc độ Super shunpo bên Bleach...tốc độ của OP làm sao theo kịp !!
  14. F52112

F52112 Thành Viên Mới

Thần chết và người thường thì đã thấy sự đẳng cấp chênh lệch rất lớn .
  15. zeeltt

zeeltt Thành Viên Mới

- Lói chung cái topic này xàm quá...mỗi bộ anime có 1 loại sức mạnh # nhau...giống như 2 thế giới hoàn toàn # nhau...cốt truyện ko tương đồng nhau tẹo nào...nên ko thể so sánh đc....cái này chỉ lấy số đông của các fan vào cmt thui...fan OP sẽ chọn OP win...fan Bleach sẽ chọn Bleach win...
    - Nhảm.........
  16. F52112

F52112 Thành Viên Mới

Yêu cầu Admin Close chủ đề này:12: .
  17. Nocturne

Nocturne Thành Viên Mới

Bạn nghĩ thần chết ăn trái cây tàng hình à mà ko nhìn thấy đánh AOE bừa cũng chết:59:
    mà mấy bố thần chết lấy đá biển chế kiếm thì thằng hệ nào dám đánh nhau vs nó nhỉ
  18. F52112

F52112 Thành Viên Mới

Bạn không biết thì đừng nói .
  19. zeeltt

zeeltt Thành Viên Mới

- Ko xem tập đầu tiên à...chỉ có nhìn thấy thì mới chạm vào đc...lúc Ichigo đạp con Rukia làm con Rukia giật mình đó...ló hỏi sao Ichigo lại chạm đc vào ló..sao mà nhìn thấy đc ló...kết luận là chỉ có nhìn thấy mới có thể chạm vào...1 cái vẩy kiếm của Ichigo cũng làm nát 1 ngọn núi thì bên OP k nên só sánh !!
  20. Nocturne

Nocturne Thành Viên Mới

^ xin đính chính là các bác trên có hiểu cmt em viết gì ko mà bảo đừng có nói vs ko biết thế