Tư vấn đội hình đi boss hiệu quả nhất!

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi VitConVozer, 21 Tháng chín 2012.

1. VitConVozer

VitConVozer Thành Viên Mới

Tình hình là em có 3 bulf Vivi,Conis,Myure, 4 kill boss là Linh Cẩu,Namy,Mr1,Mr2 và t9
    Vậy pro nào chỉ cho em biết xếp đội hình như thế nào để kill boss hiệu quả nhất với:8:
    (Tư vấn luôn cả trận hình nhoé):27:
  2. VitConVozer

up cho mâý pro trả lời giúp nào
  3. Apache

Apache Thành Viên Mới

Vivi + Conis , Nami + Mr2 , đội hình là vậy
  4. Boa1102

Boa1102 Thành Viên Mới

loi ngam tran ban oi. coni1 nami2 vivi3 t94 va ballamy5 minh sv 13 do bt dame boss thap nhat 150k nhe
  5. VitConVozer

để vivi ngay đầu tiên thế là còn 1 conis bulf nộ à
  6. VitConVozer

ai vào giúp với nữa nào:20:
  7. nh0xrai

nh0xrai Member Tích Cực

để đội hinh` chữ T nằm ngang: vi trí 1: vivi, số 2 tướng 9 số 3 linh cẩu, số 4 coins, số 5 là nami... damgeboss ko ghê thì thôi
  8. D ACE

D ACE Thành Viên Mới

thay vi tri vivi và conis, thay nami =mr2.để conis cầm cái ma khí tốt sẽ được thêm tương đối nhiều đame
  9. 0ack2205

0ack2205 Thành Viên Mới

xài trận hình ám hỏa trận buff con nào cũng đc để 1-3 tướng 9 -4 nami -2 mr2 -5 là đẹp nhất :D
  10. WhiteBeard1

WhiteBeard1 Thành Viên Mới

dùng Nami làm j , có đồ ngon hãy dùng , dame để Mr2 kotex vs bellamy cho khoẻ
  11. MrRobin

MrRobin Thành Viên Mới

nami chủ yếu để giảm nộ của boss , mình xài ám hoả , 1 nami , mr 2 , 3 4 buff , 5 T9 , T9 và Mr 2 đều nộ dc , đồ mình trung bình mà dame 1 lượt 140
  12. dungxiu

dungxiu Thành Viên Mới

bạn ơi nếu xếp như bạn chỉ mình tính hoài ko ra đc skill lượt 2 của belemi
    trận như của bạn sẽ là :
    trận chữ T ngang, 1 conis, 2 main, 3 belemi, 4 vivi, 5 mr2
    bạn có chiến báo hoặc diễn giải từ turn 2 giúp mình đc ko ?
  13. Mr_Uru

Mr_Uru Member Tích Cực

Ai đuổi thằng này ra ngoài hộ cái :44:
  14. Mr_Uru

Mr_Uru Member Tích Cực

Ko dùng nami mà Vivi nổ skill liệu dame to đc k bạn ????
  15. MrClixk

MrClixk Thành Viên Mới

theo mình thì như thế này:
    + turn 1: conis buf >> bos đập t9 >> bellamy >> vivi >> mr2 (tổng bos 75, các tướng 75)
    + turn 2: conis buf >> bos đập vivi >> bell nộ (có 25 nộ) >> mr2 nộ (bos còn 20 nộ)
    + turn 3: conis buf >> bos đập mr2 >> bell (bos có 45 nộ, bell có 75 nộ)
    + turn 4: conis nộ (40 điểm) >> bos đập conis >> bell nộ
    + turn 5: bell >> bos đập bell

đấy là diễn giải của mình nếu k bị phản kích, mình k có chiến báo nhưng 1 turn chắc đc hơn 100k nếu ép đồ max
  16. Lordlove41

Lordlove41 Thành Viên Mới

Lôi ngâm trận: 1 vivi, 2 cois ( 2 buff nhé), 3 main ( main còn gọi là tướng chính nhé), 4 mr2, 5 thằng dame to nhất mà bạn có ( bellamy. missmonday, bố bellamy hoặc ông missmonday cũng dc nếu hội đàm ra :D).
    Và cái trận nó sẽ đánh dư lày:
    Turn thứ nhất: 1 buff, 3(main) chết, 2 buff, 4(mr2) dame( có 50 nộ), 5 dame( có 50 nộ).
    Turn thứ hai: 1 buff rồi chết luôn, 2 buff, 4(mr2) skill 1 cái giảm 80 nộ của boss nên boss turn 3 ko thể skill dc( mr3 skill xong về 0 nộ), 5 skill( về 0 nộ).
    Turn thứ ba: 2 đủ 100 nộ khí và skill( nếu như vị trí 2 có hero cois thì skill của nó sẽ gây dame và buff nộ khí cho đồng đội. Vậy nếu ai có hero cois đặt ở vị trí 2 thì vừa có thêm tầm 3k đến 5k dame + buff nộ khí cho đồng đội) Sau khi 2 skill và buff nộ khí cho đồng đội xong thì boss đập 4( mr2) chết và 5 dame( có 50 nộ).
    Turn thứ tư: 2 buff cái rồi boss đập chết luôn, 5 dame( có 100 nộ= 50 turn trước + 25 nộ 2 buff + 25 nộ khi dame).
    Turn thứ năm: 5 skill dc 1 cái nữa rồi ra đi luôn.
    Lưu ý nếu bạn nào ko có hero cois thì bạn để vi vi ở vị trí thứ 2 còn kaya ở vi trí số 1 nhé.
    Thanks!
  17. Lordlove41

Quên mất tổng kết nên tổng kết ở đây:
    Theo trận và cách xếp của mình thì các bạn co vài cái dame + 1 dame skill của cois + 1 dame skill của mr2 + 2 dame skill của hero thứ 5( nên để hero có dame khỏe nhất). Cái quan trọng ở đây là hero thứ 5 skill dc 2 lần nên nó khá là hiểu quả nhé. Thanks!
  18. Lordlove41

Bạn ơi, như bạn nói 1 turn dc 100k nếu đồ max là không bao h có bạn nhé. Thứ nhất turn1 ko bao h dc 100k, turn thứ 2 càng ko dc 100k turn thứ 5 ko dc 100k nốt.
    Ống top 1 sever mình đi boss mr2 + luffy ( mặc nguyên 2 sét tím luôn nhé) là 2 dame chính mà cả 1 lượt đi dc có 350k trên dưới nữa là.
  19. Lordlove41

Mà mình thấy bạn nói khi hero minh nộ dame boss thì dc 25 nộ là sao. Hình như khi hero nộ thì boss dc nộ chứ hero nộ về 0 chứ làm gì tăng 25 nộ hả bạn
    + turn 2: conis buf >> bos đập vivi >> bell nộ (có 25 nộ) >> mr2 nộ (bos còn 20 nộ)
    Đây bạn nói "bell nộ (có 25 nộ)"
  20. MrClixk

MrClixk Thành Viên Mới

nhầm. cả trận chứ k phải 1 turn =)
    còn cái bell nộ thì trong phần "tuyệt chiêu" có ghi: gây sát thương cho địch, hồi phục 25 điểm nộ khí