10 năm và vẫn còn nữa ?

Thảo luận trong '10 Năm Đồng Hành Cùng Vua Hải Tặc ' bắt đầu bởi StarPuma, 11 Tháng tám 2021.

1. StarPuma

StarPuma Member Tích Cực

#10NămVuaHảiTặc

Hello mọi người, em là StarPuma, em là 1 trong những người được tiếp xúc với game online từ rất sớm, nhưng để nói về tựa game gắn bó với e lâu nhất chỉ có 1 đó là Vua Hải Tặc.

Em biết đến game này 1 cách hết sức tình cờ, hôm đấy lướt web và nó quảng cáo game này em mò vào thử thì mới biết hẳn 1 tuần sau game mới chính thức ra mắt, là 1 người đọc và đam mê bộ truyện one piece thì hiển nhiên em không thể bỏ qua con game này rồi.

Từ những ngày đầu lọ mọ vào game (hồi này là VHT vẫn là của game5), em không biết 1 cái gì, kể cả việc tướng nộ TC hay MC em còn không biết mà phải hỏi các anh lớn. Thời này game mang đúng tính chiến thuật, mỗi người 1 kiểu chả ai giống ai, rất nhiều trận hot thời đấy như Mr1 + Kaku, Enel + Smoker, bộ đôi Moria + Kuma, Mihawk + 3 buff, ...

Khi vào công hội Gold thì cũng may mắn được anh em giúp đỡ rất nhiều, rồi những trận chiến công hội với private để tranh nhau ngồi mỏ, sau này thì có PK rồi đến VC.

Sau này biết được đến forum VHT này e lên tìm hiểu rất nhiều thứ thì mới biết được thêm nhiều thứ về định hướng cho acc, qua map, ... Đặc biệt thời này có bác Crocodile là 1 người thường xuyên qua bên TQ để lấy thông tin và dịch cho anh em, hôm nào cũng phải lên forum để hóng.

Đến năm 2015-2016 thì sóng gió bắt đầu đến vì bên Trung Quốc VHT đã sập, hàng loạt các dự đoán VHT của game5 ( thời này hình như đổi qua game568 rồi thì phải ) cũng sẽ nối gót, kết hợp với việc học để thi ĐH nên e quyết định bỏ game, bàn giao lại acc cho anh em trong CH chăm sóc, chứ cũng ko nỡ bán người đồng hành cùng mình suốt 4,5 năm.

Bẵng đi 1 thời gian đến cuối năm 2020, vô tình 1 hôm thấy quảng cáo VHT lại nhớ đến con game mình từng chơi, nên quay lại để xem game có gì mới. Thế nào mà vào lại game cảm xúc vẫn như những ngày đầu + kết hợp anh em cù rũ nên quyết định comeback và chơi cho đến giờ.

Lời cuối chúc mừng VHT đã trải qua 10 năm với rất nhiều cảm xúc, cảm ơn VHT đã có event cho anh em tham gia cũng như là nơi để trải lòng của mình. Hi vọng VHT sẽ tiếp tục tạo ra 1 chặng đường 10 năm nữa để anh em cùng đi.

Cảm ơn!
  2. TouchMeSenpai

TouchMeSenpai Member Tích Cực

3. TouchMeSenpai

TouchMeSenpai Member Tích Cực

Forum t ko đủ điều kiện chứ khéo tham gia thì cx vui vl :)
  4. MoonL

MoonL Cao Thủ Forum Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới