VHT [Báo Lỗi] Lỗi OPclient has stpped working

Discussion in 'Báo Lỗi Nhanh' started by KairuEvil, Dec 30, 2015.

Moderators: ShanksAkagami
  1. CS06_568Play

CS06_568Play Tuyệt Thế Anh Hùng Super Moderator Thành Viên 568Play

Chào bạn!
    Mình ghi nhận lại thông tin này của bạn rồi nhé.
    Mình sẽ thông báo lại sau khi có kết quả.
  2. TinhSoLo

TinhSoLo Member Tích Cực

Nếu muốn được xài sớm thì hạ xuống win 8 đi bạn. Mình cũng xài win 10 cũng bị lỗi thế. Mới hạ xuống win 8 log vào lại được rồi nè
    Nicorobjn likes this.
  3. Nicorobjn

Nicorobjn Cao Thủ Forum Wanted 100.000.000 Beri

Cài nhiều lắm rồi, không muốn về lại ::adore::::adore::
  4. KairuEvil

KairuEvil Member Tích Cực

làm mọi cách k đc. Ban đầu dùng system restore thì vào đc, đến tối vào lại thì k đc nên mình đã phải ghost lại máy. Vì vậy nghĩ có lẽ là có phần mềm nào đó bị xung đột vs client nên như thế hoặc có thể do lỗi win chăng. Tuy nhiên, cũng k muốn cứ mỗi lần bị zậy lại phải ghost máy.
  5. KairuEvil

TK game5
    Windows 10
    PC
  6. CS06_568Play

Chào 2 bạn!
    Vấn đề này là do 2 bạn sử dụng windows 10 hiện tại chưa tương thích với bản client của game nhé.
    Last edited: Dec 31, 2015
  7. KairuEvil

vậy sao mình ghost lại thì dùng đc
  8. CS06_568Play

Chào bạn!
    Bạn thử tiến hành xóa lại toàn bộ bản client và tải lại bản client khác và đăng nhập lại game giúp mình nha.
  9. KairuEvil

thử dùng system restore xem, coi thử ngày backup là ngày mấy nếu ngày trước khi bị lỗi thì còn may ra
  10. Nicorobjn

Mình làm nhiều lần rùi :(
    web thì lỗi font, client thì k vào được :pde83::pde83::pde83:
  11. CS06_568Play

Chào bạn!
    Bạn có thể sử dụng trình duyệt firefox để khắc phục sự cố font chữ.
    Ngoài ra, sau khi nhận được thông báo của bạn về windows bạn sử dụng, bộ phận kỹ thuật đã tiến hành thay đổi lại bản client.
    Do vậy, bạn xác nhận lại giúp mình sau khi mình thông báo bạn đăng nhập lại game bạn đã thực hiện xóa toàn bộ bản cài đặt client cũ và tải lại bản client mới chưa?
  12. 1stWait

1stWait Cao Thủ Forum Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới

Mình dùng win10 chơi mượt mấy tháng nay, tự nhiên trưa nay vào chơi=client cũng bị lỗi như bạn Nicorobjn phía trên. " OPClient has stopped working ".
    @CS06_SSGroup
  13. CS06_568Play

Chào các bạn!
    Hiện tại, windowns 10 vẫn chưa tương thích hoàn toàn với bản client nên sẽ xảy ra một số sự cố.
    Do vây, các bạn vui lòng tiến hành sử dụng windows thấp hơn để tránh những sự cố không mong muốn.
    Bộ phận kỹ thuật cũng sẽ tiến hành phát triển bản client để tương thích hoàn toàn với windowns 10 trong thời gian sắp tới.
    Rất xin lỗi các bạn vì sự bất tiện này.
  14. Nicorobjn

:pde20::pde20::pde20::pde20:
  15. KairuEvil

nản quá vì cái client mà phải hạ win xuống k đáng chút nào.
  16. KairuEvil

mong game5 có thể khắc phục nhanh sự cố này. Chứ mà phải xuống lại win 8 thì nản lắm
    Nicorobjn likes this.
  17. 1stWait

1stWait Cao Thủ Forum Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới

Mình sử dụng win10 mấy tháng nay, từ lúc chính thức ra mắt win 10, vẫn chơi client bình thường có vấn đề gì đâu mà tương thích? Lỗi này mới bị hôm nay. Tưởng 1 mình mình lỗi thì khác, đây 1 loạt đều lỗi!
  18. KairuEvil

cứ tưởng ghost lại là xong ai dè xài đc 1 ngày thì bị tiếp hóa ra là do còn xài ở bản cũ, cứ mỗi lần vô là mỗi lần client update nên lại bị lỗi. Giờ phải chơi trên FF ::cry::
    1stWait likes this.
  19. KairuEvil

báo lỗi ở đây chắc toàn ae dùng win 10, mà báo lỗi ít vầy chắc nhiều ae VHT chưa xài win 10 nhiều. Như vậy, chỉ sợ game5 sẽ k khắc phục sớm đc :(
    1stWait likes this.
  20. BadBoy318

BadBoy318 Member Tích Cực

Từ chiều tối 30 nph đã cập nhật cái gì đó vào client hoặc dữ liệu hệ thống nên đồng loạt bị lỗi client thỉ phải, chiều còn load dc, tối load thêm acc nữa thì lỗi luôn tới giờ. Mọi hôm web chrome load font bình thường, dạo này font chữ cũng bị phình to ra.

Vì vậy bảo không tương thích với win10 là do cái chỉnh sửa mới đây thôi, chứ hồi giờ vẫn bình thường mà :cat42
Moderators: ShanksAkagami

Share This Page