Bright fruit

Thảo luận trong 'Cây Ác Ma' bắt đầu bởi Kisaragi, 29 Tháng mười hai 2014.

1. Kisaragi

Kisaragi Thành Viên Mới

mấy huynh cho đệ hỏi cái trái này là trái gì vậy ạ và công dụng của nó là gì ạ em đang chơi bên sv nc ngoài hiện tại đang chơi jinbei - luH -namiH - ChoperH và cái trái này em nên đeo cho con nào ạ
  2. Hiệp Lãng

Hiệp Lãng Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Công Hội Galaxy.S152 Siêu Tân Tinh Wanted 500.000.000 Beri

Trái Quang Minh, đeo cho 1 tướng thì khi tướng đó chết sẽ buff máu toàn bộ cho 4 đồng đội còn lại nhé bạn. Mức máu hồi theo lv của trái đó, mà máu nó hồi hơi bị ảo tí. Có ng` nói trái này phế nhưng theo CB của thằng trog CH mình thì mức trái +2 nó hồi đc 45k máu cho đồng đội khi Main nó chết (Main đeo trái này, máu tầm 513k) :D
    Kisaragi thích bài này.
  3. Kisaragi

Kisaragi Thành Viên Mới

huynh cho đệ hỏi giờ em chơi có 1 buff nên em để cho thằng main của em def nó to vậy em nên dùng trái này hay để nó dùng trái wendigo cho nó trâu
  4. duyduc

duyduc Chém Gió Thần Sầu Tung Hoành Tân Thế Giới

bạn phải ns tên tiếng việt của trái đó or là show cái hình lên đây thì mn ms biết dc chứ :| chơi tên tiếng anh thế ít người biết lắm :hum:
  5. Kisaragi

Kisaragi Thành Viên Mới

đây nó đây huynh ơi
  6. duyduc

duyduc Chém Gió Thần Sầu Tung Hoành Tân Thế Giới

quả này tên tiếng việt là tuyết quái, rất bá đạo đó.theo ngu ý của mình thì bạn nên để main dùng quả này hay hơn. main của bạn def lớn nên dùng trái này nó lại càng trâu hơn. giảm dame đánh vào 2 lượt cơ mà :|
    còn quả bright nếu buff k có quả nào ngon ngon thì cho buff dùng. quả này sp là chủ yếu mà :haha:
    Kisaragi thích bài này.
  7. Kisaragi

Kisaragi Thành Viên Mới

8. Hiệp Lãng

Hiệp Lãng Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Công Hội Galaxy.S152 Siêu Tân Tinh Wanted 500.000.000 Beri

Chà, 2 trái Cam ngon phết nhĩ, Bọ ba thuỳ với cả Tuyết quái. Đc thì chơi Bọ ba thuỳ cho Dame chính, càng máu thấp thì càng trâu đấy, Tuyết quái thì nên để cho Chop hay Main cũng đc. Quang minh thì nên để cho con buff nào yếu nhất để khi nó chết nó còn có tác dụng 1 tí :D
    Kisaragi thích bài này.
  9. Kisaragi

Kisaragi Thành Viên Mới

hic dame chính của êm là con jin-lu-nami CÒN con main chính em cho nó làm 1 cái bao cát đích thực luôn
    jin em cho nó ăn trái chân không - với trái cá mập
    luffy tại em chơi có 1 buff nên cho nó xài trái tri thức + 5
    con nami sau khi nghe huynh nói thì huynh tư vấn cho em con nami nên dùng trái tri thức + 2 hay dùng cái bọ ba thùy với khổ cái trái bọ 3 thùy của em +0
    còn trái quang minh sau khi thỉnh giáo ý kiến của sư huynh bên trên em đã tháo nó ra rồi cho con nhân vật thứ 6 xài ::e
    đây là chỉ số của team em, mong các sư huynh tư vấn em xếp trái ác quỷ cho thật hợp lý

TIỆN THỂ CÁC HUYNH CHO EM HỎI CÁI TRÁI NÀY CÓ PHẢI TÁC DỤNG NHƯ TRÁI CHÂN KHÔNG KHÔNG Ạ.

10. Kisaragi

Kisaragi Thành Viên Mới

còn một vấn đề ngoài lề em mong các huynh tư vấn giùm đệ
    hiện tại đệ chỉ có 1 trượng 1 vk 1 nhẫn
    đệ tính up boaH và có 3 vấn đề như này
    1- Đệ tính chơi boaH ( cầm cả trượng lẫn vũ khí ) + luffy + ivankov + choper +main (vẫn phế)
    2- phương án 2 của đệ là main(ring) + boaH + Jin + ivan + choper
    3 - Nami(phế dùng để trừ nộ) + BoaH( trượng + vk ) + luffyH +choper +Main(phế)

các huynh tư vấn giùm đệ giải pháp nào là tối ưu nhất với ạ
    thanks các huynh
  11. Hiệp Lãng

Trái Black Hole là Lỗ đen - bản nâng cấp 7 sao của Chân Không đó bạn.
    Còn bây h, theo mình thấy với dàn trái như v. thì qá ok rồi, bạn nên chơi theo kiểu JinH+BoaH luôn vì sau này 2 bé này sẽ hot khi chưa có Akainu. Main thì ráng chăm chút cho nó 1 tí vì sau này cũng thành hotboy khi lên Main lên Haki. Đánh BoaH+JinH vừa có dame AOE, BoaH hoá đá, Main đeo Nhẫn có dame kết thúc. Với cái Tuyết Quái thì Main bạn hoàn toàn có thể trụ lại gây dame chứ ko đơn thuần là làm bao cát đâu :D. Ý của mình là vậy, quyết định là ở bạn :D.
    P/s : Dàn trái bạn đã thật, 1 Cá mập, 2 Tuyết quái, 1 Bọ ba thuỳ, 2 Trí, 1 Chân không, 1 Nhện :D. Mình chơi 2 năm nay rồi mà dàn trái cứ bét nhè :D :D
    Kisaragi thích bài này.
  12. Kisaragi

Kisaragi Thành Viên Mới

vậy sư huynh à em có nên lên cho Boa một cái vũ khí cam không huynh
    thank huynh nhèo :u
  13. Hiệp Lãng

Có đk thì cứ lên vì dame VC BoaH cũng cao, lại AOE nữa chứ.
  14. DragonBBBBB

DragonBBBBB Member Tích Cực

15. manhcity

manhcity Thành Viên Mới

bạn liệt kê hết tên trái bằng tiếng anh đi bạn =)))
  16. buns72

buns72 Thành Viên Mới