NRT [Góp ý] Xóa bớt acc rác

Thảo luận trong 'Góp Ý - Báo Lỗi' bắt đầu bởi Shock, 16 Tháng chín 2018.

1. Shock

Shock Member Tích Cực

Các bác chơi game có thấy game ngày càng chậm ko?
    Các bác mod có phải ngày càng nhận nhiều phản ánh game lag, chậm, log game ko nổi phải ko?
    Nguyên nhân thì có nhiều nhưng chắc chắn có sự đóng góp của rất rất nhiều acc rác. 1 sv đã vậy, khi gộp sv thì càng lag, chậm. Các sv cũ thì thôi rồi.
    Vấn đề quan trọng hơn là các acc rác lại không đem lại doanh thu cho NPH.
    Vậy sao ko dẹp bớt acc rác như các game khác?
    Tôi đề nghị:
    1. Acc game (nhân vật game) nào không phát sinh bất kỳ giao dịch đổi exu vào game quá 180 ngày (6 tháng) thì ngắt kết nối với ID tạo nó. Tạm gọi là Cánh cáo 1. Muốn log vào thì phải phát sinh giao dịch đổi Exu bất kỳ.
    2. Acc game (nhân vật game) nào không được online quá 30 ngày (1 tháng) vì bất kỳ lý do gì (bị Cánh cáo 1, bận ôn thi vào lớp 1, bận cưới vợ...) thì ngắt kết nối giống trên. Tạm gọi là Cảnh cáo 2. Khác cái là muốn log vào acc game phải phát sinh giao dịch đổi Exu từ 1.000 exu trở lên.
    3. Acc game nào đã bị Cảnh cáo 2 tới 30 ngày (1 tháng), tức là lúc này đã hơn 60 ngày không log vào ấy. Khi đó coi acc game này là rác, xóa ngay. ID nào tạo nó muốn vào đúng sv đã tạo acc thì phải tạo lại như một acc mới.
    Nếu NPH nhân từ hơn thì cho cái mức Cảnh cáo 3, kích hoạt cần phát sinh giao dịch đổi Exu từ 5.000 Exu trở lên chẳng hạn.
    Ngoài ra, chắc ko ai xa lạ với các acc có tên: Thông báo, Thong bao, Hệ thống.... tôi thấy sv nào cũng có, auto nhắn nội dung gì thì các bác biết rồi. Và để bớt bị làm phiền thì các bác cho vào danh sách đen. Vậy NPH nên cho thêm chức năng acc nào bị trên 100 acc khác cho vào Danh sách đen thì NPH cũng cho acc đó vào danh sách đen luôn, chỉ cần cho những tin nhắn của nó không thể gửi được kênh nào, dù là kênh thế giới, tộc hay nhắn riêng.
    Nếu NPH thẳng tay làm như góp ý này, đảm bảo số acc rác giảm rõ rệt. Game bớt lag, Mod bớt bị than phiền.
    Góp ý mang tính xây dựng. Nếu phiền ai đó thì xin lỗi.
    Cảm ơn.
  2. JinNhi

JinNhi Cao Thủ Forum Bách Chiến Nhẫn Giả

Thành thật mình éo đồng ý vơi bạn nhé nghỉ game gần 1 năm vừa chơi lại 1 tháng trong tháng nạp cũng gần 10 củ nói như bạn nick mình bị xóa cmnr nph mất cmn 1 gamer
  3. HaoZhao

HaoZhao Member Tích Cực

1. Game mà ép người khác phát sinh giao dịch thì đã không được gọi cái tên webgame miễn phí
    2. Gamer nghỉ 1 tháng quay lại mà bảo phải nạp 1000 EXU , nói thật các tài khoản thuộc top1 2 3 thì người ta còn luyến tiếc mà nạp , nhưng nếu là các tài khoản với ngân sách có hạn , hoạch toẹt ra là nhà nghèo dân đen ba má đông thì họ sẽ vứt luôn , mà đã vứt luôn thì game chỉ còn tồn tại những người nạp tiền triệu tiền tỷ chơi.
    3. Xóa nick game ! OK nếu như thế thì con game này chỉ còn ma nó chơi nhé . Không phải ai ai cũng nằm vùng onl riết đâu , có những người đi công tác xa , đi nước ngoài thì có khi 2 3 tháng mới vào lại được và khi vào thì mất nick.
    TÚM LẠI , 3 ĐIỀU KHOẢN TRÊN ĐỀU VI PHẠM CÁI TÊN "WEBGAME MIỄN PHÍ"
  4. PU

PU Member Tích Cực

Khon nhu ban que minh xich day
  5. PU

PU Member Tích Cực

xoa bot acc rac cung dc nhung xoa may acc ko on co 2-3 nam a, va dieu kien de dem thoi gian xoa la online tro lai thoi, ai doi lai nap 1000 xu
  6. HaoZhao

HaoZhao Member Tích Cực

Lập luận này cũng không được nốt nhé bạn . Các tài khoản lừa đảo thì không nói , nhưng nếu dựa vào lập luận này thì các gamer thuộc dạng " chiến tranh " với nhau như thằng A ghét thằng B thì thằng A có cái cớ để cho thằng B "nghỉ game vĩnh viễn" rồi nhỉ ::after_boom:: (thằng A tạo 100 nick nhỏ rồi sau đó kết bạn vs thằng B rồi cho vào sổ đen đủ 100)
  7. PU

PU Member Tích Cực

8. HaoZhao

HaoZhao Member Tích Cực

Cái này người ta gọi là đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm ::brick::
  9. Tet

Tet Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri CÔNG HỘI ASL.S75

góp ý là off >=1 năm thì mới xóa acc chứ nạp tiền kích hoạt thì máu đâu cho đủ :))
  10. Luky

Luky Chém Gió Thần Sầu

xóa rồi cũng chả giúp game load nhanh hơn đc đâu :v chả ăn thua
  11. TGPantheon

TGPantheon Member Chính Thức

Tôi góp ý chỉ nên khóa acc, khi ng ta online lại thì mở khóa, đéo ai lại bắt ng ta nạp tiền để mở nick. Đây chủ tus nói như ai cũng là con nhà giàu quá rồi
  12. huonglanktvn04

huonglanktvn04 Member Tích Cực

đúng, k nên bắt nạp card mới mở lại acc, như vậy là k được. MÀ mình nghĩ là acc có nhiều nhưng acc ko onl thì đâu có ảnh hưởng gì đâu nhỉ, chỉ ảnh hưởng nhanh chậm khi onl thôi chứ nhỉ
  13. JinNhi

Nó ngu nhưng tỏ ra rất hiểu biết
  14. SSjunie

SSjunie Thành Viên Mới

=)) nói chuyện có não đi bạn ơi , mình nói thật , lắm đứa như học sinh lớp 5 6 chơi ??? , bảo nó bỏ 100k nạp vào game thì sao mà được ?? . mà k có thì xóa ặc sẽ dẫn đến việc ăn cắp tiền của ba mẹ ... ??? , ban xem thử , đấy chỉ là 1 hệ quả trong nhiều hệ quả trong câu bạn nói thôi đã đủ chứng minh là bài viết của bạn trash vch ~
  15. Yan

Yan Member Chính Thức

Đọc bài post thấy bạn ngáo vl nếu phải nói thẳng ra là ngu ấy :)) chỉ nghĩ lợi ích cho bản thân k nghĩ cho người khác à. Đồng ý là game hơi lag nhưng bắt nạp duy trì đối với mấy người k có điều kiện chả khác gì bảo " m k có tiền thì m cút" :)) lắp não suy nghĩ đi
  16. Shock

Shock Member Tích Cực

Biết ngay là có gạch để xây chuồng lợn mà.
    Nếu làm giống đề xuất trên của tui thì 1 acc nạp nhiều lắm cũng là 200 exu/ năm (tương đương 20.000 VNĐ-tương đương 2 chai nước ngọt-tương đương 1 tô phở Nam Định ở quán bình dân của Sài Gòn. Không đủ mua tô phở Ông Hùng).
    Chia ra thì mỗi tháng chưa tới 2.000 VNĐ. Chưa đủ mua cây bút bi Thiên Long.
    Phải là người có điều kiện mới chi ra được con số lớn thế. Trời ơi, 20k/ năm.
    À mà thôi, lâu lắm không làm toán rồi, không tính nữa.
    Tính nữa lại ra con số 100k, ôi môn toán vẫn là môn khó nhằn.
    Ở quán net bình thường cũng khoảng 4k/tiếng, đủ để duy trì acc game 2 tháng.
    Cái vụ 100 acc cho vào danh sách đen có vẻ dễ làm. Mà theo đề xuất của tui là gì nhỉ, hôm trước viết xong quên mẹ rồi. Hình như không có chữ nghỉ.
    Còn thích miễn phí, vẫn chơi miễn phí bình thường, tới 6 tháng miễn phí còn gì. Thích miễn phí thì lại tạo acc khác, chơi miễn phí 6 tháng tiếp. Quá đơn giản.
    Góp ý trên có nghĩa là tui cũng phải nạp ít nhất 20k/năm mới chơi bình thường, đổi lại là game đỡ lag hơn, là vì quyền lợi của mình thôi à, không vì người khác sao?
    Người ta viết góp ý thôi, có phản bác thì đọc rồi nghĩ kỹ hãy phản bác, chưa hiểu hết đã vội cắn chỉ tổ tự nhận mình không có não chứ lấy đâu mà lắp.
    Góp ý thì mãi là góp ý. Quyết định cuối cùng vẫn là NPH.
  17. JinNhi

lai mun an gack ::brick::::brick::::brick::::brick::
  18. huonglanktvn04

huonglanktvn04 Member Tích Cực

quyết định vậy đi, cứ thế mà làm ::lol::
  19. PU

PU Member Tích Cực

:)) suy nghĩ kỹ trước khi nói bạn êi
  20. PU

PU Member Tích Cực

Đọc kỹ ý kiến phản bác của người khác đã, chưa chi bảo cắn, bảo không biết suy nghĩ, họ đã đọc đã phân tích cho bạn nghe rồi mà không chịu hiểu.
    Về vấn đề tiền bạc, tặng lại bạn nguyên câu "vì quyền lợi của mình thôi à, không vì người khác sao?"