Hướng giải quyết mình đề xuất về vấn đề mất tướng+đồ đạc+vàng.....

Thảo luận trong 'Góp Ý - Báo Lỗi' bắt đầu bởi Kakashi93, 1 Tháng mười 2013.

1. Kakashi93

Kakashi93 Thành Viên Mới

Đầu tiên như mình đã trình bày ở topic mình đã lập trước việc bị hack acc có khả năng rất cao là hack từ cơ sở dữ liệu của game 5 chứ khó có thể là từ bọn mình. Tình trạng chung là gần như không thể chơi tiếp được nữa vậy nên mình có đề xuất xử lý thế này. Đây chỉ là đề xuất của mình chứ chả biết có được chấp thuận hay không nhưng vẫn cứ muốn nói:
    Thứ 1 là roll back các tài khoản bị lỗi vào thời điểm trước khi bị sa thải tướng và mất sạch đồ đạc.
    Thứ 2 đền bù cho các acc bị lỗi vì hầu hết là acc top nên chỉ thọt 1,2 ngày cũng rất là ảnh hưởng chứ chưa nói đến bao nhiêu thứ liên quan. Mình đề xuất mức đền bù như sau:
    -50 điểm hoạt lực cho 1 ngày lỗi.
    -50 vạn bạc cho 1 ngày lỗi.
    -Phần thưởng hàng ngày nhận đến 135 điểm cho 1 ngày lỗi và x2.
    -100 vàng 1 ngày lỗi cho các hoạt động hàng ngày, tu luyện, điểm đấu trường...

Nhìn thì có vẻ nhiều nhưng so với hoạt động 1 ngày thực sự không là gì, toàn các top nên hoạt động 1 ngày tham gia từ 80-100% là chắc chắn. Nhưng quan trọng nhất là đảm bảo tình trạng hack nick không còn xảy ra nữa, vì nếu đền bù mà vẫn thế thì cũng bằng hòa mà thôi.
    Đề xuất này thực sự mình không tin tưởng có thể nhận được đáp ứng 100% yêu cầu nhưng mà mình vẫn muốn game5 xem xét. Hầu như tất cả ở đây đều tâm huyết và muốn gắn bó lâu dài với game chứ nếu bình thường bị thọt mất vài ngày mất top mất đồ thì họ đã bỏ game rồi cũng chả mất công như mình hàng ngày lên trên diễn đàn lập topic thế này.
    Và với các gamer thì cố gắng bình tĩnh, mình biết các bạn thiệt hại so với mình hơn rất nhiều nhưng kêu ca thì cũng không thể giải quyết được tình trạng này. NPH game 5 chắc cũng rất muốn giải quyết việc này để ổn định các server nên mong các bạn bình tĩnh và chờ đợi.
    Mong các mod cùng đội ngũ kỹ thuật viên game5 sớm giải quyết vụ việc và có câu trả lời xác đáng đến anh em toàn game.
    Thân!
    SuperSpec and (deleted user) like this.
  2. SuperSpec

SuperSpec Thành Viên Mới

hịc ức lắm ức cực kì :mad:
  3. SuperSpec

SuperSpec Thành Viên Mới

đấu trường không đánh được ai :mad:
  4. tieumimi

tieumimi Thành Viên Mới

đề xuất làm zj` , mình đề xuất với xin hỗ trợ để chơi lại từ lâu lắc rồi chỉ nhận dc câu trả lời lỗi do phía mình , bài up lên mãi chả thấy mod đọc , GM thì lâu lâu mới thấy 1 lần , lỗi thì ko giải quyết đổ cho phía người chơi ,sv thì mở đều đều , y như mấy sv lậu , chỉ thiếu mỗi cái chờ 1 thời gian nữa đổ lý do cho đối tác rồi đóng cửa game . hết !!!
  5. Kakashi93

Kakashi93 Thành Viên Mới

Đùa thức cả đêm 29 rạng sáng 30 ngồi cày cuốc từng li từng tí. Kiếm đủ mọi cách để qua cái hoạt động tu luyện akatsuki đơn giản với set tím 5x. Tầm 6h sáng làm xong thấy sướng vô cùng. Sang sáng hôm nay đúng tầm giờ đấy, đặt chuông báo thức dậy sớm chơi game thì mất sạch =)))))))))))))) Mà còn rất là haivl khi mình mới đổi mật khẩu chiều hôm trước, máy chơi ở nhà mà cũng bị hack luôn =)))))))))
  6. SuperSpec

SuperSpec Thành Viên Mới

híc không lời bình luận
  7. LeeLong

LeeLong Thành Viên Mới Banned (cant create thread )

Game5 thì nổi tiếng với vụ đuổi khách với cái phong cách hỗ trợ khách hàng rất chi là bá đạo rồi, lỗ hổng bảo mật người chơi toàn top 10 thì bị mất nhân vật, mất đồ, mất bang hội (tổ đội) gửi báo lỗi thì cho một câu xanh rờn yêu cầu của bạn chúng tôi đã gửi lên bên kỹ thuật kiểm tra và chờ duyệt. 1 tuần, 2 tuần rồi 1 tháng chẳng thấy fix; gamer vẫn là người chịu thiệt còn NPH thì vẫn cứ thu tiền. Nói thẳng là không chỉ mình game này bị đâu mà mấy game khác do game5 phát hành cũng bị. Cái này là lỗi ở cơ sở dữ liệu và bảo mật của game5 chắc luôn, khổ một cái là báo lỗi cho mấy bác ấy có như không. Toàn bị phớt lờ, chẳng hiểu là mấy bác ấy muốn làm cái gì thu tiền chán rồi đóng cửa game chắc
  8. Killar

Killar Thành Viên Mới

Mình xin copy để tất cả đều đọc.
    Đây là 1 câu nói của MOD.
    Nghe câu kiến nghị nhưng ko thực hiện giống kiểu lừa đảo qá. Hum nay mình cũng là 1 nạn nhân của nạn đuổi khéo gamer của game5, hum qa hí hửng up pet dc tam vĩ lv 7, sáng dzậy acc mình còn mỗi tướng chính, đồ + tướng mất sạch, pet từ lv 7 xuống còn lv 3, vàng bạc để dành coi như đi, công sức đổ sông đổ bể. Giờ nói 1 câu nghe chả hợp lỗ tai chỗ nào.
    Bọn tui là khách hàng, chứ đéo phải vào xin chơi nhá, có nghe về cách phục vụ khách hàng chưa. Điều 1 Khách hàng là thượng đế, điều 2 nếu khách hàng sai xin nhìn lại điều 1, điều 3 nếu khách hàng bức xúc có thể bem lun NPH. Đã nghe đến chưa????
  9. Killar

Killar Thành Viên Mới

Bằng chứng cho thấy ko phải lỗi của gamer !!!

MOD đừng đổ lỗi cho bọn tui tự sa thải tướng, bằng chứng đây:
    View attachment 30452
    Tài khoản: bbbbb950
    Tên nhân vật: Salamander
    S11 - Hashirama
    Đã nạp lên đến Vip 6, sau khi mất hết nhân vật + đồ, vào hội quán thì thấy cái này, thế dek nào mà Vip 6 còn nạp card lần đầu lấy Sasuke, trách nhiệm thuộc về mình, quản lí yếu kém lại đẩy về cho gamer.