Lỗi bug phát sinh trong game

Thảo luận trong 'Góp Ý - Báo Lỗi' bắt đầu bởi Giainhan, 3 Tháng mười hai 2014.

1. Giainhan

Giainhan Member Chính Thức

Gởi NPH,
    - Hiện nay có một lỗi mới phát sinh trong game. Đó là nhân vật có thể di chuyển và chiến đấu được trong thời gian chờ ở map loạn chiến, tử đấu trường, và có thể là DHVT (DHVT thì mình chưa có test nhưng hai map kia thì mình đã thử). Cách để làm việc này là làm cho nhân vật mất kết nối tạm thời, khi nhân vật kết nối lại thì vẫn ở trong map nhưng di chuyển và PK những gamer khác đang đứng yên.
    - Có 2 cách để làm mất kết nối tạm thời:
    + Cách 1 (dùng 1 điện thoai): Gamer báo danh nhân vật vào loạn chiến hay TDT. Sau khi nhân vật được đưa vào map, gamer sẽ tắt kết nối wifi hoặc 3G, nhân vật sẽ mất kết nối, sau đó gamer bật kết nối wifi hoặc 3G trở lại, nhân vật sẽ kết nối trở lại. Lúc này nhân vật vẫn còn ở trong map, có thể di chuyển và PK những gamer khác trong khi những gamer khác không thể di chuyển cũng như PK vì bị giới hạn bởi thời gian chờ (chưa đến tg chiến đấu).
    + Cách 2 (dùng 2 điện thoại): gamer dùng ĐT1 báo danh nhân vật vào loạn chiến hay TDT. Sau khi nhân vật được đưa vào map, gamer sẽ dùng ĐT2 vào nhân vật, khi đó nhân vật sẽ bị mất kết nối tạm thời để connect vào ĐT2. Sau khi connect trở lại, nhân vật vẫn còn ở trong map, có thể di chuyển và PK những gamer khác.

NPH game nên fix lỗi này để mn tham gia lc, TDT và có thể là DHVT không bị ức chế.

Thank you
  2. s2phuong2

s2phuong2 Thành Viên Mới

:hum:dat cam on ban da dong gop y kien ma cho hoi bm ban co an luong cua mogame o ban ma ban lai noi nhu vay:b
  3. GirlXinh2014

GirlXinh2014 Thành Viên Mới

Hiện tại lỗi của bạn, mình đã báo lại cho ADM rồi nha. Cám ơn ý kiến của bạn đã đóng góp nhằm mang lại tính công bằng trong game. Bên kỹ thuật sẽ cố gắng fix lỗi trong thời gian sớm nhất. Thank bạn
  4. mitho09

mitho09 Thành Viên Mới

Gamer chân chính là đây , vâng xin cám ơn bạn đã góp ý . Bạn thuoccj tuýp người " ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng " tất cả mọi nhà phát hành game cần lắm những đứa như bạn . Một lần nữa xin cám ơn bạn