VHT Nên sử dụng trái ác quỷ nào

Thảo luận trong 'Góp ý - Thắc Mắc' bắt đầu bởi Longthan12345, 23 Tháng mười một 2023.

1. Longthan12345

Longthan12345 Member Tích Cực

Hiện giờ em đang có trong balo Trái tự do, Trái Phục thù, Trái Mô phỏng, Trái Viên sáp, Trái Lá Chắn, Trái Ôn dịch, Trái Bộ ba thủy, Trái Tuyết quái và Trái Cá Mập xanh lớn. Cho em xin ý kiến của mọi người là em nên dùng trái nào ạ? Nhiều trái xịn quá nên em không biết nên sử dụng trái gì luôn.
  2. Tanner

Tanner ニカ Moderator Cộng Tác Viên 568Play Đại Tá Hải Quân

Tự do, lá chắn, ôn dịch, cá mập
    nhưng mà bạn dùng tướng nào :pde53:
  3. NoobOne

NoobOne Member Tích Cực

- TAQ khống chế: ảo ảnh > ôn dịch (bác có ảo ảnh thì dùng, không thì ôn dịch)
    - TAQ giảm sát thương: lá chắn (chống tốt mấy tướng TC đầu game như RT, Dof, Issho), tuyết quái
    - TAQ miễn dịch: tự do (chống lại tướng có khả năng gây "tê liệt" như Robin S2)
    - TAQ sát thương: 7* thì chắc không có trái nào ổn cả. (Trước mình dùng Griffin +5 cho tướng sát thương chính, đặt ở slot 1, vừa vào trận đánh cái bay màu team kia luôn. Bác thích thì có thể thử)
  4. khongconten

khongconten Member Tích Cực

Trái Phục thù, Trái Mô phỏng, Trái Viên sáp, Trái Bộ ba thủy không có tính ứng dụng cao nhé bạn. Không nên sử dụng.
  5. Bingou

Bingou Member Tích Cực

Trái tự do, Trái Lá Chắn, Trái Ôn dịch, Trái Cá Mập xanh lớn
  6. Bingou

Bingou Member Tích Cực

Ôn dịch làm hỗn loạn Boa S2 ok mà bác, trái sát thương 7* có Hố đen cũng được
  7. NoobOne

NoobOne Member Tích Cực

À cái này là do t nghĩ bác chủ thread hỏi vậy do ở server mới. SV mới thì đa số là đầu game chơi tướng trong phản hồi như Sabo, Dof, Issho...sau có Shura thì lên Robin, Zoro...các kiểu chứ không lên Boa nên trả lời thế. Team kia có miễn mê hoặc thì dùng ôn dịch hoặc ngược lại. TAQ thì cứ sử dụng linh hoạt theo tình hình thôi bác.
    Bingou thích bài này.
  8. Longthan12345

Longthan12345 Member Tích Cực

Em hiện tại chưa dùng tướng haki nào hết. Mạnh nhất team giờ có thể sử dụng lâu dài sau này là Law, Jinbe, Mirella, Kaya, Boa, ngoài ra còn một số tướng khác nhưng yếu sìu không dùng lâu dài được. Em mới cấp 108, đang đợi lên cấp dần cái ánh hồn cho hết rồi mới up tướng lên haki. Em đang hướng MC với TC.
  9. Bingou

Bingou Member Tích Cực

dùng tướng haki làm gì bạn ơi lên 125 up tướng shura mà dùng đừng up haki linh tinh sau không có để nâng mấy con cần thiết là hối hận đấy
  10. Bingou

Bingou Member Tích Cực

mirella, kaya tuyệt đối không up haki nha bạn sau cả 2 con này đều vứt hết
  11. NoobOne

NoobOne Member Tích Cực

Muốn dùng lâu dài thì bạn phải nâng tướng mạnh theo meta hiện tại. Level 125 mới mở tính năng nâng cấp tướng Shura. Trước đó thì bạn sử dụng main với skill AoE từ hải hồn hay tướng nào cũng được. Giai đoạn trước 125 KHÔNG NÊN dùng haki nâng cấp tướng sớm vì haki bá vương với shura rất khó kiếm với người chơi ít nạp với lại có thể tướng bạn đang nâng hiện giờ theo meta thì ổn nhưng tới lúc lên 125 lại out-meta rồi. Mở Shura thì bạn xem meta hiện tại tướng nào ổn, hợp kinh tế bản thân thì lên.
  12. NoobOne

NoobOne Member Tích Cực

Trong mấy tướng bạn nêu thì Mirella với Kaya thì không nên lên vì chả ai dùng cả. Law thì lên để hồi sinh cho tướng dame chính cũng ok. Jinbei với Boa lên cũng ổn nhưng cũng đuối dần so với meta hiện tại rồi. Sử dụng Jinbei thì bác lên TAQ kháng mê hoặc (Hoa tinh 7* hoặc Giác kim 8*), sử dụng Boa thì lên trái kháng hỗn loạn (Nhộng tằm 7*, Cường hóa 8* hoặc Thánh quang 8*). Có điều kiện thì tướng VC lên Usopp S3 thay cho Jinbei S2, tướng MC sử dụng Robin S2/S3 thay cho Boa S2.