[Cảm nhận] loãng và nản dần!

Discussion in 'Quán Rượu' started by huybien1102it, Jun 11, 2015.

1. huybien1102it

huybien1102it Member Tích Cực

Mình viết bài cảm nhận này là của riêng cá nhân mình, mình cũng không biết có ai có cùng suy nghĩ như mình không nhưng hy vọng các Mod và BLD game se đọc và suy ngẫm:
    Mình nhớ ngày trước khi chơi ở S44 cái thời đó mình là nhân vật thứ 2 có con Slalome trước khi gộp sever nó bá lắm và phải rất vất vả chờ đợi cái event mini tích lũy tiêu vàng đạt mốc 3tr5 để rước em đó về! 2 năm sau khi mà NCT sập mình mất acc, mình lập acc mới chơi bên G5 S157 mình cũng đầu tư ra trò tiêu 3tr5 một lần nữa để rước em nó về lần 2 (một mức tiền cũng không hề nhỏ đúng ko?) thế rồi chơi cũng hoành đấy! nhưng thời gian sau này mình thấy G5 phải chăng đang đùa giỡn với những người kham khổ đầu tư như mình! ra một loạt event thương thành giảm giá! bán đủ tất cả mọi thứ với 1 cái giá mà chẳng khó khăn gì để có em nó cả thậm chí những em khác tương đương cũng chơi luôn! chưa kể rất nhiều thứ như tinh linh, nguyên tố,... rất nhiều bán tràn lan! rồi tiếp đến là một loạt pet chính, pet phụ liên tục ra và đổi mới khiến cho chóng cả mặt và không biết làm như thế nào! Đây thật sự là cơ hội tốt cho những đại gia máu lửa múa đô kiếm đồ nhỉ? nhưng G5 làm vậy như vậy thật khiến cho mình (không biết còn ai có cảm nhận như mình không?) thấy hụt hẫng và chán nản, mình tích góp cố gắng cày bao nhiêu cũng không bằng 1 thằng nó click một cái, vèo một cái nó cho mình ra rìa ngay ak! Mọi người nhìn xem những sever mới ra ngay từ đầu đã có sự chênh lệch chỉ có 1,2 acc là chạy tên lửa còn lại tụt rồi bỏ. Cả sever chỉ có 1 vài mống chơi, thật sự chán! Kể cả mình cũng vậy thời gian đứng top xong không có ai để cạnh tranh mình cũng có rất nhiều suy nghĩ muốn bỏ và cảm thấy hụt hẫng, phí đầu tư. Đó là một sai lầm mà theo mình mình nghĩ và rút ra! mình viết bài này mong rằng G5 sẽ có một chiều hướng nào đó thay đổi để những cộng đồng game hâm mộ VHT như mình chơi một cách nhiệt tình và vui vẻ hơn!
    thanks!
  2. Aimer

Aimer Member Tích Cực

:v G5 theo bản bên trung quốc tiến hành thôi bạn à :))
  3. zzMEGELLAN

zzMEGELLAN Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 200.000.000 Beri

nghỉ càng sớm càng khoẻ thôi a hùng , giờ e cũng nghỉ dc vài tháng rồi

//haku
  4. Sliver_Bolt

Sliver_Bolt Member Chính Thức

Mình cũng không rõ lắm, nhưng phải công nhận là cái event dạng này RẤT LỢI cho người chơi tầm trung như mình và những người chơi ở sever mới. Có lẽ như NPH cảm thấy lợi nhuận của các sever cũ giảm rồi hay chăng :y
  5. Kerropi

Kerropi Tuyệt Thế Anh Hùng Moderator Đô Đốc Hải Quân Cộng Tác Viên 568Play

6. Legecy

Legecy Cao Thủ Forum

Sau khi đọc từ đầu đến cuối mình rút ra kết luận từ suy nghĩ trong đầu mình,óc tưởng tượng sáng tạo,từ các dây thần kinh đến các nơtron và mình xin đúc kết ra là mình ''Đếc hiểu gì cả''
    :pde86:
  7. __Kun__

__Kun__ Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Siêu Tân Tinh Wanted 400.000.000 Beri

ai giải thích hộ cái :pde86:
  8. optimus

optimus Tuyệt Thế Anh Hùng

Lỗi của mod, bạn này post bên TS, tinh move qua QR thảo luận ai ngờ tick có mỗi cái post 1 làm h nó bay đi phương trời nào rồi. Đại khái chủ topic nói game đang theo xu hướng chán dần đi, các hđ event ra nhiều, ko còn cảm giác cạnh tranh như trước v.v..
  9. Nononos43

Nononos43 Thành Viên Mới

trên đỉnh vinh quang rồi nên nó chán thế đấy :v
  10. 9 July 1998

9 July 1998 Member Tích Cực

" Mình viết bài cảm nhận này là của riêng cá nhân mình, mình cũng không biết có ai có cùng suy nghĩ như mình không nhưng hy vọng các Mod và BLD game se đọc và suy ngẫm:
    Mình nhớ ngày trước khi chơi ở S44 cái thời đó mình là nhân vật thứ 2 có con Slalome trước khi gộp sever nó bá lắm và phải rất vất vả chờ đợi cái event mini tích lũy tiêu vàng đạt mốc 3tr5 để rước em đó về! 2 năm sau khi mà NCT sập mình mất acc, mình lập acc mới chơi bên G5 S157 mình cũng đầu tư ra trò tiêu 3tr5 một lần nữa để rước em nó về lần 2 (một mức tiền cũng không hề nhỏ đúng ko?) thế rồi chơi cũng hoành đấy! nhưng thời gian sau này mình thấy G5 phải chăng đang đùa giỡn với những người kham khổ đầu tư như mình! ra một loạt event thương thành giảm giá! bán đủ tất cả mọi thứ với 1 cái giá mà chẳng khó khăn gì để có em nó cả thậm chí những em khác tương đương cũng chơi luôn! chưa kể rất nhiều thứ như tinh linh, nguyên tố,... rất nhiều bán tràn lan! rồi tiếp đến là một loạt pet chính, pet phụ liên tục ra và đổi mới khiến cho chóng cả mặt và không biết làm như thế nào! Đây thật sự là cơ hội tốt cho những đại gia máu lửa múa đô kiếm đồ nhỉ? nhưng G5 làm vậy như vậy thật khiến cho mình (không biết còn ai có cảm nhận như mình không?) thấy hụt hẫng và chán nản, mình tích góp cố gắng cày bao nhiêu cũng không bằng 1 thằng nó click một cái, vèo một cái nó cho mình ra rìa ngay ak! Mọi người nhìn xem những sever mới ra ngay từ đầu đã có sự chênh lệch chỉ có 1,2 acc là chạy tên lửa còn lại tụt rồi bỏ. Cả sever chỉ có 1 vài mống chơi, thật sự chán! Kể cả mình cũng vậy thời gian đứng top xong không có ai để cạnh tranh mình cũng có rất nhiều suy nghĩ muốn bỏ và cảm thấy hụt hẫng, phí đầu tư. Đó là một sai lầm mà theo mình mình nghĩ và rút ra! mình viết bài này mong rằng G5 sẽ có một chiều hướng nào đó thay đổi để những cộng đồng game hâm mộ VHT như mình chơi một cách nhiệt tình và vui vẻ hơn!
    thanks! "
    Đây là bài bị :pde36:mất
  11. Nononos43

Nononos43 Thành Viên Mới

thế mà cứ tưởng bác viết ra :pde17:
  12. 9 July 1998

9 July 1998 Member Tích Cực

Mình văn chương không dài được vậy đâu :D Trích
    Nononos43 likes this.
  13. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

tiêu 3tr5 vào cái khác đc tặng salome và 1 số thứ linh tinh nó khác với bỏ 900k ra để mua salome.
    Còn cái chuyện pet chính, pet phụ, ai thích và dư $ thì đi sưu tập, ngoài ra 1 số pet thiên về 1 hướng nào đó (5% TC hay 5% MC) thì ai đi thiên 1 hướng mới cần, chứ nói chung vẫn ưu tiên dùng pet + đều (trừ bepo vì trào lưu VC đang lên ngôi). Ví dụ pet bọ cánh cam với mấy con gì gì ở vòng quay ấy, ta chả bao h quan tâm luôn.
    Đơn giản là như vậy thôi.
  14. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

P/S: chơi giải trí, lực đến đâu chơi đến đó, chứ cứ nhìn thấy người khác có, người khác lên cũng muốn, hoặc đua ko lại nản thế thì chắc cụm 4 quit hết rồi vì No1 như 1 vị thần ấy nhỉ =))
    Nếu là top nên nhìn sang ngang và nhìn xuống dưới 1 chút, ae bên ta chơi vẫn vui vẻ lắm, giải trí là chính nên ko phải vì chênh lệch LC, chênh lệch top mà cách nhìn khác nhau.
    HLloveLH likes this.
  15. gunslinger

gunslinger Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Ngôi Sao Làng Giải Trí Tân Tinh Tân Thế Giới

cái gì cũng có thời của nó, khi ở thời vàng son nó đắt sắt ra miếng, qua thời rồi thì nó chỉ còn là hàng trung bình, để cho những người chơi trung bình có đc, còn top thì người ta tiềm hàng hot mà chơi. :pde53:
  16. Koneko

Koneko Độc Cô Cầu Bại Đại Tá Hải Quân

Thứ 1: Game thì cũng phải phát triển, và sự phát triển của game là do sự quyết định của phía bên TQ, bên Game5 cũng không có quyền kiềm hãm sự phát triển này [​IMG] . Bạn nghĩ nếu 1 người chơi thông thường, nhìn thấy hệ thống mới, Event mới... ở TQ thì họ có cảm thấy muốn nó ko nè[​IMG] ? Vậy làm sao Game5 có thể không mang nó về VN dc (Như Neko là Neko ko chịu đâu [​IMG] )

Thứ 2: Đây là game chiến thuật bạn à... Game chiến thuật nó không chỉ là chiến thuật xếp trận, mà còn là chiến thuật sử dụng tài nguyên hợp lý, chiến thuật tìm kiếm thông tin, sử dụng thông tin và phát triển bản thân [​IMG] ... Bạn bảo bạn quay về Game5 ở S157 để rồi mua 1 con Salome giá 3tr5 xong tiếc, đó là do bạn không chịu tìm hiểu thông tin trên diễn đàn, không hiểu về xu thế của game. Theo Neko biết thì các sự kiện bên TQ đều được tổ tuần san thông báo rất sớm, vậy sao bạn không để ý nhỉ? [​IMG] Bạn quyết định bỏ tiền triệu ra để mua Salome, đó là bạn đầu tư để có top, nhưng vẫn còn cái giá để giữ top đó... bạn không nghĩ là bạn được top sớm thì bạn sẽ lợi thế hơn bao nhiêu người có salome sau sao? [​IMG]

Thứ 3: Bạn cảm thấy chán, bạn có thể chờ gộp sv mà, thậm chí là kiến nghị để game 5 gộp sv mà [​IMG]... chứ Game thì cũng có nhiều người, nhiều kiểu chơi, chiều ý bạn thì phật ý người khác, chiều ý người khác thì phật ý bạn, làm sao đây... [​IMG]

Trên là suy nghĩ riêng của Neko, nếu có gì nói sai mong bạn thông cảm cho [​IMG] (Dù sao thì Neko cũng chỉ là mod nhỏ, kinh nghiệm cũng như suy nghĩ về game cũng không sâu sắc như các bạn[​IMG] )

Thân! [​IMG]
    (có vẻ hơi dài [​IMG] )
    Nile, TheOldMan and Legecy like this.
  17. Hiệp Lãng

Hiệp Lãng Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Công Hội Galaxy.S152 Siêu Tân Tinh Wanted 500.000.000 Beri

Thời đầu tiên Salome tận 6m mà nhĩ, hay do não làm việc nhiều qá nên mình nhớ lộn :D. Nói chứ cảm giác này là bt thôi khi mình đầu tư nhiều hơn mà thằng kia nó chờ Giảm giá nó hốt hết :D. Căn bản nếu bạn ko còn nhiệt huyết nữa thì hãy nghỉ game cho đỡ lăn tăn, bây h là thời đại kinh doanh, nhu cầu game tăng thì phải có đáp ứng. Còn việc G5 nó để ý hay ko á, chắc chắn là không rồi :D
  18. Legecy

Legecy Cao Thủ Forum

Về sau còn ra nhiều pet nhiều trang bị nữa,:pde86: tới lúc đó Salome giá 2kv :pde92:
  19. javan4

javan4 Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

túm váy lại là trk 6tr vàng ko biết tiêu vào đâu giờ thì vài lần cái 6tr đấy có bao nhiêu cũng hết,
    mà lại hết hợp lí hơn , thế mới đau :pde36::pde36::pde36:
  20. Gao Đỏ

Gao Đỏ Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Công Hội Galaxy.S152 Ngôi Sao Làng Giải Trí Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

Qua Bắc cạnh tranh với Ben cho đỡ chán PTS ơi =))

Share This Page