Ai là Thành Viên thứ 10 của Luffy???????? Ai muốn biết thì vào đe để bàn luận

Discussion in 'Thư Giãn' started by Chet CMNR, Aug 18, 2012.

1. Wind D Chipi

Wind D Chipi Thành Viên Mới

@@ mấy bạn đọc truyện kiểu j ế

sao lại bảo Bon ko có trái ác quye nào, hắn ăn trái đóng giả thành người khác đc đấy thôi
    mà lấy đâu ra ý kiến Marcro vào SH đc thế @@

ngỏm hay ko chưa biết, từ đầu truyện đến h chết còn thấy xác có mỗi Ace vs Râu trắng thôi
  2. MonkeyDLuffy98

MonkeyDLuffy98 Thành Viên Mới

Nói di nói lại 1 hồi chả biết ai dúng ai sai thoi thì cứ đợi
  3. Narsil

Narsil Thành Viên Mới

Theo như 1 hình trang truyện của của chap 666 thì đây
    hiện mr2 đang là thủ lĩnh mới của tầng 5.5 trong ID :)
    còn ý kiến cho Marco vào SH thì chỉ là tưởng tượng xem SH sẽ mạnh đến mức nào :40:
  4. AAYOISHO

AAYOISHO Thành Viên Mới

Jack Sparrow sẽ là thành viên thứ 10 của nhóm :76: . Hehe, đùa thôi. Mình nghĩ là Jimbei vì lúc cuối ổng có nói " tui phải hoàn thành xong công việc của mình ở đây, nếu sau này cậu có ý định mời tui lần nữa thì tui sẽ đồng ý " (Mình ko nhớ kĩ đoạn hội thoại lắm, chỉ nhớ ý ý vậy thôi). Đá bay !!!!!! Né Né !!!!!!! :40:
  5. vanlong

vanlong Thành Viên Mới

Thành viên thứ 10 là con của Nami và Luffy
  6. Monkey D Anh

Monkey D Anh Thành Viên Mới

bỏ phiếu cho jimbei
  7. Wind D Chipi

Wind D Chipi Thành Viên Mới

à uk, còn cái trang này nhỉ, quên mất @@
  8. sunday

sunday Thành Viên Mới

Chắc là jimbei hoặc ông samurai kìa vì luffy cổ quái thích những ông kiểu như samurai dễ gọi vào nhóm lắm theo mình là vậy
  9. VickySt1

VickySt1 Thành Viên Mới

he he he he. Mình nghĩ là Aokiji
  10. XanhanX

XanhanX Thành Viên Mới

nếu là boss đầu thì mình nghĩ là thằng người cát
  11. HikaruMar

HikaruMar Thành Viên Mới

Ờ hớ quên mất khả năng này của nó :)) Trí nhớ kém quá. Nhưng chắc là Jim thôi. Chứ thằng samurai chẳng thấy có tí triển vọng nào trên thuyền của Luffy cả
  12. KenMap

KenMap Thành Viên Mới

Đọc mấy cái comment khó hiểu quá...haha...chắc tại mình ko đọc truyện.
  13. Nyu Lynx

Nyu Lynx Thành Viên Mới

Mình nghĩ là Jimbei, ông ấy đã hứa với Luffy lúc ở dưới đáy biển rồi mà.
  14. SummerStorm

SummerStorm Thành Viên Mới

Mình thjk Ace. Nhưng mà để anh ấy yên nghỉ đi. Để Ace hồi sinh mất hay quá. còn lại thỳ ai cũng đc. Nhưng mà cho ông nào nhìn ngon ngon tý, người máy vs bộ xương là quá đủ rồi :|
  15. HikaruMar

HikaruMar Thành Viên Mới

Thế ms làm nên nét riêng của băng Hải tặc Mũ Rơm mà. Đâu cần tiêu chí tuyển chọn thành viên đâu :))
  16. Hokage

Hokage Thành Viên Mới

Nếu nhìn vào Băng của Luffy thì các ban sẽ thấy 1 điêm khá chung:
    1/Có khả năng đặc biệt , ko nhất thiết phải trâu mà giỏi về một loại gì đó ( vd:Chopper ko trâu nhưng là bác sỹ giỏi, usop chế tao vũ khí, nami trùm về kiến thức biển...).
    2/Có tính khôi hài : Ngoại trừ Robin hơi hơi nghiêm túc một tí
    3/ Có ước mơ và ý chí chiến đấu cao.
    4/ Băng của Luffy giờ có thêm một người có thể đánh nhau tốt ở dưới biển hay trên không nữa thì No.1
    => Songoku là sự lựa chọn tuyệt vời cho mọi điều kiện trên :D
  17. Sentjnel

Sentjnel Thành Viên Mới

Bác lôi nhân vật truyền thuyết Songoku vào đây à , nếu cho vào là em bỏ ngay bộ One piece đó :40:
  18. gadosu_pk

gadosu_pk Thành Viên Mới

cá sấu không bao giờ chung nhóm luffy đâu, chí hướng quá khác nhau :11:
  19. Hokage

Hokage Thành Viên Mới

Nghĩ lại cũng hay, truyện này hình như là 4 thế lực thống trị: Hải Tặc, quân Cách Mạng, Chính quyền thế giới, Hải quân. vậy mà Ba của Luffy là Dragon là trùm Quân cách mạng, ông nội Garp thì Phó Đô đốc ( ông này mà muốn lên làm trùm Hải quân thì dễ như trở bàn tay, mỗi tội không thích công danh), Roger là Vua hải tặc, tuy ko có họ hàng gì nhưng cũng dc xem như là anh em của Garp (Garp nhận nuôi Ace mà), Luffy thì bầy giờ và tương lai chắc là thay Roger. còn tụi chính quyền có khi nào Mẹ Luffy làm trùm không nhĩ ( chém vui, a e đừng ném gạch ) trước giờ ko nghe gì về mẹ Luffy, ai bít đoạn nào có nói chỉ tui xem lại với !
  20. Hokage

Hokage Thành Viên Mới

Ah quên, chém tí nữa: nếu boss củ là trâu trâu thì có khi nào là Enel ko nhĩ ::D thằng này mà vào thì mấy Băng kia có mà hít khói :D

Share This Page