[06/12/2014][Đức Còi][Người anh cả của công hội Shank.s56]

Thảo luận trong 'Hải Tặc Trở Về' bắt đầu bởi tiengia, 6 Tháng mười hai 2014.

1. tiengia

tiengia Member Tích Cực

Thấm thoát đã trải qua gần 3 năm lênh đênh trên biển với chiếc tàu hải tặc mang tên "Ticoi". 3 năm là một quãng thời gian không quá dài nhưng với những thuyền trưởng ngày đêm luôn phải đối mặt với biển cả, đối mặt với muôn vàn khó khăn thử thách thì mỗi ngày đều phải cố gắng sống hết mình, sống với tất cả ước mơ và hoài bão, sống như không còn ngày mai vậy. Trong suốt thời gian phiêu lưu của mình, trải qua muôn vàn gian khổ, vui có, buồn có, gặp không biết bao nhiêu người, tốt xấu lẫn lộn đủ cả, tuy nhiên có một người đọng lại trong mình nhiều kỷ niệm đáng nhớ nhất, anh là "Đức còi s56".
    Nhớ lại lần đầu tiên giong buồm ra khơi, biết bao bỡ ngỡ, nhìn mọi thứ cái gì cũng mới lạ, cảm giác bị ngợp có lẽ là cảm giác chung của tất cả mọi người. Làm sao để làm "nhiệm vụ hàng ngày" một cách tiết kiệm nhất, làm sao để "cường hóa" vũ khí nâng cao thực lực, làm sao để xếp trận hình đi map tốt nhất,... tất cả quả thật là quá khó cho những tân binh như mình. Và may mắn làm sao, đúng lúc mình đang gặp những khó khăn như thế, một dòng thông báo chạy ngang trước mắt mình " Công hội shank tuyển thành viên, anh em nhanh chóng gia nhập", mình bắt đầu gia nhập công hội shank từ đấy!
    Quả thật là may mắn cho mình, gia nhập công hội mình đã gặp vô số người tốt và sau này trở thành anh em thân thiết như "ngầu", "tgod", "lyly",... nhưng người mà mình mang ơn nhiều nhất đó là hội trưởng"Đức còi". Với tư cách là chủ công hội, anh gánh trên vai mình trọng trách cao cả, dẫn đường chỉ lối cho anh em tiến về phía trước, bằng kinh nghiệm và tài năng của mình, công hội shank dưới sự lãnh đạo của Đưccoi lúc đó đã là 1 thế lực đáng gờm trên bản đồ thế giới. . Những trận chiến liên miên không hồi kết, những chiến thắng lẫy lừng vang danh bốn bể, tên tuổi công hội shank không ai là không khiếp sợ, và người gieo rắc nỗi kinh hoàng đó chính là "Đưccoi".
    Điều đáng quý nhất ở anh đó là sự quan tâm hết mình đến các đồng đội, luôn chỉ bảo những kinh nghiệm quý báu cho từng thành viên, anh em nào bị bắt nạt là ông sẵn sàng cho đối thủ nghỉ ăn mỏ cả tháng :((, nhờ có anh mà anh em công hội yên ổn phát triển và tập trung hết sức cho hành trình tìm kiếm "One Piece" của mình. Anh em công hội biết ơn anh nhiều lắm!
    Và rồi như là 1 quy luật tất yếu của tự nhiên, cuộc vui nào cũng phải có lúc đến hồi kết, việc chinh chiến quá nhiều đã làm người hội trưởng đáng mến ấy kiệt sức, tuổi đã cao nên anh muốn lui về sống cuộc sống điền viên với gia đình, không ai trách anh cả, anh sống vì anh em quá nhiều rồi, giờ là lúc để anh được nghỉ ngơi. Cuộc chia tay đẫm nước mắt với người hội trưởng ấy là kỷ niệm có lẽ không bao giờ quên đối với bất kỳ ai trong công hội. Giờ anh đã có một mái ấm của riêng mình, anh em công hội Shank cùng chúc anh mọi điều tốt đẹp nhất trong cuộc sống, gia đình luôn vui vẻ và hạnh phúc!

Thuyền Phó : "Ticoi":cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:
    KwonGD and Tgod like this.
  2. Ngọc Trung

Ngọc Trung Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 400.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

mới có 2 năm mấy mà bác nói 3 năm rồi @@ chắc bác dự đoán tương lai
  3. Tgod

Tgod Member Tích Cực

huhu, em tgod đây anh Ticoi ơi , đọc lại bài viết của anh mà thằng em cảm động quá xá , 1 like cho bài viết tuyệt vời của ông anh ! hôm nào có dịp nhất định ae mình phải gặp nhau a nhé :u
    tiengia thích bài này.
  4. tiengia

tiengia Member Tích Cực

god dạo này còn chơi không em
  5. Tgod

Tgod Member Tích Cực

em có anh còi ơi , dạo này em đang chơi lại S147 với 4 thằng bạn :D , S56 ông anh vẫn duy trì chứ :haha:
  6. tiengia

tiengia Member Tích Cực

kaka, làm trùm bên s147 chưa, anh vẫn chơi bên s56. Giờ anh em bỏ cũng nhiều rồi
  7. Tgod

Tgod Member Tích Cực

hehe, em chơi vui bên đó với bạn thôi anh ơi , trùm gì .hehe. mà đại ca còn lưu số thằng em k thế,để có dịp có điều kiện ae liên lạc gặp nhau, chém gió :^^:
  8. Ngọc Trung

Ngọc Trung Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 400.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

bác cho em xin acc cày cuốc với :e:e:e
  9. Williens

Williens Member Tích Cực

Really? :s
  10. tiengia

tiengia Member Tích Cực

11. tiengia

tiengia Member Tích Cực

Thằng em xưng tên tuổi đi
  12. chacaidoseve

chacaidoseve Member Tích Cực

Con gà DucCoi cũng được nhắc đến cơ à
  13. Ngọc Trung

em có chơi ở CH bác đâu :e:e
  14. tiengia

tiengia Member Tích Cực

lâu ko vào game. ai đang chơi acc ticoi muốn chơi tiếp lh với mình nhé?
    Tgod thích bài này.
  15. Tgod

Tgod Member Tích Cực

anh còi k chơi nữa à . Nếu được a cho em. Em đưa cho thằnh bạn chơi .
  16. tiengia

tiengia Member Tích Cực

mình là chủ cũ. bạn có biết ai đang chơi ko?
  17. Tgod

Tgod Member Tích Cực

em cũng nghỉ lâu rồi nên k rõ lắm anh à. Mà chủ cũ là sao. K phải anh ticoi mà trước chơi cùng em à. Em tgod đây mà @@
  18. hatvungto

hatvungto Thành Viên Mới

Ặc, acc này đang có người chơi rồi, đầu tư cũng tương đối. Nghỉ giao acc cho người khác rồi, giờ lại muốn lấy lại à?
  19. hatvungto

hatvungto Thành Viên Mới

Tí à, tôi là bạn thằng love, hiện đang chơi acc này nhé
  20. hatvungto

hatvungto Thành Viên Mới

trước nick tôi là : suphudat
    anh ngầu đây, giờ đang chơi acc ticoi