[10 NĂM VUA HẢI TĂC] Quá trình đồng hành và chút góp ý

Thảo luận trong '10 Năm Đồng Hành Cùng Vua Hải Tặc ' bắt đầu bởi MikasaSS, 12 Tháng tám 2021.

1. MikasaSS

MikasaSS Member Tích Cực

#10NămVuaHảiTặc
    Hi mọi người, Mình là MikasaSS đang chơi ở sv 342.

Mình biết đến game Vua Hải Tặc từ lúc game mới ra, lúc đấy game khá hot và nhiều người biết đến nên mình cũng đú trend, hơn nữa lại có hứng thú với One Piece nên chơi thử. Ấn tượng ban đầu của mình với game là về tạo hình các nhân vật sát với truyện, đồ họa và hoạt ảnh nhìn khá bắt mắt.

Mình đã từng chơi qua rất nhiều server và mốc thời gian khác nhau. Ban đầu chơi từ lúc mới ra thì cũng đang nhóc con nên mình cũng không có đkiên đầu tư và dành nhiều thời gian chơi game, sau đó đến khoảng năm 2017 thì có giai đoạn rảnh thì mình cũng có cày cuốc đâu đấy trong vòng 1 năm, mình nhớ đợt đấy hình như đang còn hot chơi main VC + Neko trí thức thương hỏa la. thời đấy còn đông người chơi nên cũng khá vui, đêm ngày đua top với mấy ông bạn+ mấy ông trong net , lúc đấy còn có phim người phán xử đang hot thế là công hội mình có mấy ông đặt tên theo, nào là phan hải , lương bổng , hùng cá rô,.. xong còn lập team fb xàm xí khá vui . Nhưng đến đoạn sau game update ra tướng mới (mình nhớ ko nhầm thì lúc đấy ra doflamingo) thì game hay xảy ra lỗi ko vào được server, lên tướng bị mất đồ,.. thêm nữa lại đến giai đoạn sắp thi cử nên mình cũng nghỉ chơi.

Đợt dịch covid vừa rồi nghỉ rảnh, đang onl facebook thì lại thấy những hình ảnh của game vua hải tặc xuất hiện. Trong đầu mình nghĩ kiểu "ủa game bữa lâu chơi mà vẫn chưa đi à" thế là mình lại vào chơi game cho đến h đây. Game giờ ít người chơi nhưng cũng có mấy ông khá vui, rồi thì cứ vào cà khịa đá mỏ nhau + trashtalk các thứ :D

Lịch sử đồng hành thì cũng bấy nhiêu đó thôi, giờ mình có vài điều xin đề xuất góp ý:
    - Đầu tiên mình nghĩ nếu được thì NPH nên tích cực ra map + tướng mới và đuổi theo kịp cốt truyện hiện giờ, giảm độ khó của map lại ( như mình đang ở dressrssa thì đánh map còn ko qua :v )
    - Ra thêm một số event xoay tuần + thưởng mới để tạo cảm giác mới lạ cho người chơi
    - Remodel lại các tướng S2 ko thay đổi nhiều (mình để ý khá nhiều tướng chỉ thay đổi icon) và ra thêm một số bộ thời trang nhân vật mới rẻ rẻ cho người nạp vừa và ít hay free như mình =)), vì mình nghĩ khá nhiều người thích cái thời trang nhân vật này.
    - Điều chỉnh và thay đổi meta game trong các khoảng tgian nhất định (buff con này giảm con kia ...)
    * Tướng và item:
    phần này mình có một số góp ý sau (trải nghiệm của dân nạp vừa và ít ):
    - Trái lá chắn: Nếu nạp ko nhiều như mình mà chơi main TC thì trái này làm cho mình thấy thọt vcđ, nên điều chỉnh lại thành trái miễn dịch, miễn lượt 1 và +% ở các lv nâng cấp. Thêm đó là đổi tác dụng xoay tua hiệu ứng định kì sang miễn MC, VC để cân bằng game ( vì trái này khá rẻ mà bá vl nên hầu như nhà nào cũng có)
    - RayS2: còn này mình đã lên đc tận 35 cục, có giới hạn máu nhận 20% nhưng đánh toàn ko có dmg do lá chắn lời nguyền và có thể bay màu ngay trong 1 turn dmg vì cái giới hạn máu con này phải đánh 1 phát mới kích hoạt -> NPH nên điều chỉnh cái giới hạn máu con này về bị động (ko bị bay màu khi chưa đánh 1 hit) ..con này lên cũng khá tốn nhưng khá thọt so với nhiều tướng mới ra nên mình mong sẽ có điều chỉnh sớm.

Ok chỉ nhiêu đó thôi, mong rằng game sẽ duy trì thật lâu nữa để còn trải nghiệm dài dài..
    Chúc Vua Hải Tặc sẽ ngày càng phát triển và thành công hơn !
    meA <3
    J-Fla and Void like this.
  2. J-Fla

J-Fla Tuyệt Thế Anh Hùng Staff Member ♥ Wanted Only Alive ♥ ♥ QTV Dễ Thương ♥ Chữ Ký Động Moderator Cộng Tác Viên 568Play ♥ QTV Thân Thiện ♥

hi bạn về vấn đề lên tướng và map thì NPH đang tích cực làm để mang lại trải nghiệm tốt nhất bản update mới các tướng đều dc làm khó đẹp và chỉnh chu
    còn về vấn đề lá chắn như bạn nói thì đúng giai đoạn đầu tc có hơi thọt so với mấy bên khác nhưng giờ các tướng tc củng dc ưu ái buff thêm xíu để áp đảo lại lá chắn bằng chứng là long hồn khá là dễ lấy hơn mấy trái vc mc rất nhiều :D với bh củng có trái kháng mc , vc tầm cao rồi nên lên cao thì sẽ cân bằng lại hơn xíu . Ray củng là tướng đời cũ r , nên so với dàn mới bh sẽ hơi thọt hơn xíu . Việc giới hạn bị động hay chủ động này là do nph cố tình để vậy sau sẽ có những tướng mới xịn xò hơn ray và số haki cc so với up ray củng tốn hơn nhiều
    MikasaSS thích bài này.
  3. J-Fla

J-Fla Tuyệt Thế Anh Hùng Staff Member ♥ Wanted Only Alive ♥ ♥ QTV Dễ Thương ♥ Chữ Ký Động Moderator Cộng Tác Viên 568Play ♥ QTV Thân Thiện ♥