#10NămVuaHảiTặc! Một chặng đường

Thảo luận trong '10 Năm Đồng Hành Cùng Vua Hải Tặc ' bắt đầu bởi lasaobaygio, 15 Tháng tám 2021.

1. lasaobaygio

lasaobaygio Member Tích Cực

#10NămVuaHảiTặc!
    Chào các bác,
    Em vô danh đến từ công hội Pirate s522.
    Biết đến game từ các ngày đầu ra game.
    Lúc đó chưa đọc one piece, mà đội bạn đại học rủ chơi nên chơi theo.
    Nhớ ngày đầu (cũng không nhớ chơi s mấy), ra server lúc 10h sáng, đang h học, trường không có wifi nên mấy thằng góp nhau 20k để mua 3g,
    rồi phát wifi cho cả lũ chơi.
    Thời đó, sinh viên chỉ nạp 20k lấy quà nạp lần đầu. Vui nhất là lúc hội đàm được MR1 hay Enel khoe cả đội.
    Sau đó, nhóm bạn nghỉ game dần do nhiều lí do. Em vẫn chơi nhưng rồi cũng chuyển nhiều server, do không có bạn bè chơi cùng nên cũng nghỉ.
    Đến tầm năm đầu năm 2019, vô tình thấy thông tin game trên face, hồi ức trở lại nên mới vào group để mua acc.
    Tình cờ được 1 "thằng đầu bò" cho 1 acc 5m lc ở s110 để chơi. Khi đó đã đi làm, nên có đầu tư chút ít và lúc đó cũng có group zalo công hội nên trò chuyện cũng vui.
    Chơi đang vui, sự kiện tết em lấy được con pet phụ lợn, rồi cũng lấy được con pet chính rồng. Tự nhiên "thằng đầu bò" nó nghỉ game vì lí do nhảm vãi đái, làm cả CH nghỉ theo.
    Chán quá, em cũng nghỉ.
    Đến đầu năm 2020, em quay lại game vì xem youtube của bác Xuân, rồi cũng chơi s522 luôn, dù chơi sau khi ra server tầm gần 2 tháng.
    Dần dần server cũng nghỉ gần hết, chắc còn em và bác Shido.s522 chơi.
    Sau đó, có đợt gộp server với s521, có anh Chíp, gộp công hội nên cũng đông vui hơn.
    Và cũng nhờ a Chíp nên e mới khỏe vl, chứ k e cũng bán acc lâu r =)).
    Đến h chơi gần 1 năm rưỡi, lc cũng đc tầm 20m.
    Em thấy NHP cũng có nhiều kênh để lắng nghe người chơi góp ý.
    Và game cũng lâu đời, phát triển với công nghệ từ nhiều năm trc nên có nhiều hạn chế, mong các bác cũng thông cảm.
    Em xin hết.
    J-Fla and Chipper like this.
  2. Chipper

Chipper Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới

cho chú 1 like =))
  3. J-Fla

J-Fla Tuyệt Thế Anh Hùng Staff Member ♥ Wanted Only Alive ♥ ♥ QTV Dễ Thương ♥ Chữ Ký Động Moderator Cộng Tác Viên 568Play ♥ QTV Thân Thiện ♥

vãi thằng đầu bò nghe sỉ nhục vậy :v
  4. J-Fla

J-Fla Tuyệt Thế Anh Hùng Staff Member ♥ Wanted Only Alive ♥ ♥ QTV Dễ Thương ♥ Chữ Ký Động Moderator Cộng Tác Viên 568Play ♥ QTV Thân Thiện ♥