Even thu tội: Xin hay cho anh một cơ hội!!!!!!

Thảo luận trong 'Sự Kiện Diễn Đàn' bắt đầu bởi Gun381, 9 Tháng năm 2013.

?

Hay hoac khong Hay

1. Hay

70.6%
  2. khong Hay

29.4%
Moderators: Vinci
  1. Gun381

Gun381 Thành Viên Mới

Tôi viết bức thư này không phải viết về cảm xúc của riêng mình.,mà dành bức thư này cho người con gái mà tôi đã yêu một cách say đắm,không một lời nào diễn tả được cảm xúc hiện tại của tôi,tôi như một thằng “ngốc” khi không hiểu nổi cảm xúc của một người con gái đã luôn sát cánh bên mình suốt một chặng dài.Khi xa cách nhau tôi mới hiểu được cảm giác ấy,đôi mắt ấy của em,vì sao em luôn tỏ hờn ghen,vì sao em luôn “mưa nắng thất thường”!!!
    Anh nhớ những ngày em ngồi tựa vai anh,nhớ những lúc em thẹn thùng,chúng ta yêu thương nhau say đắm đến nỗi quên những ngày tháng năm.Nhớ những lời ước “Mong sao cho đôi ta sẽ mãi bên nhau ngày sau…”,nhớ những ngày qua ngày ngồi ngắm hoàng hôn,đón ánh nắng lên.Chợt lòng anh cảm thấy hạnh phúc trong giất phút bình yên ấy.Khi anh nhìn vào đôi mắt dịu dàng.ấm áp ấy anh chỉ muốn nói môt câu “baby,I love you”,nhưng đó chỉ là những lời nói thậm kín và tôi chưa có cơ hội để nói với cô ấy.Có những lúc bối rối khi cố gắng thấu hiểu những suy nghĩ thầm kín kia,rồi những lúc em ngu ngơ ngây thơ trong em như một thiên thần hạ cánh xuống trần giang.Và khi em ôm siết lấy anh,anh đã tự nhũ với mình rằng “ sẽ không để cho đôi má hồng hào và đôi mắt lung linh này phải nhuôm những giọt nước mắt đau buồn”

Bao lời yêu anh trao cho em mà ngày ấy em mơ bỗng vut mất ,con tim anh nghen ngào bật khóc vi trách anh quá khờ.Anh luôn cố tỏ ra mình là một người đàn ông,không cần sự giúp đỡ của một người phụ nữ,mỗi lần anh vấp ngã,em luôn cho anh mượn bờ vai,luôn là chỗ dựa tinh thần của anh,nhưng anh đã không nhận tấm lòng đó,anh đã bỏ qua và tự lừa dối bản thân mình là không cần sự giúp đõ ấy..Cho đến lúc này,anh mới hiểu cảm giác cô đơn ,tuyệt vọng nó như một con vi khuẩn đang ăn mòn tâm hồn anh ,nó tạo nên một nỗi đau không thể diễn tả.Tình yêu như trời mưa trời nắng,đôi lúc cũng có nhưng cuôc cãi nhau,đôi lúc tôi cảm thấy mệt mỏi vì công việc,vì những sự việc trong ngày.Nhiều ngày kiềm nén nó như là một quả bom nổ chậm,và kết quả là sự việc đã đi ngoài tầm kiểm soát,cũng là lần đầu tiên tôi thấy những giọt nước mắt “không phải là giot nước mắt hạnh phúc,vui sướng,mà là những giot nước mắt đau khổ,thất vọng” ,tôi như chợt bừng tỉnh,nhớ lại lời hứa với long mình,nhưng sự việc đã quá trễ.Giận hờn làm em trở nên ưu sầu,nó hằn lên đôi mắt nhung huyền của em.Rồi chuyện gì đến cũng đến, lần dầu tiên tôi thấy đôi mắt lạnh lùng ấy,em nhìn anh ngỡ như ta chưa từng quen nhau!! Trong giây phut đó,tui cảm thấy ân hận và đau khổ biết mấy….Giờ đây,góc nhà tối tăm u sầu chỉ còn lại mình anh mà thôi,Ngày qua ngày vắng em trên cuối con đường cũ mà mình hay đi và anh nhận thấy sâu thẩm trái tim anh như thiếu một cái gì đó…

Giờ đây,anh một mình cô đơn bước trong màn đêm tìm lại những giấc mơ xưa,nhìn những bức ảnh cũ của đôi ta,nước mắt cứ tràn bờ mi,lòng anh đau xót nghe trái tim khóc trong lặng câm.Nhưng anh không hiểu vì sao giờ đây vẫn mãi chờ người,chờ những tháng năm yêu ngày xưa trở lại.Những giọt nước mắt cứ vẫn rơi vì môt người đã ra đi không trở về,nhưng nước mắt đó cũng chỉ làm vết thương vủa anh thêm đau nhói.Anh không hiểu vì sao anh lại khóc,anh lại nhớ em dù biết em đã không còn như ngày xưa.Anh vẫn mãi mãi yêu em dù biết rằng em chẳng còn nhớ đến anh.
    Giờ đây,nếu em đang đọc bức thứ này(do vô tình,hay được ban bè gửi) xin em hãy cho anh một cơ hội,anh biết anh đã phạm nhiều sai lầm ngốc nghếch,anh đã đôi lúc thơ ơ với em.Nhưng xin em, hãy cho anh một cơ hội,một cơ hội duy nhất “xin đừng vội vàng nói ra câu yêu với người khác”,hãy cho anh dc chứng tỏ tình yêu thật sự của anh dành cho em
  2. shinlovepu

shinlovepu Thành Viên Mới

giống lyric nhiều bài hát gộp lại thế?
  3. Gun381

Gun381 Thành Viên Mới

:21:mình lấy ý từ đó viết ra mak,mak bạn co thể nhìn ra dc chắc bạn cũng rành về âm nhac lắm nhĩ^^
  4. ThinhThai

ThinhThai Thành Viên Mới

cố lên hay lắm bạn
Moderators: Vinci