Event thú tội : Người đẫn tôi vào con đường Gamer!

Thảo luận trong 'Sự Kiện Diễn Đàn' bắt đầu bởi PeHang, 10 Tháng năm 2013.

?

Bạn thấy lời thú tội này như thế nào ?

Poll closed 14 Tháng năm 2013.
  1. Hay

75.0%
  2. Không hay

25.0%
Moderators: Vinci
  1. PeHang

PeHang Thành Viên Mới

Tên event:Thú Tội
    -Nick diễn đàn:peHang
    Người dẫn tôi vào con đường là 1 Gamer - chính là e ( tên nich diễn đàn ) . t biết e đã đk 5 năm rùi- cũng khá lâu rùi đấy-Cái thời cấp 3 . Lần đầu tiên t nhìn thấy e là trong 1 quán game cạnh trường . Tôi chứ ý đến e ngay từ cái lần đầu tiên , chẳng phải e xinh đơn giản là t cảm thấy có cái gì đó thu hút tôi- có thể đó là e là 1 gamer . Hồi c3 t ko mê game như bây giờ, thời đấy t cũng có thể gọi là 1 Gamer nhưng chủ yếu là đi bắn CS , AOE vs mấy đứa bạn học nhưng cũng chẳng thường xuyên.Từ hôm gặp e, t thương hay ra quán Game hơn và mong đợi 1 cái gì đó- sự xuất hiện của e chăng ? Hồi dấy tui chả suy nghĩ tình iu hay gì cả chỉ là mong nhìn thấy e thui , hôm gặp đk e tui cũng chỉ ngồi vừa chơi thinh thoảng liếc nhìn e thui.Đây là lúc tôi thành 1 Gamer thật sự . tui cứ như thế nhưng năm c3 chả dám làm quen.
    Đến năm t1 ĐH , t xin đk số dt của e . Hum đấy là Noen về quê chơi , do nhà t ko theo Công giáo nên cũng chả có gì , mấy đứa bạn thì chả đứa nào về nên tối đó chán t ra quán net chơi thì gặp e cũng đang ngồi ở đó .Thật sự t biết nhiều nhưng vẫn Nt gọi điện hỏi han như ng mơi quen thui .Càng nc vs e t càng cảm thấy iu e nhưng e đã có ng yêu nên t ko dám thổ lộ. Đến tận bây giờ , t vẫn yêu e , 2 đứa giờ đây chỉ là bạn thân , vẫn kể cho nhau những chuyện hàng ngày, chuyên tinh yêu của e . Có lúc e hỏi tôi : kiếm cô nào mà yêu, suốt ngày game thế thì chả FA nhưng e đâu có biết rằng: yêu đơn phương nó thế đấy . Dịp lễ tết , e đi chơi vs người yêu, tụi bạn cũng thế , t thì FA ra ngoài 1 mình càng thêm buồn , rồi lại ngồi ở nhà lên mạng chơi game cho quên đi sự cô đơn và như thế t càng trở thành Gamer rõ ràng hơn !
  2. ThienPhi

ThienPhi Member Tích Cực

Bài viết rất hay
    Mỗi tội hình như ko liên quan đến VHT lắm :70:
  3. PeHang

PeHang Thành Viên Mới

hỳ. đây là lời thú tội mà. event cũng ko nhất thiết là liên quan đến VHt , mình thấy nên tạo ra event ntn để m.n có thể hiểu nhau ko chỉ trong game mà còn ở ngoài đời thực
  4. Portgas D. Ace

Portgas D. Ace Thành Viên Mới

1 like cho bạn:5:
  5. ThienPhi

ThienPhi Member Tích Cực

thì chỉ nhận xét thế thôi chứ vẫn like bài của bạn mà =))
  6. PeHang

PeHang Thành Viên Mới

hỳ .thanks !
  7. PeHang

PeHang Thành Viên Mới

chán nhỉ. chả ai like cho mình. mấy ông tham gia chưa cần đọc ntn đã dislike luôn rùi ! :emo.s2u.vn_020:
  8. TheKingVnn

TheKingVnn Thành Viên Mới

9. Valkyria

Valkyria Member Tích Cực

Bài hay lắm chân thành lắm nhưng mình cũng chả thấy cái gì gọi là thú tội ở đây. Nhưng vote bạn 1 phiếu vì bài hay
  10. BinhMinh90

BinhMinh90 Thành Viên Mới

Hình như có nét giống trong cái phần Tâm Tình của truyện trạng quỷnh @@
  11. LegendWarrior

LegendWarrior Thành Viên Mới

12. PeHang

PeHang Thành Viên Mới

có thể bạn cảm thấy ko liên quan đến VHt mấy nhưng vs tớ vì thế, vì FA ngồi nhà tìm Game chơi cho đỡ buồn mới tìm đến VHt , mới có có nhưng ng bạn Gamer và có cộng đồng cùng đam mê onepice ntn :58:
  13. Cinderella

Cinderella Thành Viên Mới

xem di xem lại mới thấy 1 bài viết hay tiếc là không được giải top 4
Moderators: Vinci