event thú tội

Thảo luận trong 'Sự Kiện Diễn Đàn' bắt đầu bởi onepiecefan, 7 Tháng năm 2013.

?

Bạn thấy bài viết thế nào

1. hay

2 vote(s)
    100.0%
  2. chưa hay

0 vote(s)
    0.0%
Moderators: Vinci
  1. onepiecefan

onepiecefan Thành Viên Mới

- Tên event: Thú tội
    -Nick diễn đàn: onepiecefan
    Năm nay mình 18 tuổi, cũng đã 4 năm từ khi mình qua nước ngoài. Nơi đất lạ quê người làm lòng mình lo sợ khi mới đặt chân lên. Một phần vì nhớ quê hương và bạn bè 1 phần vì lo ko biết mình có thể hòa nhập với cuộc sống mới này không? không biết phải lo lắng quá mà mình bị tự kỉ ko nữa mình rất ít nói chuyện và tiếp xúc với người lạ đặc biệt là nhát gái (nhung vẫn thích ngắm gái nhé :d) . mỗi lần em gái hay anh mình dẫn người lạ về nhà chơi thì minh toàn núp ở trong phòng mình, đến khi bạn nó về minh mới dám xuống nhà. Giữa học kỳ năm lớp 11 thì trong lớp tiết 3 có 1 bạn gái mới từ việt nam qua học cùng lớp, mình nhìn thoáng qua trông, ôi ! xinh quá má ơi .Trong lòng mong rằng cô giáo cho ngồi kế mình mà mong sao cũng đừng ngồi kế mình vì mình học dỡ nều em ấy hỏi bài mà mình không biết thì quê chết. Nhưng lần này đời đúng như mơ các bác ạ. Khi nghe cô giáo bảo ngồi cạnh mình thì tay chân em nó như chảy mồ hôi, vừa sợ nhưng rất thích. Liếc mắt nhìn em ấy mà tim mình đập thình thịch , má ơi! đẹp quá so với quy định mà gái đẹp thì bao giờ mới tới lượt mình . Kể từ ngày đó đi học hôm nào cũng mong tới tiết 3 ( chắc cũng có nhiều bạn nam đi học vì điều này :D).Chắc tại vì mình nhát không dám nói là minh thích bạn ấy nên chỉ cần mỗi ngày đi học ngắm thôi cũng đủ rồi. Bỗng 1 ngày đời không như là mơ nữa, mình như bị sét đánh khi nghe 1 đứa trong đám bạn chơi cùng nói cũng thích nhỏ đó còn mình thì nhát chả dám nói với ai mà bây h chẵng lẽ nói ra là tao cũng thích nhỏ đó lâu rồi. Cả ngày buồn bã, trong đầu toàn nghĩ vớ vẫn chỉ mong sao cho nó thất bại :d. Vài tuần sau mình hỏi thằng bạn mày cua nhỏ đó sao rồi và nghe nó nói '' tao đã thử và đã thất bại '', mình liền cười thầm trong bụng và con tim đã vui trở lại :61:
    có phải mình quá ác ko? mình ko dc thì mong cho bạn mình tốt chứ.

p/s mình viết văn dở nen viết long vòng chỉ dc vậy thôi :5:
Moderators: Vinci