VHT Hướng đi nào tiếp theo cho acc sắp 150???

Thảo luận trong 'Cẩm Nang Hải Tặc' bắt đầu bởi vixxie, 24 Tháng tư 2024.

Moderators: Expendables, Tanner, Violet.PrQ
  1. Dcan

Dcan Member Chính Thức

3m mình mua bánh farm thôi.
  2. vixxie

vixxie Member Chính Thức

Okay bạn tại mình đang farm thấy cũng hơi phê kkkkkk hơn 1k rồi mà chưa đủ 1 hộp
  3. vixxie

vixxie Member Chính Thức

Mà bạn farm tay hay treo máy vậy nhỉ? Theo bạn cái nào lợi hơn?
  4. Dcan

Dcan Member Chính Thức

Dùng auto click cho tiện bạn ơi
  5. vixxie

vixxie Member Chính Thức

Okay cảm ơn bạn nha kkk :^^:
  6. NoobOne

NoobOne Member Tích Cực

- Vàng trong game bạn nên tích lại, không dùng lung tung. Có thể gửi ở khu vui chơi hoặc tàu chiến nếu sợ lỡ tay tiêu phí. Có 2 thứ đáng mua nhất là bánh mì và quỹ hải tặc. Ngoài ra thì nên mua thêm balo, chìa khóa kho...Nếu bạn nạp thường thì có thể mua thêm những thứ khác.
    - Mỗi đợt big event game sẽ cho bạn free tầm 3 hộp quà nhỏ. Rate farm 1 hộp sẽ tầm 1.000 bánh mì. Bạn chỉ nên farm hộp khi đã tích đủ bánh mì để đổi được số lượng hộp mình cần. Không nên mỗi đợt xài lẻ vài ngàn bánh. Nếu chơi free hay ít nạp thì nên tích 2 3 đợt big event rồi hãy farm. Farm bằng auto click hay đánh liên tiếp trong game thì rate cũng thế. Nếu farm nhiều thì nên dùng auto click.
    - Game này thuộc dạng tích lũy tài nguyên, tính phải bằng tháng bằng năm tùy thuộc bạn nạp ít hay nhiều. Vậy nên cân nhắc lên tướng hợp lý, không sử dụng tài nguyên lung tung như kiểu nâng haki vào tướng mà mình không dùng. Điểm quy đổi trong mấy shop, haki nâng cấp các thứ...nên trữ, khi đủ để nâng luôn tướng hãy sử dụng, không nên đổi từng mảnh từng mảnh hay nâng level haki trước. Game có thể update giảm nguyên liệu cũng như là tướng bạn đang nâng haki outmeta, tướng mới ra ngon hơn...
    - Nếu bạn chơi ở server mới hay ít nạp thì mình khuyên thật. Build 1 dame 1 support là đủ dùng rồi. Bạn thử tưởng tượng pvp mà dame chính team kia clear hết team bạn sau 1 lượt rồi hồi đầy máu lại với trái cá mập xem? 1 dame chính mà mạnh nó cân hẳn 1 team mà đồ đạc, tài nguyên các thứ chia ra cho 5 con. Bạn vào xem up đồ cam từ level 150 trở lên cần bao nhiêu nguyên liệu xem? Exp nâng cấp ngọc thạch, thần thạch? Mạ vàng, khắc ấn?...Nói chung tốn rất nhiều tài nguyên để nâng cấp cho 1 tướng đủ mạnh. Thêm tướng không có đồ vào team chỉ để...team kia giết rồi hồi máu thì không nên.
  7. vixxie

vixxie Member Chính Thức

Cảm ơn bạn đã chia sẻ nha.
  8. vixxie

vixxie Member Chính Thức

nếu vậy bây giờ mình nâng Zổ S3 và Robin S2 thì hồi sinh của Robin nên dùng cho con nào bạn nhỉ? Mình định up Law để làm damage phụ với tận dụng cái hiệu ứng hồi sinh và nộ của nó không biết hợp lý không?
  9. Dcan

Dcan Member Chính Thức

Dùng để hồi sinh chính robin luôn bạn
  10. vixxie

vixxie Member Chính Thức

R
    Robin tự hồi sinh bản thân khi nộ cao nhất luôn hả bạn?
  11. Dcan

Dcan Member Chính Thức

Đúng rồi bạn lắp trái tri thức cho robin là được
  12. NoobOne

NoobOne Member Tích Cực

Law giờ chỉ dùng để hồi sinh thôi bạn. RB S2 hồi nộ tướng cao nhất. Bạn xếp RB ở slot cuối thì RB tự hồi sinh luôn (nếu cả team có nó ban đầu bằng 0).
  13. NoobOne

NoobOne Member Tích Cực

Cơ chế tính nộ ít nhất và nhiều nộ nhất là: nếu cả 5 slot đều có nó ban đầu là 0 thì slot 1 sẽ tính là ít nộ nhất, slot 5 sẽ tính là nhiều nộ nhất. Có thể tăng nộ ban đầu bằng trái tri thức để xếp team theo ý muốn.
  14. vixxie

vixxie Member Chính Thức

cảm ơn anh em nhé.
Moderators: Expendables, Tanner, Violet.PrQ