[Hỏi] UssopH hay kakuH

Thảo luận trong 'Cẩm Nang Hải Tặc' bắt đầu bởi kohun, 2 Tháng mười 2015.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
Moderators: Expendables, Tanner, Violet.PrQ
  1. kohun

kohun Member Chính Thức

Em đang 10x phân vân giữa usopH vs kakuH .tks
  2. adu

adu Member Tích Cực

101 - 11o:xài usopH
    115: xài kakuH
  3. kongsociu

kongsociu Member Chính Thức

:pde2::pde2: Ussop nếu bạn cãm thấy bạn Mạnh....còn Kaku thì 115 mới Haki đc
    Khuyên bạn 10x dùng kent đi cho khỏe :3 sau này làm đđ thứ 6 cũng tiện:pde30::pde30:
  4. besthaitac

besthaitac Thành Viên Mới

cấp thấp usopH còn kaku lv 115 thì chơi mấy con khác còn ngon hơn
  5. kongsociu

:pde16::pde16: Nếu Usop lên 125 Haki Shura xong vẫn còn chơi tiếp đc
    Kaku thì ko xác định
  6. tunghong

tunghong Thành Viên Mới

7. kohun

kohun Member Chính Thức

Để avatar là em biết bác cũng thèm mùng kaku rồi :3
  8. adu

adu Member Tích Cực

tóm lại để tiết kiệm chơi main vật công không lên usopp hay kaku nữa:pde5:
  9. OzMiNi

OzMiNi Member Chính Thức

1 bài phân tích dành cho chú em n sau :
    (1) đội hình : lên chơi theo 2 cách hiêu ứng - dame
    nếu chọn hiệu ứng => VC+TC+TC+MC+MC hoặc VC+MC+MC+MC+TC
    chọn dame => VC+VC+MC+MC+TC hoặc tùy chú thích n đa số h như thế kia , sau này chịu
    (2) nhân vật : ko lên shura vì nó quá kém , ko phải yếu mà ko mạnh + bọn VC như JinHS thôi ( lúc chú lên sẽ có 100% ) , còn 10x thì lên chơi kentH chước nếu thiêng TC , úp sọt nếu thiêng VC , kakuH thì ko lên dùng mà cũng có thể dùng nếu cảm thấy thừa , BT chắc theo trận dame sẽ thích hơn , => 2 VC chơi úp sọt H và kakuH
    lý do 1 : main chưa đến lúc haki còn yếu , chưa có tuyết loạn chưa ngon toàn diện .
    lý do 2 : usH BT đến 110 là khắm rồi nhưng cố đến 115 sẽ có kaku haki , 2 thằng này đi cùng nhau cực hợp
    trận dấu X là cái trận bắt bài usH nhưng để kakuH ở giữa thì ko song rồi , chơi bắt bài kakuH thì ko xong với usH luôn , ngoài ra chủ rễ ràng có thương hỏa la lên main chơi TC cúng thick .
    lý do 3 : dùng cho sau này , khi lê đến 123 chơi đc JinH quất luôn e về , thay cho con nào VC trâu nếu vất kakuH đi , VC kui nếu giữ kaku lại , main có thể dùng hướng VC tùy sở thick n ngại cái chả có con nào TC ngon ở đó sứt ngoài chơi hiệu ứng ( m dùng kizaru ) , ngoài ra lúc đó sẽ có JinHS 125 cũng quất luôn ( nếu đc ) , 13x main sẽ có tuyết loạn lúc đó đợi thêm 1 em TC ngon nữa thôi là xong .
    đó là tàn bộ hướng chơi vì sao phải lên kakuH hay úp sọt H , kết luận : chơi trận hiệu ứng thìch chọn úp sọt rồi lên JinH , còn trận dame thì lên cả 2 luôn . THE END
  10. adu

adu Member Tích Cực

Ket hop ca dame + hieu ung
  11. kongsociu

:pde28: nếu nói v t đoán ông nằm SV 18x trở lên là ko có fuka chơi 1 HƯ thì thà chơi 1 Main Dame To vs 1 Usop Dame to cỡ nào cũng Win :pde2::pde2::pde2:
  12. OzMiNi

OzMiNi Member Chính Thức

đc đấy chứ nhể , thế thì main lúc 10x sẽ là VC rồi
  13. dungkeu

dungkeu Thành Viên Mới

Moderators: Expendables, Tanner, Violet.PrQ
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.