newbie pls help me :(

Discussion in 'Nhiệm Vụ - Chia Sẻ Kinh Nghiệm' started by Kall, Oct 9, 2015.

1. Kall

Kall Member Chính Thức

Tình hình là em mới quất 4 con ev : Mad3, Già, Shisui và Itc uế. Cho em hỏi nên dồn con nào ạ, ngọc, tiên thuật các kiểu. đội hình dame boss và pk nữa, em mới chơi lần đầu, cần sự chỉ bảo của các pro :3 thanh kiu các bác trước :v
  2. caideogi

caideogi Member Chính Thức

Dồn max tốc mad 3 mắt
    max tinh thần Già lục đạo
    ITC max máu. shishui max damge
    tiên thuật full hàng cuối
  3. Kall

Kall Member Chính Thức

thank bác ở trên, lần đầu em chơi lên 9x nên bỡ ngỡ vãi. em full set nộ cho Mad3 rồi nhưng phân vân là turn 1 xong thì bên kia nó kill chết Mad3 lun :3 cần buff máu cho mad3 ko bác, h tài chính eo hẹp nên ko đầu tư dc set ngọc đồng đều cho team
  4. caideogi

bac nen sam cai % mien thuong voi 4 vien The luc 10 vao la on. ko thi sam them cai holo pk bac 10 sr em dang LOL nen ko unikey
  5. Kall

Kall Member Chính Thức

vậy đội hình dame boss thì sao hả bác, thứ tự tướng nên xếp ntn để lên nộ liên tục. em đang phân vân nên chiêu minato, hizuren or chờ 10x chiêu nar ~_~ h vẫn xài nar vĩ nhưng dame boss sida lắm ạ :3
  6. caideogi

Damge boss nên thay mad 3 mắt bằng 1 tướng hồi 50 nộ or 100 nộ ví dụ Mad 6 or Obito 10
    Thứ tự tốc Lđ - Cave 2 - Shishui - Minato - Main
    Chọn shishui thay vì Hiruzen vì chỉ số nó cao hơn và nộ nhiều hơn
    Nar thường damge cũng ko bằng shishui hiện giờ chỉ có nar 6 là damge to hơn thôi
    Còn nộ liên tục thì cứ sắm set bạo kích 80% trở lên là ngon r bác
  7. caideogi

Nếu sau này set bạo kích ổn r thì bác có thể thay Minato = Kks buff 25 (37) nộ như thế vẫn có thể nộ liên tục đc
    ĐỘi hình damge boss xưa là KBT - Haku - Nar - Minato - Main
    Còn nay chuẩn là LĐ - Obito10 (Mad 6 ) - Shishui ( ITC SSN ) - Minato (kks ssn ) - main
    CÒn thưa thì có thể là LĐ - Mad6 - Gai -Kks - main

Skill nên để bày sói hợp kích cho damge chính
    Còn cái lốc xoáy 170% + 15% sát thương mình có test damge ko to hơn đc
  8. bibumase

bibumase Cao Thủ Forum Chữ Ký Động Truyền Thuyết Nhẫn Giả Ninja Vô Song Người Hướng Dẫn - Naruto

muốn khỏe thì ngoài vàng ra còn 1 thứ rất cần thiết nữa là bạc, bạc up vĩ thú là cái quan trọng bậc nhất, cường hóa, huyết kế và còn nhiều tính năng khác nữa. vậy bạc kiếm từ đâu?

bạc kiếm từ đi boss, muốn kiếm bạc nhiều thì dame boss phải khỏe, dame boss khỏe -> lượng exp + bạc nhận được lớn.

vậy 1 lời khuyên rằng song song với việc PK làm thú vui, bạn cũng nên xây dựng riêng 1 đội hình dame boss cho mình.

xây dựng thế nào?

1 đội hình dame boss chuẩn 2-3-0 gồm có :

- 2 ninja buff nộ hàng sau - main (hợp kích) - Minato TK ( hoặc Kakashi ) - Naruto ( hoặc Gai )

- Tốc độ : 2 Ninja hàng sau > Main > Minato TK (Kakashi) > Naruto LĐ (Gai)

- Với đội hình này thì ưu điểm là Naruto (Gai) ra chiêu đc 2 lần / 1 lượt, vậy phải dồn set dame chính cho Naruto (Gai), Set dame phụ cho Minato TK, 2 Ninja hàng sau con nào skill dame to hơn thì cho nó mặc set dame chính

bạn phải xác định đc hướng xây dựng đội hình từ bây h thì sau này chỉ việc tiến hành thôi k cần suy nghĩ/thay đổi nhiều

Nếu trong tương lai bạn có ý định chiêu Kakashi ssn thì ko cần Minato, có ý định chiêu Gai thì ko cần Naruto
    Nhà giàu chiêu đc cả 2 Kakashi + Gai thì đội hình dame boss đạt chuẩn, ko còn gì tuyệt vời hơn.
  9. Kall

Kall Member Chính Thức

10. Kall

Kall Member Chính Thức

thank 2 bác. h em ko có mad6 thì thay = kbt dc ko? em mới lv 91 nên chờ 10x lấy nar6 hay chiêu luôn minato ? đh của em hiện tại đi boss : Lđ - kbt - main - shisui - nar vĩ nhưng mà vẫn ko nộ liên tục dc =.=
    Tiện các bác chỉ giáo nên chơi pk theo tank ko ạ, em mê skill của itc uế quá mà ko biết lắp ngọc j cho nó thành dame chính :3
  11. caideogi

nên có minato để buff nộ đã bạn
    Còn chưa có cave 2 dùng kabuto PK luôn cũng ổn
    còn ITC uế giờ để đi ải là chính thôi vì giờ toàn lục đạo câm lặng or kks trừ nộ hết r b
    Lấy ITC về đi ải cũng khá ổn theo mình là như vậy vì ITC giờ dùng đc 1 time khá dài nữa sau này đổi Kushina hoặc Rashomon Orochimaru
  12. Kall

Kall Member Chính Thức

Cho em hỏi thêm là, ví dụ set ngọc lực tay của em ntn : 3 viên 10, 3 viên 9 . 1 viên 10 tăng lực tay 30%, vậy 3 viên là 90%, 1 viên 9 tăng 24%, 3 viên là 72%, vậy 6 viên cộng lại là 162% rồi, vậy có thừa quá hay ko, liệu có thể xài 3 viên 10 ( 90% ) và 1 viên nữa 10% là đủ 100% ko ? vì em muốn để chỗ còn lại lắp ngọc khác
  13. EarthKeeper

EarthKeeper Cao Thủ Forum Quý Tộc Làng Lá Ninja Thần Thoại

các loại ngọc như sức mạnh, tinh thần, nhanh nhẹn, thể lực thì không bao giờ là thừa bạn nhé, càng cao càng tốt, chỉ có các lại ngọc kháng bạo, bạo kích, né, phá kích, đỡ thì max là 90% và ngọc chính xác thì thường mọi người mang ngọc sao cho chính xác lên khoảng 190%-200%
    các ngọc mà có giới hạn 90% thì bạn nên nâng lên cao k nhầm là ngọc cấp 10 mỗi viên 30%, 3 viên là 90% rồi vậy là bạn đã có dư chỗ để lắp ngọc khác, các ngọc sức mạnh, tinh thần, nhanh nhẹn, thể lực không nên tháo bớt ra cứ lắp đầy đủ vào
    Kall likes this.

Share This Page