Nguồn gốc của trái ác quỷ (Devil Fruits)

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi spenter, 10 Tháng tám 2012.

1. kUnPro

kUnPro Thành Viên Mới

dragon có trái all... đó bạn( hội tụ đủ năng lực) còn cái này chỉ là giả thuyết nhưng nó khá sát với thực tế
  2. AgriVy

AgriVy Thành Viên Mới Siêu Tân Tinh

tuyệt vời, những thông tin quả là tốt cho hành trình của a e. thank chủ thớt nhìu :U:emo.s2u.vn_107:
  3. Sentjnel

Sentjnel Thành Viên Mới

Bạn cho mình biết coi Oda nói Dragon có trái all hồi nào thế hã :39:
  4. Silver Hawk

Silver Hawk Thành Viên Mới

k xuống dòng cách đoạn đâm ra khó đọc quá =="
  5. Mystery078

Mystery078 Thành Viên Mới

làm gì có trái all năng lực, nếu thế mình nó làm thịt cả WG rồi, cứ tạo băng đứng trên biển xong động đất thì bố thằng nào chịu đc, năng lực của Dragon chỉ là bão tố thôi
    mà tiền thưởng của Dragon cao vì nó là nhà cách mạng, có ý đồ lật đổ chính quyền, còn WhiteBear thì chỉ là hải tặc , ông ấy không có ý muốn đánh phá chính quyền lên thấp hơn thôi.
  6. hakute

hakute Thành Viên Mới

mình xem đủ đọc đủ OP giờ mới biết chuyện này
  7. hakute

hakute Thành Viên Mới

Bạn ơi all năng lực chưa phải là nhất đâu bạn à.vì trong OP còn có bá vương khí cơ mak.Râu trắng mạnh thế nhưng cũng chỉ ngang sank người không sở hữu trái ác quỷ.Và người được coi là mạnh nhất mọi thời đại cũng đâu sở hữu trái ác quỷ.
  8. S2MrNamS2

S2MrNamS2 Cao Thủ Forum Công Hội MANUTD.S4

Logic đấy !! :58:
  9. Mystery078

Mystery078 Thành Viên Mới

râu trắng khỏe nhưng cũng chỉ có 1 trái ác quỷ, mà hình như nhà luffy ai chả có haki bá vương =))
  10. MrHappy1

MrHappy1 Thành Viên Mới

WG là tên viết tắt của ai v.
  11. Luffysama

Luffysama Thành Viên Mới

WG thì mình hk bik chứ WB là Bố Gìa hk bjk faj hk nữa
  12. S2MrNamS2

S2MrNamS2 Cao Thủ Forum Công Hội MANUTD.S4

wg ( world group) chính phủ thế giới! Hình như là vậy!
  13. RavenS

RavenS Thành Viên Mới

World Government*
  14. DauBap

DauBap Thành Viên Mới

Trái All All đó là do fan nghĩ ra thôi mình nghĩ là Dragon có năng lực điều khiển thời tiết thôi, nếu như theo bài Dragon có khả năng bá đạo như vậy nhưng ko lật đổ WG ngay vì ông ấy là nhà cách mạng mà đã là nhà cách mạng phãi được lòng dân, vì thế ông ấy phãi thuyết phục toàn thế giới thấy tư tưởng của ông ấy là đúng và WG thực chất cũng là 1 tổ chức quyền lực và thâm hiểm nếu tấn công ngay lập tức sẽ dẫn đến hậu họa khó lường, còn về nguồn gốc của trái ác quỷ thì chưa ai biết strong world chap 0 chỉ dành cho Amine mà Amine khác Manga nhé và trong strong world thì shiki cũng đã có năng lực ác quỷ trước khi tìm ra hòn đảo đấy nên cũng ko phãi là do shiki tạo ra. Trong One Piece vẫn còn nhiều vấn đề nan giải chưa sáng tỏ được, chỉ còn cách chờ Oda cho thêm thông tin mà thôi :p
  15. kidgoku45

kidgoku45 Thành Viên Mới

Dragon là nguy hiểm nhất chứ tiền truy nã thì hok có bao nhiu
  16. HADOKU

HADOKU Thành Viên Mới

Chẹp trái all... Giả thiết là ăn vào xài dc tất cả năng lực đi chăng nữa... Vậy thì đủ sức chống lại Pluto rồi còn j` nữa o_O
    Chỉ cần chấn động của NewGate thời đỉnh cao và sét của ener thì không có gì chịu được kể cả Pluto o_O
  17. WarriorJin

WarriorJin Thành Viên Mới

1- Gold Roger tự nộp mình cho hải quân vì mắc bệnh, muốn kết thúc cuộc đời ở biển xanh hòa bình, vậy lý do muốn thông báo cho những người tộc "D" biết cũng có thể xảy ra nhưng rất ít. Thử tự hỏi mà xem, nếu Roger còn nhiều thời gian thì đâu để vợ trốn chui lủi khỏi bị giết để hạ sinh Ace? Vì ông mắc bệnh , sắp tèo, không thể đợi đến khi Ace sinh ra.Thế lực của Roger lúc đấy cực mạnh, nếu hợp lực với Shiki và Râu Trắng....:-?? liệu 2 trụ cột là Garp và Sengoku đỡ nổi? Vì vậy mình k đồng tình với ý kiến Gold cố tình chết chỉ để thông báo cho người trong tộc D.

2- Các bạn biết đấy, Devil Fruit cũng có thể đc tạo ra bởi con Smile của thằng Gas. Nếu để ý các bạn sẽ nhớ đoạn con Smile chèo lên thùng hoa quả và những trái đó trở thành Devil Fruit....:| Vì vậy giả thuyết về God Tear, God Fruit mình thấy hơi mông lung.

3- Những tấm bia được đặt trên đảo người cá, skypea là để nhắc tới vũ khí cổ đại, Poseidon và 2 vị thần khác, chứ không phải là blah blah blah như giả thiết, không tin các bạn cứ hỏi Nico Robin mà xem. =)) Roger cũng từng đánh dấu ở tấm bia trên Skypea nhưng hoàn toàn k đọc đc chữ trên đó viết gì. :)

Mình đoán thực chất Tộc "D" là tộc chi phối toàn bộ bí mật về vũ khí cổ đại, đó là lý do vì sao Roger và Luffy đều có thể nghe thấy tiếng nói của bọn Vua Biển mà chỉ có Poseidon mới có thể nói chuyện và nghe thấy chúng.
  18. HoLyShit

HoLyShit Thành Viên Mới

cho bạn đi viết tiểu thuyết được đấy :22:
  19. pigkids

pigkids Thành Viên Mới

ở OP thì tui có đọc và xem lại phim thấy ko đúng đâu trong đó có 1 đoạn ko nhớ lắm nhưng có câu, 1 trái ko thể có 2 năng lực và 1 người ko thể sử dụng 2 trái 1 lúc, nhưng thằng râu đen nó làm cách nào có 2 năng lực thì chưa bít, nhưng câu nói trái all all thì ko đúng cho lắm bạn ak, lúc chụp dc smoke thì do dùng haki có thể khống chế năng lực trái ác quỷ của đối thủ hình như là vậy vì luffy còn chụp dc thằng gas mà, năng lực của dragon thì chak là điều khiển khí hậu và thời tiết thoy,
    còn về mạnh nhất thì đồng tình vs bạn 1 là ăn trái gì cũng vậy phải do năng lực và sự thông thạo về năng lực của người sở hữu nó , còn tiền thưởng thì do WG đề ra mức độ nguy hiểm đến WG thoy, như râu trắng thì lun chống đối vs WG nên tiền thưởng cao, chứ đem tiền thưởng ra so thì tại sao những thằng tiền thưởng cao hơn luffy vẫn bị đâp cho má nhìn ko ra
    còn về vấn đề trái ác quỷ thì ko dám bình luận vì chưa đọc tới nó và chưa từng bít nó mộc từ cái cây nào chỉ thấy trái chưa hề thấy cái cây đó ra sao , nhưng nói do dòng god tea mà sống thì tối có câu nói này , đã là trái ác quỷ thì cũng có thể sống ở trong núi lửa vậy , cũng có thể sống trong, sa mạc vậy , và cũng như vùng băng giá đó là chút ý kiến thoy , cũng thanks chủ thớt đã đóng góp 1 bài cho anh em tham khảo thế nào là đúng và sai và xã stress sau bao nhiêu nỗ lực cào thẻ và cấu xé trên game:58:
  20. BinhMinh89

BinhMinh89 Cao Thủ Forum

hay
    thank bạn có 1 bài biết khá tốt